1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Buồn vui không Facebook

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi jesuisbanal, 01/04/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hạ đỏ có chàng tới hỏi
    Em thơ, chị đẹp em đâu...
  2. jesuisbanal

Tháng 4, vẫn nhớ có một người thích những đóa loa kèn trắng, thích được người yêu tặng khi đến nhà, mà trong suốt bốn năm, chỉ một lần mình mua tặng cho người ta. Cũng đã lâu, lâu lắm rồi, xa, xa lắm rồi, xa như 2 người khác biệt.. Sau này cả 2 có hạnh phúc hay không, cũng không phải là mối quan tâm của người kia nữa...
    ngocha93 thích bài này.
  3. thanksanyway_bn

thanksanyway_bn Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thiết nghĩ, còn nhớ chút kỉ niệm nào với người ta nghĩa là vẫn còn người trong lòng, tất nhiên không phải là yêu. Vậy sao không cầu mong cho người được hạnh phúc ;;)
    kieuhaiyen thích bài này.
  4. jesuisbanal

Nói với em "I will be fine", em bảo "Anh phải nói là i am fine", làm mình thấy rất vui. Sẽ luôn có những người như vậy bên cạnh mình.
    HKAGZ thích bài này.
  5. jesuisbanal

You are not for me :)
  6. jesuisbanal

Tại sao ư?
    Sau tất cả những gì anh đã trải qua, một người phức tạp như em sẽ làm anh ngại ngần ko muốn tiến lại gần. Khi K yêu em thì em không yêu, khi em yêu K thì K không còn tình cảm với em. Nhưng hai người vẫn luôn mấy tiếng đi tàu để tới gặp "bạn thân cũ", ảnh đẹp về em vẫn là K chụp và retouch. Em vẫn luôn tag K vào những tâm trạng gần đây của em. Anh chẳng có gì để tự ti vì so với K, vì ngoài cái ngoại hình Hàn quốc của cậu ấy, anh có đủ những gì một người con gái bình thường mong muốn có ở bạn trai của mình. Nhưng anh không muốn phải gặp những lời nói dối nữa, dù là white lies hay thế nào, anh ko muốn có bất cứ nguy cơ nào để bị phản bội một lần nữa, rồi lại mất niềm tin vào tất cả. Người con gái sau này đến với anh sẽ không xứng đáng phải chịu định kiến như thế. Hơn nữa, giờ anh đã biết tình cảm của bạn thân em dành cho anh, và vì cô ấy đang rất tốt với anh, anh không thể nào trước mặt cô ấy nói nhiều về em, hỏi về em. Quá phức tạp. Vì vậy, chuyến đi tới dù anh đã lao tâm khổ tứ sắp đặt cho bọn mình, cũng sẽ đơn giản là một chuyến đi nơi mà bạn bè gặp nhau và có thể là, nơi anh dũng cảm đối mặt với những gì tồi tệ có thể xảy ra. Nhưng anh sẽ ổn. Anh ổn.
  7. jesuisbanal

Hôm nay sinh nhật mày, thằng bạn thân đại học của tao. Kỷ niệm đúng 10 năm sinh nhật mày mà tao có mặt. Vẫn nhớ những ngày đó, đi học về leo lên tầng 4 khu chung cư cũ kỹ nhà mày ở ngõ phố Hàng Bún, ngồi nghe mày tâm sự về chuyện gia đình khó khăn, rồi cùng nhau đi đến Hoàng Diệu làm việc, FIS5, cũng là tầng 4.

Mày gắn bó với FPT từ hồi đó, khi bọn mình còn là những sinh viên vắt mũi chưa sạch, vui mừng được làm những việc mong muốn và 500K lương mỗi tháng. Tao vẫn nhớ mày dành số tiền nho nhỏ đó giúp đỡ cho mẹ, mua quà cho em Mai. Rồi sau này ra trường, 2 đứa đi theo hai hướng khác nhau, đến giờ vẫn vậy. Giáng Sinh vừa rồi khi tao về gặp mày, tao đã rất hạnh phúc khi mày quyết tâm sang đây, mày vẫn vậy, vẫn là gia đình trên hết, và tao thật sự muốn giúp mày. Bé nhà mày sẽ có điều kiện hơn, khả năng cuả mày cũng sẽ được phát huy tối đa ở môi trường này, và chúng ta có thể gặp nhau thường xuyên hơn. Bộ 5 ngày xưa sẽ ở gần nhau hơn, phải không mày?
  8. jesuisbanal

Kìm lòng không up ảnh chúng mình lên nơi công cộng này, up ảnh lợn ngố kỷ niệm Hallstatt vậy.

Đã qua rồi, qua khoảnh khắc đôi mình
    Nói tiếng yêu ngập ngừng,
    Rồi nhẹ nhàng đặt lên môi hôn
    Cho anh quên đi lạnh giá ...

Khi cơn mưa cuốn hết nỗi đau ấy
    Anh sẽ quên, những yêu thương
    Anh viết riêng cho em.
    Khi, cầu vồng lên sau cơn bão giông
    Anh sẽ đi qua yêu thương,
    Không còn vấn vương...

http://mp3.zing.vn/bai-hat/Vet-Mua-Vu-Cat-Tuong/ZW68BZIF.html
    kieuhaiyenthaiton thích bài này.
  9. jesuisbanal

Unfollowed. Tình cờ đọc được cái note đấy. Cũng công nhận em là một người dành tình cảm cho gia đình nhiều hơn những gì người khác sẽ nghĩ về em, nhưng sự thật nhiều đến mức độ như em viết thì, xin lỗi, không. Anh biết mục đích em là gì, không bỗng dưng cái note không phải ngay lúc em nghe mẹ nói, mà lại là bây giờ. Em phấn đấu như mẹ em? Thật đáng tiếc. Sẽ mãi mãi em không thể trở thành một người tốt như mẹ em cả đâu. Những gì em làm cho anh thấy là "giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời". Không thể bắt một người coi nói dối là thói quen có thể sửa được. Anh chỉ thắc mắc tại sao một con người vốn đã từng tốt đẹp lại trở nên thế, chỉ sau 4 năm học ở ngôi trường đó. Nhưng giờ anh ko còn quan tâm đủ để mà dạy dỗ, giúp đỡ em được nữa. Cuộc đời em thế nào thì do vận số em quyết định mà thôi.
  10. jesuisbanal

Hôm nay thực sự tiến hành các việc đã được trì hoãn quá lâu. Hi vọng 3 tháng nữa... Nhưng mà 4-5 cuối tuần tới đây đi liên tục ko biết có thời gian không nữa. Kế hoạch 18 tháng có PRP + A4. Lúc đấy có thể coi đã ổn định rồi. Thiếu mỗi đám cưới và... cô dâu ;)