1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

buồn và nước mắt

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi so_love, 08/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. so_love

so_love Thành viên mới

Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} Cuộc sống đối với nó thật là buồn... nhiều khi nó muốn hòa mình vào một kẻ homeless mún lang thang cuộc đời phiêu bạt... đêm về ngủ trên street cuộc sống nay đây mai đó có khi còn thoải mái hơn bây zờ...

chả biết nói gì khi mọi chuyện cứ mờ nhạt đi dần... chán... chán lắm ý... mà nén nén lại đi thật nhiều để rồi khi bùng phát nước mắt nó lại ứa... lại hận hận cuộc đời... hận bản thân nó... Nó xa ngã với cuộc sống của mình... việc học lại bỏ bê... chán nản về cuộc đời... thử hỏi cuộc đời này nó đã làm được những gì chứ... Nothing!!

Nó sống 1 cách ràng buộc ko được tự do,nó ko được làm chính nó,ko được làm những gì nó thích,nó làm việc gì đêu phải suy nghĩ trước,suy nghĩ sau,nó mệt mỏi với mọi ràng buộc ấy....Nó đã phải từ bỏ những gì nó có,từ bỏ sở thích,từ bỏ tình cảm,để bây giờ nó ko còn gì hết....Nó ko còn lựa chọn,bởi lẽ nó biết nó còn phải suy nghĩ đến ba mẹ của nó...Nó đang sống khép kín,nó dường như trở thành vô dụng....
    Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} Nó ghét bị mọi người thương hại,nó ghét những con mắt nhìn nó xoi mói...Thậm chí nó ghét chính con người nó lúc này,1 con người hèn nhát, ko dám đối diện với 1 số sự thật....
    Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} Chết có lẽ là giải thoát...nó mún chết lắm...nhưng liệu nó kết thúc cuộc đời nó tại đây,có phải là đối xử quá tàn nhẫn với chính mình...Hôm nay nó khóc,hôm nay nó là 1 con ngốc,hôm nay mọi người ko 1 ai hỉu nó,ko 1 ai biết nó bùn đến chừng nào,biết nó đã phải tự xoay sở khổ cực như thế nào khi lòng nó đau như dao cắt...Nhốt mình trong phòng,bị dồn nén lắm hôm nay nó mới khóc...nó thấy tủi thân vì ko 1 ai hỉu nó,ko 1 ai hỉu được cái đau của nó...ko 1 ai hỉu những hành động của nó đã làm trước giờ đều có nguyên nhân riêng,cứ trách nó,cứ coi nó như 1 người vô tình,ko biết suy nghĩ...và nó vẫn cứ thế,cứ sống như vậy,ko làm gì cả,ko nói gì,bởi lẽ những nguyên nhân ấy ko cần nói với những ai thật sự hỉu nó.......

2. hieu04

hieu04 Thành viên mới

chúc bác chủ nhà an lành nhé, thôi hết mưa trời lại sáng ý mà :)
  3. black_smile

black_smile Thành viên mới

đừng lo, hầu hết mọi người ai cũng có những lúc như vậy. Hãy cố vượt khó nhé
  4. changtraidentumuathu

changtraidentumuathu Thành viên mới

Ôi, phản ứng lây lan đây mà. Chuyện buồn này nó kéo theo chuyện buồn khác. Em vẫn còn trẻ thì hãy tự tin vào mình và tận hưởng cuộc sống. Như anh đây, gần 30 rồi, sắp xuống hố rồi. Muốn chán đời cũng không được :))
  5. linhmeomeo

linhmeomeo Thành viên rất tích cực

mềnh cũng sắp 30 mà chưa bao giờ nghĩ tới chuyện xuống hố. Bác này k chán đời mà sao lại thích xuống hố sớm thế? :D
  6. changtraidentumuathu

changtraidentumuathu Thành viên mới

Nào có ai thích xuống hố đâu. Thắm thoát cũng được 1/4 cuộc đời rồi còn gì. Chẳng mấy chốc mà đăng ký hộ khẩu dưới đó thôi.
    Như em chủ topic cũng chẳng cần vội làm gì. Vài ba mươi năm nữa lại chẳng cuống hết cả lên chuẩn bị hành trang cho cuộc sống mà những lúc chán đời thời trai trẻ thường nghĩ đến ý chứ [:P]
    Còn như mình giờ mỗi ngày quyết tâm tiết kiệm 1 tờ 1usd tiền âm để 70 năm nữa chết đi xuống đó không bị kiếp nghèo hèn nó đày đọa [-X
  7. onlmuon

onlmuon Thành viên mới

Làm sao để được tự tin và yêu đời hơn đây a ơi? Nhiều khi muốn lắm chứ nhưng đâu có được.Rõ khổ! Dòng dời xô đẩy mà!
    Tâm sự bạn này sao giống mình thế. Nhiều khi chỉ muốn biến mất khỏi thế gian này, nhưng nghĩ đến công lao bố mẹ bao năm lại ko đành lòng. Nhiều khi muốn buông xuôi mọi thứ, nhưng lại ko nỡ phụ lòng những người đã tin tưởng mình. Thế là: lại bước tiếp, với vỏ bọc dày cộm, cố vui vẻ,lạc quan. Nào ai biết ẩn sau trong con người ấy là 1 tâm trạng rối bời, 1 con tim đang kêu gào tìm bản ngã của chính mình. Cố lên bạn ah, cuộc đời còn lắm niềm vui mà, hãy nhìn nhận mọi thứ tích cực hơn :D
    (Tự nhủ lòng mình: Cố lên tôi ơi!)
  8. linhmeomeo

linhmeomeo Thành viên rất tích cực

Sao fải khổ thế? Cho xin 500 đ/c khi nào "đi" tôi gửi cho vài tệp ;))
  9. situhocdoi

situhocdoi Thành viên rất tích cực

dù có chuyện j xảy ra cũng ko bao h nghĩ mình ko làm đc j:D sống là phải lạc quan mới sướng bác ạ...u sầu than vãn chả thay đổi đc j mà mình lại héo mòn đi thì phí :">
  10. Mr_Present

Mr_Present Thành viên mới