1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Box cầu lông Vườn Hoa Con Cóc

Chủ đề trong 'Cầu lông' bởi nadie, 24/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nadie

nadie Thành viên mới

Box cầu lông Vườn Hoa Con Cóc

Chào các bạn, mình cũng thỉnh thoảng tham gia diễn đàn cầu lông nhưng vừa rồi đi làm bận không biết cũng nhiều nhưng ít khi gửi bài viết. Vừa rồi, vào thấy diễn đàn tổ chức giải, vui quá. Với mục đích chính là để giao lưu, học hỏi lẫn nhau về lĩnh vực cầu lông, làm quen thêm nhiều người bạn, mình xin phép thay mặt câu lạc bộ mở box cầu lông Vườn Hoa Con Cóc. Từ những năm 199x, câu lạc bộ mình sinh hoạt vào các buổi sáng, nhưng bây giờ chơi cả ở công viên Thống Nhất và trong trường Đại học Văn Hóa. Bọn mình cũng lớn tuổi rồi nên tuy có đến hơn 20 người nhưng cũng có lúc vắng, chỉ có 12-13 người. Rất mong muốn được tham gia diễn đàn.

Tên box: cầu lông Vườn Hoa Con Cóc.
    Số lượng thành viên: 22 người.
    Địa điểm sinh hoạt: Công Viên Thống Nhất và trường Đại học Văn Hóa.
    Ngày thành lập câu lạc bộ: Năm 199x. (Mình vào sau nên không nhớ năm 1992 hay 1994)
    Thời gian sinh hoạt: Từ 5h đến 6h30 các buổi sáng.

Các bạn có hay tổ chức giải cầu lông không? box mình rất muốn tham gia giải của diễn đàn. Mình xin đăng ký các nội dung. Anh bạn mình ở trên Bắc Cạn nghe mình kể về diễn đàn sắp tổ chức giải hay lắm nên cũng muốn lập 1 cái box để tham dự. Nhưng mình cũng nghĩ là box phải được treo lên thì chắc mới được tham dự giải chứ nhỉ, nếu không thì ở Hà Nội còn đông câu lạc bộ lắm, ai mà cho câu lạc bộ ở Bắc Cạn chỗ anh bạn mình tham gia được nên mình nói để hỏi các bạn đã.
    Nhìn trên diễn đàn có những 6 box, mình cũng nghĩ là box phải được treo lên thì chắc mới được tham dự giải nên mình rất mong muốn các mod quan tâm sớm treo box của Vườn Hoa Con Cóc lên. Điều kiện gì để được như vậy, xin các bạn hướng dẫn cụ thể. Mình xin hứa hết mình vì box

Những con chim ca hát không ngừng!
  2. gander

gander Thành viên mới

Thay mặt ban tổ chức giải xin trả lời bạn như sau:
    - Giải cầu lông lần này của diễn đàn mang ý nghĩa là một hoạt động chính và là hoạt động đầu tiên của buổi offline trên diễn đàn cầu lông. Giải là một hoạt động để đẩy mạnh phong trào chơi cầu lông nghiệp dư, phong trào phát triển mô hình các câu lạc bộ nhỏ theo địa bàn hoặc công tác. Ngoài ra, giải còn là nơi để anh em yêu thích cầu lông có thể gặp mặt nhau, tìm hiểu về nhau và thưởng thức những trận cầu nghiệp dư nhưng đầy nhiệt huyết. Không nằm ngoài ý nghĩa đó, mở giải và tổ chức offline sau giải là để các câu lạc bộ có sinh hoạt đều đặn trên diễn đàn suốt thời gian được gặp mặt đầy đủ và giao lưu toàn thể với nhau. Do đó, trong quy mô của giải lần này, mới chỉ có 6 box tham dự. 6 box này không hẳn toàn bộ là topic dính (treo) nhưng đều đã có thời gian sinh hoạt tương đối lâu dài trên diễn đàn và từng có các hoạt động giao lưu giữa các box trong suốt thời gian qua.
    - Là thành viên của box cầu lông, tôi rất vui mừng khi thấy các bạn quan tâm đến hoạt động của diễn đàn cũng như vui mừng khi các bạn thành lập box Vườn hoa Con cóc. Tuy nhiên vì công tác tổ chức giải đã đến công đoạn gần cuối. Các box tham dự cũng đã được chốt và danh sách số lượng cũng vậy. Việc mở rộng giải vào thời điểm này sẽ làm ảnh hưởng đến rất nhiều vấn đề như thời gian của buổi offline không đủ. Vì vậy, mong các bạn duy trì sinh hoạt trên diễn đàn, để hẹn lần offline tới.
    - Rất mong các bạn đến tham dự và cổ vũ cho giải sẽ được tổ chức vào ngày 5/8 tới. Sẽ là một cơ hội tốt để tất cả cùng được làm quen với nhau. Sau này, rất mong box các bạn tham gia tiếp vào các hoạt động giao lưu riêng giữa các câu lạc bộ, vốn vẫn được tổ chức bởi các box tùy theo thời gian phù hợp. Vấn đề này xin bạn tham khảo trong topic "Giao lưu giữa các box cầu lông" trong box Cầu lông. Về cá nhân, box Ngoại Thương 8x rất mong được giao lưu với các bạn trong thời gian sớm nhất.
    Được gander sửa chữa / chuyển vào 15:04 ngày 24/07/2007
  3. tubantre

