1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Box có ai ở Wollongong không nhỉ

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi Mua__Buon, 26/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Mua__Buon

Mua__Buon Thành viên mới

Anh bạn này hình như có thấy ở box 84hn nhỉ, hôm nào tụ tập anh em off một quả đê, wollongong cũng không buồn lắm nhưng ai thích nhộn nhịp thì cuối tuần lên Sydney chơi cũng được mà, tớ thích bãi biển và núi ở đây
    Sắp mùa hè rồi có bác nào thích chơi surfing thì pm nhá, tớ đang đinh đi học thử, có được bạn hướng dẫn nhưng nghe nói đi hoc bài bản vẫn hơn
  2. dotavn

dotavn Thành viên mới

em cũng sắp sang đây du học hơi lo cho em hỏi sinh hoạt ở đấy có tiện ko, em nghe bảo thành phổ đẹp lắm hả
  3. joannaha

joannaha Thành viên mới

Chào Các bạn,
    Tôi sắp sang Wollongong định cư. Thấy sinh viên VN mình ở đây nhiều cũng mừng. Đi xa mong gặp đồng hương mà lị. Tôi là nử, lớn tuổi lắm lắm rồi. Nhưng xưng chị thì e bị phản ứng mạnh như bên topic PR. Xưng tôi nghe làm sao á.
    Tôi hay vào đây xem dân tình và người mình sống, học hành, làm việc, xin việc, xin visa ra sao. Thấy mọi người học tốt, chơi tốt, sống tốt. Vui lắm nên cũng muốn tham gia.
    Hay là lập một hội ở Wollongong, mọi người gặp nhau hàng tháng cũng hay đó. Có người mà nói tiếng Việt, hay là cùng học surfing, hay là cùng đi du lịch quanh nước Úc như bạn Mưa Buồn có lần đề xuất.
    Bạn nào hưởng ứng thì lên ý kiến nhé.
    Tôi qua cuối tháng này, nhận việc ngay. Sẽ hơi bận. Nhưng quen việc quen chổ rồi thì sẽ cố gắng kêu gọi mọi người gặp gở.
    Chúc vui vẻ
    [/quote]
    Anh bạn này hình như có thấy ở box 84hn nhỉ, hôm nào tụ tập anh em off một quả đê, wollongong cũng không buồn lắm nhưng ai thích nhộn nhịp thì cuối tuần lên Sydney chơi cũng được mà, tớ thích bãi biển và núi ở đây
    Sắp mùa hè rồi có bác nào thích chơi surfing thì pm nhá, tớ đang đinh đi học thử, có được bạn hướng dẫn nhưng nghe nói đi hoc bài bản vẫn hơn
    [/quote]
    Được joannaha sửa chữa / chuyển vào 17:39 ngày 10/10/2008
    Được joannaha sửa chữa / chuyển vào 17:48 ngày 10/10/2008
  4. joannaha

joannaha Thành viên mới

Chào Các bạn,
    Tôi sắp sang Wollongong định cư. Thấy sinh viên VN mình ở đây nhiều cũng mừng. Đi xa mong gặp đồng hương mà lị. Tôi là nử, lớn tuổi lắm lắm rồi. Nhưng xưng chị thì e bị phản ứng mạnh như bên topic PR. Xưng tôi nghe làm sao á.
    Tôi hay vào đây xem dân tình và người mình sống, học hành, làm việc, xin việc, xin visa ra sao. Thấy mọi người học tốt, chơi tốt, sống tốt. Vui lắm nên cũng muốn tham gia.
    Hay là lập một hội ở Wollongong, mọi người gặp nhau hàng tháng cũng hay đó. Có người mà nói tiếng Việt, hay là cùng học surfing, hay là cùng đi du lịch quanh nước Úc như bạn Mưa Buồn có lần đề xuất.
    Bạn nào hưởng ứng thì lên ý kiến nhé.
    Tôi qua cuối tháng này, nhận việc ngay. Sẽ hơi bận. Nhưng quen việc quen chổ rồi thì sẽ cố gắng kêu gọi mọi người gặp gở.
    Chúc vui vẻ
  5. Mua__Buon

Mua__Buon Thành viên mới

Welcome thêm một lính đánh thuê giống mình, các bạn sinh viên ở đây không có thời gian đâu vì họ làm thêm trâu lắm vào cuối tuần, còn lính đánh thuê thường chỉ rảnh vào cuối tuần nên hẹn đi chơi khó lắm, có mấy bạ^n các bạn rủ đến chơi nhưng toàn khoảng 11-12 giờ mà mình thì già rồi không thức được
  6. joannaha

