1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bức thư cuối cho anh ....

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi oleviosa, 18/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. oleviosa

oleviosa Thành viên mới

Bức thư cuối cho anh ....

Khi tất cả đã trở thành quá khứ, khi mọi chuyện đã lắng xuống, khi tất cả sự hi vọng mình dành cho anh cuối cùng chỉ là thất vọng. Ba tháng trôi qua rồi, mình có lẽ sẽ quên thôi, mặc dù sẽ không bao giờ có thể hòan tòan lãng quên được. Mình đọc lại những gì mình viết cho anh lần cuối, viết và chời đợi, chờ đợi câu trả lời của anh, nhưng đã 3 tháng rồi, anh vẫn im lặng. Mình hiểu, thực ra mình đã hiểu từ lâu đấy chứ, vậy mà ko hiểu sao mình cứ phải níu kéo. Thôi những gì đã qua rồi thi thôi, cứ để nó đi như một đám mấy trôi qua bầu trời. Mặc dù chuyện đã không như mình mong đợi nhưng dù sao đó vẫn là một ký ức khó quên, và nếu thời gian có trở lại, mình vẫn sẽ làm đúng như những gì mình đã làm, dù biết kết cục nó sẽ như thế này
    -------------------------------------
    TPHCM, 19/9/2004
    Anh a!
    Chang le tat ca nhung gi em danh cho anh tu truoc den gio chi dang nhan duoc mot su that nhu vay ? Gan 21 nam qua em song voi nhat mot niem kieu hanh nho thoi, chua bao gio em thay minh la mot con ngoc, nhung bay gio thi sao, nguoi em tin va yeu quy nhat doi xu voi em nhu mot con ngoc, va la mot con ngoc mat hang.
    Vao hop mail cua anh khi khong duoc cho phep la mot dieu khong phai, tu truoc den gio chua bao gio em to mo vao hop mail cua nguoi khac, em vao khong phai de doc thu cua anh va nhoc, em co the doc tat ca nhung thu do trong hop mail cua em, em muon xem xem nhung gi em da tung viet cho anh nam o dau, em da thay cai gi nhi ? Forever la mot nguoi ma anh bao voi em chi la mot luc mem long cua anh, va anh da ket thuc roi, sao em lai tin tat ca nhung dieu do nhi? Em khong the tim duoc bat cu mot cai gi lien quan den em trong hop mail cua anh, thuc chat doi voi anh em la cai gi vay? Em khong tin noi la anh lai loi dung tinh cam cua em nhu the? Em doc lai nhung tin nhan trong dien thoai, "anh doi xu te voi ai chu khong bao gio voi em", hinh nhu em la nguoi bi doi xu te nhat thi dung hon! Em cuoi va khong biet tai sao minh lai co the cuoi, hop mail anh co tat ca, nhung nguoi ban cap 3, mot co em gai, mot nguoi ban cu (theo nhu anh noi voi em, hay la anh van lien lac mot cach bi mat) va ...forever, em cuoi vi em khong co mot chut dau vet nao trong do ca, that vo van! Anh xem em la mot dua dang thuong hai va thieu thon tinh cam den muc phai van xin tinh cam cua anh sao? Anh dang cha dap len dnah du cua em do!
    Em se nhac cho anh nhung ngay moc,
    23/1/2004, du khong truc tiep noi voi nhau nhung anh va em buoc phai cat dut voi mot ly do, em la mot thu tinh yeu the xac, em xen vao hanh phuc cua nguoi khac, va em hieu em la ke den sau, phai rut lui ma khong duoc quyen len tieng, ngay hom sau, 24/1/2004 (24/1 la ngay sinhcua nguoi ma em da quen duoc khigap anh day) anh co tinh yeu moi, hoan toan khong can biet trong suot mot tuan sau do em con khong tu nhan thuc duoc minh la ai.
    Ngay 14/2, anh hanh phuc trong vong tay mot co be sung suong vi tinh yeu, va sau do noi voi em la anh phai di sua may o dau do xa Hn, mot tuan truoc do, em khoc tham giua nhung nguoi ban den du sinh nhat minh, lap liem bang nhung nu cuoi, voi mot chut bia, va ca ruou mung ma lu con trai dem toi, anh Thanh goi dien va chuc mung sinh nhat em, nhung anh co biet khong, ngay do la 7/2, ko phai 6/2.
    Thoi gian dan qua, em nguoi ngoai dan ve ky uc buon cua mua xuan do, con nhung tin nhan cua anh thi ngay cang than mat hon, em khong hieu chuyen gi dang xay ra, va cung co the la khong muon hieu nua, em van nhan duoc nhung loi phan xet "anh that vong ve em, tinh hinh van cu the", "may chi duoc cai mieng". Em im lang va lao vao lam viec, em da dat duoc mot so ket qua nhat dinh, ban be tong lop bao "chia tay co ve lam may lam viec tot hon, biet the thi chia tay som co hon ko?", xe bus van lac lu, em giau minh vao ao khoac, ngu mot cach met moi. Luc do anh lam gi? Van nhan cho em nhung loi ngay cang than mat hon, van giup em lam mot so viec, va dong vien tinh than em.... va om ap mot co gai khac....
    Em muon ra bac, chi de noi lai mot chut hy vong mong manh, em giet thoi gian cua minh trong thu vien, ngu guc tren nhung quyen sach bui bam kho khan ve DBP, em nghi chi co the thu van may vao nhung tro nhu the, neu may man em se kiem du tien cho chuyen di, mot thang thuc trang, khong an sang, khong an trua, nhung tieng cuoi van ron rang trong cuoc song cua em, vi em xac dinh duoc, muc dich cua nhung ngay thang met moi do la gi. Ngay nhan giai, em da nghi, minh da co tien de lam dieu do, don gian vay thoi. Em mo tai khoan ngan hang, chi de khong pham vao so tien ma em co gang de danh do.
