1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bước 04: Mở Tài Khoản Deutsche Bank, Giấy Bảo Lãnh để chứng minh tài chính

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi quachvu, 07/09/2014.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

Theo kinh nghiệm, các bạn có thể thực hiện bước 04 và bước 03 song song cùng lúc với nhau để tiết kiệm thời gian chờ đợi. Hiện tại, các bạn du học sinh chỉ có thể gửi hồ sơ qua Deutsche Bank ở Germany để trực tiếp mở tài khoản phong tỏa (Sperrkonto) ở Deutsche Bank để chứng minh tài chính (670€/tháng và 8040€/năm).

https://www.deutsche-bank.de/pfb/content/privatkunden/konto_international-students-en.html

Các bạn có thể tự download file pdf theo link bên trên ở phần FORMS và điền, sau đó bạn in file PDF này ra, đem kèm theo một bản copy Hộ chiếu (chưa công chứng, Đại Sứ Quán/Tổng Lãnh Sự Đức sẽ công chứng lên bản copy này và Đơn xin mở tài khoản Deutsche Bank). Phần kí tên của bạn ở trang 4 và 5 xin bạn khoan hãy kí tên. Bạn chỉ kí tên các trang này trước mặt nhân viên của Đại sứ quán/Tổng lãnh sự Đức. Tổng cộng bạn phải kí 03 chữ kí.

Sau đó bạn phải gửi bản copy Passport và 05 trang của Đơn mở tài khoản Deutsche Bank đến địa chỉ sau:

Deutsche Bank
    Privat- und Geschäftskunden AG
    Frankfurter Straße 1
    04024 Leipzig
    Germany

Hiện tại, từ 07.2012, Đại sứ quán Đức ở Việt Nam yêu cầu số tiền qui định phong tỏa là 8040€/1 năm và 670€/tháng

Cá bạn nên lưu ý đăng kí phong tỏa tài khỏan theo số tiền trên để tránh gặp vấn đề phiền phức khi xin visa.

Các bạn nào có câu hỏi liên quan đến Mở Tài Khoản Deutsche Bank / Giấy Bảo Lãnh xin post ở thớt này.
  2. sylarag

sylarag Thành viên mới

Em chào anh,
    Nhờ gia đình giúp đỡ nên sắp tới em sẽ sang Đức học thạc sỹ tiếng Anh vào kỳ mùa hè. Em đã tìm hiểu qua thủ tục và thấy rằng khi đến bước lập tài khoản phong tỏa tại Deutsche Bank, sau khi mở tài khoản thì có thể "thông qua một người thứ 3 tại Đức" để nộp tiền vào tài khoản.
    Em có người thân ở Đức nên muốn hỏi, nếu người thân của em chuyển tiền trong trường hợp này vào tài khoản cho em (và em không cần nộp từ Việt Nam nữa) thì có cần các thủ tục gì phức tạp không (ví dụ như cần phải chứng minh tài chính). Mong anh giải đáp giúp em.
  3. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

Người thân bên Đức của em có thể chuyển khoản 8040€ vô tài khoản của em bình thường, không cần chứng minh giấy tờ gì cả.
  4. sylarag

sylarag Thành viên mới

Em cám ơn anh nhiều ạ, chúc anh nhiều thuận lợi trong công việc và học tập :)
  5. 0918467777

0918467777 Thành viên mới

Em đang làm chứng thực chữ ký ! A cho em hỏi điền đơn trên là điền ntn hả a ? Em thấy có nhiều mục mà k hiểu lắm ! Mình viết tay chữ in hoa đúng k ạ?
  6. phonghp89

phonghp89 Thành viên mới

Con neu co ng than bao lanh thi giay to nhu the nao z a?
  7. nguyenthizehn

nguyenthizehn Thành viên mới

Anh chị cho em hỏi tháng 11/2014 em mới tròn 18 tuổi nhưng em muốn mở tài khoản từ bầy giờ thì có được không. Anh chị nào biết giúp em với .Em cám ơn
  8. kunmapbeou

kunmapbeou Thành viên mới

Mọi người cho em hỏi ạ
    Hiện e ở Đức, đã có 1 tài khoản Sperrkonto của Deutsche Bank r nhưng muốn mở thêm một tài khoản không bị Sperr thì có được không ạ? Và nếu được thì nên mở ở Ngân hàng nào ạ?
    Danke im Voraus! :)
  9. ngcuongst

ngcuongst Thành viên quen thuộc

Được, chỗ mình ở thấy nhiều người dùng Sparkasse
  10. hecxogen

hecxogen Thành viên quen thuộc

Cho mình hỏi 1 chút:
    1. Sau khi điền đơn thì đăng ký với ĐSQ để chứng thực như thế nào ? Hẹn như kiểu làm visa hay cứ đến trực tiếp là được ? Chứng thực có kết quả luôn hay sau ít ngày họ mới trả ?
    2. Khi đã có TK, nhất thiết phải thả vào đó số tiền hơn 8K euro hay chỉ khi nào mình chuẩn bị làm hồ sơ mới cần nộp ?