1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bước 01: Học tiếng Đức, tiếng Anh để chuẩn bị du học Đức

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi quachvu, 07/09/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hecxogen

hecxogen Thành viên quen thuộc

Bạn này sướng nhất. Học xong ĐH rồi mà cụ già vẫn đi lo thủ tục hộ cho
  2. linhlan98vn

linhlan98vn Thành viên mới

Có bạn nào cùng chí hướng muốn học B1 không? mình lập nhóm học chung nha! Mình ở Sài gòn, quận 7
    yeuladau75 thích bài này.
  3. yeuladau75

yeuladau75 Thành viên mới

Bạn ơi mình mới bắt đầu học vậy có học chung với bạn đc ko vậy?!
  4. DarleneN

DarleneN Thành viên mới

Hi anh,
    Hiện tại e tốt nghiệp được 2 năm rồi và giờ thì có ý định học MBA ở Đức, vì lượng thông tin nhiều quá e đọc cũng chỉ tóm lại được những điều căn bản cần thiết để chuẩn bị. Tuy nhiên e có một vài thắc mắc e có thể hỏi anh để biết thêm vài thông tin được ko ạ:
    1. Em tốt nghiệp dc 2 năm chuyên ngành kinh tếvới GPA là 7.3 như vậy thì có đủ dk để học MBA ko a.
    2. Em đi làm lâu rồi nên cũng ko còn nhớ gì nhiều, có thể tự ôn luyện nhưng thấy hơi chơi vơi, lượng kiến thức nhiều quá nên anh có thể cho e chút kinh nghiệm về việc gom những môn nào e cần tập trung và môn nào e cần biết cơ bản thôi được ko ah.
    3. Hiện giờ bên Đức vẫn còn hình thức free học phí mà tùy bang tùy trường nên e cũng ko search dc hết tất cả các trường, a có ý recommend được trường nào tốt về MBA và free học phí thì e sẽ dễ search hơn và biết đâu e có thể gặp dc các bạn sv người Việt nhiều cũng đỡ. E thấy có nhiều ý kiến chia sẻ việc nên học ở đông đức thay vì tây đức thì không biết kinh nghiệm của mọi người ntn?
    4. Nếu trong trường hợp ko bổ sung bằng IELTS kịp hay APS thì trường có cho mình tham gia học trc rồi bổ sung sau ko ạ?
    5. Hỏi ngoài lề chút ^^: Có ai đang chuẩn bị hồ sơ cho kỳ học mùa đông 2017 như e ko thì cho e kết bạn nhé. Có khi ôn thì cùng cho đỡ run. Thân con gái 1 mình yếu thế quá hihi
  5. mai1

mai1 Thành viên mới