    Ngay 3/7 anh vao SG, em bat ra khoi lop hoc khi no vua bat dau vao buoi, lao ra san bay, va khong nho duoc ga den trong nuoc nam o cho nao.
    Mot tuan anh o SG, chac khong can phai ke nua, anh de chung kien duoc tuan le voi du moi buon vui, hon ghen va gian doi cua em, hau nhu tinh cach cua em phoi bay trong nhung ngay do. Em noi anh hay quay ve voi chi Hoa, va khoc, anh lai noi cau noi cua ban em "Yeu nhau la quen mu`i cua nhau", a''m anh....
    Nhung ngay sau co ve la hanh phuc voi em, anh nhi ? Roi em biet chuyen anh va nhoc, bat ngo, nhung duoc xoa diu boi nhung giai thich ma em co gang cho la thoa dang cua anh! Em khong quan tam den chuyen do nua, thinh thoang nhac den nhu mot su ho`n yeu, em tin nhung gi anh noi!
    21/8 em ve SG, trong long mang ca niem hi vong, niem vui suong va hanh phuc, lan lon voi nhung mac cam, nhung xau ho, em khong hoan toan la mot co gai trong sang va tinh khiet nua, em so anh mat moi nguoi nhin em, em cam thay co loi voi bo me, ban be, em so bi anh coi thuong, bi gia dinh anh khinh re...nhung minh chua lam gi dang tiec ca, em dan dan lay lai tinh than sau chuyen do. Tu do cho den cach nay vai hom, em van la mot nguoi hanh phuc trong suy nghi cua chinh minh.
    20/8 anh lam gi nhi? Buoi toi hom do anh dua em ve mot cach met moi, duong nhu muon dua em ve cang som cang tot! Boi vi luc do anh dang nghi den chuyen "muon het len la anh yeu em rat nhieu.....truoc luc di ngu lai hon nhe len tam anh cua em....va neu chuyen cua chung minh giong nhu trong fim Co dau 15 tuoi thi that hanh phuc..." em co la cai gi dau, anh can mot co dau 15 tuoi, nghe nay, anh co the di tu` vi cai suy nghi do day, "anh dang xem phim Co dau 15 tuoi, nghe My quang cao nhieu qua nen xem thu, co be nhan vat chinh xinh lam em a"....em dung la mot con ngoc khi nghi do la nhung cau noi vo thuong vo phat....
    Anh lua doi em ve tat ca moi chuyen, em cu tuong minh biet tat ca, thuc ra em la dua chang biet mot chut gi. Em nghi khoang cach giua HN & Sg la kho khan giua anh va em, chang phai em da hoi anh "Anh muon em ra bac song va lam viec ko?" anh da noi gi nhi? em khong dam nho, biet dau do la "khong", vay ma khoang cach do xem ra la mot dieu kien ly tuong de anh lua doi em, ra la vay...
    Em khong noi voi anh Thanh ve chuyen do, lam sao anh Thanh biet thi em chiu, em da muon moi nguoi khong can thiep vao chuyen chung ta nua, nen chang co ly do gi de em noi voi anh ay ca, ma sao anh khong hoi thang em ma lai di noi voi nhoc la em noi, em khong biet la anh co cai kieu noi sau lung nhu the day??? Ma anh Thanh biet the thi co dang gi, anh ay da biet duoc cai gi dang de biet dau, neu ko thi chuyen bay gio da khac roi???
    Cho em hoi mot cau (va xin anh thanh thuc) : anh dang xem em la cai gi vay? da bao gio anh thuc su co em trong long chua? dung lua doi em nua, hay cho em mot loi thoat di!
    Em cam thay bi xuc pham nghiem trong? Co bao gio anh nghi cho em khong? Em da ao tuong qua nhieu, tham chi moi ngay thap nhang tren ban tho ong noi em, em chi mong ong nghe duoc nhung gi em cau mong, nhung hinh nhu ong khong nghe em thi phai... uoc mong ve mot gia dinh nho, co gi la qua dang co chu, ...anh cha dap len tat ca, anh viet thu cho mot co be chua den tuoi truong thanh ve mot "co dau 15 tuoi", em thuc su khong hieu...
    Neu anh tiep tuc khong muon noi chuyen voi em, thi anh noi thang ra "Em im di pip,dung lam phien anh, 2 nam da la qua du roi day, em con muon gi hon nua....", anh cu noi nhu vay, em se im ngay.
    Le ra em phai hieu ra tat ca moi chuyen tu som hon, hon la phai ngoi viet mail nay trong buon tui va nhuc nha~. Le ra em phai hieu rang khi da bi coi la mot thu "tinh yeu the xac" thi se chang the co mot cai gi tu te co the cho doi em ca. Tai em, em luon luon nuoi ao tuong thoi...
    Anh yen tam, em se giu kin tat ca nhung chuyen nay, anh muon em im lang va bie''n, dung ko? Ban be anh se khong biet gi tu em ca, em giu cho anh thi it, em giu cho em la chinh, em dau muon tat ca moi nguoi xem em la con ngoc, mot dua tham hai den muc nay, phai khong? Con tat ca nhung gi em da noi voi anh, du cho bay gio suy nghi cua em da co nhieu thay doi, em van danh cho anh mot phan trong long em, luon luon la nhu the, anh da dat duoc muc dich khi phieu luu tinh cam nhu the roi day, anh de lai trong long moi co gai anh di qua mot noi dau, mot thuong ton...
    Co le ngay ca la thu nay anh cung khong them doc, va em cung se chang co cai hanh phuc duoc nhan mot cai last mail. Cuoi cung, nhung gi em da nghi ve minh van dung, em la mot cai bong trong mat tat ca moi nguoi, mot cai bong de moi nguoi bon cot, khong phai la mot thuc the de duoc ton trong !
    The thoi, em khong biet noi gi them nua !
    Chao anh!
  2. 971

