1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Buồn

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi thichmuathu, 28/01/2010.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. thichmuathu

thichmuathu Thành viên mới Đang bị khóa

Buồn

Vừa to tiếng với bà chị. Rốt cuộc cũng là do mình. Mình không hiểu chuyện gì đang xảy ra trong cuộc sống của mình nữa. 24, à không. 25 tuổi đời, không có 1 công việc bằng bạn, bằng bè. Không có nổi 1 cái bằng như mọi người được ăn học. 7 năm trời, học hết trường này đến trường khác, bỏ hết trường này đến trường khác. Nói dối hết chuyện này đến chuyện khác ... Bố mẹ bỏ qua cho mình, mang những cơ hội mới đến cho mình ... Anh chị giúp đỡ cả về vật chất, tinh thần. Nhưng đến giờ mình vẫn không làm được gì, vẫn chỉ nằm gọn trong 2 từ: thất bại và lừa dối. Mình thất bại trong mọi chuyện mình làm. Và lừa dối mọi người mọi chuyện có thể lừa dối.
    Gần đây mình đang làm 1 công việc online. Thu nhập chẳng đáng là bao. Nỗ lực cả tuần trời được vài ba trăm nghìn. Trong khi nợ khá nhiều. Mình muốn dùng hết sức mình để làm việc, để tự trả nợ, để có tiền nuôi sống bản thân vượt qua giai đoạn khủng khiếp này ... Có ai hiểu những gì mình đang nghĩ?
    Từ trước đến giờ, mình có khó khăn gì đều có người giúp, có người giải quyết hộ. Có người luôn mang đến cơ hội cho mình sửa chữa mọi sai lầm. Không nhớ nổi đã bao lần như vậy nữa. Nhưng rốt cuộc thì thế nào? Mình vẫn chỉ là 1 đứa vô dụng và thất bại - lừa dối. Mình không muốn nhận sự giúp đỡ của bất cứ ai nữa. Hãy để cho mình được bỏ sức ra làm, dù chỉ là làm những việc mà mọi người ko hi vọng mình làm ... Sự quan tâm, những câu hỏi của mọi nguời hướng về mình khiến mình rối chí. Mình muốn được thay đổi, bắt đầu từ việc mình là 1 kẻ vô dụng. Rồi sau đó sẽ là 1 kẻ lừa dối. Nhưng thật sự quá khó khăn ... Không biết chỉ sau đây thôi, điều gì sẽ xảy đến. Mình không muốn nghĩ gì nữa. Vì nghĩ nữa sẽ chỉ khiến mình rơi vào trạng thái điên loạn và rối bời.
  2. vietdoan2006

vietdoan2006 Thành viên mới Đang bị khóa

ko có ai giúp thử tự vươn lên thì sẽ biết được cảm giác thất bại, thành công nó mới có ý nghĩa thế nào... đứng dậy, đi tiếp đê....
    cố lên
  3. thichmuathu

Đọc thi? nhiê?u ma? ko ai comment la? sao? Mọi ngươ?i khinh tôi a?? Khinh thi? chư?i đi, tôi đang muốn được nghe sự xi? va?. Muốn được chôn dưới đất sâu. Không ngóc đâ?u lên được nưfa ...
  4. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Bạn này hay nhỉ ? Bằng tuổi mình đây mà. Cố lên đê,mình cũng chả khác gì bạn bây giờ đâu. Nhưng cuộc đời mà, ai biết trước được ngày mai. Sống cho hôm nay đã, sống thì không được fép để người khác chửi mình. Đằng này bạn còn mời người ta chửi bạn nữa. Không ai khinh bạn hết, đọc xong đi ra vì người ta không biết fải chia sẻ thế nào. Hiểu chửa
  5. copcai2410

