1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Buồn quá! Cần tư vấn tình cảm !!!

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi GiangTien, 16/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Crazymouse

Crazymouse Thành viên mới

Hay đó! Bạn kikikamo nói hay đó, làm cho mối vướng bận trong mình được giải tỏa phần nào. Vậy có ai có kinh nghiệm chỉ tui với. Tui đang rất kết 1 anh HN. Học giỏi , rất nghiêm túc, có bạn gái rồi. Nhưng đáng tiếc ,người bạn gái của anh ta lại là người 0 tốt. Trùng hợp ngẫu nhiên, chị ta ngày xưa là bạn thân của chị gái tui. CHị ta rất đẹp , khôn khéo trong cư xử , nhất là cua trai rất giỏi, thế mà bên ngoài cứ như con gái nhà lành, ngoan hiền, mỏng manh, yếu ớt. Ặc ặc, tức chết. Trước đây chị ta đã có mưu đồ cướp bạn trai của chị gái tui, nhưng 0 thành. Thế mà giờ đây người tui êu lại rơi vào tròng của người con gái này. Trớ trêu wé. Hic, ai giúp tui với.
  2. babicinamon

babicinamon Thành viên mới

Trơ?i ơi, sao éo le wá vậy ?
    Nhưng cứ xa?i phương pháp, tấn công nhanh tiêu diệt gọn la? được mư?...
    Nói chơi thôi chứ Mon cha? có phương pháp gi? ráo, nếu la? cu?a nhau thi? sef đến được với nhau thôi....
  3. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

To giahy: Cảm ơn bạn đã vote cho mình.
    To Crazymouse: đáng tiếc mình chẳng rành lắm về chiến thuật tấn công dành cho phái nữ. Bạn có thể tham khảo các sách Tâm lý này nọ, có nhiều cái hay lắm. Mình chỉ có thể nói với bạn 1 câu, là phải kiên nhẫn và dẹp bỏ tất cả tự ái sang 1 bên. Điều này khó lắm, chỉ khi bạn thực sự yêu thì mới làm được. Nhớ là bạn đang ở trong thế "Địch mạnh ta yếu", bởi vậy phải đánh cù cưa lằng nhằng, đánh trận nhỏ tránh trận lớn, vừa đánh vừa nghỉ...,cho đến khi tình hình có những thay đổi cơ bản.
    Cuối cùng, giữ đầu óc luôn luôn sáng suốt, gạt bỏ những cái vặt vãnh để thấy được bản chất vấn đề, và...biết dừng lại đúng lúc.
    Chúc bạn may mắn!
  4. Crazymouse

Crazymouse Thành viên mới

Trời ah, nghe hùng hồn và căng thẳng thật. Dù sao cũng cám ơn bạn về những phương thức đánh trận đó. MErci bien.
  5. babicinamon

Này, thế có ai tư vấn dùm Mon cái này được ko , chuyện này là tình yêu,có điều là yêu quê hương.....Ai được thì giơ tay cái nào....
  6. NSND

NSND Thành viên mới

uh, yêu wê hương cũng tốt thôi. Nhưng mà mình thấy chuyện yêu wê hương thì phải vun đắp xây dựng nó. Có nhiều người học ở nước ngoài, rồi sau đó tìm cách ở lại mà wên VN. Mình không thích thái độ như zậy. Dù gì chăng nữa thì tụi mình cũng là dân VN mà.
    Sống với tụi nuớc ngoài thì tụi nó coi thường mình. Lúc đi làm, 2 nguời cùng trình độ thì nó sẽ chọn nguời của nó mà không chọn mình đâu.
  7. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Tưởng chuyện gì chứ yêu quê hương thì quá dễ, em Mon cứ hỏi anh là được. Quê hương giống như mẹ hiền, lúc nào cũng mở rộng vòng tay che chở cho những đứa con tội nghiệp, không hề phân biệt đối xử. Qhê hương là người tình dịu dàng, chân thành nhất, luôn dõi theo từng bước chân ta, quan tâm lo lắng đến cuộc đời ta. Người ấy sung sướng trước những niềm vui dẫu chỉ là vặt vãnh của ta, thực sự buồn bã mỗi khi nhìn thấy ta rầu rĩ.
    Cuối cùng, và trên hết, yêu quê hương, ta biết chắc tình yêu của mình sẽ được đền đáp.
  8. hnhan

hnhan Thành viên rất tích cực

Yêu người Hà Lội (mùa này hình như ở ngoải cũng đang lội ?) à ? Ngộ hén.
    Yêu quê hương hả ? Hãy tự lo cho bản thân mình thành đạt là yêu rồi.. Nhắm tới mấy cái cao cả quả chỉ sớm thất vọng.
  9. babicinamon

Trước hết, cho hỏi, bạn có đang đi du học ko ? Nếu ko, thì lúc đó sẽ nói chuyện tiếp về cái này, cái này xem ra thú vị đây....
  10. babicinamon

Đúng, nhưng ko có giá trị thực tiễn...