1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bữa ăn ngày tết nhà các bác thường có những món gì ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi procs16, 03/02/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

đầu năm kiêng mực mà , tưởng thế chứ nhỉ ? năm ngoái về nhà lục tủ lạnh còn 1 con mực nướng mà đúng vào mùng 1 tết nên ko dám ăn dù đang thèm nhỏ dãi

Người người , nhà nhà đang đun bánh chưng thế mà mình vẫn chưa về nhà . Huhu
  2. cady666

cady666 Thành viên tích cực

Chả kiêng gì cả. Mùng 3 đã ăn thịt chó. :))
  3. 01041992

01041992 Thành viên quen thuộc

Năm nay em lại ăn tết một mình, đối với một người sống trên đảo như em thì củ sen là loại " rau xanh" không thể thiếu, nửa năm thì em ko biết chứ 4 tháng thì củ sen vẫn cứ ăn được. Và em cũng nhận ra, trong các loại rau củ thì củ sen tích chữ đc lâu nhất các bác ạ , nếm nó lăn lóc dưới xó bếp, gầm giường thì vẫn ăn đc .
    Và nhắm rựu với củ sen luộc cũng cực phê nhé các bác ^^ các bác thái dọc, luộc cả củ cũng đc. ( đây là món thứ nhất )
    Món thứ 2 là món nộm, nộm thì chắc chắn phải thái ngang và thái mỏng, có thể trần hoặc ko trần qua nước sôi - bỏ ra để ráo nước ( trần thì tốt hơn), sau đó ướp = dấm + chanh ( có tí tranh nó mới thơm ) + tỏi đập dập sau đó băm nhỏ + ớt + bột canh ( có thể cho thêm một ít nước mắm cho dậy mùi ) + đường . ướp tầm 30 phút , sau đó cho hỗn hợp đc thái nhỏ là hành và rau mùi vào chộn đều tầm 10 phút ( ai sợ vị hăng của hành thì cho ít hoặc hok cho ).
    món này ăn = tăm , vừa xem phim - đọc truyện - nhắm rựu thì cực sướng ^))^
  4. old_movie

old_movie Thành viên mới

Đùi gà, thịt nướng và bia :D