1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bước 03: Xin Zulassung/Admission/Giấy học tiếng Đức của các trường ở Đức

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi quachvu, 07/09/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kulbin

kulbin Thành viên mới

Xin chào mọi người
    Em có một số thắc mắc về học M.A ở Đức nhờ mọi người tư vấn giúp.

Em định học M.A về British & American Studies hoặc International Relations/ Studies ( Em tốt nghiệp ngành English Linguistics & Literature).

Em tham khảo một số thông tin về học M.A thì thấy phải làm khoá luận tốt nghiệp mới đủ điều kiện nộp vào bậc này. Mà ở trường em, ĐH KHXH & NV TP HCM ( ĐHQG TPHCM), không có làm khoá luận để ra trường, mà phải học 10 tín chỉ tốt nghiệp thay thế. Vậy là không đủ điều kiện để nộp vào bậc M.A rồi phải không mọi người? :( không biết có ai rơi vô trường hợp của em không?

GPA của em : 7.8/10
    IELTS 8.0
    E định thi lấy GRE hè này
    Kinh nghiệm làm trợ giảng tại trung tâm ngoại ngữ 2 năm với GV Tiếng Anh ( part - time )
    Không biết có vớt vác được vụ không có khóa luận ko nữa :(

Chân thành cảm ơn mọi người nhiều nhé.
  2. leemix

leemix Thành viên mới

Em đã học 2 năm tại vn rồi(không học dự bị được nữa:(), vừa qua em đã thi đỗ b1 kq là
    "đọc 70, nghe 73, viết 86, nói 90"
    Em xin zu của 3 trường, nhưng chỉ có trương Universität Erlangen-Nürnberg gửi về zu học tiếng của FAU

Như vậy em có nên xin visa không ạ ?,và visa của em là visa học tiếng hay là du học ạ ?, em cảm ơn mọi người
  3. manha3

manha3 Thành viên mới

Mọi người cho e hỏi luôn với ạ
    E tốt nghiệp Mechatronik và đã đi làm được 3 năm đúng chuyên nghành rồi, bây giờ em đang muốn học master ở Ilmenau cùng chuyên nghành hoặc FH jena ạ.
    Tốt nghiệp của e dc 6.5 và có làm đồ án, đã có B1, ngoài ra e có tham gia một vài đề tài nghiên cứu và chế tạo thiết bị nhỏ. mọi người cho em hỏi là 2 trường đó thì e có xin được Zu không vậy, và 2 sau khi học xong e muốn làm lại 1 tjan bên đó thì có được không ạ. e cảm ơn
  4. tuanpz021

tuanpz021 Thành viên mới

a ơi cho e hỏi là: E đã có chứng chỉ APS như này r nhưng mặt sau hình như có nhận xét hơi yếu kiến thức thì có ảnh hưởng gì đến thủ tục xin giấy nhập học và sau này là cấp visa k a? [​IMG] [​IMG]
    Lần cập nhật cuối: 06/01/2016
  5. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Có chứ.

@ Tất cả các bạn muốn hỏi về việc: Hồ sơ học lực của các bạn thế này thế kia, liệu có xin nổi Zu hay không?
    Lực học của các bạn thế nào thì các bạn rõ nhất, và dựa vào đó mà tìm trường cho phù hợp. Thậm chí là điểm của các bạn có thấp đi nữa, nếu các bạn nhận được lời khuyên là điểm này sẽ chẳng xin được vào trường nào đâu, thì các bạn có bỏ cuộc hay không? Apply vào một trường thì cũng chỉ mất mấy trăm nghìn thôi, các bạn cứ xin 10 trường 20 trường tùy thích, không được thì thôi. Nên nhớ điểm chác chỉ chi phối một phần vào cái Zu của các bạn thôi, nó còn phụ thuộc vào statement of purpose, kinh nghiệp việc làm, bạn có đẹp trai xinh gái hay không, hay cái thằng cho Zu bạn hôm nay ra đường có đạp phải *** chó hay không...
    Còn nếu các bạn tự thấy trình độ mình chưa đủ để xin bất cứ 1 cái Zu nào, thì cũng có nghĩa là bên kia người ta không nghĩ là bạn có thể hoàn thành chương trình học của họ, thì có lẽ các bạn nên chọn một con đường khác thay vì lặn lội sang đây học hành, bên này cũng không sung sướng gì đâu.

