1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

BOX TENNIS: VỢT, Hỏi đáp, thắc mắc ... tất cả ở đây !!! (Bình chọn cho vợt - trang 1)

Chủ đề trong 'Tennis' bởi Singapore, 11/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TungNguyenMD

TungNguyenMD Thành viên mới

Chào các bạn!
    Tôi 35t cao 1,75m nặng 80kg. Mới tập chơi được 3 tháng, hiện tôi đang dùng con Prince air vanquish nặng 290g. Nay muốn đổi 1 con khác vì con này tôi cảm giác hơi nhẹ, các bác cho ý kiến giúp tôi nên chọn loại vợt nào? tôi đang định tìm con Prince o3 hoặc winson K factor tour hoặc winson blade không biết có được không?
    Thanks!
  2. kick_nrush

kick_nrush Thành viên mới

@ safe_and_smooth: Bạn hỏi ý kiến tư vấn nhưng không nói rõ. Bạn đánh BH 1 tay hay 2 tay vậy.
    Cây 6.1 mặt 90, 9pts HL chỉ phù hợp với người chơi BH 1 tay vì mặt vợt nhỏ, và đầu vợt nhẹ, swing 1 tay ổn định hơn. Mặt to sẽ có cảm giác chòng chành.
    9pts HL có nghĩa là đầu vợt rất nhẹ. 1pts HL là đầu nặng rồi. Tất nhiên nặng nhẹ chỉ tương đối thôi, phải đem 2 vợt ra so và đánh thì mới cảm nhận được.
    Nếu chơi trái 2 tay, nên chọn loại có mặt to hơn, khoảng 95 - 100. (Cây Aero Drive rất hay). Đầu nhẹ hay nặng tuỳ vào cách vung vợt của bạn nữa. Nếu có lực thì chơi loại đầu nhẹ, nếu yếu thì nên dùng đầu nặng.
  3. TungNguyenMD

Tôi muốn mua vợt ở trang Tennis Warehouse nhưng không biết mua thế nào, và không biết thuế của hải quan mình áp cho mặt hàng này là bao nhiêu % các bác nhỉ
  4. ngeoviyeu

ngeoviyeu Thành viên mới

Hiện mình đang sử dụng cây K Six.One Team 289g ,95Sq 18X20 đan dây kẽm Babolat loại 70k nhưng thấy không được đầm banhvà êm lắm nên có ý định chuyển sang cây K Pro Open mặt vợt 100 ,300g 16X19
    Các bạn nào đã dùng cây K Pro Open xin cho biết chút đánh giá,kinh nghiệm về cây vợt này và đan với loại dây nào thì hợp nhất(hình như cây này cũng mới ra thì phải giá 2.6Triệu rẻ hơn cây kia K6.1 100k)
    Mình đánh bao quát sân,có thể lực.không biết chuyển qua cây này có nặng hơn nhiều không??
    Xin cám ơn các bạn nhiều
    Chúc sức khoẻ
  5. ngeoviyeu

ngeoviyeu Thành viên mới

Xin chào các anh Admin
    Em là thành viên mới gia nhập nên không hiểu kỹ cách pót bài mong các anh thông cảm bỏ qua lần đầu và mở lại Topic tu vấn vợt K6.1 Team chuyển sang K Pro Open để mọi người tư vấn giúp em.Xin chân thành cảm ơn các anh.Lần sau sẽ không tái phạm
  6. NguyHun

NguyHun Thành viên rất tích cực

Không phải bạn ơi ... bạn post bài ở đây là đúng rồi, không cần mở Topic mới đâu nhé
    Chúc vui
  7. ngeoviyeu

ngeoviyeu Thành viên mới

Xin cám ơn các anh
  8. rocket1349

rocket1349 Thành viên mới

Với chiều cao và cân nặng của bạn thì xài cây 290g là quá nhẹ. Mình lớn tuổi hơn bạn, 53kg, cao 163cm mà đã xài cây 280 vẫn thấy nhẹ nè. Tốt hơn hết bạn nên mua miếng tăng trọng (Có bán ở Phạm Hồng Thái) dán vào vợt và làm quen với trọng lượng mới từ từ để tránh trường hợp chấn thương tay (trường hợp này xãy ra nhiều). Sau đó mua sau cũng không muộn. Theo mình bản nên xài cây K Factor Tour 320g là tốt nhất đấy. Chúc bạn thành công và tiến bộ thêm nhiều.
    R
  9. kick_nrush

kick_nrush Thành viên mới

Thể lực bác ngon và động tác chuẩn thì bác xài KFactor Tour hay Kblade em nghĩ đều được. Đều cỡ 320gr. Vợt nặng có cái sướng của nó.
    Vấn đề là bác hợp với mặt to hay mặt nhỏ, vợt nặng thường mặt hay nhỏ.
  10. TungNguyenMD

--------------------------------------------------------
    Cám ơn các bác tôi hiện đang dùng thử con Wilson pro staff của thằng cu em. Mới dùng được vài ngày thấy đánh vợt nặng cũng sướng lắm
    Thanks!