1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Box Phú Thọ, nơi tình yêu bắt đầu...

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi DanhiPedersen, 04/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. fox8x

fox8x Thành viên mới Đang bị khóa

2. JohnSteve

JohnSteve Thành viên rất tích cực

ặ này này! CĂc anh cĂc chỏằi. Vơ không muỏằ'n ai mỏƠt lòng khi nhỏằng tỏƠm ỏÊnh riêng tặ tơnh cỏằ** bỏằi chặa nàm. Suy nghâ lỏĂi 'ê!
  3. unknownuser

unknownuser Thành viên mới

To Fox: Thực ra được lời của pác John chị cũng như cởi được cả tấm nòng . Nhắm chú THANHK43 lâu rùi, dzưng mừ chưa biết bắt đầu từ đâu. (Where do I begin to tell the story of how fake John Steve can make? )
    Còn cái vụ pác John & cô nào cụ thể thì chị chịu, khả năng bản thân có hạn. Pác í già cả rùi, răng lủng hết cả. Thôi tha cho pác, FOX ah!
    AKay đang cưỡi trên lưng chim Cú đơi
    Được unknownuser sửa chữa / chuyển vào 20:27 ngày 07/01/2006
  4. unknownuser

VỏĐng! Em thĂch nhà pĂc 'ỏƠy! PĂc húp 'ê! Còn nhà pĂc giàu thơ em bưt rại! Pỏằ't 'ê!
  5. JohnSteve

Ơ này, xưng hô cho cẩn thận nhá? Con cháu thế mới náo chớ, xưng "iem" nà thê lào, hử?
    Con gái nói thế, chú sẽ pốt quả ảnh chú THANHK43 đến tặng hoa con gái nhân ngày con nhận bằng Thượng Sĩ đới! Trông đã như là "vợ chồng" từ lâu rồi. Còn cãi hả? Chuẩn bị pốt đây!
  6. unknownuser

