1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Box Toán chán vãi, các bác vào chat chit cái

Chủ đề trong 'Toán học' bởi Username_Reincarnated_new, 04/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Username_Reincarnated_new

Username_Reincarnated_new Thành viên quen thuộc

Box Toán chán vãi, các bác vào chat chit cái

Hai năm trước khi anh em kêu gọi thành lập box, phải dùng mấy cái nick cho lực lượng nó đông đảo, box Toán vẫn còn hiu quạnh.

Hai năm sau nhìn lại, box vẫn... quạnh hiu

Vâng tất nhiên cũng có những lúc box Toán biết đến những giây phút nồng ấm ngắn ngủi, đó là khi còn những cao thủ CXR, matek, thanhha, etc, những người lâu đã không thấy xuất hiện trở lại, có thể do công việc bận rộn, hay do chán chường với không khí ảm đạm của box Toán ?

Các bác ai có tâm sự, nỗi niềm gì (không liên quan gì đến toán tính cũng được) vào chat chit cái cho nó rôm rả.
  2. nhtdhbk

nhtdhbk Thành viên mới

Nghe bi thảm quá.
    Nhưng hổng lẽ lại vào chat. Mà anh vừa ra trường lại rỗi rãi đến mức suốt ngày trên mạng thế? Anh vẫn ở Hà Lan hay về rồi?
  3. Ica

Ica Thành viên rất tích cực

Bác username dịch mấy cuốn "Toán học là gì" viết lên đây đi. Box Toán không phát triển được vì anh em không gõ được công thức, nên rất khó trao đổi kiến thức. Cuối cùng quanh đi quẩn lại cũng chỉ có được mấy bài toán trẻ con. Hay chúng ta cũng đề nghị Techadmin giúp đỡ để gõ được công thức, gõ kiểu Telex ấy, đảm bảo lúc đó box đông vui ngay.
    Còn về tâm sự tình củm, thì ặc ặc, ngày xưa học Toán ở trường Tổng Hợp, đến năm thứ ba thì, hic, càng học càng thấy bế tắc! Mãi đến sang Phú Lãng Sa học, được nước mẹ Đại Pháp dạy rằng trên đời có nhiều cái hay, không phải chỉ có Toán, nên tớ mới học Toán ứng dụng, hê hê, sau đó thấy đời đẹp hẳn!
  4. Chitto

Chitto Thành viên rất tích cực

Ôi, những con người trẻ trung nồng nhiệt còn đang đi học.
    Và những anh con giai được đi học ở lước ngoài.
    Cứ đến lúc về, (chỉ trừ khi không về), và làm việc, làm việc, kiếm ăn, nuôi miệng,...., lúc đấy mới thấy.
    Username vẫn khoẻ chứ ? chẳng mấy mà nửa năm rồi. Trong thời gian đó có gặp ai dân mạng không?
  5. no_cry

no_cry Thành viên rất tích cực

Tràn qua đây hết rồi này: www.diendantoanhoc.net
    Bên đó rôm rả đấy.
    Bác Chitto nói nghe não nề quá nhỉ.
  6. Ica

Bác Chitto già mất rùi!
  7. but_chi

but_chi Thành viên mới

Nếu các bác không để lộ danh tính một cách ngẫu nhiên hoặc cố ý , thì bàn dân thiên hạ chúng tôi còn thấy mình là trọng đại , đằng này , một số nhỏ các bác lại được biết đến ,hơn nữa lại được các thần dân gọi là cao thủ , thì nào có nhiều anh em
    dám ti toe , mà thiếu sự ti toe ,háu đá thì làm sao mà box phát triển hưng thịnh được .
    Tốt nhất các bác nên vi hành nhiều hơn nếu thật sự các bác là cao thủ
  8. Ica

Ai bảo bác cứ tự ti chứ. Trên này toàn anh em cả thôi. Mà mấy cái giải quốc tế có gì là kinh để các bác nhìn vào gọi là cao thủ chứ!
    Tớ nói thế bác username đừng giận!
  9. Username_Reincarnated_new

Username_Reincarnated_new Thành viên quen thuộc

Hê hê, hoá ra box Toán cũng được nhiều người thăm viếng, vừa mới viết chủ đề ra đã thấy 7 bài trả lời rồi.
    Box Toán chán là lỗi của... các bác, vẫn vào xem thường xuyên mà không chịu viết lách gì thì làm sao box hưng thịnh nổi. Cái lý do một số bác "cao thủ" không vi hành không hợp lý, vì anh em cũng biết mấy cái giải giếc chỉ là trò chơi của thời học sinh phổ thông và con đường sau này còn phụ thuộc vào nhiều cái khác chứ đâu có căn cứ vào đấy mà phân biệt cao thủ hay thấp thủ. Vả lại box Toán mở ra là để anh em có chỗ bàn luận chứ ddâu phải để đấu đá phân biệt hơn thua ?
    Chuyện anh em không gõ được công thức cũng chẳng ảnh hưởng gì mấy, vì anh em bàn luận cái tư tưởng, tin tức thời sự là chính, chứ nói thật ai cũng ghét cực mấy cái tiểu tiết. Lão thầy của em ở đây hôm nào cũng kê ghế ra ngồi với mấy lão khác, ngồi bi ba bi bô chả thấy sách vở gì cả, đôi lúc lại nói chuyện rất nghiêm trọng và còn giận giữ nữa, lúc đâu tưởng mấy lão chit chat nói chuyện xã hội sau mới biết mấy lão nói chuyện... Toán.
    Chào bác Chitto, em vẫn bình thường, từ đó trở đi không gặp thêm được bác nào trên mạng nữa.
  10. Thanhha

Thanhha Thành viên quen thuộc

Người vào chắc vẫn nhiều, nhưng vì chẳng có bác nào "hâm nóng" vấn đề để anh em nhảy vào "chit chat" như lần này . Mà tại vì có một thời gian, hồi đấy có vẻ chú Home và King thi đại học gì đấy, bác Username cũng chẳng thấy bóng dáng đâu [đoán bác vẫn vào nhưng chỉ ngó thôi ]; Mods còn không thấy thì tớ té chứ còn gì nữa .
    @Username: Bác sang Hà Lan đã biết red light nó là gì chưa, có quả ảnh nào gửi anh em ngó cái