1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bra của hãng nào tốt?Triump, vera, bonbon,...

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi lovepiglet07, 01/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Bau_troi_nhan_cach

Bau_troi_nhan_cach Thành viên mới

tớ hay dùng của bonbon ^^
  2. willyjenny

willyjenny Thành viên mới

các nàng vào topic của tớ xem hàng về Triump nhé,các chị em ủng hộ nhiệt tình lắm đấy http://muare3.vinahoo.com/ThoiTrang/1285578/trang-65.ttvn
  3. tatugirl_yulia

tatugirl_yulia Thành viên mới

Kinh nghiệm cá nhân tớ cho thấy:
    - Triumph thích nhất. Sloggi đẹp. Thích nhất là cái áo sọc đen trắng thuộc series T-shirt Bra.
    - Bonbon cũng thích, shape khá ổn. Tớ đang có 1 cái bonbon ren đen, ***y phết
    - Vera thì tệ: cup shape xấu điên, chẳng ôm vào ngực. Lại còn méo mó kiểu gì í. Dây thì chóng dão nhất.
    Đừng bảo tớ ngực nhỏ nên cup không ôm ngực nhá
    Mà tớ cũng ngạc nhiên là các hãng này vẫn rất ít áo size lớn. Thời buổi này, chế độ dinh dưỡng tốt hơn xưa. Các cô gái cũng phổng phao hơn, mà sao tớ đi hàng nào cũng toàn thấy A75 là chính là sao nhỉ? Cái áo sọc đen trắng kiểu Tshirt Bra của tớ mà fải đi 3 hàng mới tìm đc size của tớ.
    Được tatugirl_yulia sửa chữa / chuyển vào 23:37 ngày 01/10/2007
  4. phuongdung8682

phuongdung8682 Thành viên mới

Ờ mình cũng thích dùng BonBon, cứ bảo nhanh hỏng chứ mình dùng của nó cũng phải đến ban năm, mà mình dùng phá lắm chứ không giữ đâu, bây giờ vẫn bền mà. Loại có gọng nửa ngực cài khuy trưóc của BB dùng thích chỉ tội hơi ít mầu. Còn Vera có lần mình vào xem Sale off thì hình như sale toàn lại ko có mút mấy, lại còn hơi xấu, người ngực bé như mình chắc không mặc vừa rồi.
  5. Marylin

Marylin Thành viên mới

Ko biết Triumph ở nhà mình bây giờ chất lượng và kiểu dáng thế nào chứ ngày xưa tớ ở nhà thì chán thật.Nhưng từ hồi ở Nhật đến giờ tớ thay đổi hẳn quan niệm,và đâm ra chỉ nghiện mỗi Triumph,từ đồ lót đến đồ ngủ.Tính tớ hơi đồng bóng 1 tẹo là thích hoa ren loạn cả lên,thấy mềm mại và ***y hơn hẳn
    Hôm vừa rồi có cô bạn tớ sang bên này ,nàng có mang theo áo Triumph loại one piece bra,ko đường may ấy,so sánh với cái tớ mua thì chất lượng và kiểu dáng đúng là khác nhau hòantoàn.Và Triumph bên tớ cũng ko hề rẻ tí nàohic hic,1 bộ tính ra cũng 7-8000 yên,đắt lòi mắt.cũng may là rất bền và đẹp,tớ hay giặt bằng máy giặt như bt nhưng cho vào túi lưới chuyên dụng,chứ giặt tay thì tớ vừa lười giặt mà thấy còn dễ hỏng áo hơn(ay tại mình thô bạo quá nhỉ
    Vera với Bon bon tớ ko có thiện cảm lắm,vì rất chóng rão,kiểu dáng lại ko đẹp như tớ thích
  6. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Trong 3 hãng bạn kể tệ nhất là BONBON. Mình mua đúng 1 cái chẳng mặc vì nó chẳng ôm gì hết. Xấu tệ, nói chung là phí tiền. Thích nhất là Triump vì nó ôm sát, dáng đẹp
  7. lovepiglet07

lovepiglet07 Thành viên mới

Nhiều bạn thích triump, bonbon, PC, chưa có bạn nào thích Vera cả. Mình thấy quần của vera mặc cũng được đấy chứ.
    Riêng hàng triump ở Nhật thì rất tốt rồi
    Bạn nào dùng PC rồi thì comment chỗ mua đi. Ở HN có cửa hàng k?
  8. tramanhvn

tramanhvn Thành viên mới

Tớ chưa dùng qua Vera . Hôm bữa định mua nhưng cô bạn cũng cản nói không nên mua . Triump thì tớ ghét . Mua 2 áo thêu ren hoa hồng, 1 có đệm và 1 k đệm ( loại hoàn toàn là vải ấy ) . Nhìn rất đẹp . Lúc thử mặc cũng rất đẹp . Nhưng mà về nhà giặt 1 nước thì loại có đệm bị biến dạng ngay mặc dù mình giặt tay . Mặc lên xấu xí kinh . Tuy nhiên loại không đệm mặc lại rất thoải mái . Bon bon thì tớ rất thích . Từ lúc mặc loại này tớ không còn phải lăn tăn chọn loại áo ngực khác . Bon bon cả loại cài trước, cài sau , có hay không có đường may tớ đều thích vì áo nhẹ , ít mouse , chắc chắn mặc rất thoải mái hơn . Uhm , nói chung là vote cho Bon bon hìhì
  9. opera_it

opera_it Thành viên mới

Tớ chưa mặc Vera nên ko biết, mấy lần vào mua nhưng ko chọn đc dáng hợp
    Triump thì tớ thấy mặc tốt, mãi ko hỏng, ko rão. Nâng vừa phải, ko bị to cộ lên, hihi . Trước nay chỉ toàn mặc Triumph.
    Hôm nọ đi mua áo, vào hàng, em bán hàng bảo thử 1 cái Bonbon xem, thử xong thích luôn vì nó nhẹ kinh khủng, gọng mềm, mặc rất thích, trơn, có nhũ óng ánh, mặc đc với áo trắng vì Triumph ở nhà toàn ren riếc,
    Tớ vote cho cả Bonbon và Triumph, hihi
    .
    Được opera_it sửa chữa / chuyển vào 10:09 ngày 02/10/2007
  10. lovepiglet07

lovepiglet07 Thành viên mới

Vậy mọi ng hay mua ở cửa hàng nào ? Cửa hàng nào bán hàng chất lượng, thái độ nhiệt tình ? Tớ thấy mấy chị bán triump ở Phạm Ngọc Thạch-HN thái độ rất khó chịu nhá .