971 Thành viên mới

Bai viet tuyet cu meo ! Doc ma ... cam dong qua ! Bac nao co co nguoi yeu the nay ma bo thi ...uong :>
  3. haluu_kts

haluu_kts Thành viên rất tích cực

Em ạ,anh ko biết em ,chỉ xin chia sẻ nỗi buồn trong em.Rồi mọi thứ sẽ qua,em sẽ lại tươi tắn lên thôi.Nhứng người như anh chàng em nói tới rồi sẽ chăng đạt dc 1 cái gì đâu,bởi vì họ ko dám sống thật ,ngay ca với chính bản thân họ.Có "Nhân" rồi cũng có "Quả" em ạ
  4. khongthe

khongthe Thành viên mới

Những thằng đàn ông tệ bạc nhất là những thằng ra đi mà không thèm ngoái lại nói 1 câu, dù chỉ là câu nhạt như nước ốc: "Bye bye!"
    Mình nói vậy không có ý bỡn cợt bạn đâu. Nhưng những gì mà tôi chứng kiến từ bạn bè quanh tôi cho mình thấy điều đó. Quên đi và đừng nghĩ rằng mình tệ................ Đừng có nghĩ về anh ta với nỗi đau và nước mắt........Hãy cười lên và thank hắn rất nhiều vì đã cho bạn thêm một kinh nghiệm quý....Đời phải vậy mới vững được bạn ạ!
  5. oleviosa

