1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bực bội đâm ra cần có ý tưởng ???

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi VTS, 05/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. VTS

VTS Thành viên mới

Bực bội đâm ra cần có ý tưởng ???

Các pác ạ ... em dạo này xem truyền hình khó chịu quá ...
    Nhoáy cái là nó quảng cáo ... nhoáy cái lại Kô tếc với cả thông mũi mát họng ... nhất là cái chương trình Ai là triệu phú với cả cái phim Lục Tiểu Phụng (riêng phim này 1h mà đến 4-5 lần Qcáo) ... bực ếch chịu
    Các pác xem có ý tưởng nào để nhà đài vẫn quảng cáo có xiền mà người xem có thể ko xem nó ko???
    Em thì nghĩ ... các chương trình quảng cáo nên có thêm hiển thị thời gian đếm lùi ... như vậy ai ko thic xem có thể chuyển sang kênh khác mà căn giờ để chuyển kênh cũ ... đồng thời có thể kiểm soát cái bọn nhà đài này xem thời lượng quảng cáo là bao nhiu phần trăm chương trình ...
  2. puss

puss Thành viên mới

ở Tây có kênh truyền hình riêng dành cho quảng cáo nên người tiêu dùng đỡ phiền muộn hơn chăng? ở VN thì chả biết đến bao giờ mới có nhỉ
  3. chenchuchenanh

chenchuchenanh Thành viên mới

Bác nào giỏi làm hẳn một kênh truyền hình riêng chuyên thu bắt các phim truyền hình hay. Làm mã số các chương trình quảng cáo, lúc nào không thích xem quảng cáo thì khoá mã lại. Thời đại công nghệ số mà, đơn giản lắm.
    Mẹ kiếp, nhưng đếch thằng nào làm đâu, vì chúng nó cần tiền từ quảng cáo, tiền nhét đầy túi là thích rồi, mặc kệ khán giả thế nào.
    Bác nào giỏi đứng lên thành lập Hiệp hội bảo vệ lợi ích người xem truyền hình được không, thành phần chính là các bà nội trợ và các đồng chí cán bộ nghỉ hưu, cũng được phết đấy ??
  4. congaisg82

congaisg82 Thành viên mới

em chấm cái Hiệp hội của bác đấy, khi nào thành lập cho em đăng kí làm hội viên nhé. Thật là bực mình khi đang xem chương trình hay mà có quảng cáo xen vô, mất cả hứng.
    Theo em thi Đài TH nước mình là của nhà nước, ko phải của tư nhân, tại sao ko thử 1 kênh riêng cho QC, cho tuốt tuồn tuột QC vô kênh đó, bố ai dám cãi, ko thích hả, khỏi QC, thế thôi.
  5. anhhaham

anhhaham Thành viên quen thuộc

Bảo vệ lợi ích người xem ?? lợi ích gì, tiền không mất, xem chùa thì quyền lợi đê''ch gì ở đây mà bảo vệ ???
    Mua DTH hoặc lắp cáp mà xem, đỡ QC hơn, nhưng dĩ nhiên tốn tiền rồi. Hoặc mua cái đầu Qisheng về mà xem, đố có một tí quảng cáo nào.
  6. chenchuchenanh

chenchuchenanh Thành viên mới

Bảo vệ cái gì à ? Thế bác muốn xem gì. Lúc bác đang xem ai là triệu phú hay hành trình văn hoá mà nhà đài nó cắt ngang bằng cái giọng Sâm lố hợm hĩnh, tinh tướng thì bác có thấy khó chịu không. Khó chịu thì bác làm gì, có sinh ra ý tưởng như bác VTS không, ý tưởng còn thực tế chán những ý tưởng điên rồ bốc phét trên ttvnol này.
    Tớ xin bổ sung rằng ý tưởng của tớ thoạt đầu nhìn tưởng điên rồ, nhưng chẳng điên rồ trong tương lai đâu bác ạ. Bác nghe thấy câu nói kẻ thù nguy hiểm nhất là kẻ thù vô hình chưa ạ ?
  7. null_7x

null_7x Thành viên mới

Nói chung sài đồ chùa thì nên để nhà chùa kiếm tí tiền công đức xây dựng chùa chứ? Bác không thích xem quảng cáo thì sài đầu KTS, TV Cáp.... Có kênh nào thu tiền mà có quảng cáo đâu nhể?
  8. coco13

