1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Buổi chiếu phim lần thứ 21 của MFC ngày Chủ nhật 20/06 - Bộ phim kinh dị THE RING - Bình luận sau bu

Chủ đề trong 'Điện ảnh (MFC)' bởi lamthanh_hn, 14/06/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. beeminh

beeminh Thành viên rất tích cực

THE RING em thấy có phần ba roài, nghe nói phần 2 cũng có nhưng ở HN ko có bản đẹp nên tạm thời các cửa hàng ko bán nữa, có bác nào có bản đẹp ko, hoặc bác nào biết chỗ mua bản đẹp ko, chỉ cho em, em xin cảm ơn và hậu tạk
  2. kemdauxanh

kemdauxanh Thành viên mới

Chà chà,sao em chả thấy mảy may sợ tẹo nào nhỉ? Chỉ thấy sợ mấy em gái ngồi đằng sau mà hét to nữa chắc em cũng tự xin tìm cái giếng nào nhảy xuống mà ko cần người đẩy.Mọi người chắc là sợ em Samara,nhưng mình thấy giọng em ý rất dễ thương ở cái đoạn trong bệnh viện trả lời bác sĩ ấy.
    Xen kẽ các buổi đi xem phim,MFC nên dành chút thời gian tổ chức đi bơi ( trời nóng quá chừng) do bác Rena cầm đầu.Nghe nói nhiều mà chưa được chứng kiến nội công thâm hậu của bác ý trong khoản bơi bọt.Hơn nữa,với các chị/anh em ko biết bơi,thanh niên MFC cứ lôi ra chỗ nào sâu sâu để dạy bơi,lúc đấy thì ai bảo gì tụi này cũng phải làm tuốt (nhưng hình như những người ko biết bơi nhưng cao thì vẫn thực hiện được vụ này thì phải).Hay các bác có thể diễn theo mấy cảnh trong phim để khán giả còn cảm nhận sự khác biệt giữa phim và những cảnh ngoạn mục ngoài đời thường.
  3. deejayz-x

deejayz-x Thành viên rất tích cực

bố láo hết, The Ring cho tới nay chỉ có một phần duy nhất và sắp ra tới phần 2, ngoài ra còn có Ringu là fim của Nhật làm, phần 2 ,3 ở đâu ra, tát cho mấy đứa cho thuê fim vài cái vì tội bịa đặt lừa lọc khách hàng
  4. Co-be-co-tich

Co-be-co-tich Thành viên quen thuộc

Hức, thật ra thì fim này ko sợ như quảng cáo cả fim em chỉ hét ở cái đoạn gần cuối, chỗ cái con bé đấy bước ra khỏi màn ảnh TV ý, nhưng mà chính vì đã đọc cái giới thiệu fim là sau khi xem rất "ám ảnh", tự nhiên em bị ám ảnh thật lúc nào trong đầu cũng lởn vởn hình cái con bé tóc tai rũ rượi đấy trồi lên từ cái giếng Kinh chết được, hichic...... Trong khi rõ ràng là em xem cả đống fim kinh dị mà chả bao giờ bị tí ám ảnh nào, có sợ thì chỉ sợ lúc xem thui, hét xong thì....hết sợ Hức, tất cả là tại các bác mfc nhá, hichic.....
  5. Hisashi

Hisashi Thành viên rất tích cực

Tiếc thật ! Em rất khoái film này ! Nếu biết đã rủ mấy cô em đi xem ! Em đoán xem film này ngoài rạp hẳn tuyệt lắm !
  6. jenpark

jenpark Thành viên mới

ui cha`,em cũng thấy là không sợ như quảng cáo nhưng công nhận bị ám ảnh kinh khủng.2 hôm nay em k ngủ được (vì 1 lí do khác kìa) nhưng đến lúc đó thì lại nhìn thấy cái tivi lù lù kinh chết giấc.Hic ,vừa rồi lại được thưởng ngoạn vài cái ảnh katie lại càng hãi hơn.thế này thì làm thế nào bi giờ ???????
    Ê,nhưng mà xem ra mục tiêu của MFC là làm cho các bạn nữ hét toáng và ôm chầm lấy người bên cạnh là không đạt rồi,chỉ thấy mọi người cười phá lên thôi,cả em đây cũng thế dù em siêu nhát(bây giờ vẫn còn run cầm cập vì xem mấy cái ảnh mà theo ý kiến mọi người là chả có gì).hehe lần sau MFC chiếu thử phim gì sợ thật sự từ lúc ở rạp xem nhá(k biết lúc đấy thì mình có dám đi không nữa!?)
  7. Giao_Hoang

Giao_Hoang Thành viên rất tích cực

Phim Rose Red của Stephen King mới gọi là ghê, ám ảnh gấp mấy phim này ấy chứ. Cũng có sự xuất hiện của một đứa trẻ có khả năng đặc biệt về tâm linh nhưng là con gái Hic tiếc là hơi khó chiếu cho MFC, phim này mà thuyết minh chắc chết.
  8. emxinh

emxinh Thành viên rất tích cực

các bác này, để em ''clear things up'''' nhé
    trước hết, bản original là Ringu, của Nhật. tiếp theo, có bản sequel là Rasen, bên cạnh bản sequel Ringu 2 OK? bắt chước phim Thần Bài (Châu Nhuận Phát) và Vô Gian Đạo (Lưu Đức Hoà), phim này có thêm một bản prequel nữa là Ringu 0
    Chưa hết , có một bản Korean remake of Ringu và bản US remake of Ringu như các bác vẫn biết.
    Vẫn chưa hết , bởi vì còn có nguyên một TV serries cộng thêm vài cái sequel TV serries nữa cơ.
    --->thêm tí thông tin ngoài lề: ông đạo diễn phim Ringu này còn có mấy phim khác xem cũng khá lắm, vd như phim Dark Water hôm em xem cũng tí xón ra quần (hì hì nói đùa đấy )
    Được emxinh sửa chữa / chuyển vào 13:51 ngày 23/06/2004
  9. mori_129

mori_129 Thành viên mới

Có bạn nào xem phim "Con tàu ma" chưa?(Mình không nhớ tên tiếng Anh là gì) nhưng mà phim đó ghê lắm ghê hơn cả phim mình xem hôm đó cơ, không biết lần sau MFC sẽ chiếu phim gì nhỉ, theo em thể loại kinh dị sẽ được mọi người hưởng ứng, hôm chiếu phim The Ring đó...Những tiếng thét kinh hoàng lúc cuối phim và vẻ mặt chưa hết bàng hoàng lúc hết phim là minh chứng thành công rõ dệt của MFC hôm đó....
  10. pinkdream

pinkdream Thành viên quen thuộc

" The ghost ship" á ! Không hay bằng " The Ring" đâu , nhg mùh phim í lại có cảnh BA CHẤM à nha!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa