1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ca này sáng không mọi người!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi _MHM_, 24/05/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lady_man

lady_man Thành viên tích cực

Làm gì mà nghiêm trọng thế hỉ, nghiêm túc quá là mất cái bằng Master đấy nhé. Gái đưa đẩy với chú thôi, thấy chú giãn thì kéo vào, chú sáp vào thì gái lại đẩy ra, vui đấy chứ !^^!, cũng ko có gì đáng kể. Thích thì chơi chung với gái, ko thì next.

Gái muốn chơi trò thả mồi bắt chim thì chú cũng phải thả chim mới bắt **** được chứ, hê hê.
    Giai đọan này ko rủ gái đi chơi, chỉ gọi điện ,nt vu vơ vờn với gái. Gái nó nhá vài tn ngọt ngào thì chú phải đáp lại vu vơ và vớ vẩn, mục đích là vờ như muốn sáp vào nhưng lại giãn ra ngay. Như thế gái sẽ hào hứng , hứng khởi hơn, bị kích thích hơn, vv.... , khi nào thấy gái nó hứng quá, nó sẽ nt cho chú biết, lúc đó rủ gái đi chơi là okie.

vd:
    G: Lâu quá ko thấy a liên lạc, có còn nhớ gì đến e ko ?
    Nhớ chứ ,a nhớ cái bằng Master của a quá !^^!
    G: Hihi, tối nay a rảnh ko? a giúp e 1 việc ko ?
    Tối nay a rảnh nhưng có lẽ ko thể giúp e được
    G: Sao vậy a, nếu ko được thì thôi
    A cũng muốn giúp lắm nhưng tối nay ko đc. Nếu tối qua là a okie rồi.
    G: ......
    Đại lại như thế, gái nhả mồi muốn ta sáp, ta phải giãn, gái giãn ta lại nhả để gái sáp lại ,hê hê. Giai đọan này cứ như thế là được . Tạm ngừng liên lạc khi nào gái liên lạc lại thì áp dụng cách trên sao cho hài hòa với tính cách chú là được. Thế nhé
  2. hiep88

hiep88 Thành viên quen thuộc

Mình không hiểu sao MrLi nói ca này tối, theo mình thì có nhiều điểm tối, hưng cũng có điểm sáng.

Tối: cáo này thuộc dạng não có độ xoắn của vòng não hơi cao, chủ thớt thì lại có phần dưới cơ (cơ bản là bị cảm xúc áp đặt nhiều - nhược điểm chung của gà khi đi săn cáo), về phần mình thì mình không thích loại cáo của chủ gà này cho lắm.. cơ bản là không lành (không có nghĩa khó cưa).. giải pháp theo mình đã dưới chiều thì nên chấp nhận chơi ở cửa dưới (vì theo đánh giá chủ quan của mình thì gà chưa đủ kinh nghiệm để áp đặt lên cửa trên) tức cứ để cho em nó nắm quyền chủ động, tỏ ra ngây ngô, gà, lành tính ở múc độ cao nhất cỏ thể (chỉ là tỏ ra, chứ bản thân không được như thế)..- mình gặp nhiều trường hợp thể này, tức để cáo làm người chủ động cầm cưa. Yêu cầu của chiến lược này thì mình thấy chủ thớt đã đạt ở mực chấp nhận được: tức các mặt khác ngoại trừ mặt tán gái đều đã OK... tâm lý của chiến thuật này là áp đặt lên cáo suy nghĩ: con cao này ngon nghê, mỗi tội chả hiểu tâm lý của cáo nhà mình gì cả.. chắc mình phải tìm cách dạy cho nó thôi- phương pháp này hết sức hiệu quả nếu gặp đúng loại cáo, và theo mình với cáo này có thể áp dụng được (bạn mình rất nhiều người thành công với pp này)

Sáng: theo như gà kể về cáo mình có thể thấy với cáo thì gà không phải thuộc dạng: No door for you cũng vì điểm sáng này nên mình mới dùng để khắc phục điểm tối ở trên.

