1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Box moi truong co phai la mot trong nhung box e^' nht?

Chủ đề trong 'Khoa học công nghệ và môi trường' bởi banglangtimtroi, 17/03/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pollution

pollution Thành viên mới

Tự nhiên lại nghe các bác nói về quy hoạch làm tui chẳng hiểu gì cả. Tui là công nhân thì chẳng muốn bàn đến chuyện đó mà chỉ làm sao học cho tốt rồi làm ra cái sản phẩm gì đó xử lí môi trường hiệu quả là được rồi.
    To Cuong_quoc: Chắc có nhiều người cũng nghĩ như bạn đấy nhưng mà ra trưòng mới thấy thất vọng. Vì học MT không phải là một công việc nhẹ nhàng gì đến khi đi làm cũng vậy. Toàn phải vào chỗ ô nhiễm độc hại thôi. Phải làm tận tay những việc mà có khi ở nhà chẳng bao giờ thèm đụng tới. Chắc ý kiến của mình chỉ thiên về kĩ thuật thôi nhưng mà làm gì thì cũng phải có đam mê thì mới thấy hết cái hay của nó. Bởi vì kĩ thuật không phải là cái đọc một cái là hiểu ngay nên mình nghĩ Box này là nơi trao đổi rất tốt cho những người tâm huyết.
    QUÝ HỒ TINH BẤT QUÝ HỒ ĐA.
  2. Tus

Tus Thành viên quen thuộc

Bác nào nói, nghành du lịch là nghành công nghiệp ko khói là chỉ trên lý thuyết thôi.
    Còn thực tế, Nghành du lịch đang là nghành có những vấn đề xâm hại đến môi trường ngày càng nhiều.
    Tỉ lệ rác thải từ các nhà hàng khách sạn, từ khách du lịch, nước thải, sử dụng tài nguyên để phát triển du lịch ko đúng quy cách cũng xâm hại đến môi trường.
    Ngay tại thành phố Hạ Long, nghành công nghiệp ko khói này mỗi ngày thải ra bao nhiêu nước thải có những chất ko thể xử lý theo theo gian cũng được tuồn ra theo đường cống ngầm ra biển, nơi cách đó ko xa, người ta dùng làm bãi tắm. Cũng như thế, khách du lịch đến các hang động, ăn uống, vứt rác xuống biển, nhất là các túi nilong, lon nước, chưa kể bác nào bí quá, chui vào một góc và... tường đè..... mùi ghê lắm. Mặc dù ban quản lý Vịnh Hạ Long có những thùng rác ở đó, có những biện pháp vớt rác trên biển, nhưng được chỗ này thì lại xảy ra chỗ khác. Cứ thế, cái nghành công nghiệp ko khói này đang đe doạ môi trường, hic hic, quê hương tôi ơi!
    Không hút thuốc lá, bạn sẽ để dành được tiền, tôn trọng không khí trong sạch của người khác. Hãy nói ko với Thuốc lá!
    ---------------------
    Anh chính là con đưòng, là kẻ lữ hành và là những cánh buồm dẫn về biển cả !
  3. 100YWar_FrenchvsEngland

100YWar_FrenchvsEngland Thành viên mới Đang bị khóa

Hì theo như các bạn đây thì box này chỉ dành cho dân môi trường thôi à!???Thế thì 2 chữ khoa học ,công nghệ có lẽ ko cần thiết nữa...Vậy làm sao thu hút thành viên đây!???
  4. angellandung

angellandung Thành viên quen thuộc

Ế đơn giiản vì dân MT ít lên mạng..... còn vụ khoa học và công nghệ , nếu bạn nào học thì cứ việc lên làm mod và tìm cách phát triển box .. hy vọng đây sẽ là môi trường tốt cho SV học hỏi
    Nếu bảo tim ơi đừng nhớ nữa,thì trái tim em sẽ chẳng chịu nghe lời.Như mặt trời càng xa,bóng xế đổ càng dài, trùm lên em,em quay cuồng thương nhớ.Càng trốn trong lãng quên, anh hiện về càng rõ....