1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

bức thư gửi người tình nhân không quen biết

Chủ đề trong '1984 - Tí Sài Gòn' bởi Bamboo84, 11/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chip_quay

chip_quay Thành viên rất tích cực

ăn nhiều nên bụng bự...chứ còn sao nữa hả boo ;)
    To: ông xã
    Ghét ông xã bụng bia nhiều !
  2. cuc_keo_chi

cuc_keo_chi Thành viên mới

Em à
    Hôm nay chẳng hiểu sao anh lại thấy mình khó ngủ và nhớ em nhiều lắm. Mấy hôm cuối tuần vừa rồi, anh thật sự vui vì được gặp em, đi một vài nơi, gặp một số bạn bè. Sau những phút giây như thế, anh lại càng tự hào về em nhiều hơn, đồng thời thấy sự lựa chọn của mình thật đúng đắn. Máy người bạn của em anh thấy ai cũng hay, họ lại coi em như một nhân vật trung tâm và tiếng nói của em với họ thật có trọng lượng. Điều này, anh nghĩ không phải ai cũng có được và anh biết rằng em đã sống với bạn bè như thế nào thì họ mới quý mến em như vậy. Anh hơi lan man một chút nhưng kì thực anh luôn trân trọng những gì thuộc về em và cả những gi đang diễn ra ở quanh em. Đó là niềm tinm mà bản thân anh từ lâu đã rất quan tâm và nuôi dưỡng nó cho đến bây giờ. Anh là người ít được đi đây đi đó - những nơi mà trong đời thường đôi khi mình ít chú ý đến vì có một lý do khá cơ bản rằng mình không thích lắm, mặc dù nó thật thú vị. Thế nhưng, từ khi yêu em, những nơi ấy lại trỏ nên thân yêu đến lạ. Anh lại đượic sống lại cảm giác của nhưng thán năm hồn nhiên trong sáng với những rung động từ tấm lòng bè bạn. Biết bao lời yêu thương dồn nén nay được bộc lộ cùng người mà mình đặt niềm tin yêu mãi mãi thì thử hỏi có hạnh phúc nào bằng ? Chắc em cũng sẽ không ít lần tự hỏi : Vì sao anh yêu em ? Rồi vì sao vì sao ...? Ngày cả bản thân anh cũng thật khó để nói một câu rằng vì cái gì mà anh lại có tình cảm đặc biệt như vậy. Em ơim hãy vì những gì anh đã dành cho em trong suốt thời gian qua mà đừng hỏi anh vì sao nữa được không ? Chẳng phải anh quá lo sợ điều gì mà thực lòng anh thấy rất khó để nói một điều gì đó cho câu hỏi vì sao. Nếu buộc phải có một sự lựa chọn thì anh chỉ muốn nói rằng, tại vì anh quá yêu em, anh muốn là người duy nhất đem đến cho em tình yêu và hạnh phúc thực sự trong suốt cuộc đời. Ngoài những lý do trên, anh chẳng còn bất cứ một lý do nào khác. Biết bao lời yêu thương và sách vở chỉ dành cho những ai muốn cố một tình yêu bình thường. Với anh tình yêu phải có niềm tin, nó được xuất phát từ tình cảm nồn cháy tù con tim với những rung động thực sự. Anh muốn nói điều này từ sâu thẳm trái tim mình, với em và cả tương lai của chúng ta mai sau. Đêm dài, anh thấy lòng mình thật trống trải. Biết bao buồn vui, giận hơn của ngày sôi động, anh muốn dành để được chia sẻ cùng em. Đó là ước mơ cháy bỏng cho cả cuộc đời. Anh cũng tin rằng với chúng ta, tất cả vẫn còn đang ở phía trước, cho dù có những rào cản nào đi chăng nữa thì cũng không thể ngăn cản được tình yêu của anh đã dành trọn cho riêng em.
    Đêm nay, vẫn như hàng ngàn đêm đã đi qua, anh vẫn cồn cào nhớ về em, rất nhiều. Những giấc mơ và bao điều kỳ diệu về một tình yêu vẫn đều đặn diễn ra và anh thấy thực sự mình đang được sống trong niềm hạnh phúc. Nơi đó, anh đã có em, có cả những niềm vui dưới một mái nhà ấm êm sum họp.
    Anh biết những khao khát đến cháy bỏng đó. sẽ trở thành hiện thực. Cho dù có phải chờ đợi đến bao giờ thì trong anh vẫn chỉ còn có mãi bóng hình em mà thôi.
    Hãy ngủ thật ngon em nhé. Thời gian gần đây em vẫn thường mất ngủ và hay mệt mỏi. Anh thật sự không thể nào chịu được khi biết rằng em liên tục phải chịu những điều như thế. Nếu làm được một điều gì đó để em luôn khỏe mạnh, vui vẻ thì anh chẳng ngại ngùng gì cả. Với anh, ngày nào cũng muốn được nhìn thấy em, được nghe em nói, em cười là anh vui lắm rồi. Hôm nay thấy em buồn làm anh suy nghĩ mãi, không biết em lại có chuyện gì không vui. Nhưng đừng bao giờ một mình chịu đựng nhé thế nữa em. Anh mãi là người để em chia sẻ mọi vui buồn mà. Hãy tin tưởng ở anh em nhé. Anh yêu em nhiều lắm. Anh dành cho em tất cả tình yêu thương và những điều may mắn mình có được đồng thời cầu mong em lúc nào cũng vui vẻ hạnh phúc.
    St
  3. chip_quay

