1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bụt chùa nhà không thiêng, miềng nhờ các bạn tư vấn cho cô em gái!!!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi database, 17/09/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. database

database Administrator

Bụt chùa nhà không thiêng, miềng nhờ các bạn tư vấn cho cô em gái!!!

hic
    số là như này
    miềng có con em nuôi, nuôi hem lấy trứng, hem lấy thịt, cũng hem lấy sữa, thỉnh thoảng dắt nó đi cà phê chè đặc thuốc lào thôi.
    con bé cũng xinh, dịu dàng, cá tính
    mỗi tội lười, ở bẩn, thích ngủ nướng
    nó có một đời ng yêu gồi, 2 đứa chúng nó có xxx gì đó gồi nhưng hem có way phim chụp ảnh tóm lại là hem có chứng cứ gì hết
    bây h, nó đang yêu một thèng hơi giừ giừ 1 tý, và thèng giừ giừ kia có ý định nghiêm túc với con em của miềng
    kụ thể là kon em miềng năm nay 23, thèng kia hơn 30 một tẹo (nghe nó nói thế)
    kụ thể hơn nữa là 2 đứa chúng nó chưa xxx với nhau.
    kon em miềng kể là thèng kia đòi nhiều, nhưng nó hem cho.
    nó sợ thèng kia biết nó đã xxx rồi ...
    mà nó cũng sợ thèng kia bỏ nó ..
    miềng khuyên là cứ nói thẳng về sau hem giấu đc đâu.
    thì nó hỏi nói thẳng thế nào
    miềng bó tay toàn thân
    các bạn gái bạn giai vào trả lời giúp mới
    1. có nên nói thẳng cho giai già (mà dại) kia biết hem, hay giấu
    2. nếu nói thì nói ntn cho lịch sự mà dễ đi vào lòng người
    đa tạ đa tạ
  2. alone_rock

alone_rock Thành viên tích cực

ngoài lề 1 tí : bác người ta hay người ở đâu.
    Vào việc : Không nên nói thì hơn, vì ít có những người đàn ông chấp nhận được chuyện này lắm, em nói thẳng luôn các bác đừng có phản đối, đàn ông ích kỉ lắm. Kể cả chơi bời tán loạn gái gú tùm lum rồi nhưng vẫn muốn vợ sau này của mình phải trong trắng. Vả lại nghe qua lời miêu tả, em thấy thằng cha này cũng chẳng phải dạng mẫu người đàn ông tử tế đứng đắn gì, đòi chuyện quan hệ trước hôn nhân thì chẳng có suy nghĩ nghiêm nghị nào như thế đâu. Nên tốt nhất là không nên nói ra, sống để bụng chết mang theo, nó dụ thế nào cũng ko dc nói. Phải coi như cái việc đấy chưa hề xảy ra ngay cả trong tâm trí mình, để sau này đỡ phải dằn vặt. Còn để thằng đó ăn thịt lừa trong đêm tân hôn thì con gái có quá nhiều trò. Spa vá trinh hoặc căn ngày. Có gì đâu mà ko làm được.
    Còn nếu nói thì hãy nói với một thái độ muốn ra đi. Như thế, em xin lỗi, em ko thể tiếp tục ở bên anh nữa, anh đã yêu em quá nhiều, em chân trọng tình cảm đó, nhưng anh ạ trong quá khứ em đã phạm phải 1 sai lầm lớn. Bây giờ dù ân hận thì cũng đã chẳng thay đổi được gì. 1 cô gái dại khờ mới lớn lao vào tình yêu, chẳng thể tránh được chuyện nông nổi mà để mình mất tất cả. Anh càng yêu em, em càng cảm thấy có lỗi, em ko hi vọng cầu xin sự tha thứ từ anh, chỉ mong anh hãy quên em đi mà sống 1 cuộc sống hp cho riêng anh. Còn em, mặc kệ em. Cuộc sống của em vốn đã có phận như thế rồi.
    Tạm biệt anh.
    Nếu là thằng tử tế nó sẽ ôm chặt lấy em và tha thứ, nhưng di chứng sau này là cái suy nghĩ trong nó thỉnh thoảng sẽ cảm thấy ấm ức. Xoa dịu bằng cách làm 1 người vợ tốt, đừng cãi nó nhiều. Và tỏ ra đáng thương mỗi khi nó giận (ví dụ nó quát thì khóc ầm lên, sợ ngay ), nó sẽ ko lôi cái chuyện này ra mỗi khi cãi nhau.
    Chúc may mắn
  3. huynhhaitb