7. Sleeping_Sun

Sleeping_Sun Thành viên mới

Hê hê....dứt điểm là phải có bằng chứng
  8. JohnSteve

Từ nhỏ đến giờ chửa yêu bao giờ nên chẳng thể nào hiểu nổi "yêu" là gì và tại sao người ta lại cứ lao vào "yêu". Tò mò quá nên tớ quyết định tìm kiếm câu trả lời, bằng cách nghe ngóng xem những người đã từng làm cái gọi là "yêu" suy nghĩ gì. Hôm nay tìm được một đoạn tâm sự sau đây mới thấy là hoá ra "yêu" làm cho con người ta có nhiều cái lợi: tự nhiên lại được xem film hành động trực tiếp mà không cần đến rạp. Chắc còn nhiều lợi ích nữa mà chưa biết.
    _________________________________________________________________________________
    ( Bài sau đây được đăng ở: http://www3.ttvnol.com/HanhphucGiadinh/632945.ttvn)
    Mình không nghĩ rằng, sẽ có lúc mình phải viết một câu chuyện buồn như thế này lên đây, không nghĩ rằng tất cả những điều khủng khiếp nhất trong tình yêu lại có thể xảy đến với mình, ngoài sức tưởng tượng...Bạn trai mình là người tốt, chăm chỉ làm việc, hiếu thuận, quan tâm đến gia đình và yêu mình. Mọi chuyện đều xuôi xẻ từ khi yêu nhau đến trước cách đây nửa năm ( chúng mình đã yêu nhau được 3 năm và đã bàn tính rất kỹ cho đám cưới vào cuối năm sau). Nhưng thời gian gần đây, nhiều cuộc cãi vã xảy ra, nguyên nhân thường rất lặt vặt và khi làm lành rồi, những nguyên nhân ấy cũng không được giải quyết triệt để. Ban đầu mình nghĩ, đấy cũng có thể là chuyện của nhiều người yêu nhau, không đáng kể. Nhưng hình như càng ngày nó càng làm bào mòn tình yêu, làm cho 2 đứa thấy mệt mỏi với nhau hơn. Cãi vã nhiều rồi to tiếng, giằng co, đập cái này, phá cái kia... Một lần, giận nhau, mình xuống xe và đặt cái mũ với chùm chìa khoá lên yên xe rồi chạy thẳng lên nhà. Xe nghiêng và tất cả rơi xuống đất. Anh ấy đuổi theo túm được mình, lôi rất mạnh vào nhà và cực kỳ tức giận, quát lạc cả giọng: " Hôm nay tao sẽ cho mày biết... láo quá...mày láo quá...!"Mình không thể tưởng tượng được! Tất cả như ù đi và chao đảo trước mắt mình. Đấy là những lời phát ra từ người yêu mình ư, một người từng rất yêu thương chiều chuộng mình rồi có những lúc nói ra những lời như thế sao? Mình và anh đều là người có học, tại sao lại có những câu nói như thế được?Mình bỏ đi, tắt điện thoại và xé bỏ tất cả những gì hai đứa đã có. Không bao giờ có thể tha thứ, không bao giờ nhìn mặt một con người như thế. Ngay sau đấy, anh đi tìm mình khắp nơi, gọi điện nhờ tất cả bạn bè. Mọi người không biết chuyện gì đã xảy ra vì anh chỉ nói có lỗi với mình rất nhiều. Đến cơ quan tìm, chặn đường mọi chỗ, tặng hoa, những lời ăn năn xin lỗi, mọi cách làm lành đối với mình hoàn toàn vô nghĩa. Anh nói, do hiểu lầm, anh tưởng mình vứt chùm chìa khóa và mũ xuống đất, ở ngoài đường nên đã quá tức giận và làm như thế. Mình đã không nói với anh ấy một lời cho đến ngày thứ 4 (trước đấy thì không bao giờ hai đứa có thể giận nhau quá 1 ngày, kể cả cãi nhau lúc tối thì đêm về cũng gọi điện thoại và làm hòa, đi làm thì cũng nghỉ để về...cãi nhau tiếp và hòa bình, vì cả 2 đứa, khi giận nhau thì chẳng làm được gì). Mình vẫn nhớ gương mặt mệt mỏi và hốc hác của anh trong những ngày đó, nhớ sự ăn năn đến khổ sở và cả lúc anh gần như khụy xuống đường để xin mình tha thứ. Ngày thứ năm, anh bị ốm, gọi điện cho mình. Nhà không có ai và mình đành phải đến. Tình cảm đã nguội lạnh hết cả nhưng vì cái nghĩa, vì một chút lòng thương hại, mình cố gắng qua để chút đồ ăn trên bàn rồi về. Nhưg anh đã cương quyết giữ lại và chúng mình đã nói chuyện. Mình đã quay lại. Đến tận bây giờ, mình vẫn không hiểu lúc đó, vì cái gì mình lại quyết định làm như thế, tình yêu, sự tha thứ...hoàn toàn không phải. Vậy thì là lòng thương hại... thật quá sai lầm.Chuyện đấy cách đây đã gần 1 năm. Nhưng chuyện mới đây còn gấp trăm nghìn lần và đến bây h mình vẫn không tin đó là thật, không tin nó đã xảy ra với mình. Anh đã đánh mình, rất mạnh. ..Lại một lần cãi nhau nhưng lần này là cãi nhau vì vấn đề tài chính... vì tiền. Cả 2 cùng khó khăn, mình biết anh đã rất cố gắng để giảii quyết cho vấn đề của cả 2. Nhưng ( lại là một sự hiểu lầm) anh nghĩ mình không thật lòng, không hết sức. Nói về mình với những lời lẽ cay độc và quá đáng, mình khùng lên và cầm cái cốc ném xuống đất. Anh tát mình mấy cái, rất mạnh...Quá bất ngờ, quá đau đớn và hoảng loạn, đúng là lúc đấy mình không còn bình tĩnh và làm chủ được nữa. Mình cầm lấy cái kéo ở chân bàn, đúng là định làm bậy, tự đâm vào mình...đại loại thế. Anh giật được cái kéo, đẩy mình ngã xuống đất, kéo vào trong nhà, lôi trên nền gạch như người ta lôi một bao hàng... Đến bây giờ, viết những dòng chữ này, mình vẫn không tin đó là sự thật. Nó quá đối lập với những gì mình viết về con người anh cho các bạn hiểu ở đầu, đúng không. Quá mâu thuẫn vớinhững gì vốn tồn tại trong anh. Con người là thế ư, thiên thần và ác quỷ cùng tồn tại với nhau sau? Hay mình chưa hiểu hoàn toàn về anh, những gì xấu xa bây giờ mới bộc lộ. Có phải tình yêu của chúng mình đã lụi tàn và chết dần, nó để cho những bực tức, thù hận lên ngôi. Mình nghiệm ra một điều, không có gì là không thể xảy ra. Khi nó đã xảy ra một lần, có nghĩ là sẽ có những lần sau, tiếp theo, nhiều nữa. Như lần đầu anh thô bạo với mình, dù chỉ là những lời nói, sau đó có bao lời ăn năn hứa hẹn, thì đến bây h, việc tồi tệ hơn vẫn cứ xảy lại. Mình chưa cưới, chưa là vợ mà đã thế này đây.Xót xa, oán hận, tủi nhục, đau đớn tràn ngập...Và tiếc nuối. Không hiểu sao nó vẫn là cảm giác trong mình. Đáng lẽ mình không phải tiếc, không phải nghĩ về một người như thế. Nhưng mình tiếc cho những tháng ngày thương yêu nhau thực lòng, quan tâm, săc sóc chân thành nhất. Hơn cả là mìnhh mất niềm tin. Tất cả đều có thể xảy ra, một người từng chăm cho mình bữa ăn, trông cho giấc ngủ lúc ốm đau, xúc cho từng thìa cháo...cũng sẽ có lúc tàn nhẫn như vậy. Mình biết, không thể, không có gì khiến mình quay trở lại được nữa. Nhưng nỗi hoài nghi và sự buồn khổ này đang giày vò hành hạ mình. Các bạn hãy chia sẻ với mình._________________________________________________________________________________
  9. chiphoidanhda

chiphoidanhda Thành viên mới

Theo iem thì đôi này vận dụng chính xác từng ly từng tý cái câu của các cụ nhà ta:
    Yêu nhau lắm, cắn nhau đau
    Hì! may mà hị chưa lấy nhau và con cái! Chứ có rồi khổ cả đứa con! Tốt nhất là giải tán! sông với nhau mà không có tình yêu, chỉ có lòng thương hại và những trận cãi vã thì hãi lắm! Có câu thơ này cũng đúng trong trường hợp này:
    tại sao cứ phải chống lầy
    dại giề mà ở với ồng đan
    xa mẹ xa cha thui em chịu
    No chống lầy đâu, nhất định no
  10. fox8x

fox8x Thành viên mới Đang bị khóa

@ Unk...: Đấy, chị xem. Bác ấy có tài liệu mật nào ngoài mấy câu chuyện thê lương như trên HTV7 vẫn thường phát trong các vở Cải Lương đâu. Cứ mang CIA với FBI ra, nghe ghê chết. Tóm lại là: BÁC JOHN Sờ ti vợ có cái gì nàm bằng chứng nào? Cho bà con xem cái???