1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Câ??n ti??m nơi dạy lái xe 2 bánh ơ?? TPHCM

Chủ đề trong 'Trung tâm thông tin TP Hồ Chí Minh' bởi nthieu, 09/02/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. carrot

carrot Thành viên rất tích cực

hehe,trùi, tui chỉ quan minh chính đại hỏi thôi mà,ai đâu dám qua public quậy chứ, hehe,
    Quậy mà được hả? mí Mod bên đây khóa nick em sao? em sợ......em sợ......mí Mod bên đây wá....hehe
    lovely rabbit
  2. pajero

pajero Thành viên quen thuộc

Khi thi vòng số 8 thì nên chọn những xe ngắn như DD70, cub 70-90 chứ đừng chọn xe Dream hay Wave đi vì chiều dài của thân xe sẽ khiến dễ bị cán mức.Hình như cán mức 2-3 lần là rớt đó. Chỉnh garăngti vừa phải, đừng nhiều quá sẽ khiến xe bị giựt cục khi lên ga. Để số 3 hoặc 4, số 4 là lý tưởng nhất ,tôi nhớ hồi đó tôi thi thì người ta kô cho để số 4. Tôi thi lấy bằng từ cách đây 5 năm rồi,ở ngoài quê, chẳng biết bây giờ có thay đổi gì nhiều trong cách thi kô.
    Về lý thuyết thì cũng kô khó với các câu trắc nghiệm về tình huống giao thông, chỉ cần lanh lẹ, thêm tí xíu thông minh là qua thôi. Có thể xem thêm các cuốn sách về luật giao thông ngoài nhà sách, nhớ các bảng hiệu thông thường hay thấy ở VN, kô cần quan tâm những thứ xa lạ khác.
    Nhưng tôi cũng kô biết ở SG có chỗ nào có vòng số 8 để mình tập đi kô ??? Tôi có con nhỏ em cũng muốn thi lấy bằng, đang tìm chỗ để luyện cho nó đi nhưng chưa biết chỗ. Có ai đó nếu biết thì chỉ giùm,xin cám ơn. Nhà tôi ở q TB, nếu gần đó thì càng tốt
    Em nói rằng em chưa biết yêu
    Ngây thơ như mây trắng ban chiều
    Mây trắng-chiều nay sao lại khóc ?
    Biết rồi-mây trắng khóc vì yêu
  3. vetgia

vetgia Thành viên rất tích cực

Thế nếu ở đoạn cầu Thị Nghè thì đăng kí ở đâu hả ông big@? Bạn tui ở đoạn đó, nó đang muốn thi mà không bít chỗ, chỉ giùm đi nha.
    Theo mình được bít thì nên đi mấy cái 92 á! Dễ chạy tuyệt vời lun. Còn vụ số thì nam số 2 còn nữ số 3, chạy một vòng số 8, một vòng số 3, một đường gấp khúc, một đường có chướng ngại vật và một đường gập ghềnh. Thi lý thuyết thì phải đạt từ 16/20 câu trở lên nhưng không khó lắm đâu.

Những thung lũng sâu không bao giờ thiếu nước,
    Những trái núi to lớn bao giờ cũng có lối đi qua!