huynhhaitb Thành viên mới

Bác này nói đúng nì, không nên nói, giấu được tới đâu thì hay tới đó, nếu để cho nó biết thì khổ lắm ( vì mình là con trai, có gặp trường hợp này rùi ) 70% nó bỏ là cái chắc trừ những thằng hiền, yêu thật lòng, si mê mới bỏ qua, hoặc là nó chơi qua đường nên mới ko chấp nhất, khuyên em của you chia tay thàng đó sớm đi ko tốt đâu
  4. Angel_Wings

Angel_Wings Thành viên mới

Chuẩn. Không nói gì là tốt nhất. Thường thì đàn ông khó bỏ qua chuyện này lắm. Không chia tay thì cũng cảm thấy ấm ức. Ông bạn em, có cô bạn gái gần như là hoàn hảo: con nhà giàu lại gia giáo, xinh xắn, cao ráo, học vị cao(Master ở bên Thuỵ Sỹ)... mẫu người em nhìn vào phải ghen tị.
    Mỗi tội là đã qua 1 đời người yêu và tất nhiên là đã nếm mùi ***. Ông bạn em kô bỏ nhưng thỉnh thoảng vẫn tâm sự với em với giọng cay cú: có khi anh phải kiếm 1 đứa nào đấy còn trong trắng thôi chú ạ.
    Đấy, nhìn chung đàn ông là thế thôi.
  5. trungmabu128

trungmabu128 Thành viên mới

bài này tư vấn hay quá, rảnh thì qua tư vấn giúp tôi nhá
  6. trungmabu128

trungmabu128 Thành viên mới

bài này chị em nên đọc , sự thật lúc nào cũng phũ phàng
  7. newidea

newidea Thành viên gắn bó với ttvnol.com

- Đàn ông là như vậy - cực chuẩn nhưng vẫn phải nói, ko nói ra sau này còn mang tiếng là lừa dối nhau đấy (trường hợp này cực nhiều), chấp nhận đc thì ok, mà ko chấp nhận được thì bibi thôi
  8. ms710

ms710 Thành viên rất tích cực

đúng rồi, ko nên nói để giai nó chìm sâu vào nghi kị (nếu sau này nó abc mà nó cảm thấy gì đó khác khác..., giai già chắc có kinh nghiệm mà)
  9. jemand

jemand Thành viên mới

Khó giấu lắm. Tốt nhất là nói ra theo cách mà bác alone_rock tư vấn. Chứ cậu bạn trai của em gái bác chủ topic hơn 30 tuổi rối chứ có phải thằng đần đâu mà không biết còn hay không . Khi nói thì tối kỵ nói theo kiểu: Em tự hào về những điều đó...bla bla.... Anh chấp nhận đc thì chấp nhận, ko thì chia tay (kiểu như khiêu khích nó ấy mà)
    PS: Kể cả khi con trai bỏ qua thì trong lòng nó vẫn ức. Nhất là lúc nào bạn bè mô kích vào, hoặc lúc nào cãi nhau với vợ, rồi cứ bới móc chuyện đó ra. Nhiều người cũng ly dị sau đó. Việt Nam ta tuy mở cửa gần 20 năm nhưng vẫn mang nặng tư tưởng nho giáo lắm. Thì các bác gái cũng phải chịu thôi. Lúc abc thì ai .... cho
    Được jemand sửa chữa / chuyển vào 21:08 ngày 17/09/2008
  10. light22007

light22007 Thành viên mới

Càng vào đây càng hiểu, đàn ông con trai là lũ ích kỷ nhất quả đất. Đòi hỏi mà ko cho thì có trăm đường đủ cách để nói, để lên giọng. Còn cho rồi thì có nguy cơ bị bỏ. Pó tay. Hixxx, hèn gì chả thấy rung động tý gì, sợ quá