oleviosa Thành viên mới

Bác 971 ạ, ko fải là bài viết đâu bác, em lấy nó từ hộp mail của em ra đấy, khi mọi chuyện đối với em ko quá nặng nề nữa, chỉ còn những dư âm dai dẳng và day dứt, em muốn đọc lại, cũng chẳng hiểu sao lại muốn như vậy, có lẽ em muốn nhìn lại mình một chút, biết đâu mình đã thay đổi nhiều sau chuyện đó. Khi em post mail này lên, em nghĩ rằng có lẽ người nhận của bứ thư này đã chẳng đọc nó, và những tâm sự của em, những suy nghĩ của em chỉ mãi là những dòng mail vẩn vơ, em cảm thấy cô đơn quá, em post lên, sẽ có người đọc, có thể chẳng thể chia sẻ với em được điều gì, nhưng cũng là có người lắng nghe em, dù ko biết em, và em cũng không biết
    Và bác haluu_kts, cảm ơn bác, em đã bình tĩnh lại sau tất cả rồi, lúc này đây, em bình thản và vui vẻ, và ko biết là bác có mắng em ko, nhưng có lẽ sự vui vẻ của em hơi tiêu cực, dường như bây giờ em trở nên trẻ con quá, và nhẹ tênh, hình như em ngày càng lãnh cảm với những tình cảm đáng lẽ em phải nên đón nhận ở tuổi của em, hình như hơi lạnh nhạt thì fải.
    Cả chị khongthe nữa, có lẽ chị không sai đâu, nhưng em vẫn ko dám nghĩ như thế, chắc không phải ai cũng thế đâu chị nhỉ, có thể là em hơi không may mắn một chút.
    Chắc chẳng ai như em các bác nhỉ, ai lại lôi cả thư của mình ra trước dư luận như thế này, mà hình như đó cũng không fải là một chuyện đáng tự hào. Ngày trước, em thấy bị xúc phạm ghê lắm khi mà thư từ em gửi cho anh ấy, em lại nghe chính con bé ấy đọc lại cho em, cảm thấy mình như bị lôi ra làm trò đùa, để bỡn cợt và khích bác, thế mà bây giờ em lại tự đưa thư mình ra cho mọi người cùng đọc, buồn cười thật.
    Tuy vậy, em vẫn cảm thấy nhẹ nhõm và một chút vui. Cảm ơn mọi ngừơi đã chia sẻ với em
  6. haluu_kts

Em à,thực ra nếu đã là thư cũ mà em post lên thì đáng mừng rồi.Vậy là em đã đủ lí trí để đối mặt và vượt qua nó.Đó là cái wan trọng nhất.Em cũng đừng mặc cảm và khép kín lòng mình,hãy sống và lắng nghe,em sẽ thấy nhiều điều thú vị.Anh ko có ý gì mắng em đâu,đừng hiểu lầm nhé.Nếu tình yêu đến,em hãy trân trọng và giữ gìn nó,anh tin em có thể cảm nhận thế nào là 1 TY chân chính.Đây là những điều mà anh đã đi qua,chỉ có điều là ở 1 góc nhìn khác,mong em và các bạn có đủ chín chắn và tự tin vững bước,cuộc đời còn dài lắm,phải ko em.
  7. oleviosa

oleviosa Thành viên mới

Và thư gửi người bạn thân nhất....cũng về cùng đề tài....xin lỗi những ai đã đọc topic, có lẽ em muốn đem trút đi những kí ức không vui ấy, vẫn giữ lại đấy thôi, nhưng chỉ giữ lại phần nào đáng trân trọng của kí ức
    ---------
    Date: Mon, 20 Sep 2004 23:46:16 -0700 (PDT)
    From: "pippo inzaghi" <pipmilk@yahoo.com> View Contact Details
    Subject: Tooth ui!
    To: "Ngoc Minh" <milktooth84@yahoo.com>