Cơ bản phải hiểu: bị động nhưng không có nghĩa là bị động, đó là bí quyết thành công của phương pháp này.. đây thực ra là phương pháp cáo vẫn hay làm với gà chúng ta mà thôi... chẳng hạn như với tin nhăn của cáo rủ tuần sau đi ăn: thì gà có thể quang cái cục chủ động cho cáo như: "uh, tuần sau lúc nào đi được thì nhắn trước cho anh trước 1 ngày, a không thích bị trễ hẹn với người khác" (không nên làm hàng để cáo bị mất hứng "mày thích kiêu thì cho nghỉ".. tâm lý chung của loại cáo này là thế)- không nên nhắn hài hước, nếu bác không thuộc diện đó.. cứ gà và đần 1 chút cũng rất tốt :D
  3. _MHM_

_MHM_ Thành viên quen thuộc

.....................
  4. hiep88

Uh`, tức không chủ động buông lời tán tỉnh, ru rê... cơ bản là khéo léo cài đặt cho cáo đẻ cáo là người làm việc đó..

tán gái thì nên bỏ cái thoi quen buông câu "kệ mẹ", đứa nào cũng kệ thì làm sao mà sát lại với nhau, phương châm chung là: đưa, đẩy... nói chung nói như 1 trò chơi là không phải sai.

chỉ không chủ động tán tỉnh đong đưa nó thôi, còn bình thường giữ mối quan hệ như bạn bè, đừng đặt vấn đề ai trước ai sau, thấy có cái gì đó hay, muốn kể, muốn tâm sự thì mình có thể chủ động nhăn tin, như bác vừa nhận được lương: thì bảo, a vừa nhận lương, có thể mời em ăn tôi, ăn trưa một ngày đẹp trời được không?.. cùng là mời nhưng có lý do nó khác với việc bác chủ động cung phụng cho cáo, hoặc: em ơi, hôm này anh quên ví ở nhà rồi, em có thể mời anh một bữa cơm trưa không?.. (và cũng có lý do để bác mời hay rủ em nó đi đâu lần sau để trả nợ cho cái bữa vừa rồi)..

Mình nói bị động không có nghĩa bị động bạn nên hiểu rộng 1 chút :D..

Còn đến giai đoạn dứt điểm, ôm hôn, cầm tay thì bác phải là người chủ động chứ, tớ hiếm khi gặp được cáo nào bấn và thần kinh vững đến mức làm hết những việc trên lắm, nó chú động rủ rê, tạo điều kiện hoàn cảnh thuận lời là quá lắm rồi :D

Vì gái và bác đều đã đi làm, những hành động tán tỉnh, ngon ngọt.. những anh chàng sành sỏi cáo đều đã trải qua thì đôi khi bác dậm lại là nhạt như nước ốc.. cứ ăn cơm thì không phải lúc nào cũng ngon, nhưng lại có ưu điểm: không bị ngán :D

Hiện trạng gần là bác cứ làm sao tỏa sáng trong mắt cáo càng sáng càng tốt (cái này là mặt vật chất, tri tuệ, công việc).. nhưng phải khéo không có nghĩa là khoe khoang thùng rỗng kêu to đâu nhé :D v.v..

Xa hơn khi đã ở mức độ bạn bè tương đối thì có đòn cáo như: anh thích bé abc em có thể giúp anh chuyện này chuyên kia không (cũng là dịp hẹn cáo ra đâu đó) nhưng câu truyện thì đừng có xoáy sâu về 1 con cáo vô hình mà làm sao để em ấy nói về những vấn đề phụ nữ chung chung (có em ý trong đó)..

