1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bra của hãng nào tốt?Triump, vera, bonbon,...

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi lovepiglet07, 01/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. alicela

alicela Thành viên rất tích cực

chị phải đo lại cái chỗ vòng dưới chân ngực ý rồi lên trang web của triumphinternational mà xem lại số đo, 75A là hoàn toàn có vẻ ko ổn tí nào cho hình dáng của chị (em thấy 70B là có khi vừa hơn nhiều)
  2. cutiecupie

cutiecupie Thành viên mới

mọi người ơi, mua bra PC ở đâu đc nhỉ, mình thì toàn dùng Triump thui cơ mà có mấy bạn khen PC quá nên cũng muốn bon chen thử sao
    dù gì vẫn ủng hộ triump vì từ hùi xửa hùi xưa rùi hok có áo nào mặc đc ngoài triump hết á
  3. abhor910

abhor910 Thành viên quen thuộc

Chắc là ấy mặc sai số đo rồi. Đối với ngực tương đối lớn (86-87 là kha khá rồi) thì không nên mặc áo có mút đẩy, mà chỉ nên mặc loại có gọng, cúp ngực lớn để ôm vừa vặn, và áo phải có tác dụng đẩy cho ngực hai bên sát vào cho gọn gàng.
    Nhiều người số đo vòng ngực lớn nhưng thực tế ngực vẫn nhỏ do vòng lưng lớn thôi. Tình trạng ấy mặc áo ngực không gọn chắc do vòng lưng nhỏ, ngực lớn, phải mặc cup B trở lên, thậm chí cup C nếu bầu ngực lớn.
    Ấy ra hàng Triumph nhờ NV bán hàng tư vấn cho loại áo ngực cho người ngực lớn, sẽ OK thôi. Còn không, ấy ra Minoshe, tớ mới mua 2 cái áo ở đó, loại áo đặc biệt có tác dụng ép cho hai bên gọn lại, nên mặc cảm thấy chắc chắn và dễ chịu lắm.
  4. tatugirl_yulia

tatugirl_yulia Thành viên mới

Ngực 84-86 mà lưng nhỏ, bầu ngực to thì phải mặc 80B của TRiumph rồi.
    Tớ lúc thì 86 lúc thì 88 toàn mặc cỡ 80B thôi
  5. Blue_ericka

Blue_ericka Thành viên mới

Haha, vừa mới share một vài ý kiến bên topic Review về Bioderma với em Alicela xong, sang đây đọc bài này lại thấy có vẻ có đồng quan điểm với em ý một lần nữa. Đúng là ở Vn ít có sự lựa chọn thì thấy Triumph là tốt nhưng nếu so với Etam thì Triumph chưa ăn thua (my opinion). Mẫu mã của Etam đẹp hơn nhiều. Ko biết chỗ em Alicela thế nào, dưng mà chỗ chị, chị thấy Etam có nhiều mẫu đẹp lắm, cả bra lẫn quần đều xinh lắm, mỗi tội đắt , eo ui, lúc chưa sale off á, mỗi cái "lá nho" thôi mà bằng nguyên cả cái bra của Triumph rồi!
  6. OneLoveOneHeart

OneLoveOneHeart Thành viên mới

Thank nàng nhìu nhìu, đang thử mua đồ VS xem nó có cải thiện cái tình hình này ko nàng ạ
  7. cutiecupie

cutiecupie Thành viên mới

mọi người ơi cho em hỏi mua bra PC ở HN thì mua ở đâu ạ
    em thấy các cửa hàng PC toàn bán đồ công sở thui à
  8. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Em hay dùng triump cũng thấy thix đấy chứ,sz cực vừa mà ôm vừa v1,thix!mí hum trc đc cho cái VS cũng dùng thix lắm mỗi tội ren rủng nhìn hơi jà.nhưng mà bên trong có ai biết đâu nên ko ngại.
    Còn em ko thix dùng vera tí nào,ko hiểu sao cứ cảm jác bị cứng cứng khó chịu!
  9. red_meteor83

red_meteor83 Thành viên mới

tớ cũng mặc 75A nè , ngực tớ 86-87, chân ngực là 72 , tớ nghĩ còn tuỳ thuộc vào khung người mình thế nào , chứ có phải cứ mặc 75A là ko có ngực đâu
  10. dikilur

dikilur Thành viên mới

theo em biết cỡ A chỉ dành cho những người cup từ 0-5cm (bầu ngực trừ đi chân ngực) thôi chứ ạ, lớn hơn thì phải B,C chứ A bé mà