joannaha Thành viên mới

Post bài lên cho cái topic này sống lại nhé.
    Các bạn sinh viên và chuyên viên ở Wollongong đâu rồi!
    Máy của tôi font tiếng Việt thế nào í, không type đuợc trên internet. Phải làm trên MS Word rồi past vô đây.
    Happy New Year các bạn ở Wollongong nhé.
    Tết này bạn nào không về nhà thì đến nhà chị mà đón giao thừa với Gia Đình nhé.
    Nếu bạn nào quan tâm thì email cho tôi oanh_joanna@yahoo.com.au. Vì cho personal details trên này thì không biết có tiện không.
    Welcome các bạn sinh viên xa nhà nhé.
    Tôi thuộc U40, nên nếu có anh chị nào lớn tuổi quá, vui long báo để tôi sửa xưng hô lại . Tôi thì vượt qua được giai đọan relocation. Đang làm việc, mày mò học thêm để theo kịp đồng nghiệp. Cái khoản công nghệ thông tin như Excel 2007 và Pivot Table thì ở nhà mình có khi nào xài đến. Qua đây phải vật lộn với chúng để đọc báo cáo và phân tích. Không lẻ phải bảo người ta mày save xuống 2003 cho tao đọc với, mắc cở chết. Có bạn nào giõi về hai thứ này thì nhận dạy kèm cấp tốc cho vài buổi với nhé.
    Wollongong này đẹp, thơ mộng, yên bình. Chúc các bạn học tốt, làm nhiều tiền nhé.
    Welcome thêm một lính đánh thuê giống mình, các bạn sinh viên ở đây không có thời gian đâu vì họ làm thêm trâu lắm vào cuối tuần, còn lính đánh thuê thường chỉ rảnh vào cuối tuần nên hẹn đi chơi khó lắm, có mấy bạ^n các bạn rủ đến chơi nhưng toàn khoảng 11-12 giờ mà mình thì già rồi không thức được
    [/quote]
  7. khaint

khaint Thành viên quen thuộc

Bạn download Microsoft Office Compatibility Pack for Word, Excel, and PowerPoint 2007 File Formats rồi cài, đảm bảo đọc chỉnh sửa Excel 2007 ngon
    http://www.microsoft.com/downloads/details.aspx?FamilyId=941B3470-3AE9-4AEE-8F43-C6BB74CD1466&displaylang=en
    Các vấn đề liên quan đến Excel, như pivot table, VBA bạn có thể PM cho mình. Không dám nhận là chuyên gia nhưng job tử tế đầu tiên mình có được ở Úc là làm Excel & VBA consultant cho 1 ngân hàng ở Sydney. Tiếc là giờ mình không còn ở Wollongong nữa, không cũng có thể giúp bạn vài buổi kiếm bữa tất niên.
  8. joannaha

joannaha Thành viên mới

Ui, Khaint nhanh the. Big Thanks!
    Sorry dang o cong ty, khong co font tieng Viet tren may. Ban thong cam.
    That ra thi minh cung da installed MS Excel 2007 va cung xai duoc. Nhung cai ngong nhat la lam formula, chart tren nay. Con pivot table thi toi thiet la ... dot dac.
    Tiec qua anh ban khong o W nua, khong thi toi nhat dinh se mang het tai nghe nau nuong ra de chieu dai, khong chi cuoi nam, ma dai dai het nam moi luon. De doi lay may buoi day kem cap toc do! Thoi thi neu bi qua thi se PM cho ban nhe.
    Tet nay moi cac ban o Wollongong den nha don Giao Thua nhe. Toi moi thiet, chu khong phai thuan mieng noi choi nghe.
    Chuong trinh co le gom co danh bai giet thoi gian, an uong nhe cho giao thua. Mo champagne mung giao thua, xem Saigon ban phao hoa qua TV, va chu tich thanh pho doc dien van chuc mung nam moi tren TV (hehe, cai nay hoi bi ... RED nhi). Xong thi xem ca nhac kenh HTV7 chuc mung nam moi, cung luc an chao .... ga ta va goi bap cai rau ram cho am bung. Co hap dan chua ta? W co bao nhieu ban thi gia dinh toi cung welcome het.
    Thanh phan thi co gia dinh toi 5 nguoi, 1ong, 1 ba, 1 lao, 2 nhi. Ban nao thich khong khi gia dinh dem giao thua thi phone cho toi nhe 0458 291 331.
    Welcome nha Khaint nua nhe, vi hom sau la Australian day ma. Va nha minh thi lai di Sydney hom do, nen gia dinh ban co the su dung nha minh thoai mai! Hay la nha ban an Tet o W, di chua Nan Tien dau nam cau tai cau loc.
    Than Chao
    [/quote]
    Bạn download Microsoft Office Compatibility Pack for Word, Excel, and PowerPoint 2007 File Formats rồi cài, đảm bảo đọc chỉnh sửa Excel 2007 ngon
    http://www.microsoft.com/downloads/details.aspx?FamilyId=941B3470-3AE9-4AEE-8F43-C6BB74CD1466&displaylang=en
    Các vấn đề liên quan đến Excel, như pivot table, VBA bạn có thể PM cho mình. Không dám nhận là chuyên gia nhưng job tử tế đầu tiên mình có được ở Úc là làm Excel & VBA consultant cho 1 ngân hàng ở Sydney. Tiếc là giờ mình không còn ở Wollongong nữa, không cũng có thể giúp bạn vài buổi kiếm bữa tất niên.
    [/quote]
  9. dotavn

dotavn Thành viên mới

em mới sang đây, dạo này buồn chán quá muốn kiếm ít tiền tiều bác nào sống ở đây lâu rồi có biết công việc part time nào giới thiệu cho em di . Thx nhiều nhièu
  10. mickeyt

mickeyt Thành viên mới

Kể ra thì mọi người sống ở Wollongong cũng nhiều quá mà bạn