Nói chung làm sao bác biểu diễn ở mức lành trong khoản gái gú, có khi là dại, đần (có nghệ thuật).. thì mới khiến cáo tức lên phải chủ động tính thế đưa bác vào quỹ đạo của cáo vì bác đã có những cái khác che khuất cho cái nhược điểm đó rồi (thực ra với gái có kn thì nó lại đánh giá đó cũng là ưu điểm [r24)])
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Quên: phân biệt giữa giữ quan hệ với - xoắn nhé!
  5. manchausa

manchausa Thành viên tích cực

Chú NHM mà nghe chú Hiệp gà 88 thì ca này sẽ còn tối hơn nc ối chị Dậu :))
  6. hiep88

Bậy nào [r23)], tớ có khuyên chủ top thế đâu, nói chung cái nghệ thuật chủ động trong việc luôn tạo không khí vui vẻ, mới lạ thì có lẽ ai đọc cũng có thể hiểu, và rất phổ dụng trong diễn đàn, tuy nhiên săn cáo có rất nhiều nghệ thuật cũng như có rất nhiều loại cáo.. bí kíp của quacker là một trong những pp tớ rất thích và thú vị, tuy nhiên nó không ap dụng trên toàn bộ loài cáo, hoàn cảnh (chẳng hạn với 1 cô gái ở độ tuổi đã đi làm, nội tâm.. đã trải qua 1 vài a dạng đó thì đôi khi áp dụng pp như thế lại không mạng lại hiệu quả cao).. nên biết chọn lọc ra những nguyên lý chung và phát triển trên từng cáo và hoàn cảnh sẽ rất tốt.. còn rất nhiều anh em đôi khi lại quá máy móc thì càng hỏng.

Tớ trích cho chủ top 1 bài viết khá hay tớ từng đọc, dài nhưng đọc khá thú vị, hi vọng chủ thớt nhặt ra được điều gì đó để áp dụng lên cáo đang cưa:

Có bao giờ giữa đêm khuya bạn nhận được một tin nhắn với kiểu nội dung: “Tự nhiên em nhớ anh” ? Tối qua, tôi đã nhận được một tin nhắn như thế. Đó là mối tình cách đây đã gần hai năm. Giờ nàng đã có người mới, có khi thay vài người rồi, cũng có khi đã lấy chồng.. tôi đoán thế. Nói chung tôi cũng không thể biết chắc được. Chuyện đã qua lâu rồi. Với tinh thần cảnh giác cao độ do đọc quá nhiều tin lừa lọc trên báo mạng, tôi nhắn lại: “T. à? Nhắn nhầm rồi nhé. Anh S. đây!”.

Tít tít:
    “Em nhắn cho anh mà. Trời lạnh, ở nhà một mình buồn quá. Nhớ ngày xưa anh hay ôm em từ đằng sau”.

Ồ vậy là chuẩn men rồi. Không thể có chuyện người yêu em biết quá khứ của em sâu đến thế được. Em vốn cực kỳ cẩn thận. Cẩn thận đến mức làm cụt hứng bất cứ ai muốn có giây phút bùng nổ yêu đương lãng mạn. Tin qua tin lại, kỉ niệm ùa về như gió, cảm xúc dâng lên như thủy triều. Thế rồi đánh bạo:
    “Mình gặp nhau đi!”.

Gặp… làm gì? Chồng em mà gọi về kiểm tra có mà chết, hihi”
    “Thì đi dạo, nói chuyện. Có làm gì có lỗi đâu mà sợ”

“Thật là không làm gì có lỗi không? Thế thì cứ ở nhà nhắn tin nói chuyện cho xong”

“À thì, chuyện gì đến sẽ đến”

“Em biết mà. Anh chỉ coi em như công cụ chứ yêu đương gì đâu”.

“Em không như ngày xưa nữa đâu. Em muốn cuộc sống yên ổn. Anh đừng nhắn cho em KIỂU ĐẤY nữa”.

