1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

BUỒN,LO LĂNG,SỢ HÃI !!!!

Chủ đề trong 'Trường Đồng Khánh-Hai Bà Trưng Huế' bởi ngothoituva, 20/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngothoituva

ngothoituva Thành viên mới

BUỒN,LO LĂNG,SỢ HÃI !!!!

Ai trong đời mà chẳng có 2 hay 3 nỗi sợ ,thỉnh thoảng cũng lo lắng cái này cái kia .Và cả những nỗi buồn nữa.khi đó mọi người làm thế nào ?
    Ai có kinh nghiệm gì thì cùng chia sẻ nhé .Để cuộc sống chúng ta luôn tươi đẹp !
  2. sleepybeauty

sleepybeauty Thành viên mới

Có ai đã đọc cuốn: "Đời thay đổi khi chúng ta thay đổi chưa?", một bộ sách gồm 3 cuốn, mỗi cuốn khá mỏng, và khá rẻ, in bản đẹp của NXB Trẻ. Mình từ trước tới giờ vốn không khoái đọc mấy cuốn sách "giáo huấn" kiểu ấy, nhưng đọc mấy cuốn này lại rất thích, rất nhẹ nhàng và vui, theo đúng tâm lí của người đọc chứ không phải theo kiểu: bạn phải làm theo 36 nguyên tắc sau để cảm thấy hạnh phúc (shhhh )
    Riêng mình khi nào bực tức về cái gì đó quá, bất kể cái gì, và sau khi đã làm tất cả mọi thứ mà không cứu vãn nổi tình hình, thì thường uống cạn CẠN CẠN một ly nước lọc lạnh cóng to đùng, xong nằm úp mặt vô tường, NGỦ!!! Thông thường, tới 90% thì ngủ dậy, hết tức, hoặc bớt tức.
    Còn những khi buồn, cái này chắc là tuỳ theo từng người. Theo mình thì khi buồn, bạn nên cố gắng đừng nghĩ đến cái làm cho mình buồn, và tập trung suy nghĩ để làm một việc gì đó (bất kì việc gì) mà bạn thích (thế nên mới nói là tuỳ từng người). Với mình, nếu là ban ngày, sẽ lấy xe đạp chạy một vòng quanh thành phố, và trên đường đi sẽ ghé vào các chỗ hay ho để ... mua một cái gì đó, hoặc gặm một món chi đó; hoặc chơi thể thao (tập aerobic hoặc đi bơi chẳng hạn) cho người mệt nhoài rồi đi tắm, sẽ thấy sảng khoái hẳn lên; tối về sẽ mở một đĩa nhạc của "thần tượng" mình, lúc đó sẽ chỉ thấy mình "chỉ yêu" mỗi "thần tượng" này, và quên béng luôn cái kẻ mới làm mình buồn lúc sáng!!! hihi, bạn thử xem, có thể hiệu nghiệm đó!
  3. overandover88

overandover88 Thành viên mới

Ờ, ai mà chẳng có lúc phải buồn. Mỗi người có một cách giải toả nỗi buồn khác nhau. Riêng tôi, mỗi lúc buồn hay ngồi nghe nhạc hoặc một mình lang thang dưới mưa_ lãng mạn hay là lãng xẹt nhỉ
  4. trieu_thanhhai

trieu_thanhhai Thành viên mới

Tui thì buồn vui chi cũng ra khỏi nhà, đi nhong nhong ngắm cảnh phố phường,buồn đi vậy cảm thấy vơi đi mà vui đi vậy lại càng cảm thấy vui hơn, thấy thành phố này nó cũng đẹp không thua chi ai. Trời mưa cũng như trời nắng ngày nào cũng đẹp cả
    "Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui........cho riêng mình"
  5. nhocconlauca

nhocconlauca Thành viên mới

lúc buồn thì ngắm sao cũng tốt, hay người mô ko sợ mập thì cứ cố mà ăn với ngủ vô!đỡ nhiều lắm đó!
  6. ngothoituva

Buồn ,khi bạn buồn các bạn có thường tâm sự với ai không ?Có phải tất cả nỗi buồn của chúng ta đều có thể chia sẻ với bạn bè không ?
    Đôi khi tôi cũng có những nỗi buồn mà tôi chỉ muốn giữ riêng cho mình ,Các bạn có thế không ?
  7. nhocconlauca

khi buồn thì được chia sẻ với người khác sẽ đỡ hơn nhưng có những chuyện mà tốt hơn là nên giữ riêng cho mình thôi dù vui hay buồn cũng rứa cả!con người mà, ai cũng có bí mật của riêng mình, ko phải cứ gặp chuyện buồn thì cứ phải kể cho người khác mới đỡ buồn!
  8. trieu_thanhhai

trieu_thanhhai Thành viên mới

Không nhất thiết là chuyện gì cũng phải kể ra mới yên đâu, mỗi người có một quan niệm sống khác nhau mà. Riêng tui thì:
    "Không xâm phạm chuyện riêng tư của người khác là quyền và nghĩa vụ của trieu_thanhhai"
  9. ngothoituva

Vậy à ! Bạn Hải này cũng thú vị đấy nhỉ !
    Vậy những điều gì làm cho các bạn buồn nhất !!!!
  10. nhocconlauca

lúc mô có trục trặc trong các mối quan hệ gia đinhh, bạn bè là buồn ko muốn sống luôn!