1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Buồn

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi thichmuathu, 28/01/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thichmuathu

thichmuathu Thành viên mới Đang bị khóa

Là? hĂ? sơ xin viẶc. TĂi hòc nfm nay là? 7 nfm. Trà?i qua 3 trươ?ng khàc nhau. Trươ?ng hòc 'ược lĂu nhẮt là? 4 nfm, trươ?ng ìt hơn thì? gĂ?n 2 nfm ... TĂi ko biẮt mì?nh thìch gì? và? ghèt gì?? Cùfng khĂng 'Ặp phà, chơi bơ?i, nghiẶn ngẶp gì? ... Nhưng lài khĂng thĂ? là?m tròn vèn nhưfng viẶc mì?nh tư?ng là?m trong nhưfng nfm qua. Cò lèf vì? tĂi 'ược sẮng trong 1 hoà?n cà?nh quà sung sướng, ko phà?i chìu 1 chĂt khò khfn nà?o tư? khi sinh ra cho 'Ắn giơ?. Khi vẮp ngàf luĂn cò ngươ?i 'ưa tay ra kèo lĂn. KhĂng kìp hiĂ?u cà?m giàc thẮt bài là? gì?. Cùfng ko biẮt quỳ tròng 'Ă?ng tiĂ?n, mĂ? hĂi cĂng sức khi bò? ra là?m 1 viẶc gì? 'ò ... Lài cò quà nhiĂ?u kỳ? vòng 'f̣t và?o mì?nh. Gia 'ì?nh, hò hà?ng, bàn bè? ... Ai cùfng nghìf mì?nh là? 1 ngươ?i giò?i giang ... RĂ?i viẶc hòc khĂng hoà?n thà?nh, ko dàm 'Ắi diẶn -> nòi dẮi mòi ngươ?i vì? cài sìf diẶn à?o tươ?ng mà? mì?nh mang trong ngươ?i. Tư? 'ò kèo theo càc viẶc khĂng tẮt khàc. 7 nfm trĂi qua, 1 con sẮ 0 khĂng hơn, khĂng kèm. Chì? cò tuĂ?i trè? 'àf trĂi qua 1 càch phì hoà?i mà? ko là?m 'ược gì? cà?. ĐẮn giơ? vĂfn vẶy ...
    HĂm nay, anh chì tĂi 'àf biẮt hiẶn giơ? tĂi ra sao. Cò lèf là? do linh cà?m, mà? hò 'àf liĂn làc với ngươ?i bàn là?m giào viĂn ơ? trươ?ng ... Giơ? chf́c hò 'ang cà?m thẮy rẮt buĂ?n vì? nhưfng gì? tĂi 'àf là?m. TĂi 'àf hứa mà? ko dàm chf́c mì?nh cò là?m 'ược khĂng. TĂi 'àf là?m sùp 'Ă? lò?ng tin cuẮi cù?ng mà? hò dà?nh cho tĂi.
    Ngà?y mai, tĂi sèf mang tẶp hĂ? sơ xin viẶc 'Ă? cẮ gf́ng kiẮm cho mì?nh 1 cĂng viẶc. Trước tiĂn cĂ?n phà?i cò 1 cĂng viẶc Ă?n 'ình trước mf́t. Sau 'ò sèf là?m viẶc khò khfn nhẮt. VĂ? nòi chuyẶn với BẮ tĂi ... Cò lèf 'ò là? con 'ươ?ng duy nhẮt mà? tĂi muẮn là?m hiẶn nay.
  2. nobitavotoi

nobitavotoi Thành viên mới

Hey man. TĂi 'ang rất mong cĂ ngĂy 'ược lĂm cĂi "h" sơ xin vi?c" 'Ă 'ấy. TĂi khĂc anh. NhĂ tĂi nghĂo nĂn tĂi khĂng cĂ nhiều sự lựa chọn cho mĂnh. Khi anh thử cơ hTi, nếu anh ngĂ anh sẽ lại cĂ gia 'Ănh nĂng lĂn, vĂ anh lại tiếp tục thử, cho 'ến khi anh cĂ thf tự mĂnh 'ứng dậy vĂ thĂnh cĂng. Nhưng tĂi thĂ khĂc. Khi tĂi thử nếu tĂi ngĂ thĂ b' mẹ cũng khĂng thf nĂng tĂi dậy, vĂ họ khĂng 'ủ sức. VĂ tĂi sẽ cứ nằm mĂi Y 'Ă, ch- tĂi ngĂ. VĂ thế nĂn tĂi khĂng dĂm thử. VĂ thế nĂn tĂi phải 'i theo mTt con 'ường "an toĂn" dường như 'Ă 'ược sắp 'ặt trư>c.
    Nếu cĂ thf '.i trường thĂ tĂi 'Ă '.i cĂch 'Ăy vĂi nfm r"i. VĂ 'ến bĂy giờ khi tĂi thấy dường như mĂnh 'Ă 'ủ mạnh 'f "thử" thĂ thấm thoắt tu.i trẻ cứ vĂn vụt qua. TrĂn 'ời nĂy khĂng cĂ gĂ quan trọng bằng may mắn. NĂ cĂ thf khĂng phải lĂ thứ lĂm nĂn tất cả nhưng lại lĂ thứ quyết 'i anh, tĂi biết mĂnh thĂch gĂ, mĂnh mạnh gĂ vĂ mĂnh cĂ thf lĂm 'ược những gĂ. Ừ, cĂ thf coi 6 nfm qua lĂ cả mTt quĂng 'ời bc quĂ lĂu trĂn con 'ường khĂng nĂn 'i, nếu bĂy giờ mĂ quay lại ngĂ rẽ thĂ 'Ă muTn r"i...
    R't cuTc cũng ch? cĂ những giọt cafe ngọt 'ắng nĂy lĂm bạn mĂ thĂi...
  3. ivalus

