1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Buôn DƯA LÊ bằng tiếng quê miềng!!

Chủ đề trong 'Quảng Trị' bởi minh_le, 16/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minh_le

minh_le Thành viên quen thuộc

Buôn DƯA LÊ bằng tiếng quê miềng!!

Chào các bạn! Sau nhiều lần đấu tranh tư tưởng tôi quyết định khai trương cái topic ni, nhằm mục đích chúng ta cùng giao lưu trao đổi với nhiều nội dung khác nhau bằng tiếng miền trung,đặc biệt là giọng quê miềng thì càng tốt .
    Và với mong muốn topic ni sẽ có sức lay động tâm hồn mỗi đứa con quê hương,và khi đặt chân vô đây chúng ta sẽ có cảm giác ấm áp , thấy lòng sẽ chộn rộn lên niềm yêu thương trìu mến.Nhất trí vô đây thì dùng tiếng miềng trung hí !
    Chúng ta củng có thể để lại ID YAHOO vô topic ni !
    Và như rứa, chúng ta cùng thống nhất không ai được buôn dưa lê không đúng trọng tâm lung tung ở các topic khác,để các topic khác sẽ chất lượng hơn lúc đó box Quảng Trị chúng ta sẽ ngày càng vững mạnh hơn được.Chúng ta cùng nhau cố gắng hí.

9399

Được felixdanang sửa chữa / chuyển vào 07:21 ngày 19/06/2003

Được minh_le sửa chữa / chuyển vào 09:31 ngày 21/06/2003
  2. longqua

longqua Thành viên rất tích cực

Cái đó thì cho em xin phép ko tham gia nhé. Mặc dù quê hương là Quảng Trị nhưng sinh ra và lớn lên tại Đà Nẵng, em không thể nào biết ngôn ngữ quê mình bằng các bác được.
    Trong tim anh luôn mãi có hình bóng em
  3. minh_le

to longqua : cứ nhào vô đi, nếu không nói được thì nghe cũng được hí ,nếu nghe không hiểu thì nhe răng cười cũng được mà
    9399
  4. cacbanoi

cacbanoi Thành viên rất tích cực

5. minh_le

6. FelixDANANG

FelixDANANG Thành viên rất tích cực

Ừh hỷ...Buôn dưa lê nhưng mà phải dùng tiếng địa phương..Các bạn đừng có cười khi tui vì dùng từ không chuẩn hé!Tại không sống Ở Quảng trị lâu ni tới chừ mừ!Nhưng ba mạ tui hãy còn ở Hải Lăng đó!Năm mô tui cũng về ít nhất một lần...ở chơi không quá 5 ngày...!hì..Mỗi lần về nói chuyện hỏi thăm bà con thì ai cũng...khó nghe giọng thằng ni lạ quá!Bị mạ tui la hoài...mà muốn sữa cũng không phải dễ...
    Welcome to Quảng Trị..Click here,please!
  7. cacbanoi

cacbanoi Thành viên rất tích cực

hêh tuy là sống ở huế nhưng mà tiếng địa phương còn chưa chuẩn mà, vì hay tiếp xúc với những người ngoài tỉnh khác, nên có nói cũng thông cảm nghe.
    to minh le: rứa mà mình không biết hì
    Welcome to Box Quảng Trị.. Click here,please!
  8. ARCH_NLH

ARCH_NLH Thành viên mới

ui chao ui, topic ni vui thiệt đó .
  9. minh_le

Cám ơn tất cả mọi người ,từ sáng đến chừ tui vẫn con say khủng khiếp,nhưng mà vẫn thấy áy náy! Lẽ ra phải chiêu đãi các bác một chầu nhưng mà vì cách xa nhau quá và chẳng biết liên lạc răng cả,nên tui đành chiêu đãi các bác một bữa tiệc ........ngó ! Cả trưa ni tui không ngủ để hì hục làm mấy cái bánh ngọt ni đó,các bác thưởng thức xem tài nấu nướng của tui có được không,không biết chừng ni có đủ cho cả box Quảng Trị không,dù răng đi nữa thì của ít lòng nhiều mà
    Chúc ngon miệng !

9399
  10. minh_le

Các bác ăn có ngon miệng không?,lúc sáng uống như rứa đủ rồi nên tui không mời rượu nữa,mà bây chừ đến tiết mục thưởng thức hoa đồng nội,cái ni là chụp ở quê miềng đó
    đẹp không?
    Ngoài ra,để hậu tạ các bác đã có tinh thần quan tâm box Quảng Trị tôi " vốt " cho mỗi bác 5*,tiếc là chỉ đủ tiêu chuẩn "vốt" chừng nớ thôi
    To FelixDanang : Ăn xong bác đừng ợ nữa hí ghê quá,cả trưa ni tui không ăn được cơm
    To cacbanoi : Các cứ vô tư ăn no,có chi phone cho tui,tui sẽ đèo bác về hí.

9399