1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CÀ FÊ ''CÒI''

Chủ đề trong '1981 Gà - Hải Phòng' bởi chuckschuldiner, 03/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chuckschuldiner

chuckschuldiner Thành viên mới

CÀ FÊ ''CÒI''

Được hoàn thành và chính thức mở cửa đi vào hoạt động từ tháng 10 năm 2005 , quán có địa điểm tại ngã năm sân bay cát bi,quán được trang trí rất có phong cách và đúng chất (chất thế nào mời mọi người đến xem thử),không khí xung quanh rất thoáng đãng và mát mẻ, chủ quán là 1 bạn gái rất thân thiện xinh xắn và đáng yêu tên là Dung ,chắc mọi người thắc mắc ko biết tại sao quán lại có tên là cà phê còi , còi ở đây có thể hiểu là vì Dung trông hơi "còi " , nhưng ko chỉ có vậy chữ "còi" ở đây còn hàm chứa nhiều điều hay ho nữa các bạn hãy đến và làm quen với bạn ấy để Dung giải thích về tên quán xem, đến đây mọi người lại bảo tôi đang giới thiệu về quán cà phê còi hay giới thiệu về chủ quán cà phê đó đây , xin đảm bảo với các bạn là cả quán và chủ quán đều hay ho và đặc biệt như nhau cả , Dung là người rất thích nhạc trịnh công sơn nên quán thường hay chỉ bật nhạc trịnh công sơn nên quán dĩ nhiên chịu ảnh hưởng bởi phong cách này, đôi khi là nhạc của phú quang ......, quán thỉnh thoảng cũng có ban nhạc đến tập luyện và chơi nhạc ở đó nếu các bạn thích và có yêu cầu chúng tôi sẽ đáp ứng biểu diễn nhạc sống.
    Điều đặc biệt khác là quán chỉ dành riêng 2 tối thứ 3 và thứ 6 cho rock nếu anh em nào là rock fan TỐI THỨ 3 và THỨ 6 hàng tuần hãy đến và lại để cùng nhau đắm chìm trong những giai điệu Rock cháy bỏng.
    Không biết là mọi người trong đây đã ai đến quán cà phê ''''còi ''''chưa vì quán mới mở ,mới bắt đầu đi vào hoạt động , Dung mở quán chủ yếu tiếp đãi bạn bè thân quen là chính nên ít người biết , là 1 người dễ gần hay tham gia các hoạt động các câu lạc bộ ở hải phòng như câu lạc bộ vespa hải phòng , clb những người yêu thích nhạc trịnh chẳng hạn, dung cũng rất tích cực tham gia các hoạt động từ thiện ở hải phòng biết đâu khi đến quán các bạn lại nhận ra người quen hay được làm quen kết bạn với cô chủ quán cà phê còi điều đó cũng thú vị đấy chứ. À quên các bạn chắc muốn hỏi về giá cả đồ uống thế nào hả , giá cả đồ uống hết sức hợp lý ,điều này ko quan trọng miễn là các bạn thấy thích là được , quán cũng nhận làm dịch vụ sinh nhật , liên hoan , tụ họp các câu lạc bộ nếu các bạn có yêu cầu , quán sẽ có tặng quà để ủng hộ các bạn.

Địa điểm: đường ngã năm sân bay cát bi, nếu bạn đi từ vòng xuyến giao với đường bao lên hướng ngã năm, thì chỉ khoảng 100m kể từ vòng xuyến. Bạn sẽ nhìn thấy cửa hàng MANDELA rất to, thì rẽ sang bên kia đường rồi cứ nhìn sang tay phải. Bạn sẽ đến ngay CAFE CÒI.

cho thêm cái bản đồ:
    http://forum.rockvn.com/attachment.php?attachmentid=5532&d=1145703241

nếu ai vẫn thấy khó tìm thì mình có 3 đường để đến quán:
    1- là ai đi trên tuyến Lạc tray thì đi hết đường AN ĐÀ(ngắn thôi) đến đó sẽ thấy đường cắt ngang là đường Ngã 5 sân bay Cát Bi.thì tại cái chỗ đầu đường đó,trước khi đi ra đường sân bay,.(Rẽ Trái)khoảng 3 nhà là thấy.Quán là nhà 5 tầng.Nhưng quán ở tầng trệt.(Đối diện MAnDEla).Noi chung thì cứ đi hết đường AN ĐÀ rẽ trái là thấy ngay.
    2 -là đi đường từ NGã 5 thì đi dọc theo đường về phía Sân Bay.đi đến gần chỗ cái Bục tròn của đường Bao(Nguyễn Văn Linh) nhìn bên tay Phải thì sẽ thấy( Đối diện MAnDeLa)
    3 -là đi đường BAo.Từ cầu vượt LẠch Tray theo chiều đi Chùa vẽ thì đến chỗ giao với đường Sân Bay thì rẽ trai hướng lên trung tâm thành phố khoảng 500m thì Quán ở Bên Trái.

Mình viết bài này giới thiệu quán ko hay ,hay có gì sơ suất mong mọi nguời thông cảm .Mong mọi người đến chơi và ủng hộ.
  2. Thao_my

Thao_my Thành viên rất tích cực

OK, hum nào tớ đến thử coi.............Go go
  3. tuan11x4

tuan11x4 Thành viên mới

Uh. Quán này mình cũng đã từng ngồi rùi. Nó nằm ở lô 22 của dự án Ngã 5-Sân bay Cát Bi. Cũng ko thấy có gì đặc biệt lắm ( có thể do mình vào đó buổi trưa ).
    Còn chuyện có Rock show thì hơi đặc biệt nha ( của hiếm ở HP ). Hôm nào có cơ hội phải check thử mới đc.
    Hix..Nhưng đi qua khu đó vẫn thích ngồi uống bia ở Mandela hơn( hehe..).
  4. dungship

dungship Thành viên mới

chào các bạn và cô chủ quán ........như đã trình bày.quả thật như cô nói về quán và phong cách của cô.tôi co đến chỗ cafe còi thưởng thức. thật đáng đồng tiền bát gạo.tôi cũng xin tư giới thiệu tơi các bạn tôi là Dragon,rất thích enjoy càe còi, cũng vì không khí ở đó.
  5. dungship

dungship Thành viên mới

Em ơi hôm nào đến nhớ gọi anh nha.
  6. gatrongchoaihp

gatrongchoaihp Thành viên rất tích cực

hôm qua mình đến đúng điểm rồi nhưng lại .....ngồi ở quán bên cạnh
    Được gatrongchoaihp sửa chữa / chuyển vào 12:28 ngày 06/11/2006
  7. feter

feter Thành viên mới

Đi qua mấy lần nhưng chưa vào, chỉ nhìn thôi, tại xa quá nên cũng ngại