1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Brisbane city

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi kass, 13/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. DTUAN2

DTUAN2 Thành viên mới

vậy là QUT không có web cho hội ssvn :(
    Em muốn hỏi là e học diploma ở QUT thì chắc học ở Kelvin Grow, nhà gần khu đó có đắt ko ạ!
  2. VoCuc

VoCuc Thành viên mới

Chao ca nha. Tháng 5 mình đến brisbane hoc UQ , Hi vọng nhận được sự giúp đỡ của a e gần xa.
  3. ClimateKool

ClimateKool Thành viên mới

To DTUAN2! Mình đang học ở QUT Garden Point. Kelvin Grove ở zone 2, gần city nên giá nhà khá đắt. Tầm $150/ tuần. Cũng còn tuỳ nhà mới hay cũ nữa. Bạn muốn kiếm nhà có thể vào web www.sunbrisbane.com để xem trước. Web này dành cho đa phần những người đang kiếm người share phòng.

Gudluk.
  4. nobita_hn

nobita_hn Thành viên mới

Giữa tháng 6/2009 mình cũng sang QUT học. Nhà trường yêu cầu mình học tiếng Anh ở đó 6 tháng mới đủ điều kiện học thạc sỹ vào tháng 2/2010. Mình thì muốn học tiếng Anh ở VN vì sợ rằng sang đó học tiếng Anh khi trình còn kém thì sẽ khó tiếp thu. Bạn nào có kinh nghiệm về việc học tiếng Anh ở úc thì chia sẻ với mình nhé!
    cảm ơn các bạn nhiều!
  5. metavana

metavana Thành viên tích cực

Bạn học anh văn ở QUTIC 6 tháng thì chắc là khóa EAP plus phải ko
    Học EAP ở QUTIC thì để pass bạn phải đạt ít nhất 65% (thi và assignment: essay, presentation). Tình hình chung là tỉ lệ rớt EAP khá cao. Hầu hết bạn mình học EAP đều nói reading và listening test rất kinh khủng.
    Kinh nghiệm của 1 đứa bạn mình đạt 80% là phải cố gắng từ các assignment đầu tiên, nhất là những cái take home để tích lũy điểm ngay từ đầu
  6. nobita_hn

nobita_hn Thành viên mới

Uhm. Vậy tốt hơn cả là cần học khá vững ở nhà, khoảng 5.5 hoặc 6.0 thì mới sang đó học tiếp bạn nhỉ. Chứ ấm ớ thì sang đó học cũng như vịt nghe sấm, hik!
    Cảm ơn bạn nhé!
  7. aladdinhn

aladdinhn Thành viên mới

Có bạn nào sắp sang Brisbane trong tháng 5 tới này k nhỉ, đi chung cho vui :D
  8. honghanh238

honghanh238 Thành viên mới

Có mình định sang Brisbane tháng 7 nè. Mình học ở James Cook Brisbane. Bạn học ở đâu?
    Có ai đi Brisbane chung với mình không vậy?
    Được honghanh238 sửa chữa / chuyển vào 14:26 ngày 30/04/2009
  9. aladdinhn

aladdinhn Thành viên mới

Oài, hay nhỉ, nhưng tận tháng 7 mới sang cơ à, mình tưởng tháng 7 nhập học thì phải sang từ tháng 6 chứ nhỉ, mình học ở QUT :D bạn có YIM ko, có gi còn liên lạc.
  10. tin_o_hoahong

tin_o_hoahong Thành viên mới

Mình cũng định tháng 7 này sẽ sang Brisbane - UQ này học. Có bạn nào đi từ saigon không biết đâu lại đi chung
    Nhưng mà hiện giờ vẫn chưa có visa, có bạn nào nhập học tháng 7-8 mà đã có visa chưa nhỉ?