1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Buôn "CHỨNG" bán mẹt

Chủ đề trong '7X - Chi hội Sài Gòn' bởi timegrup, 20/02/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khanhthi

khanhthi Thành viên rất tích cực

Nói thế này hóa ra em nhảy sang BĐS lại là đúng àh? Bi h em gom xiền đi mua đất nhá. Có ai đi cùng em ko?
  2. lyenson

lyenson Thành viên mới

Có chết cũng còn có đất mà...chôn.
  3. greenline

greenline Thành viên mới

Bạn lyenson này nói nghe ghê quá.
    @khanhthi: Bây giờ mới nói đến BĐS thì muộn rồi. Coi chừng trâu chậm uống nước đục nha.
  4. khanhthi

Anh ơi, em ko biết mọi người ngại j khi nhảy vào BĐS bây h, chứ em thì có thời gian chờ mà. Chuyện thuế là chắc chắn rồi. Còn chuyện "đóng băng" thì ko biết trước được ko đâu. Mà quan trọng là mua ở đâu - cái j - ntn thôi. Nói thế thôi chứ thầy bói cũng nói em ko có đường buôn bán đất cát đâu, hì.
    Bác luyenson nói đúng đó, cứ với cái đà giá kiểu 500tr/m2 thi đúng là đi làm cả đời cũng ko đủ tiền mua đất chôn thật.
    Được khanhthi sửa chữa / chuyển vào 10:11 ngày 05/03/2008
    Được khanhthi sửa chữa / chuyển vào 10:56 ngày 05/03/2008
  5. greenline

greenline Thành viên mới

Sao mà nói câu sau câu trước lại mâu thuẫn thế hử? Anh hỏi mấy câu nhá:
    1. BĐS em mua là đất vườn/chung cư/ căn hộ cao cấp?
    2. Mục đích mua là gì? Đầu tư, đầu cơ, cho thuê,...?
    3. Không đóng băng, đánh thuế k cao, giá không giảm, không tăng. Lạm phát 12%/năm. Sau 1 năm mất 24%. Bao gồm 12% lạm phát và 12% lãi ngân hàng.
    Toi!
    P/s: Đừng nói với anh là em đầu tư kiểu văn phòng cho thuê nhá. Thế thì cỡ đại gia rồi. Nhưng dù vậy, theo báo cáo mới nhất anh đọc, giá văn phòng cho thuê ở VN hiện đang đứng thứ 2 Đông Nam Á. Có thể tăng lên thứ 1 nhưng cái gì lên gần đỉnh hoặc đang ở đỉnh, anh chẳng chơi. Trên cao rét lắm.
    [/i](Anh chạy rồi nhá).[/i]
  6. dauden03

dauden03 Thành viên mới

http://vneconomy.vn/?home=detail&page=category&cat_name=07&id=44fed30c5e2950
  7. khanhthi

Em mua cả đất cả chung cư ah, vừa đầu tư vừa đầu cơ luôn. Mà có điều em chả mua cái nào o sg cả.
    Lãi suất là 12.68%/năm + lạm phát 12.36% < mức tăng giá đất.
    Mà em thì có thời gian chờ (nếu mua đất) và mua được giá gốc (nếu là apt) => em ko ngại.
    Nói thì nói vậy chứ, xiền mua chứng khoán bi h em còn ko có lấy đâu ra mà mua đất hehe... Fiếm đàm với các bác tý cho vui thôi.
  8. bunnie

bunnie Thành viên mới

Ai cũng biết xăng dầu tăng giá, lạm phát phi mã, giá tiêu dùng leo thang chóng mặt, và những người nội trợ bình thường mà hằng ngày, hằng tháng phải chi ra trăm thứ tiền mới thấy cuộc sống càng lúc càng khó khăn.
    Nhiều khi ước một ngày không tin tức, vàng lên mặc kệ, CK tụột dốc mặc kệ, OPEC có giảm trữ lượng dầu hay không cũng mặc kệ, nhưng hình như điều đó hơi khó. Bạn không đọc báo thì bạn cũng xem TV, không xem TV thì cũng lang thang trong mạng và những tin tức giật gân về thị trường như thế lúc nào cũng nằm ngay chỗ dễ nhìn thấy nhất, có muốn kg xem cũng đâu có được. Thế là bạn xem, và thế là bạn suy nghĩ. Nếu bạn có một ít tiền, thế nào bạn cũng lăn tăn không biết nên làm gì bây giờ. Đây có phải là thời cơ để mua CP vô chưa, nên mua CP hay mua vàng, vàng còn lên nổi nữa không và không biết mình nên gửi ngân hàng hay cứ để tiền đó và suốt ngày ngay ngáy nỗi lo tiền mất giá.
    Nếu bạn không có nhiều tiền để đầu tư, bạn cũng sẽ lăn tăn, người ta trúng quả đậm như thế mình đứng ngoài cuộc chơi cũng tiếc. Bạn nhìn ra xugn quanh, bạn thấy mọi người ai cũng đầu tư chỗ này chút chỗ kia chút. Bạn bè của bạn có người nhà cao cửa rộng, làm cả gara để cất xe hơi. Bạn cũng bồn chồn. tụi nó với mình một lứa, thế mà mình vẫn mãi như vầy, trong khi tụi nó đã nhứ thế như thế.
    ...
    Đôi khi bạn nghĩ, rốt cuộc cái cốt yếu của cuộc sống này là gì. Cuộc đời này ai cũng đi qua một lần và khi trở về có kịp mang theo gì đâu.
    ...
    Ấy vậy mà bạn bị bắt gặp hoài lúc đang ngồi tư lự: Đầu cơ hay đầu tư? Vàng hay là CK?
    hehe
  9. boysaigon

boysaigon Thành viên rất tích cực

BĐS ở VN, cụ thể là ở SG như khanhthi@ nói í bác G, thì chắc chờ đến lúc sắp xuống lỗ nó mới hạ giá. Lúc đó thì mua 2m2 thôi vậy.
  10. backydautroc

backydautroc Thành viên mới

Nếu mạng là vốn liếng của anh, thì sau phiên thứ ba sáng nay, em mất 47% tính mạng rồi, mà đấy là mới mua từ sau tết thôi