May ah, sang nay di hoc, cam thay vui, toi qua tao ngu duoc, den noi sang nay day som di hoc ma con luoi, troi may hom nay lanh, cuon trong chan la luoi khong muon chui ra. Hom nay be Diep di hoc, no cung co van de voi bf cua no, hinh nhu hom nay tao va no gap nhau de xa stress thi phai. Bai giang hom nay thu vi phet, co ve ngay thu 3 la ngay hoc vui ve nhat trong tuan may a. Bay gio tao muon noi chuyen voi nhieu nguoi, tao ma im im mot minh thi the nao cung co cung co chuyen, nhung luc tao noi chuyen voi ban be hay nhung luc tao tap trung vao viec khac tao thay moi thu khong qua nghiem trong nhu the.
    Tao vua noi chuyen voi cai nhoc, van hoi linh tinh, tao thi van kho chiu va cau kinh, no an ui tao may a, dung nhung cau sach vo noi voi tao, kieu nhu "nguoi hanh phuc la....", co ve no xem tao con tre con hon no may a.
    May va tao cung nhat tri la nen thong cam voi con be, dung ko? Thai do cua tao den gio van la nhu the day chu, it nhat la den toi hom qua! Nhung ma tao da bat dau khong tin vao ai ca rui. No hoi tao la lieu Trung co phai da muon cham dut voi tao rui ma ko noi cho tao biet ko? Bay gio tao khong the tha thu hay bo qua cho Trung nua roi, tao da lam nhu the qua nhieu lan, va cang ngay hinh nhu dieu do cang phan tac dung, cuoi cung Trung qua mat tao va dua bon tao nhu mot con ngoc, va trong chuyen do, may nen nho la co mat cai nhoc, tao nghe no noi, okie, tao tin no, cung okie, nhung ma lieu... May co hieu khong?
    Con gai luc yeu co the tro thanh nham hiem, tao o qua xa, tao khong the lam gi duoc, hon nua tao cung khong co cach nao kiem tra ca hai nguoi do, va cung khong can phai lam nhu vay, tao von khong to mo vao chuyen doi tu, tao khong thich rinh mo... Tao cam thay buc boi nhu the nao khi tat ca nhung gi tao viet cho ong ay, con be deu da doc, va tao cam thay toi loi va kho so the nao khi phai chui vao hop mail cua ong ay xem, tao nghi nguoi khac cung nhu tao, nhung ma may xem, ho truyen tay nhau thu cua tao, ho tu do vao hop mail cua nhau ....the day. Tao ko tin Trung nua, bat ki dieu di, chac rui, nhung tao cung nghi ngo ca con be, no co dong co, no co the lam tat ca, tao chang biet, hai nguoi do lam gi thi lam, dung co danh thuc su tan nhan cua tao...
    Tao van khong hieu gi ca may a. Sao lai nhu the, Trung lam cai gi vay, tao thuong ong biet bao nhieu, vay ma bay gio tao han lam. Toi qua tao xoa sach hop tin nhan trong sim cua tao, ma may thi biet hop tin nhan cua tao rui day. Nhung tao van nho het, co mot cai the nay "em yeu, khoang cah giua HN-SG doi voi anh khong con xa nhu truoc nua dau..." ngay 20/8 may a, ma chac luc do ong ay dang nghi den co dau 15tuoi cua ong ay.
    Tao khong del id ong ay trong list pipmilk, cung khong block, tao khong xoa bat cu nhung gi ong ay gui cho tao qua mail, do la nhung cai mail tu nam ngoai, tao nghi luc do la that, tao khong biet, thoi co gang tin la nhu vay. Tao cung ko del so trong sim dt, tao nho so ma, co del cung vay, co le tao se doi sang so Ngoc, no de sim va may cho tao. Truoc mat thi cu vay da. Tao van giu sim kia, may co dung ko?
    Tao van nho nhu in tung chu ma ong ay viet cho con be, do la bang chung de tao oan gian, moi lan nho den nhung con chu do, tao lon het ca ruot gan len, moi lan nhu the, tao lai muon tra thu, den bay gio tao van muon nhu vay, tao biet do la mot y dinh quai go nhat cua tao, nhung tao ko sao xua di duoc, may phai giup tao kiem che chuyen do, may la dua hieu tao nhat, may a, tao biet may se ko de tao lam nhu the, neu nhu tao hoi dua khac, nhu Ngoc, nhu Diep hay Thi, chung no se lam cho tao nung nau tra thu hon nua, chung no se bao voi tao la "khong duoc thi dap cho do", ma tao bay gio cung chi nghi duoc den the thoi may a. Anh Nghe thi cung da bao voi tao rui, quen tat ca, ko duoc nghi linh tinh, cung ko thu han, biet la biet the, hicz. Dien het ca nguoi! Tao ma khong tra thu thi chi vi tao khong muon mat them cac ong ay thoi, tao quy cac ong ay lam lam ay, va cac ong ay cung la ban cua Trung nua, kho the day!
    May ui, di thu vien di, cho tao doc sach, tao lam bai thuyet trinh cua tao, di len Van Ba nua, cam on cac bac tren day, cang nhieu viec cang tot may a.
    Tu''t...tu''t...tu''t...pip...pip...pip
  8. oleviosa

