1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

buồn và chán em không biết phải làm sao

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi nguyenvmanh, 22/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenvmanh

nguyenvmanh Thành viên mới

buồn và chán em không biết phải làm sao

mỗi ngày em thức dậy thật chán chường đi học về là em lên mạng nó gần như là cuộc sống thứ 2 của em nó có lẽ còn quan trọng hơn cuộc sống này của em em gần như im lặng, ngoài đời thường em ít bạn lắm em luôn tỏ ra cứng rắn em gần như vô cảm nhưng ko ai biết em cần 1 tình yêu thương ai cũng nói em khó gần . chỉ có ở đây em mới kiếm đc niềm vui cho dù nó là ảo nhưng ko quan trọng. em nói hết tất cả những gì mà em im lặng ở ngoài đời nó làm em vui . em luôn gặp những chuyện buồn ,buồn lăm các bác à có lẽ 1 tuần rồi ko biết em đã ra ngoài đc mấy tiếng đồng hồ chưa hầu như đi học về là em vào phòng đóng chặt cửa và chat post bài em chỉ chat với những người xa lạ ở sài gòn , hà nội ,long an trong đt em cũng như vậy em luôn khép kín lòng mình với tất cả mọi người trừ những người như các bác đây em như vậy có sao ko em mong các bác cho em lời khuyên cảm ơn
  2. saobien_12

saobien_12 Thành viên rất tích cực

Ku này đi spam kiểu này , tội nghiệp bà con đọc xong tắt thở sớm !
  3. trixflix

trixflix Thành viên mới

Bạn đã có thuốc chữa chưa, cho mình xin.
  4. patituchi

patituchi Thành viên rất tích cực

Đi chơi thôi, đó là cách xả stress nhanh nhất. Tớ đi làm cả tuần, cuối tuần được nghỉ, nằm nhà thì chán chết, kéo tụi bạn đi ngoại ô chơi, hay đi cafe tụ tập, buôn chuyện, keke, tớ thề là quên ngày tháng ngay.
    Hay đi học võ với tớ đê, tớ mới tìm được chỗ học, keke, chắc sẽ thú vị lắm. Con gái nên thầy jảm học fí đấy. Fải thay đổi, không còn cách khác.
  5. daigaionline

daigaionline Thành viên mới

Nói rõ một chút về bản thân đi
  6. haha_chetchua

haha_chetchua Thành viên mới Đang bị khóa

Mình cũng tương tự như bạn đấy,....thôi kệ.....số mình nó thế, cha mẹ sinh con, giời sinh tính
  7. fngo86

fngo86 Thành viên mới

Ôi trời ơi
    Sao mà bác fai lo
    Ai chẳng sống khép khép với người này và mở mở với người khác
    Bác ko khép kín với tụi tôi ở trên này là ổn rồi còn gì....
    Bác đừng lo
    Tôi thấy chả vấn đề gì
    Ở ttvn tôi vẫn tìm thấy cho mình những người bạn rất đáng quý mà!
    P/s: Nói nhỏ nhớ, đi ọp đi, vui lắm ....muốn khép kín cũng chả đc ý hờ hờ
    Anyway, have fun!
  8. lovemoneys

lovemoneys Thành viên mới

Trước đây tôi cũng như bạn, rất buồn, cuộc sống chả có j là vui vẻ hết, tôi thấy vô cùng tẻ nhạt, nhiều lúc thấy lòng cô đơn buồn bã lắm?
    Hết thời phổ thông, vào đại học: năm thứ nhất chỉ biết học, rồi về nhà, rồi mai lại đi học, rồi về nhà, cuộc sống cứ thế tẻ nhạt, vô vị,?
    Rồi năm thứ 2, thứ 3 đại học vẫn thấy buồn lắm, cô đơn, sống khép mình, ít bạn bè?
    Nhưng giờ đây, năm thứ 4 đại học: tôi nhận ra rằng cần phải sống hòa đồng, hãy mở lòng mình, chúng ta sẽ có bạn tốt để cùng chia sẽ, cũng cãi vã nói fet, cũng nhau làm cốc trà nóng khi rỗi rãi?cùng đi làm thêm để kiếm vài đồng ngồi quán nước lai rai tâm sự chuyện đời?
    Mỗi người có những suy nghĩ tâm sự khác nhau, nhưng tôi khuyên bạn hãy sống mở lòng mình với mọi người, đôi khi hãy đi chơi với bạn bè nhiều vào?
    Hãy mở lòng mình, có những kẻ mà trước đây ta rất ghét, rất khinh, nhưng khi chơi với nhua mới hiểu được nhau, mới biết được nhau và cùng chơi bời tán gẫu, có như vậy cuộc sống vốn tẻ nhạt này mới phần nào đó có ý nghĩa?
    Hãy mở lòng mình với mọi người
  9. NgoMyUyenAU

NgoMyUyenAU Thành viên mới

Bạn hãy... sống thật. http://www10.ttvnol.com/forum/tamsu/1117021/trang-3.ttvn
  10. thitnackho

thitnackho Thành viên mới

Đúng đấy, phải thay đổi thôi, ru rú 1 chỗ trì trệ hết cả người. Học võ ở đâu đấy, chắc lại Aikido rồi