1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Brisbane city

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi kass, 13/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dht585

dht585 Thành viên quen thuộc

Bạn nào ở gần Loganholme, Brisbane 4129 mình có việc nhờ chút
    PM cho mình nhé. Cám ơn nhiều.
  2. Josie

Josie Thành viên mới

em sap sua qua brisbane de hoc truong James Cook. hichic. bit la ko nam trong G8 nhung bit lam sao nguoi ta cho hoc bong thi phai nhan ma di thoi. vi em tinh khi len hoc cao hon se chuyen truong. co ai hoc truong nay ko. giup em voi. co ai o gan can share nha hay sao ah. va lai truong nay moi ng bao chi day duoc aci hospitality thoi. nhung e cung thich nganh nay./ moi ng co loi khuyen nao cho e ko
  3. freezecafe

freezecafe Thành viên mới

Chào bạn. Đầu tháng 2 năm 2011 mình sẽ qua Brisbane, mình học QUT. Bao giờ bạn sang?

Bạn ở HN hay HCM. Có gì chúng ta giữ liên lạc nhé :)

YM: trang_dinh_08@yahoo.com.vn
  4. hp1

hp1 Thành viên mới

Các bạn cho chút cảm nhận về cuộc sống thường nhật ở Brisbane giúp mình với. Vào web của bọn Úc thấy toàn khen thôi:-??
  5. solero286

solero286 Thành viên mới

Có ai sắp sang Brisbane ko, cho tớ gửi giùm ít đồ quần áo với :D Bù lại khi bạn sang đây sẽ đc giúp đỡ tìm nhà, đi lại, pick up service nhiệt tình ^_^ Ở Hà Nội nhé.

Cuộc sống ở brisbane ấy hả? Ấy muốn hỏi về khía cạnh nào?
  6. hp1

hp1 Thành viên mới

Mọi thông tin mà bạn cho là hữu ích với người mới sang học ấy bạn ạ. Nên ở đâu, tìm nhà thế nào, có làm thêm được không, mua ô tô cũ có rẻ không, bằng lái Việt có được ko hay phải đổi? Đại loại như thế bạn ạ. Nếu có thông tin thì giúp mình với :D
    Cảm ơn trước nhé.
  7. solero286

solero286 Thành viên mới

Nên ở đâu : Tất nhiên là nên ở gần nơi bạn học hoặc ở càng gần trung tâm càng tốt. Nhưng bạn cũng ko cần phải ở trong city vd như khu Roma Street/ Queen Street Mall/ South Bank/ Willhara Towers vì chỗ này thường đắt( 200$ per week) hoặc bạn ko có own room mà phải share với 2,3 người. Bạn có thể ở West end, Fortitude Valley, Bulimba, morning side, annerley, Yenronga, fairfeild,,,, nói chung cứ xem bản đồ khoanh vùng chỗ nào thuê đc phòng rẻ/ tốt thì ở. Ở những chỗ đông đúc nhộn nhịp như west end tưởng là tiền phòng cao nhưng thật ra nếu bạn thuê nhà của ng việt hoặc chịu khó tìm cũng nhiều chỗ reasonable, như 110- 120 per week, bạn lại dễ tìm việc làm ở nhà hàng/ bar...etc.

Việc nhà ở là việc tối quan trọng nên khi đã tìm đc nhà tốt/ giá hợp lý rồi thì ko nên chần chừ, ổn định rồi muốn làm gì thì làm.

Làm thêm : Tuỳ thuộc vào nhiều thứ lắm. Bạn thử post thông tin cá nhân/ nguyện vọng làm việc/ có thể làm bao nhiêu để mình tư vấn cho. Ko thì vào sunbrisbane.com cũng có nhiều việc làm lắm. gumtree cũng thế.

Ô tô cũ : Mình ko dùng oto vì m ko có nhu cầu but mình đang dành tiền mua 1 cái scooter :D Có thể dùng bằng lái Vn ( nó bảo chỉ cần current license), tốn ít tiền xăng, khỏi lo parking, nói chung đỡ nhiều bề :D
    Theo mình biết thì bằng lái Việt ko dùng đc :D Nhưng bạn có thể đổi bằng lái việt ra international license ở Việt nam, tốn mấy lít thì fai, nghe đồn thế.

Bạn ở đâu thế? Sắp sang Brisbane chưa?:D
  8. silly

silly Thành viên mới

Cho o mien phi tu 24/1 den 24/2 o Holland Park West brisbane. Vi thoi gian nay minh ve vn, nen can mot nguoi (uu tien nu) vao o chung voi mot ban vn o day. Co phong rieng. Neu biet them thong tin lien lac funnygirl1042002@yahoo.com nhe.
    Thanks
  9. hp1

hp1 Thành viên mới

Cảm ơn bạn nhiều nhé.
    Bạn còn ở "bển" lâu không? Qua năm sau mình mới sang vì giờ còn đang cày kiếm tiền. Đô Úc lên chóng mặt quá, đang cố chờ nó giảm xuống để nộp học phí[:D]
  10. solero286

solero286 Thành viên mới

Mình còn ở lâu bạn ạ ^^ Chắc tới 2013 mới về. Mình có ít đồ quần áo nhờ gửi sang thôi, nếu ko nhờ đc ai thì đành gửi post vậy.

Thanks bạn nhiều ^^