Buôn bán online bây giờ thì nên buôn bán mặt hàng gì hả các bác?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi matien01, 20/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. matien01

matien01 Thành viên mới

Buôn bán online bây giờ thì nên buôn bán mặt hàng gì hả các bác?

Em đang có tý vốn độ khoảng chục triệu cũng muốn buôn bán làm ăn trên mạng kiếm thêm chút tiền tích luỹ cho sau này thực hiện ước mơ .Các bác bán hàng lâu năm trên mạng tư vấn cho em nên bán loại mặt hàng gì đông khách ,lãi nhiều ,tốn không quá nhiều thời gian vì em vẫn còn đang là sinh viên với ạ .................Em tham khảo trên mấy trang bán hàng online thì thấy giờ quần áo với nước hoa nhiều người bán quá rồi nhảy vào sợ không cạnh tranh nổi , em đang có ý định nhẩy vào mảng bán BCS với thuốc liên quan đến vấn đề sung sướng vì thấy mới ít người làm nhưng cơ mà không biết mối nhập hàng ở đâu - bác nào biết thì chia sẻ cho em với được không ạ
  2. vjtzinol

vjtzinol Thành viên mới

Quần áo, giầy dép.
    Em thấy các nàng toàn lấy hàng quảng châu về, mẫu mã đẹp 1 tí là chị em đổ xo đến mua ngay, dễ tính + nhiệt tình tí thì kiểu jì cũng có khách quen. Còn mỹ phẩm á bác cho em xin nhax
  3. phuongAptech

phuongAptech Thành viên mới

bán durex cũng ko sướng đâu bác, bán mỗi condom ko thì lãi ko cao, bán thêm mấy thứ hàng xxxtoy thì vi phạm PL, dễ bị soi. Bán các thứ "bôi trơn" thì bác phải có nguồn hàng nhập khẩu thường xuyên, có thể là người thường xuyên xách tay hàng về VN.
    Muốn thành công trong vụ bán qua mạng em nghĩ bác nên bán/cung cấp dịch vụ gì đó độc đáo, hấp dẫn mờ chưa từng có trên mạng, thế mới dễ lên. Điển hình như cái shop người nhớn ý, giờ chị chủ sướng như tiên roy còn j
  4. matien01

matien01 Thành viên mới

Nghe vẻ thời buổi khủng hoảng quá nhỉ -vẫn cần tư vấn tiếp ạ
  5. newway119

newway119 Thành viên mới

Em nghĩ thế này, bác đừng ném đá em nhé, bác thick mặt hàng ji đông khách, lãi nhiều, tốn không quá nhiều thời gian..thì tự bác có thấy đây là công việc buôn bán quá lý tưởng không?Thực sự nếu ai biết thì người ta cũg đi buôn rồi, đâu có qua đây để chỉ cho bác cạnh tranh với người ta.
    Vậy nên theo thiển ý của em thế này, bác hãy nhìn và quan sát chung quanh xem mọi người có những nhu cầu ji, sắp có nhu cầu ji, em thử ví dụ nhé, bác có thấy rằng những SV như bác, đến ngày tốt nghiệp cũgn thick có cái ji đó lưu lại kỉ niêm, gợi nhớ về thời SV chẳng hạn, thì bác có thể cung cấp dichj vụ nhẫn khắc tên và ngày tốt nghiệp chẳng hạn....Em biết là bác có chục triệu , kinh doanh onl, nhưng bác hãy thử quan sát và so sánh xem bác có thể đáp ứng đc cái ji....
    Đấy là thiển ý của em thôi, cũng mong bác tìm ra phwưong thức nào đó, vì SV vânx mang tiếng là năng động và sáng tạo mà. CHúc bác thành công.
  6. matien01

matien01 Thành viên mới

Thank bác newway đã tư vấn nhiệt tình -đã vote cho bác ạ .Em vẫn cần tư vấn tiếp ạ
  7. Je_suis_moi

Je_suis_moi Thành viên quen thuộc

Xem người nào buôn cái gì đuợc thì bắt chuớc. Tìm người để học rồi theo còn hơn là nghĩ ra cái mới.
  8. thamtutupro

thamtutupro Thành viên mới

Bác sang box ý tưởng sáng tạo mà tham khảo, em thấy có bác tính "sàn tình online" đấy!
    Thám tử tư 844
    -----------------
    BÍ MẬT - KỊP THỜI - CHÍNH XÁC - KHOA HỌC - KHÁCH QUAN
    ---------------------------------------------------------------------------
    Add: #54, 95/8, Chua Boc - Dong Da - Ha noi
    Tel: (84-4)3564.2117/0904.774.844
    Y!m: thamtutu844
    Website: http://www.thamtutu844.com/
  9. trungbinhkha

trungbinhkha Thành viên mới

Tranh ghép hình theo yêu cầu bác ạ
  10. timmaikhongthayten

timmaikhongthayten Thành viên mới

Nhìn chứ ký của tôi ấy.
    Có thể xem các mẫu, nào quần áo, giầy dép, nước hoa, các mặt hàng trang sức, mỹ ký, đia nhạc mấy anh Boy Hàn, ....Hàn nhập từ Hàn QUốc. nói chung rất nhiều thứ có trong website của tôi. Bạn tìm mẫu đẹp rồi post lên các trang buôn bán. Khách đặt thì đặt hàng qua bọn tôi( tôi lấy giá buôn cho bạn ). Bạn ăn lãi mỗi thứ 1 ít khoảng 10%.
    Làm như trên thì chỉ cần thời gian và óc thẩm mĩ. Ko cần vốn, làm chắc, ko sợ lỗ, vì khách đặt tiền mới đặt hàng. Rủi ro nhầm hàng, Hải quan thì bọn tôi chịu rồi. Đôi bên cùng có lợi.
    Làm dần có kinh nghiệm rồi nghĩ ra cái khác mà làm. Hiện này cũng đang bán buôn cho 1 số người làm sinh viên ko có vốn làm kiểu trên.
    Còn như yêu cầu của bạn thì ko có đâu.
    Được timmaikhongthayten sửa chữa / chuyển vào 22:33 ngày 22/07/2009