tubantre Thành viên rất tích cực

chà Quả là hơi tiếc cho Box vườn hoa con cóc, vì nơi đây nổi tiếng sản sinh ra nhiều hảo thủ cầu lông HN.
    Nếu có các bác tham gia, thì Offline có phần sôi động hơn, mọi người được nhìn thấy nhiều trường phái đánh cầu hơn.
    Nếu lần này các bác không tham gia được đánh cầu, thì hãy đến cổ vũ, giao lưu sau đánh cầu (vụ này nghe nói hoành sờ tráng).
    Giờ em ở xa không có điều kiện tham gia, chỉ viết bài cổ động.
    Mong được gặp các bác box "Con Cóc vườn hoa" ( em đùa tí thôi) lần sau
    -> spam: Box cầu Lông Nghĩa Tân Vô địch
  4. nadie

nadie Thành viên mới

Cảm ơn các bạn đã sớm trả lời. Thật tiếc là không kịp tham dự giải mặc dù bọn mình biết trước là vậy. Không sao. Hy vọng bên mình sẽ đến cổ vũ và tham dự phần offline. Xin hỏi mấy câu là đóng góp tiền phần offline là bao nhiêu và đóng cho ai? Có giấy mời hay cứ đến vậy?
    Mà đông thế, giải lâu là các bạn cho mình xin ít bánh mì ăn đấy không đói không chịu được, chắc cổ động viên cũng được phục vụ ăn giữa giờ chứ?
    Mình có ý kiến thế này, nếu offline đông quá thì phát thay giấy mời bằng thẻ đeo ở cổ vừa tiện soát vừa mọi người dễ nhận ra nhau. Cảm ơn bác bạn đã quan tâm.
    Những con chim ca hát không ngừng!
  5. gander

gander Thành viên mới

Về kinh phí và các vấn đề liên quan đến giải và offline xin xem trong topic sau: http://www9.ttvnol.com/forum/caulong/940284/trang-9.ttvn
    Đây là toàn bộ điều lệ giải.
  6. thanrua

thanrua Thành viên quen thuộc

Bác nào đánh ở Con Cóc từ hồi 9x thế nhỉ???Em cũng là dân con cóc từ hồi 9x đây,em tên Vũ đẹp trai lùn lùn đen đen
  7. ProSport

ProSport Thành viên mới

Tên là Vũ, lùn lùn đen đen ---> hình như người quen! he he
  8. THTGROUP

THTGROUP Thành viên mới

XIN NHIỆT LIỆT CHÀO ĐÓN BOX MỚI THAM GIA ĐĂNG ĐÀN VÀ SINH HOẠT CÙNG KHU PHỐ CẦU LÔNG CỦA CHÚNG TA. TUY KHÔNG KỊP THAM GIA ĐÁNH GIAO LƯU GIẢI NÀY NHƯNG CÒN PHẦN HAI HOÀNH TRÁNG HƠN ( EM LÀ THÍCH CÁI PHẦN NÀY NHẤT ). SAU NÀY BOX MÌNH CÓ THỂ GIAO LƯU TRỤC TIẾP VỚI TỪNG BOX MỘT ĐỂ TĂNG CÙNG TÌNH CẢM HÀNG XÓM LÁNG TỎI MÀ.RẤT MONG ANH EM DC GẶP NHAU NGÀY 5/8 TỚI
  9. kiennx27

kiennx27 Thành viên rất tích cực

Chúc mừng Box được treo nhé! Chắc giải sau các pác tham dự là e gác kiếm đứng ngắm các pác chơi cầu rồi! Hôm nào mời bọn e sang giao lưu đi! Sang uống bia với các pác thôi! Chả dám sánh vai ạ!
    Bên e có 1 cậu cũng từng chơi ở vườn hoa con cóc đấy, nó phét thế chứ có mà đứng chơi xem các pác đánh ăn tiền thì có!!! chứ lúc các pác đang phong độ nó còn bé bằng quả ớt ấy mà!
  10. thanrua

thanrua Thành viên quen thuộc

hehe tình hình này chắc phải hôm nào dậy sớm đến tham gia để nhận người quen cái nhỉ