1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

BOX TENNIS: VỢT, Hỏi đáp, thắc mắc ... tất cả ở đây !!! (Bình chọn cho vợt - trang 1)

Chủ đề trong 'Tennis' bởi Singapore, 11/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. proboy8x

proboy8x Thành viên mới

em đang quan tâm cái vợt Nadal 300gr. Em mua cũ, không biết là vợt này có nhái không nhỉ, và phân biệt thế nào? Nếu bác nào có vợt này bán thì nháy em cái nhé.
    0904845584
    pro_boy_8x
  2. cuchuoi2008

cuchuoi2008 Thành viên mới

Các pác làm ơn cho hỏi cái: trước đây tôi chơi cầu lông, nay mới bắt đầu chuyển sang tennis được vài tháng, rất thích bắt lưới ( do khả năng phản xạ nhanh) nhờ các pác tư vấn giúp xem chọn loại vợt nào thích hợp, xin chân thành cảm ơn.
  3. bobochacha29

bobochacha29 Thành viên quen thuộc

em đang có vấn đề về cú phải, bình thường đánh vào sân thì nếu muốn quả nào cũng dc, nhưng nhiều quả thấy đối thủ trả lại dễ quá, vụt mạnh, cuối cùng bóng toàn bay ra ngoài, về sau họ trả nhẹ sang cũng chẳng dám vụt nữa, 10 quả may ra ăn dc 2-3 quả - mà em thấy trên tv bọn chuyên nghiệp rõ ràng chúng nó vung vợt rất mạnh, hết tay mà bóng vẫn cứ vồng lên rồi chui vào trong sân
    với lại 1 vấn đề nữa là em đánh với ông anh, hắn lại thik đánh kiểu cầu lông, câu bóng lên trời, bóng rơi gần vạch cuối sân rồi nảy lên cao, , em lại chưa biết smash ( mà đứng cuối sân smash cũng ko hiệu quả lắm ), đánh cù cưa thế rất khó chịu, mà muốn vụt mạnh dứt điểm thì bóng lại bay ra ngoài, có cách nào trị cái kiểu đánh này ko bro
  4. stress

stress Thành viên mới

Bàn gf̣p mẶt pusher rĂ?i. Cò thread vĂ? chiẮn thuẶt với 'Ắi phương chơi dai df?ng 'Ắy.
  5. blackmen1976

blackmen1976 Thành viên mới

Vấn đề 1: Bạn nhìn kỹ lại xem nhé, trên tv chuyên nghiệp khi đoa những quả đó hầu như thường đứng ở vị trí cách vạch cuối sân của họ khoảng từ 50cm cho tới 1m50, như thế thì quả đoa rất mạnh(hết tay) mà bóng vẫn nằm trong sân. Còn mỗi khi họ đã phải nhao vào sân để đánh thì không thể nào đoa hết tay giống "như bạn" vẫn đoa đâu, hoặc là họ sẽ phải cắt bóng, hoặc sẽ phải đoa líp. Còn anh em mình bán chuyên thì cứ gọi là đoa rầm rầm thẳng tay cho bóng bay ...hết sân luôn. Tớ đã nghiên cứu kỹ và thử nghiệm rồi cho nên quả nào mình muốn đoa hết tay thì phải đón những quả bóng nẩy xa khỏi vạch của mình khoảng cách như trên thì bóng thường vào sân hết...thích lắm. Cậu thí nghiệm xem sao nhá.
    Vấn đề 2: Có 2 cách xử lý (trong khả năng mới tập như black tớ thôi), đó là:
    1> Cậu áp dụng theo phương pháp thử nghiệm của Vấn đề 1 xem sao, nghĩa là lùi lại 1 đến 2 mét và đón điểm rơi của bóng tới ngang thắt lưng của mình và đoa...cái rầm xem sao.
    2> cách 1 không hiệu quả thì đón bóng và smash y như là quả serve, hoặc luyện quả chém xiết xuống củng na ná như quả serve đó. Cố luyện chém, smash cuối sân khoảng 3 buổi liên tục là bạn sẽ OK ngay thôi. Chúc bạn thành công.
  6. blackmen1976

Bạn dùng thử vợt Wilson K factor Six one team 289gram xem sao, loại vợt đỏ trắng ấy. Nhiều dân chuyên nghiệp đang chơi cây này lắm.
  7. khanhcv

khanhcv Thành viên mới

Chuyên nghiệp thì không chơi "team" mà chỉ chơi K Six One thôi (dây 18x16, nặng 310g cho asian version , mặt vợt 95 inch).
    Đọc thấy blackmen1976 thất là nhiệt tình, em vote 5* bác luôn :). À bác có cái lẩu Thái trên Packson à, em ăn trên đó thật sự thấy rất ngon và hợp lý.
    Cheer
  8. nnguoihanoi

nnguoihanoi Thành viên rất tích cực

mình vừa mua cáii wilson hammer hình như ko có trong danh sách có trợ lực, mình cũng to to nhưng tay lại bé và yếu.
    có thấy lắp cái giảm chấn.
    thôi cứ oánh đại rồi sau tính tiếp nhỉ.
    dùng vợt ko chuẩn thì có hỏng tay ko các bạn nhỉ, hay mới học thì cứ xài đại
    ai có cái bao đựng nào cũ, đơn giản bán cho mình nhá, đựng vợt thôi, cùng lắm thì đựng bóng thôi chứ ko thích to đùng đựng đủ mọi thứ
  9. blackmen1976

Ừ đúng rồi, nói thiếu chữ "bán", thực ra phải là Bán chuyên nghiệp thích chơi cây này lắm. Đánh hạng A giỏi như PHARAOH_76 tại sân Vĩnh Tuy hoặc Hiếu Nadal (2 người này vừa giật giải Nhì và Ba Đơn Nam Mở rộng sân Bán chuyên Vỉnh Tuy đấy) cũng đang chơi cây này.
    Hi Khanhcv! Chú ở HN à, hôm nào qua thì alo anh(0913.557885) để nhà hàng được hân hạnh mời miễn phí 1 special Thai food nhé. Hiện tại Lẩu Thái nhà anh được khách hàng đánh giá là có nước lẩu ngon nhất Việt Nam bây giờ đấy, mà ăn Lẩu thì NƯỚC LẨU mới quan trọng và quyết định hương vị thơm ngon của món Lẩu, chứ còn nhân lẩu thì ngòai chợ bán đầy ra đấy mà. Ở Vincom HN và parkson HP cùng là 1 chuỗi đấy, hôm nào tiện đâu thì chú ăn đấy nhá! Thanks again, Khanhcv!
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
  10. MDX

MDX Thành viên mới

Bạn ở đâu vậy? Ở SG hay HN? Nếu ở SG thì tớ cho 1 cái, không bán đâu cho thôi. Túi vợt của Wilson luôn...
    Í mà, bạn là nam hay nữ? Cái túi vợt của tớ màu cam, nam sử dụng thì hơi bị nữ tính