1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Box Du Lịch chuyện gì đã xảy ra

Chủ đề trong 'Kho tư liệu của Box Du lịch' bởi On4U, 17/02/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. On4U

On4U Thành viên rất tích cực

Box Du Lịch chuyện gì đã xảy ra

Quả thật từ dạo TTVNONline down đến nay thì box Du Lịch hoạt động yếu hẳn. Việc ra đi của BQT cũ và không có thêm mod mới đã làm cho box ngày càng yếu hơn.
    Hiện Ms.Toet@ khó lòng có thể cùng quản trị box được. Ghost2k1@ đã trở lại nhưng nhiệt tâm hình như không còn như trước nữa. vuthanhminh@ đã cố hết sức nhưng kinh nghiệm làm mod của cậu ta chưa nhiều khó lòng có thể lèo lái một con thuyền vượt cạn được. Tuyển thêm mod mới thì tôi thật sự ngạc nhiên khi chẳng ai dám nhận làm mod cả. Phải chăng nhận trách nhiệm vực dậy một box rất yếu dậy là rất khó đối với các bạn????? Vừa rồi box Học Sinh được mở tôi thật bất ngờ khi có rất nhiều nhiều em rất tự tin xin nhận trọng trách làm mod. Nhưng box Du Lịch ta thì sao thế?????
    Hiện ta đã có 1 box chuyên về tin du lịch nên chắc chắn chúng ta sẽ không cần bài viết về các địa danh, danh thắng nữa. Nhưng những cảm xúc của các bạn khi đến một nơi nào đó là có chứ nhỉ????? Sao chúng ta lại không trao đổi cùng mọi người nhỉ????? vuthanhminh@ than thở ở Hà Nội không có quán cafe nào rẻ, ngon và có thể tụ họp được... híc... sao chẳng có ai đánh vào điểm này để post bài lên nhỉ????? Phải chăng các bạn đã quá thụ động. Không, các bạn không phải là những con người như thế. Chúng ta là lớp trẻ của Việt Nam mà phải không, chúng ta có đủ nhiệt tâm để có thể làm được những điều mà chúng ta muốn. Hay các bạn sợ bài gởi lên sẽ bị chê dở hay không có người tham gia????? Xin các bạn đừng nghĩ thế, "cứ vô tư" đi nếu bài viết của bạn không đưa mọi người vào ngõ cụt (không thể bình luận, trao đổi) thì chắc chắn mọi người sẽ cùng tham gia với các bạn thôi.
    Vâng, tình trạng box đang vắng tanh như chùa Bà Đanh mà có thể vui, xôm tụ lại là một điều rất khó. Nhưng cũng chẳng khó lắm đâu nếu chúng ta cùng bắt tay nhau xây dựng lại box. Chỉ cần mỗi người 1 tuần mở 1 topic mới, mỗi ngày post 1 bài trả lời là đã có thể làm box vui hẳn lên rồi.
    Cuối cùng tôi mong rằng các bạn thật sự yêu thích du lịch, muốn xây dựng một sân chơi bổ ích cho mọi người thì hãy ứng cứ làm mod cho box đi nhé. Sự tự tin của bạn sẽ làm mọi người nể phục chứ không phải là cười khẩy bạn khi bạn ứng cử đâu. Yêu cầu chẳng có gì là khó cả chỉ cần lòng nhiệt tâm xây dựng cộng đồng và yêu thích du lịch là okei rồi. Hãy liên lạc với BQT box hoặc với tôi cuongon4u@yahoo.com (nếu bạn ngại post bài lên đây) nhé.
    Thân ái.

P/s: tạm thời tôi sẽ quay trở lại cùng quản trị với BQT. Mong rằng tôi sẽ giúp được các bạn trong khu vực miền Nam.

