1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Buồn quá! Cần tư vấn tình cảm !!!

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi GiangTien, 16/05/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. GiangTien

GiangTien Thành viên mới

Buồn quá! Cần tư vấn tình cảm !!!

Giáng Tiên đang buồn phiền về chuyện tình cảm của mình quá! Hu, hu,...
    Có một anh kia rất đẹp trai đang để ý đến mình. Giáng Tiên cũng có cảm tình với người đó lắm! Có điều là GT bây giờ chua quên được "mối tình đầu" của mình, nên trong lòng đang rất mâu thuẫn, không biết có nên tiến tới bất đầu 1 mối quan hệ tình cảm mới hay không?
    Giúp GT cho ý kiến với, các bạn ơi!
  2. VKDN

VKDN Thành viên mới

Theo mình nghĩ thì cứ thử đi. Nếu như người đó không thay thế được "mối tình đầu" thì thôi.
    Có ai bắt mình phải quên mối tình đầu đâu nào? Nhưng chẳng lẽ vì mối tình đầu thất bại thì người ta không được quyền có mối tình thứ 2 à?
    Nếu GT để ý đến người ta thì cứ tiến lên, tui ủng hộ
  3. GiangTien

GiangTien Thành viên mới

VKDN ơi, cám ơn bạn đã có lời khuyến khích cho Giáng Tiên. Nhưng mà chuyện cũng hông phải đơn giản như vậy đâu! Giáng Tiên thấy buồn buồn là vì người ấy đẹp trai, tài giỏi quá, mà GT thì không có sánh bằng. Bởi vậy đó cũng là 1 điều khiến cho Giáng Tiên cảm thấy e ngại quá đi. Thiệt là khổ ghê, hổng biết làm cách nào để đừng nghĩ ngợi đến "anh ấy" nữa bậy giờ?
  4. giahy11

giahy11 Thành viên mới

Thường thì khi người mà minh yêu mình luôn cảm thấy người đó rất hoàn hảo,lúc nào cũng vậy mình luôn cảm thấy nhỏ bé trước người đó,cảm giác đó là cảm giác chung mà GT đừng sợ,Hy cũng nhiều lần rơi vào tinh trạng như vậy,nhìu lúc nếu so sánh ngưới đó với 1 người khác thì thấy chẳng có gì hơn nhưng Hy luôn cảm thấy mình thua người đó còn đối với người mình ko iu thì cảm thấy rất là bình thường,thậm chí còn thấy mình hơn nữa.
    Được giahy11 sửa chữa / chuyển vào 16:47 ngày 16/05/2004
  5. Crazymouse

Crazymouse Thành viên mới

GT biết luật bù trừ trong tình yêu 0? Nói chứ, bạn đừng mặc cảm nữa hãy tiến tới đi, nếu như người ấy đã để ý đến mình thì càng thuận lợi wá rồi, phải chi tui cũng có được may mắn như bạn, hic.
  6. kiman007

kiman007 Thành viên rất tích cực

Nếu theo luật bù trừ thì chắc Giahy sẽ kua được Roxy
    và theo cái luật đó thì mình vẫn là lãng tử cô đơn
  7. VKDN

VKDN Thành viên mới

Như lúc đầu GT đã nói người ta cũng để ý đến mình, vậy là GT cũng đã có được cảm tình của người ta. Vậy dù người ta xấu hay đẹp, giỏi hay dở gì thì cũng đã để ý đến mình. Và bản thân mình cũng có để ý đến người ta. Vậy sao còn ngại?
  8. roxygirl

roxygirl Thành viên quen thuộc

Ai cũng "nói xuôi" cho Giáng Tiên hết rồi, bây giờ để Roxy "nói ngược" cho nghe nha ! (nghe xong đừng giết tui là được ! )
    - Chuyện "người yêu cũ" : chậc, cái cũ chưa đi mà đã ép cái mới tới ! Nếu người mới replace được người cũ là bạn có lỗi với người cũ (chứ gì nữa, still loving him mà mới có người khác là quên người ta liền), nếu người mới mà không làm được chuyện đó thì xem như bạn có lỗi với anh "đến sau".
    - Chuyện "người yêu mới": cảnh cáo bạn một câu thôi : "mấy thằng đẹp trai thường đểu lắm ! " (Lưu ý thêm : mấy đứa xấu trai mà đểu còn tệ hơn, do mình không để ý cảnh giác chúng nó !!! )
  9. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Vụ này mà cũng phải tư vấn nữa sao hở trời!!!
    Hãy lắng nghe bằng con tim và quyết định bằng cái đầu.
    P.S: Em Roxy lại thay avartar nữa rồi.
  10. babicinamon

babicinamon Thành viên mới

Chà, nói cái nì mới đúng đó...nhưng mờ GT ơi, bạn thấy tình cảm của mình như thế nào thì cứ làm theo lời nó đi,nếu ko sau này phải hối hận đó...
    Chị Roxy kia, Mon dìa rùi nì....thay avatar hén!