ivalus Thành viên mới

Nhảm nhí hết sức với cái gọi là may mắn hay ko may mắn ở đây. Con người ta ko thể chỉ dựa vào may mắn để làm nên quyết định cuối cùng. Bạn nobita có biết tại vì sao mà người ta có câu: thành công lớn tuơng đương với sự mạo hiểm lớn ko kém? Nếu ko cần mạo hiểm mà có thể thành công thì trên đời này đâu có những người ngồi kêu ca về cái sự ko may như bạn.
    Bạn nói bạn có khả năng, nhất là với vốn ngoại ngữ ít ai có như của bạn, người ta hoàn toàn ko cần phải mạo hiểm. Là do bạn tự ru ngủ chính mình, trên tài năng mà bạn nói là bạn đang có.
    Còn bạn thichmuathu, để bọn tớ là người ngoài cuộc khuyên bạn hay thậm chí là chửi bạn thật là khó. Bọn tớ chẳng có lí do gì để làm thế cả. Bạn cố gắng vượt qua được, bạn sướng, bạn khổ thì chỉ có mình bạn chịu, bọn tớ ko gánh hay thêm gì được cho bạn. Điều chính yếu là ở bạn mà thôi, bản thận bạn cũng nghĩ được như vậy, đúng ko? Bạn là đàn ông thì hãy mạnh mẽ lên một chút. Tớ cũng bằng tuổi bạn với nobita thôi, nhưng tớ thấy bọn mình vẫn còn trẻ tuổi lắm, tớ là con gái còn chưa lo mình già, thì các bạn vẫn còn nhiều thời gian để cố gắng nhiều :) Dù sao thì cũng mong cho bạn sớm vượt qua giai đoạn bấp bênh tinh thần này :)
  4. nobitavotoi

nobitavotoi Thành viên mới

Tớ lại phải nói cái câu quen thuộc vậy: Những người có may mắn không bao giờ thừa nhận vai trò của may mắn trong thành công của họ, có thể là vì họ không nhận thấy vai trò đó, họ nghĩ đó là điều hiển nhiên nhưng cũng có thể là vì họ cố tình không nhận thấy
    Đúng, thành công lớn cần có thử thách lớn, nhưng thử thách lớn cần cái gì bạn biết không? Cần hậu thuẫn lớn. Nếu không thì chỉ thử được một lần thôi bạn ạ, chết là chết luôn mà không có lần thứ hai đâu. Nghe như trường dạy đánh bom cảm tử vậy
    Merde!
  5. thichmuathu

thichmuathu Thành viên mới Đang bị khóa

Sàng nay 'i nẶp hĂ? sơ ơ? 2 cĂng ty. CĂng viẶc là? giao hà?ng. Ngươ?i ta hèn mai sèf 'Ắn 'Ă? test ... Chà? biẮt test cài gì? nhì?? Giao hà?ng thì? chì? cĂ?n cò sức khò?e, thĂng thuẶc 'ươ?ng HN và? cò phương tiẶn. Nhì?n cài mf̣t mì?nh cùfng chf?ng gian tà? gì?. Đà?nh phà?i chơ? vẶy ... Chơ? 'Ắn ngà?y mai.
    TẮi nay sèf là?m là?m thĂm 3, 4 bẶ hĂ? sơ nưfa rĂ?i mai 'i rà?i thĂm ơ? và?i cĂng ty ... Nghe nòi 'i xin viẶc thẮ nà?y phà?i kiĂn trì? 1 chùt, rà?i cà?ng nhiĂ?u nơi cà?ng tẮt. Trành tì?nh trang Ăm cĂy 'ợi thò? ...
    ChẮt tiẶt, hĂm nay mù?ng 2 rĂ?i mà? mì?nh vĂfn chưa nhẶn 'ược lương. Toà?n bì chẶm. Cò 3,5 trfm nghì?n thĂi mà? ... Mì?nh 'ang cĂ?n sẮ tiĂ?n 'ò 'Ă? chi phì nhưfng ngà?y tới. Tư? hĂm qua 'Ắn giơ? chf?ng ai gòi 'iẶn tràch mf́ng gì? mì?nh. Chf́c anh chì cùfng chàn ngẮy mì?nh 'Ắn tẶn cĂ? rĂ?i, ngươ?i ta nòi "quà tam ba bẶn". Mì?nh thì? 3 hay 4 bẶn rĂ?i mà? cùfng cò khàc 'ược 'Ău. Nhưng dù? sao như vẶy cùfng tẮt, mì?nh ko phà?i lư?a dẮi ai nưfa. KhĂng phà?i lùc nà?o cùfng lo nơm nớp chuyẶn bì bài lẶ.
    Giơ? mẮi quan tĂm hà?ng 'Ă?u là? cẮ gf́ng kiẮm 1 cĂng viẶc ...
  6. loveisblue7

loveisblue7 Thành viên mới

Không biết có phải do bạn quá dựa dẫm vào gia đình ...nên ngay cả việc học bạn cũng không biết mình học ngành gì thích hợp....Không ai có thể nuôi mình cả đời và cũng không ai có thể giúp đỡ mình mãi... Sống là dám làm dám chịu.............khi chính bạn chưa biết tự đứng lên.......thì biết bao h................