1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bức thư gửi cho người vợ hay ghen

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi vuthanhminh, 25/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

Kiến tha các bác, em đâu phải dân đạo văn đâu ạ. Em viết dựa trên bức xúc chưa được thoả mãn. Đúng là"càng nhân nhượng, quân địch càng lấn tới".
  2. HRM

HRM Thành viên mới

Ngưỡng mộ bác này....không biết sau này mình có lấy được người như....
  3. sakura

sakura Thành viên rất tích cực

Càng đọc tôi càng khâm phục bác, trình độ chịu đựng của bác quá cao, hic hic.. tôi cũng sắp vào sọt giống bác rồi, nhưng cám ơn bác vì tôi có thể rút kinh nghiệm nhiều khi soạn thảo cái bộ luật Gia đình của chúng tôi. Thú thật là lúc đầu tôi cũng định ô ô, kê kê như bác nhưng tình hình này phải xem lại điều khoản mất thôi hic hic.. không biết có điều chỉnh được không nữa, kẻo sau này lại có thêm một vài bài tâm sự như bác...
    Còn ấm ức gì bác cứ xả nốt đi cho hết rồi.. ngậm ngùi mà nín nhịn làm lành đi cách đó tốt nhất đấy
  4. khongthe

khongthe Thành viên mới

ông chồng này hay quá xá. Bao giờ bỏ vợ, lấy em bác nhá?
  5. vuthanhminh

Chết cha, các đồng chí viết thế này lỡ con mèo thành tinh nhà tớ phát hiện ra thì tớ lại tha hồ mà phang thêm 7,8 bài nữa hic...hic
  6. firstfriend

firstfriend Thành viên mới

Nếu bạn muốn nghe thử một lời nhận xét khách quan thì thế này: đọc xong cái tâm sự lủng củng của bạn, thì cá nhân tôi thấy đấy là một cơ hội tốt mà bạn không biết tận dụng, phí quá. Vợ bạn thử nắn gân xem bạn đàn ông đến mức nào, vậy thôi.
    Vợ đếch nấu nướng thì mời vợ đi ăn hàng, có gì mà phải kêu ca. Vợ nấy ăn dở thì đấy là dịp để cho vợ học tập thêm, có đi ăn hàng ngon thì mới về rút kinh nghiệm được chứ. Vợ không giặt giũ, dọn nhà thì ok, gọi ngay bọn Pan Panpacific đến, tuần 2, 3 lần, nhà cửa, quần áo gọn gàng ngay tắp lự...Vợ có tật hay quên tắt điện toilet mua ngay bộ cảm ứng lắp vào cửa toilét, bật tắt tự động, hê hê thậm chí có loại phát nhạc êm ái khi tạm biệt....Tính vợ lộn xộn, hay quên, có gì mà phải hoắng cả lên, gắn ngay cục cảm ứng vào mấy thứ vợ hay quên (chìa khoá, ví...), loại nhỏ gọn, lúc nào không biết nó ở đâu hét to lên mấy câu hoặc dùng phím cảm ứng nhấn thì lôi ngay ra nó ở đâu thôi. ....Bị vợ cấm vận, không nói chuyện thì có gì ghê ghớm đâu, vợ làm vậy là quá trẻ con rồi còn gì, bác bơ đi như không, vui vẻ bình thường, thỉnh thoảng nhắc vợ giừ gìn sắc đẹp chứ không cứ cau có thì chả mấy chốc già sớm....
    Đơn giản là bác sống thế nào để vợ hiểu một điều là: Chẳng qua là vì anh yêu em, nên mấy chuyện vụn vặt kia anh đều có biện pháp xử lý hết, quá nhỏ, chứ không à...... không có em cuộc sống của anh ngon lành hơn nhiều.
    Việc nhỏ mà đã phải chao đảo, đảo lộn cuộc sống thì vợ được thể càng làm già là phải rồi.
  7. lesbian_8283

lesbian_8283 Thành viên mới

Kinh ghê ta ! Ủ có vợ òi kìa ! vậy mà bảo Les ...
  8. vuthanhminh

Báo cáo bác, với đồng lương cá mắm của em thì ý định thay cái tivi 24 inch cho quả tết này còn sa xỉ chứ đừng nói tới mấy cái bác nói.
    Bác cũng đừng bẩu em là "cứ mua đi, vợ thấy xót tiền thì phải làm!" Vợ em á, cho đi luôn! Đừng có đùa.
    Tâm sự là những gì nghĩ cái viết ngay, nó đâu phải văn chương bác học đâu bác! Chẳng nhẽ em viết xong...ngồi ê đít lại???
    À, vụ của bác gợi ý hay đấy. Bác chuyển khoản cho iem vay ít:(
  9. seadog

seadog Hỏi gì đáp nấy Moderator

Đọc dến đây thì bắt đầu đồng cảm với bác Minh rồi
    Hy vọng sau này tớ k phải dính vào trường hợp như bác
    [​IMG]Sắp tới hai ba tháng một rồi![​IMG]
  10. sakura

sakura Thành viên rất tích cực

Phương án của bác firstfriend hỏng bét.
    Làm thế thì vợ càng lười, càng ẩu.
    hic hic.. bác Minh tìm giải pháp đi rồi cho tôi học tập với nhé.. hic hic.. may cho mình quá là con mèo thành tinh tương lai nhà mình quá đảm đang nhưng cũng mong con mèo thành tinh nhà mình không đọc bài này.