1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bức thư gửi cho người vợ hay ghen

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi vuthanhminh, 25/01/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

hơ...hơ. Tớ tí tuổi, vợ con gì đồng chí. Tớ chỉ tỉ dụ vậy thôi.
  2. antibecks

antibecks Thành viên mới

Ghen nó ăn vào máu các đồng chí ý rùi!
  3. lambchop1308

lambchop1308 Thành viên mới

Chẹp, có iu thì mới có ghen. Tui là tui ghen lắm lắm
  4. Mit_uot060784

Mit_uot060784 Thành viên mới

hix,mình ghen tí nữa bằng hoạn thư.iu mới ghen chứ nhỉ,ghen rồi lại iu......nghe lời 1 chút thui là hạnh fúc tới bến.
  5. HASHALYS

HASHALYS Thành viên rất tích cực

Đọc xong thấy thông cảm cho anh rể mình quá, chị ấy nhiều khi cứ ghen vớ vẩn khổ cho anh rể
  6. hoanglan2809

hoanglan2809 Thành viên mới

Đọc bài của bác em thấy tức cười quá.
    Chúc bác sớm giải quyết vấn đề nan sờ rải này
  7. mua_mua_dong

mua_mua_dong Thành viên rất tích cực

ghen cho đáng , ai biết đâu đựoc các đức ông chồng , lúc say rồi là cấm có làm chủ được, chuyên adua theo người khác .Chồng em á nhậu chán rồi lại bày đặt đi nghe nhạc sống , mừ còn nữa , SG quán nhậu nào cũng có mấy em mặc áo2D hở ngực hết

mà em không hiểu tại sao đồng chí chồng em và hàng ngàn các đồng chí chồng khác lại có thể ngồi nhậu 1 cách ung dung và hết sức vui vẻ trong khi vợ ngồi đợi cơm ở nhà
    em là em cũng cấm cửa
    tối nay em cũng về soạn 1 cái bộ luật gia đình ( hôm qua soạn rồi nhưng mà bị cắt ngang giữa chừng )
  8. littlebraid_aof

littlebraid_aof Thành viên mới

Vợ bác nì hay thật đấy , giống em
    Thế bác đã làm lành với vợ chưa?
    nếu chưa em bày cách cho bác nhé, đảm bảo thành công 100%
    Hôm nay, bác đi làm về sớm, vợ thấy bác về sớm là mừng vui trong lòng rồi đấy.
    Đến bữa cơm bác chọn mếng ngon gắp cho vợ bác.
    Đêm đi ngủ đừng quay lưng lại mà quay sang ôm vợ, rồi thanh minh luôn, đảm bảo vợ bác không thể giận bác được nữa đâu.
    Mà giận nhau lâu thế chắc vợ bác cũng bắt đầu nản và nguôi ngoai rồi, đang đợi bác làm lành đấy, hehe
  9. littlebraid_aof

littlebraid_aof Thành viên mới

Cái bác nài, thế bác copy ở đâu về mà sinh động như thật thế
  10. fallinlove17

fallinlove17 Thành viên quen thuộc

[quote-vuthanhminh viết lúc 13:17 ngày 26/01/2007:
    Rồi không biết thằng bỏ mẹ nào lại cho đồng chí điện thoại của tớ. Chết cái, tớ có thói quen ai nhá máy thì nhá lại...chửi, hoặc ai nhắn tin mà ko giới thiệu tên, làm sao quen..tớ cũng chửi. Dĩ nhiên, đồng chí không thoát khỏi tình trạng chung ấy. Nhưng đồng chí lì, phải công nhận như vậy. Đồng chí lì như ...cái bì khi bị chửi mà vẫn ngọt ngào với tớ. Trong khi tớ lại dân bỗ bã, cứ gặp cái gì mềm mềm, nhỏ nhỏ là thấy đáng yêu dù thực tế nó chẳng đáng để yêu đi nữa. Thời gian cứ thế trôi đi như chó chạy, tớ đột nhiên rơi vào cái bẫy của đồng chí như con ếch ngồi trong bụi tre khi trời mưa chờ thằng câu ếch vung mồi là tợp. Mẹ tớ bảo:"con bé này nó không biết nấu nướng, giặt quần áo, chăm sóc con cái..." Nhưng khốn cái, thà mẹ tớ nói đồng chí hiền dịu, đảm đang...thì có khi tớ lại chả vồ vập như thế. Rồi cái ngày quyết định vận mệnh cũng tới, tớ và đồng chí ngồi trong quán đầu tiên mình gặp nhau ở Khương Đình, gần cái kênh vẫn ngày ngày bốc mùi nồng nặc mà vẫn thấy thơm lừng để soạn ra bộ Gia Đình Luật. Trước đó, tớ đã chủ ý là sẽ thoả thuận những cái gì, không nhượng bộ cái gì..v.v. Nhưng rồi tớ lại yếu lòng để đồng chí lấn át trên bàn đàm phán. Cái gì tớ cũng ô, cái gì cũng kê. Rồi những điều luật đưa ra tớ lại không tính tới các chi tiết nhỏ. VD: đồng chí cho tớ đi bạn bè thoải mái, không bao giờ hỏi đi đâu và ngược lại tớ cũng để đồng chí như vậy. Nhưng lại quên phụ lục đính kèm như:"không được ngửi, sờ và lục túi khi đối phương đi chơi, đi nhậu hoặc đi ra ngoài về". Và giờ đây, tớ phải chịu bao cay đắng. Rồi khi mọi thứ đã xong, đồng chí vẫn đi hoành tráng, cắm cơm từ sáng dù ...đến tối mới ăn, rồi tối về đồng chí lại mua giò kho sẵn, rau muống xào sẵn, thịt lợn quay sẵn và hầu như không thay đổi như là được lập trình sẵn rồi ấy. Tớ cũng chả care lắm. Quần áo thì đồng chí mua máy giặt về, cứ quăng vào đấy rồi phang dù quy trình giặt đồng chí cũng không nắm rõ để nhiều khi tớ đi phơi lại thấy trong túi áo tớ một nắm Omô mà túi vẫn màu nào nguyên màu đấy. Rồi hàng ngàn, vạn thứ mà đồng chí quên. VD: quên tắt điện trong toilet khi đêm ngủ, quên khoá cửa trong, để quên chìa khoá xe ở xe rồi sáng lại hoắng lên quát nạt tớ tất tưởi chạy đi tìm giùm, đồng chí kho thịt mà tớ tưởng đồng chí làm thịt đông với nửa nồi nước lõng bõng....Nhưng thiết nghĩ, tớ là đàn ông nên cũng không phàn nàn gì mà dù mỗi lần ăn lại phải gồng mình vận dụng 7,8 thành công lực. Rồi lại còn phải góp ý, dạy đồng chí cách nấu món đó thế nào một cách nhẹ nhàng, khéo léo không cái môi yêu thương của đồng chí nó lại cong lên, con mắt lại chuyển sang màu của mặt giời. Những cái đó tớ chịu tốt, chỉ ấn ức vụ cái chăn và hôm nay là đôi tất và chiếc giày.
    Buổi sáng đi tất không giày 25/1/2006
    ]
    [/QUOTE]