coco13 Thành viên quen thuộc

Theo em thì mấy chương trình quảng cáo xem giữa cũng đâu có gì mất hứng đâu ... nhiều khi người ta vẫn cần nghỉ một chút mà để làm chút công việc riêng mà không sợ lỡ mất chương trình mình đang xem ... nhưng em tán thành khoản " đềm lùi thời gian quảng cáo " sẽ rất có lợi nhỉ .
  9. kairu_kiwi

kairu_kiwi Thành viên mới

Cho em tham gia với. Em thấy quảng cáo nhiều quá thì cũng không hay lắm nhưng nó rất cần thiết đấy chứ ạh. Các bác cứ thử tưởng tượng xem nếu chỉ có những chương trình truyền hình không thì sẽ nhàm chán thế nào. Quảng cáo hay mang nhiều thông điệp truyền tải như của Mobifone, Honda hay FPT.... đôi lúc cũng giúp chúng ta giảm được stress đấy chứ. Chưa kể không hẳn quảng cáo nào cũng mang tính chất khếch tán thương hiệu, đôi khi nó lại là 1 sự cảm thông hay chia sẻ hoặc giới thiệu 1 chương trình hay nào đó sắp diễn ra. Với lại nếu không có quảng cáo thì các bác lấy đâu ra thông tin để mua bán chứ...Hì hì Đôi khi cũng tức bác Lại Sâm thật đấy nhưng mong mọi người hiểu rằng nước mình cũng mới bắt tay với ngành truyền thông này được không lâu, dân lại chưa giàu vậy nếu lập hẳn một kênh quảng cáo không mà không xen lẫn các chương trình khác thi` ai coi đây.Hơn nữa quảng cáo còn mang lai nguồn thu lớn cho nhà nước và truyền hình. Thế mới có kinh phí hay tài trợ của các hãng mà bù vào các chương trinh hoàng tráng mà các bác yêu thích chứ.
    Đây chỉ là ý kiến riêng của em thôi. Mong các bác xí xoá cho nêu có gì không phải HI HI
  10. Alice_Ro

Alice_Ro Thành viên mới

Phải nói rằng cái ý kiến của bác này là ý kiến chung của đa số người Việt chúng ta.Không phải vì em đang tập tành làm TVC nên bênh vực cho TVC cũng như cho dân làm film quảng cáo nhưng quả thực không thể trách hoàn toàn người làm quảng cáo cũng như người phát quảng cáo mà phải trách cả chúng ta những người xem quảng cáo trên truyền hình nữa.
    Đúng như 1 số bác đã có ý kiến. Nếu như chúng ta xem truyền hình free thì ý kiến của chúng ta là không hợp lý. Có bác nói rằng : bọn tây nó thế này , bọn tây nó thế kia .... thì chính là vì chúng nó phải bỏ tiền ra để được xem truyền hình nên chúng nó yêu cầu gì là quyền chúng nó vì là tiền chúng nó :)) .
    Đúng là phim quảng cáo là nhằm mang hình ảnh của công ty hay sản phẩm trong phim tới khách hàng nhằm mang lại lợi ích cho công ty đó.Nhưng cũng không thể không tính tới những lợi ích của khách hàng khi xem phim quảng cáo. Ít ra chúng ta cuũng biết được là : ối giời ơi , có nhiều loại dầu gội thế, rồi có thêm nhiều thông tin về giá về khuyến mãi... để có ra đại lý mua thì thằng chủ đại lý đồ tạp phẩm cũng chẳng lừa để ăn phần khuyễn mãi của mình được.he he ...
    Có những TVC còn mang cho chúng ta cảm giác tự hào về sản phẩm của nước nhà, tinh thần của người Việt, phong cách của người Việt... và có thể chúng ta sẽ có sự thoải mái trong tâm hồn Việt Nam của mình. Cũng có thể chúng ta sẽ bật cười khi xem quảng cáo nào đó, hay thuộc luôn cả bài hát rất hay của phim quảng cáo nào đó ( mishubisi với bài Đôi cánh tình yêu, nescafe với bài hát của riêng mình...) và lúc đó có ai kêu gào là bực tức không???? Sao em chẳng thấy có ai kêu thế??? Lúc mình được biết về khuyến mãi của các hãng và được lợi từ đó thì cứ cười hì hì .... chán nản.
    Hãy thực tâm nhìn nhận về phim quảng cáo và mở lòng đón nhận những thông tin đó , biết đâu nó sẽ có ích cho em , cho các bác, vào một ngày gần nhất...
    Cảm ơn nhiều.
    Mạo muội mong tha thứ....
    Được Alice_Ro sửa chữa / chuyển vào 11:49 ngày 09/04/2006