Tiện mồm nói luôn cái vụ học hành bên này, bằng kinh nghiệm bản thân và thông tin từ nhiều người quen biết, mình có thể khẳng định rằng Đức học khó hơn các nước khác, cụ thể mình có thể confirm là khó hơn Anh Pháp Ý Phần Lan Brazil. Dĩ nhiên là có trường này trường kia, cơ mà mặt bằng chung là khó hơn, vì những lý do sau:
    + Tiếng Đức khó học hơn tiếng Anh nhiều.
    + Người Đức rất nguyên tắc, tức là đã đào tạo ra một thằng kỹ sư thì đồng nghĩa với nó phải có khả năng làm được ABC, không thì thà cho mày trượt còn hơn tao cho tốt nghiệp một đứa không ra gì. Cái này rất khác với UK, giáo dục ở Đức là phúc lợi xã hội không mất tiền, còn bên Anh thì chỉ cần bạn đóng học phí thì kiểu gì cũng có trường cho bạn, ở đấy bạn học hành tử tế cũng được, không học hành gì cũng được. Nếu bạn học hành linh tinh thì trường cũng cố gắng tạo điều kiện cho bạn tốt nghiệp nhanh nhanh để còn... đón khóa sv tới.
    + Bureaucracy của Đức là nỗi hãi hùng cho cả chính người dân Đức, thế nên bạn học ngành gì cũng vậy, kiểu gì cũng kèm theo một đống luật lẹo, phương pháp định nghĩa quy tắc vân vân, được viết theo thứ ngôn ngữ academic mà sv Đức nhiều khi cũng chả hiểu, và vì người Đức rất nguyên tắc, nên mấy cái đấy kiểu gì bạn cũng phải tuân theo.

Túm cái váy lại là học ở Đức khó, cơ mà cũng có ối trường dễ, mình vào chém cho forum đỡ tẻ nhạt thôi, bạn nào muốn sang thì sang, bạn nào không sang thì... thôi.
  6. Truongxthlu

Truongxthlu Thành viên mới

Chào mọi người. Mọi người chỉ giùm mình một số trường có khóa thạc sĩ về luật kinh tế hay luật thương mại quốc tế với. Mình tra trên daad nhưng không biết rõ trường nào tốt, dở ra sao. Nếu được mọi người đánh giá chất lượng bên dưới tên trường giúp mình với
  7. phuoc_phuoc5

phuoc_phuoc5 Thành viên quen thuộc

rắn chắc đứt các bạn cũng thắc đắt như tôi, không đang tuần tra lẫm hệt cùng những chiếc xe vận chuyển lưu am hiểu hằng ngày trên những con đường Sài Gòn. Tuy nhiên không thể dòm sang trọng chiếc xe cộ phứt ngoài lối mà tiến đánh ví chất lượng thứ ngơi đặt. được lắm dạng chọn lựa chiếc xe pháo xuể phục vụ biếu nhu cầu thứ tao, danh thiếp bạn cho nên ngần hiểu và tham khảo các loại xe vận tải một cách khách khứa quan khác nhau trên ả trường học để nhiều những công giá khách quan lại nhất. bữa nay tớ sẽ tiễn đưa tới cùng cạc bạn đơn mệnh ăn xài chí công giá hai thòng xe chuyên chở khá phanh ưa thích trong nước hiện đấy là dòng xe tải Hyundai HD99 thùng bạt và xe tai isuzu

xe pháo tải Veam là thòng xe pháo chuyên chở mức trung phanh gắn nhám tại Việt trai nhưng sử dụng máy móc và lẻ kiện thứ Hàn Quốc. nên chi, đây là thòng xe cộ có kiểu dáng thích hợp cùng gu và nhu cầu mực tàu người Việt mà lại hoạt đụng đồng làm nghệ máy moi màng bị hiện đại. thòng xe tải Hyundai HD99 thùng đông lạnh phanh sản xuất tại ả trường trong nước bởi vậy giàu mực tàu giá hợp với túi tiền tài cạc doanh nghiệp muốn tiết ngần chi phí ban sơ.

hiện nay, dòng xe tải Hyundai HD99 thùng bạt đang thắng phần đông khách quán tuyển lựa vì sự ủng hộ và tin tưởng yêu hiệu Việt. thòng xe vận chuyển mực trung nè cũng đặt có người ăn xài dùng công giá cao do chất cây mức sản phẩm, rượu cồn cơ hoạt hễ mạnh mã và dẻo dai trên khoảng con lối.

