1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Buồn bâng quơ

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Meo_ngungoc, 22/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Meo_ngungoc

Meo_ngungoc Thành viên rất tích cực

Buồn bâng quơ

Tự nhiên thấy có một nỗi buồn bâng quơ trong lòng. Nhẹ nhàng đan xen cả khi cười. Có hỏi lí do thì chịu thôi. Hình như là tiếc, là tham, là không muốn mất gì....là muốn mọi thứ mãi mãi tròn trĩnh như trong suy nghĩ mình mong muốn.
    Cười nhiều hơn khá nhiều người, nhưng luôn thấy mình ngốc nghếch hơn tất cả.Muốn thay đổi bản thân mà không thể, hô quyết tâm bao lần rồi ấy nhỉ??? Nhìn vào gương và tự mắng mình thôi" con ngốc kia, mày sao thế?" ( chỉ có mình mới được quyền nói với mình như thế nhé).
    Viết cho tháng 9 sắp đến nhé, cho cả tháng 8 sắp qua. Hình như tháng 9 là nhiều kỉ niệm nhất, vui...buồn...đều có mà rồi lại toàn những chuyện không đâu ấy.
    Phải biết trân trọng những ngày tháng này, kô để ngày mai hối tiếc nữa.
  2. countryroad

countryroad Thành viên quen thuộc

ĐỒNG CẢM!!!!Tui cũng thế này, chả hiểu sao, cứ những lúc vui nhất, cười đùa thoải mái nhất thì mình lại nghĩ đến một nỗi buồn vu vơ. Hay cáu giận, hay tự hứa sẽ thay đổi mình mà không làm được...Làm thế nào nhở?
  3. imeasy

imeasy Thành viên mới

Cũng buồn bâng quơ...nhưng mà hôm qua rồi
  4. cavoitudo

cavoitudo Thành viên mới

dấu hiệu cho tính đỏng đảnh . Một căn bệnh nan y của các em gái .
  5. huyendao

huyendao Thành viên mới

Có nhiều khi thấy lòng buồn lạ. Không có lý do nào để lòng buồn đến thế. Nhưng cũng không có điều gì làm mình vui lên được. Như chiếc lá vàng xuôi theo con suối nhỏ. Lặng lờ xoay xoay những vòng tròn bỏ mặc mình cho dòng nước cuốn đi. về đâu nơi cuối dòng? Một nhánh sông lớn hay một con sông nhỏ?
  6. Meo_ngungoc

Sáng mùa thu đấy, mát và dễ chịu quá, chỉ có điều sao trời xầm xì quá. Không mưa,không nắng, cứ ngả nghiêng ......
    Chả nhẽ tầm tuổi này mới có dấu hiệu đỏng đảnh sao? Hết rồi,muộn rồi ấy chứ. Chỉ là bản tính thế, tiếc cho mọi thứ, tham mọi thứ ( tình cảm chỉ là một phần nhỏ trong đó thôi) . Tiếc cho hôm qua chưa kịp chơi hết mình, tiếc cho chưa kịp dành nhiều thời gian cho riêng mình thôi. Mà mình yêu bản thân mình quá,luôn lo sợ, đề phòng với mọi thứ. Đừng ai làm tớ buồn nhé, khóc thì không khóc đâu nhưng thất vọng cứ triền miên.
    Mẹ đặt cho con cái tên Thu, Hoài Thu là nhớ về mùa thu. Sao lại phải nhớ về cái mùa mà mọi người cho rằng buồn trong năm ấy. Làm gì có lá vàng rơi, làm gì có bầu trời bao la trong xanh đâu,..... chẳng có gì cả. Hay tại vì con sinh vào mùa thu nhỉ? Có lúc con từng bảo sao mẹ k ráng cố để 2 ngày nữa hẵn sinh con ra để con là Trăng rằm tháng 8 ấy,cho càng đanh đá và đành hanh hơn.

7. CloneFire

CloneFire Thành viên mới

Em mèo trong 7x đây mà.Lại lên đây than thở hả.
    Về nhà lo chồng con đi.Già đầu rùi mà còn thế hả.!!!!!!!

8. cavoitudo

cavoitudo Thành viên mới

Em chào chị ạ !
  9. Meo_ngungoc

Oan như con chim ri ấy, chỉ vì chơi với 7x mà em chào chị.
    Có cần thanh minh không nhỉ? mà thanh minh để làm gì chứ .Kệ, chị chào em
  10. FujiS5200

FujiS5200 Thành viên mới

Thương thay cho em Mèo. Đang ngời ngời 8x mà bị đẩy xuống thành 7x rồi.