Kiểu đấy
    kiểu như khi anh được chủ nhà vồn vã mời ăn bữa cơm “rau dưa”, thế rồi khi anh vừa ghé bàn tọa xuống chiếu thì bà chủ nạt thằng con trai bằng cái giọng thanh hơn cả ông Hoàng: “Đã bảo hôm qua để lại cơm cho chó rồi mà lại đi ăn hết, giờ lại phải cho chó ăn cơm mới”.

Kiểu đấy cũng có thể là kiểu như anh đi chơi trò thư giãn của tỷ phú: Câu cá mập ở Thái Bình Dương. Khi anh tưởng đã móc được hàm con cá mập trắng độc ác, bỗng nhiên nó cười khanh khách và quẫy xuống đại dương, để lại trên móc câu của anh là hàm răng giả bằng sứ ngà ngà xỉn xỉn.

Phụ nữ lúc nào cũng khó hiểu. Đôi khi rõ ràng họ thích cái gì đó, rồi đột nhiên họ nghĩ lại, họ không thích nữa. Và nếu anh vẫn còn thích cái mà họ đã nghĩ lại, anh là kẻ không ra gì và bị họ khinh như mẻ.

Nếu anh là một người đàn ông chân chính, anh buộc phải hiểu cái sự khó hiểu ấy của phụ nữ và vui đùa với nó. Khi ấy, anh còn có nhiều cơ hội ở phía trước. Nếu anh bị cuốn luôn vào sự đồng bóng của phụ nữ, anh cũng lên cơn và chẳng còn gì trong tương lai. Tôi đã yêu đương đủ nhiều để không cảm thấy bất cứ sự phiền não nào khi bị “đối xử” như vậy, nhưng đôi khi tôi cũng tự hỏi, cái gì đã quyết định sự thay đổi nhanh chóng và hẫng hụt ấy? Tôi không nghĩ ra. May thay, cũng không bao giờ cố tìm ra câu trả lời bằng mọi giá. Cũng có khi là vì vậy, tôi luôn có cơ hội thứ hai, thứ ba, thứ một ngàn với họ. Hãy coi như đó là sự trả thù ngọt ngào của tôi đi! Và ngay bây giờ, chúng ta sẽ làm một phép thử ngược để xem phụ nữ các bạn thực sự muốn gì.

Tôi đang mở contact điện thoại. Tôi chọn H. Nàng là một cô gái ngọt ngào, trong mọi chuyện. Nhưng hơi sến sẩm quá đà. H có nụ hôn khiến người đàn ông luôn có cảm giác mình được Chúa ban phước lành. Mỗi khi chúng tôi ở bên cạnh nhau, đó luôn là thời khắc không thể quên, cả sự quyến rũ lẫn nỗi sợ hãi khó tả.

Một cô gái sến quá đà thường khiến đàn ông sợ hãi. Anh ta sẽ có cảm giác bị trói chặt đến ngạt thở. Và luôn luôn chỉ cảm thấy nhẹ nhõm khi đường ai nấy về sau cơn yêu cuồng nhiệt đã được giải quyết bằng nhiều cách khác nhau.

H. chính là cô gái như thế. Nàng luôn bắt tôi cho nàng gối tay và hát cho tôi nghe những bản tình ca mà nàng (cho rằng tôi) thích. Đôi khi còn đọc thơ. Những tác phẩm thi ca có nội dung đôi lứa thề trọn đời bên nhau hoặc kiểu
    “một ngày anh ra đi, em bơ vơ khóc thầm bên gối”. Vân vân.

Kinh khủng. Cho dù nàng có ngọt ngào đến đâu thì điều đó cũng không làm át đi nỗi sợ hãi mỗi khi tôi nghĩ đến lúc lại phải nằm nghe tình ca. Nó đúng như câu “
    sau miếng mồi ngon là con cá chết”. Vì thế, tôi chọn H. để làm phép thử này. Nếu đúng như tôi dự đoán, tôi sẽ không bao giờ còn có cơ hội gặp lại người con gái có nụ hôn tuyệt như phước lành này nữa. Nhưng hề gì, một khi anh có nhiều vốn nhàn rỗi, một cú đầu tư sai lầm vào thị trường bất động sản đang đóng băng chắc chắn chưa đủ khiến anh làm điều dại dột.