copcai2410 Thành viên mới Đang bị khóa

mỗi người có 1 tâm sự thầm kín trong lòng. mọi người bày tỏ nó bằng cách này hoặc cách khác với những người khác. bạn chọn cách lên ttvn để bày tỏ. mọi người vào đọc có thể đồng cảm hoặc không đồng cảm với suy nghĩ của bạn và vì thế có thể cmt hoặc ko cmt cho bạn. chứ ở đây có ai biết bạn là người như thế nào đâu mà tỏ vẻ khinh thường hay kính trọng bạn.
    mọi người ở đây ai cũng có những khó khăn, vất vả trong cuộc sống. người thì vì tình ái trắc trở, người thì vì cuộc sống mưu sinh..... nếu bạn thích thì bạn cứ nói ra hết đi cho nhẹ lòng. mọi người ko ai giúp đc bạn ngoài chính bạn cả.
    điều đầu tiên nên làm bây giờ có lẽ là nên nói thật và hạn chế thật nhiều những lời nói dối. cố lên nhé

6. hpcaro

hpcaro Thành viên mới

Điều đầu tiên là phải tự tin và tìm cái mà hướng tới thôi
    Chia sẻ gì chứ, như này là điều bt, nghĩ là thất bại để biết trân trọng những cái mà mình sẽ có
    Thế thôi
  7. ElLula

ElLula Thành viên mới

cờ đến tay ai người ấy phất...Cứ cố gắng sống và làm việc,cơ hội đến thì nắm lấy ...
    Cố lên nhé

8. Salamander

Salamander Thành viên rất tích cực

Đọc những dòng tâm sự của cậu tôi như nhìn thấy chính bản thân tôi trước đây. Có những thời gian tôi trầm cảm liên miên nhìn cuộc sống đượm một màu bi quan, có nhiều lúc tôi muốn lấy cái chết như là một cách giải thoát. Thế nhưng thật may là tôi vẫn có ước muốn thay đổi chính bản thân mình, và chính điều này đã giúp tôi vượt qua được giai đoạn khó khăn. Hiên tại thì tôi vẫn chưa thành công con đường phía trước vẫn còn rất khó khăn, nhưng tâm trạng tôi thì cũng đã tốt hơn trước rất nhiều. Vẫn giữ hi vọng, cho dù là nhỏ nhoi, có một ước mơ, mục tiêu để sống để nỗ lực hết mình, và quan trọng nhất là có khát vọng cải tạo bản thân ; đó là những cái tôi vẫn, đã , và đang thực hiện chỉ với một mục đích là có một cuộc sống tốt đẹp hơn trước. Hi vọng những dòng này có thể động viên cậu ít nhiều, chúc may mắn :).
  9. thichmuathu

Mòi chuyẶn 'àf dĂ?n phơi bà?y ra ành sàng. Chì? cò?n bẮ mè tĂi là? chưa biẮt rf?ng tĂi 'àf lư?a dẮi 2 ngươ?i quàfng thơ?i gian qua ... HĂ? sơ 'àf chuĂ?n bì xong, giơ? là? lùc gàc lài tẮt cà? mòi chuyẶn. KhĂng 'ược phèp khòc lòc, run sợ hay bẮt cứ biĂ?u hiẶn lung lay - hè?n nhàt nà?o. Phà?i vượt qua giai 'oàn khò khfn nà?y. Dù? 'àf muẶn, nhưng mì?nh vĂfn cò?n muẮn sẮng ...
  10. nobitavotoi

nobitavotoi Thành viên mới

H" sơ? Phải chfng lĂ h" sơ thi 'ại học?
    TĂi tĂm thấy phần nĂo của tĂi trong con người bạn. 6 nfm qua tĂi cũng khĂng hifu tại sao mĂnh khĂng thf lĂm lại, học 1 trường mĂnh thĂch, lĂm vi?c mĂnh thĂch. 24 tu.i r"i, cĂ phải 'Ă muTn r"i khĂng...
    Mọi thứ cĂng ngĂy cĂng như merde.