1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

BUSA Table Tennis Tournament in Warwick 2005

Chủ đề trong 'Bóng bàn' bởi believe_in_angel, 23/02/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. believe_in_angel

believe_in_angel Thành viên mới

Đây là giải thi đấu cá nhân hàng năm được tổ chức bởi Hiệp hội thể thao các trường ĐH tại Anh (British Universities Sports Association) dành cho tất cả sinh viên (kể cả SV Quốc Tế) đang học tập tại England, Scotland và Wales. Năm nay em được đại diện cho trường Southampton tham gia thi đấu đôi nam, đôi nam nữ và cá nhân. Lúc trước khi đi, vẫn cứ nghĩ nước Anh ko có tên trong bản đồ bóng bàn thế giới nên trình độ chung sẽ ko cao. Đến nơi rồi mới chóang cả nam lẫn nữ đánh đều dã man. Bên nữ có sự góp mặt của Bosede Kaffo từ trường London South Bank, cựu tuyển thủ Olympic của Nigeria, tuy nhiên cũng chỉ được xếp hạt giống số 2. Bên nam có Ryan Jenkins, cầu thủ số một của Wales tham gia. Craig Bryant xếp hạng 500 thế giới được xếp hạt giống số 3. Ngày đầu tiên em đánh dôi nam với 1 thằng đánh ngang em cùng trường, thắng trận đầu với trường Bath. Đến vòng sau thì thôi rồi, bọn em đánh với đôi về sau là vô địch từ London South Bank, bọn nó vừa đánh vừa nhìn đi chỗ khác, mình giao bóng xóay hết cỡ sang, nó đứng một chỗ gẩy cổ tay, bóng bay nhanh vù vù chạy hộc bơ ko với tới... giao bóng của nó thì mình giật tung cả người lên 2 fát thì cả 2 đều đâm chúi dụi vào lưới. Chấp nhận thua 3 ván tòan 11-2, 11-3 Đôi nam nữ thì có một trận hay hơn, bọn em đánh với đôi Cambridge, thua 2-0, gỡ 2-2 rồi thua 14-12...tuy nhiên cũng chẳng tiếc lắm vì có vào đến vòng sau cũng thua đôi của Craig liển xiểng mà thôi. Đơn nam thì em qua được vòng bảng 4 người, đến vòng 1/64 thì đứt. Giải lần này có nhiều cây vợt TQ tuy nhiên đến vòng 1/16 thì còn lại lác đác vài gương mặt, đến tứ kết thì ko thấy bóng dáng đâu, còn lại toàn cầu thủ Anh. Điều rất hay ở giải này là trong 200 cầu thủ, ko có 1 ai đánh gai hay phòng thủ, vì vậy xem rất sướng mắt. Và qủa thực lâu lắm rồi em mới được cọ xát với nhiều cầu thủ ở tầm cao như thế... nó phân lớp rõ ràng quá, giữa những người tập gần như chuyên nghiệp và những người 1 tuần đánh 1,2 lần như mình. Trận chung kết như dự đoán là cuộc đấu giữa Jenkins và Urban (số 1 và số 2), với quả giật trái xa bàn mạnh như giật fải, Jenkins giành thắng lợi với tỉ số 3-0. Bên nữ Bosede thắng ngược Natali (số 1) để giành chức vô địch xứng đáng.
    Buổi tối vào bar uống rượu với mấy cao thủ em cũng học được khá nhiều điều, gửi các bác mấy ảnh em chụp...

Ảnh 1: Tòan cảnh nhà thi đấu tại Warwick

Ảnh 2: Jenkins & Craig

Ảnh 3: Chung kết Jenkins & Urban