Pour l''''homme de ma vie,
    Je ne sais pas si tu es vraiment l''''homme de ma vie mais maintenant, j''''aime beaucoup et toujours. Chaque jour, la première chose que je fais quand je me lève, c''''est penser à toi. Tu vis très loin de moi mais je crois que notre coeurs n''''est pas séparés. On va se rencontrer vite !!!
    Bises
    Ta chérie
    Được chip_quay sửa chữa / chuyển vào 23:54 ngày 03/12/2005
  4. tmhung

tmhung Thành viên mới

was die Hölle Sie Schreiben ungefähr sind, verstehen Sie nicht daY Weibchen
  5. mes

mes Thành viên quen thuộc

me too man
  6. giahy11

giahy11 Thành viên mới

Một anh chàng viết bức thư tình như sau gửi cô gái mà mình "trót" yêu:
    Em thân mến!
    Anh rất hân hạnh thông báo cho em rằng trái tim anh đã thuộc về em kể từ ngày thứ tư, 14/02/2002. Với buổi gặp mặt tổ chức vào ngày hôm ấy lúc 18h, anh xin được tự giới thiệu mình như một người yêu đầy triển vọng.
    Chuyện tình của chúng ta sẽ trải qua thời gian thử nghiệm trong vòng 3 tháng, sau đó căn cứ vào sự hòa hợp giữa hai ta mà sẽ được quyết định có kéo dài mãi mãi hay không. Tất nhiên khi kết thúc thời gian thử nghiệm, vẫn sẽ có những khoá huấn luyện tiếp theo và những kế hoạch thẩm định để tiến hành thăng chức người yêu lên bạn đời.
    Thời gian đầu, chi phí phát sinh cho cà phê và giải trí sẽ chia đều cho hai ta. Sau này tùy thuộc vào hiệu quả xử sự của em, anh có thể sẽ gánh phần trăm lớn hơn. Tuy nhiên, nếu chi tiêu bằng tài khoản của em thì anh rất sẵn lòng.
    Xin em vui lòng trả lời trong vòng 30 ngày kể từ ngày nhận được lá thư này. Bằng không lời tỏ tình này sẽ hết hiệu lực mà không cần thông báo gì thêm và anh sẽ xem xét các ứng cử viên khác.
    Anh rất biết ơn nếu em gửi chuyển tiếp bức thư này đến chị gái của em trong trường hợp em không nhận lời.
    Xin chân thành cám ơn trước!
    Anh của em.
  7. giahy11

giahy11 Thành viên mới

Những lời tỏ tình hay nhất thế giới
    *Anh yêu em, nếu có một người chấp nhận chết vì em, thề trước chúa, trước các vị thánh thần, trước vầng trăng huyền bí....... Anh chắc chắn rằng thằng ngu đó ko phải là anh !
    ? Từ lâu anh đã muốn hỏi em điều này (em có yêu anh không) nhưng không dám hỏi vì anh sợ em... gật đầu !!!
    ? Anh yêu em nhiều hơn hôm qua nhưng ít hơn ngày mai,nếu anh lừa dối em cho máy bay tông anh chết
    ? .... Mà nói thẳng ra tại sao em không yêu tôi em thật là ngu ngốc , người yêu em có gì hơn tôi , hắn chỉ hơn tôi về mặt hình thức , giỏi hơn tôi về khoa tán gái ( thủ khoa đại học mỏ mà tôi làm sao lai.) giàu hơn tui... nhưng làm sao chân tình bằng tui , em mà không yêu tui em sẽ suốt đời ân hận cho mà coi , hắn chỉ yêu em ở vẻ bên ngoài em đừng bị hình thức hắn đánh lừa, tui này tuy khẩu xà nhưng tâm phật, hình thức kém nhưng tâm hồn đẹp, nghèo về vật chất nhưng giàu về tinh thần .. em mà không chọn tui thì....Ngờ U Ngu
    ( ký tên : Kẻ yêu em cuồng dại nhưng rất may là chưa phát điên )
  8. chip_quay

Viết thư tình đi nhà mình ơi, sắp 14/2 rồi đó!
  9. HiepsiTinhyeu

HiepsiTinhyeu Thành viên quen thuộc

BỨC THƯ TÌNH CHỈ KHI MẤT EM ANH MỚI VIẾT
    Em !
    Thôi để chiều về viết tiếp, giờ vào làm việc tiếp đã
  10. chip_quay

Thư gửi người mà em gọi là ông xã
    Ông xã ơi, hôm nay vợ lại ko ngủ sớm rồi. Vợ khó ngủ quá, dạo này làm sao ấy. Mãi mà ox vẫn chưa mua máy mới à??? Mỗi ngày ko được nói chuyện với ông xã trước khi ngủ làm vợ cứ thấy bồn chồn, thiếu thiếu cái gì đó. Ông xã có nhớ vợ ko nhỉ??? Đt vợ hết tiền rồi, mỗi ngày ko gọi cho ông xã nhiều được. Vợ đang suy tính1 điều rất bất ngờ dành cho ông xã, nhưng phải chờ vợ chuẩn bị xong xuôi mọi chuyện đã nhé. Yêu ông xã nhiều.
    Bà xã ròm !