oleviosa Thành viên mới

To haluu_kts : cảm ơn anh, em cũng biết là phải như vậy, nhưng có lẽ hơi khó, em có thể quên, nhưng niềm tin của em không trọn vẹn nữa, ngay cả là tin chính mình, anh biết không, chuyện của em như vậy cũng một là do em quá tin, em tin anh ấy, và em rất tin vào bản thân em, em đã nghĩ rằng với tất cả những gì em dành cho anh ấy, em sẽ giữ được anh ấy, và cứ thế, em tự tin đến mức chủ quan, em ko nghi ngại rằng sẽ có người làm cái điều mà em ko thể làm được, đó là lấp đầy khỏang cách.
    Từ trước đến giờ em vẫn là đứa sống dễ chịu, ko khe khắt, em cũng không kén chọn đối với tình cảm, em tin vào cảm tính của em, nghĩ nhiều nhưng rõ ràng em bị chi phối rất nhiều bởi cảm tính, bây giờ vẫn thế, nhưng em ko mọng đợi, và không cảm thấy sẽ hạnh phúc nếu có tình yêu, thành ra em hơi tách biệt mình với những cảm tình, những rung động, em vẫn mạnh dạn và hết mình với bạn bè, nhưng chỉ là tình cảm bạn bè thôi.
    Có lẽ tâm lý đó chỉ là nhất thời, có lẽ vì em chưa gặp được rung động của mình, cũng đâu phải gấp gáp làm gì, em cũng mới chỉ chuẩn bị bước sang tuổi 21 thôi, tất cả đều ở phía trước cả, cũng chẳng thể nói trước điều gì, em tin vào câu nói "cái gì đến sẽ đến" mà không đến thì thôi vậy...
  9. chieuphai

chieuphai Thành viên mới

Gởi oleviosa
    Đọc lá thư bạn viết cho cậu bạn trai kia tôi thấy thực sự cảm thông và chia sẻ với bạn.
    Nhưng oleviosa biết không tôi chỉ ước gì bạn đừng viết lá thư đó cho cậu trai kia...Vì thật sự không cần thiết bạn phải làm thế và cậu trai kia không xứng đáng nhận được một bức thư đầy tình cảm của bạn.
    Trong lá thư đó những lời yêu thương, hơn giận, trách hờn và cả mạt sát bản thân và mạt sát cậu trai kia...dù thế nào thì tôi biết bạn đã viết rất thật và có thể khi ngồi gõ bức thư đó bạn đã khóc...khóc không chỉ một lần.
    Oleviosa mến, những gì không đáng thì bạn đừng bao giờ tiếc. Đừng nghĩ đến cậu trai ấy nữa, cũng đừng bao giờ hy vọng là cậu ấy sau khi đọc lá thư bạn sẽ hiểu bạn hơn, hoặc hy hữu hơn cậu ấy sẽ suy nghĩ lại tất cả hành động của mình và ray rứt lương tâm. Tôi biết chỉ cần cậu đấy ray rứt lương tâm thôi là bạn cảm thấy thỏa mãn phần nào cảm xúc hiện giờ. Nhưng điều ấy liệu được gì hả bạn?
    Người ta từng nói thế này: khi một tình yêu vừa tan vỡ người ta nói là: thất bại. Nhưng khi người ta có một tình yêu mới thì người ta lại cho rằng tình yêu vừa rồi tan vỡ là bài học kinh nghiệm. hehhehe...chẳng biết đúng không, nhưng có vẻ hợ lý.
    Chúc bạn vui vẻ và một ngày gần nhất bạn nhận ra rằng chuyện tan vỡ giữa bạn và cậu kia là một bài học kinh nghiệm tuyệt vời.
    Vậy nhé!

10. haluu_kts

Theo tôi,Oleviosa viết ra hoặc nói ra là đúng,ko nên bó kín trong thâm tâm để rồi lại suy nghĩ về nó.Thực ra ,khi em viết những điều đó,có thể coi đó là 1 lối rẽ khác của cuộc đời mà e đã sẵn sàng.Có điều,nên rũ nó ra khỏi đầu,em chỉ nên post bức thư vừa rồi nữa thôi,hãy dell hết phần còn lại đi.Đọc những dòng em viết sau này ,có lẽ em vẫn cần 1 khoảng thời gian.Cũng ko đòi hỏi gì ,chỉ mong giáng sinh năm sau sẽ nhận được tin vui của em.