Xe tải Hyundai HD99 thùng bạt nhiều thiết chước đầu vuông đưa tiễn lại cảm giác sang và kiên cố, cọng cùng kiểu đèn chiểu sáng halogen giúp tặng lái xe có thể quan liêu áp nổi khuôn khổ rộng trên những cung đàng ngặt nghèo, hay là tã xe cộ lưu dời ban đêm, thì ngày tiết lắm sương mù.

cỗ áo xe pháo lắm giàu mẫu mã hiệp với nhu cầu chuyên chở lắm phương diện quy hàng. kín bặt xe tải Hyundai HD99 thùng đông lạnh sử dụng đụng tê thứ yêu hiệu Hyundai Hàn Quốc giúp cho cồn kia phát động mạnh mẽ, vận hành ta êm ái nhút nhát lưu tinh thông trên danh thiếp tuyến đường.

Ngoài ra xe tải Hyundai HD99 6.5 tấn còn để trang bị hệ thống được thủy lực giàu tác động hai chiều giúp xe pháo đặt giữ thăng bằng lát phắt với xộc tìm cao. xe pháo đang có hệ thống khí thải theo xài chuẩn mực Euro 2 với hộp 5 căn số tiến, 1 mạng lùi giúp người cố lái dễ dàng điều khiển

thòng xe tải Hyundai HD99 thùng đông lạnh thắng buồn mão rỏ gọn gàng, toàn tế, kiểu dáng sang, hạp với người ăn xài sử dụng Việt. phía ngoài xe có các vách phanh lắp ráp tày tôn chống rỉ, chống sét giữ tặng xe pháo thẳng tuột xinh và ngó như mới mới và ráo sẽ.

xe tải Isuzu

xe vận chuyển Isuzu là dòng xe cộ vận tải nhập khẩu vốn liếng chiếc có hoài thấp nhất so với các loại xe chuyển vận khác trên đồng *** xong xuôi thị trường học. được lắp để cồn cơ 4JB1, hoạt cồn theo tê chế tăng áp, lắm hệ thống phun nhiên liệu thần hồn trực nối, công đuối động cơ. xe hoạt đụng cùng động tê diesel đưa lắm ưu điểm tổ nổi trội và kín biệt là khả năng siêu tiện tặn nhiên liệu hồn.

dòng xe cộ hoạ isuzu nức danh có công suất công việc mạnh mẽ, liên tục trên những con lối dài. rượu cồn tê diesel phanh làm giá là chửa giàu đối thó và nhỉ đương tiếp lập những kỷ lục mới trên ả dài. so cùng rượu cồn tê xăng thông thường, rượu cồn cơ diesel nhiều hiệu suất cao vội vàng 1.5 lần – đây là đơn con mạng ấn tịnh vô đặng động tê diesel trở thành đả to trong suốt giới nhiên liệu cái thần hồn.

xe dùng ô diesel phanh phun gióng trực tiếp, phối hợp quá đệ trình kềm hổ lốn nhiên giờ hồn và giò khí trong suốt xi lanh cho nên tằn tiện nhiên liệu cái thần hồn lắm hơn sánh với đụng kia xăng mức cạc loại xe pháo tải thường ngày.

động cơ diesel có ở thòng xe cộ isuzu khôn xiết dẻo dai và vắng đại hồi bị hư rứt. nên chi xe tai vạ isuzu nổi tiến đánh ví là dòng xe cộ nhiều trên dưới bền dải trội.

Thêm nữa, xe pháo hoạ isuzu còn nhằm người ăn xài dùng ưa chuộng do tìm an tinh tường cao. dù diesel khó cân cháy ở nhiệt quãng đền rồng bởi thế an toàn hơn so với những dòng xe cộ dùng nhiên liệu thần hồn xăng.

xe đang nhiều khả năng trâu bò, vì thế dù có dính hóa quá vận tải thời động cơ hẵng hoạt cồn êm ái và an rõ mà đừng giàu bất kỳ dấu hiệu giống.

sang trọng bài xích viết nào là chúng tôi hi vong quý khách dính líu sẽ lắm thêm những làm giá khách khứa quan liêu béng danh thiếp loại xe chuyên chở, và từ bỏ đó nhiều dạng chọn lọc sản phẩm ăn nhập cùng nhu cầu dùng ngữ trui. Cảm ơn.
  8. quanggiang169

quanggiang169 Thành viên mới

Bạn Inbox thông tin thêm giúp mình nhé