All for you
  2. chits

chits Thành viên rất tích cực

bác bảo cứ vô tư
    nhưng mà em thấy cũng khó
    như em
    em cũng muốn làm mod lắm
    nhưng mà tự thấy sức chưa đủ , kiến thức về du lịch thì chỉ có được khi tìm trên mạng, quản lý box thì ngại trách nhiệm
    mà làm mod thì post bài ko được vô tư như khi là thành viên, nên cứ làm thành viên sướng hơn.
    CuỘc ĐờI đÓ cÓ bAo LâU mÀ hỮnG hỜ... ​
  3. vuanh71

vuanh71 Thành viên rất tích cực

Anh xung phong làm MOD cho. Anh sẽ kể cho mọi người cảm xúc của anh về các thành phố anh đã đi qua (nhiều lắm Nga, Ukraine, Moldavia, Malaysia, Thailand, Philippne, Korea, Japan, Switzerland). Anh viết không hay đâu vì văn anh bí bét lắm và anh thì rất bận công việc nhưng anh sẽ cố gắng viết. Khi nào anh cảm thấy không có thời gian để viết nữa anh sẽ xin từ chức. Chú nào đống ý thì dơ tay nhé.
  4. red_rose

red_rose Thành viên quen thuộc

hic hic quả là box dạo này buồn thật ít người vào box đóng góp bài và ý kiến thế nhưng để làm mod thì ngay bản thân cũng cần phải cảm thấy mình có thể gánh vác được công việc sắp làm ngay cả khi đầy nhiệt tình và điều kiện. hic hic nhưng dẫu sao cũng sớm có mod mới để box đi lên. em thấy có bác vuanh71 đã nhận làm mod thì sao ko để bác ấy thử sức nhỉ. mong sao box sớm đi lên.
    tears may be dried up but the heart never
  5. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

bác bảo thế thì nếu bác không làm được bác...play chuồn à , rồi bác để cho ai ....?
    mtv
  6. le_hoang_anh_new

le_hoang_anh_new Thành viên quen thuộc

Chào các bác ! Về mặt tìm Mod. Em có thể nhận trách nhiệm này. Tuy nhiên hiểu biết Du Lịch của em chưa nhiều. Nhưng em nghĩ Mod không cần và không nhất thiết phải là người có chuyên môn giỏi. THeo em Mod là người biết tổ chức, biết sáng tạo và spend all money for internet + lòng đam mê.
    Nếu mọi người OK thì em sẽ tập sự.
    My site: Http://xomvanhoa.fr.st

Helper !

7. On4U

On4U Thành viên rất tích cực

Okei, chúng ta sẽ quyết định vào thứ 2 tuần sau nhé... hihi... vì weekend này tôi đi Mũi Né rồi...
    All for you
  8. chits

chits Thành viên rất tích cực

đúng
    mod là phải là những người biết tổ chức, là những đầu tầu
    CuỘc ĐờI đÓ cÓ bAo LâU mÀ hỮnG hỜ... ​
  9. red_rose

red_rose Thành viên quen thuộc

vậy là box sắp có mod mới rồi tốt quá mong sao box sẽ đi lên.
    tears may be dried up but the heart never
  10. gungcayvn

gungcayvn Thành viên rất tích cực

sao lại không có???Hn nhièu quán cafe ngon,rẻ mà lại rát thích hợn cho nhưngũ buổi họp Box mà gungcayvn đã có nhiều dịp được tham gia cùng mọi người như:
    1.cafe Nhân só 9 láng hạ,nếu sợ phía dưới ồn ào thì chúng ta có thể độc chiếm tâng hai của quán,nơi mà hầu như để trống.Có một điều nữa là chủ quán đã quen với các buổi gặp mặt của nhiều box trong TTVN nên có thể đập phá thoải mái và giá thì rẻ vô cùng
    2.cafe số 58 bà Triệu
    3.Cafe capuchino trên đường Nguyễn Chí Thanh
    4.Dimah số 26 Láng Hạ
    Ngoài ra nếu mọi người thích phong cảnh thoe mộng,vừa họp mặt vừa chơi thì có thể lên trà hoa viên võng thị,hay là bể bơi sao mai hoặc khu biệt thự hồ tây.Giá cả đồ uống ở đó cũng vừa phải thôi
    ................................
    túm lại là có nhiều nơi để đi lắm chứ ,sao lại nói là không có nhỉ????