Tôi gọi cho H., hỏi han vài câu linh tinh, bông đùa vài chuyện làm ấm lại quãng thời gian không gặp. Rồi vào vấn đề chính:

“Tối nay bố trí đi ăn nhé!”.

“Ôi, tối nay em có lịch đi học múa bụng lúc 8 giờ rồi”

“Thì đi ăn sớm rồi anh trả em về đi học”

“Xì, đi ăn với anh mà về sớm được có mà trời sập”

“Thật. Đi ăn thôi. Sau đấy ai có ý đồ gì đen tối là cún con”

(Nội dung câu chuyện hơi nhạy cảm, tôi không nghĩ là nên tường thuật lại quá chi tiết ở đây, phòng trường hợp các bạn quá phấn khích theo dõi lại quên mất chủ đề của chúng ta).

Chốt lại:
    “OK. Em sẽ nghỉ học tối nay”.
    Bởi vì ngay từ đầu, tôi đã quyết định không làm cún con rồi nên 1 tiếng trước giờ hẹn, tôi nhắn tin cho H.: “Sorry nhé, anh có việc đột xuất. Hôm khác anh đền bù thiệt hại nhé!”.

Mười phút trôi qua không động tĩnh gì.

Tít tít:
    “Anh chuối quá! Em đã xin nghỉ học, em đã về sớm chuẩn bị. Rồi bây giờ anh nhắn thế. OK. Không cần lần sau đâu”.
    “Anh có việc đột xuất mà. Đừng giận”

“Em chả giận. Bye
    !”.

Cô ta đã giận rồi. Quá giận. Không phải cô ta cảm thấy bị tổn thương vì bị leo cây đột ngột, mà vì cô ta đang thích, đang tưởng tượng trong đầu bỗng nhiên không thực hiện được. Sự hụt hẫng ấy đầu tiên lạnh như hố băng sau đó cháy ngùn ngụt như núi lửa, bốc thẳng lên đầu, điều khiển các ngón tay bị bấm đi những từ phũ phàng hơn cả… đàn ông. Có những lúc phụ nữ còn mong cái cơ hội thứ hai hơn cả đàn ông, nhưng chẳng bao giờ họ kiềm chế được mình bộc phát. Thậm chí, cũng chẳng cần tìm hiểu việc đột xuất gì đã khiến người đàn ông đã phải hủy một cuộc hẹn thú vị và chắc chắn sẽ có “
    quà Noel đến sớm” như thế. Khi phụ nữ bị cụt hứng, cả thế giới là đồ tồi.

Khi đàn ông bị phụ nữ làm cho cụt hứng mà cố vớt vát chút vốn, cả thế giới bao gồm gã đàn ông đó, cũng là đồ tồi. Bạn hãy nhớ thế này, đàn ông bị phụ nữ làm cụt hứng là chuyện hoàn toàn bình thường. Còn phụ nữ bị đàn ông chặt ngang hứng thú là sự vụ thiên kinh địa nghĩa, về cơ bản không bao giờ được tha thứ. Có những lúc bạn nguyền rủa gã đàn ông của bạn phũ phàng, mà vì anh ta là con cáo khôn ngoan tỉnh táo. Biết chắc nói ra sẽ bằng thừa, đằng nào cũng không được ân xá, chi bằng cứ thế đi cho phụ nữ đỡ khinh mình yếu đuối.

Muốn giải mã sự khác nhau này là chuyện hết sức đơn giản. Đàn ông thường nhớ đến những gì mình đã được nhận mà quên đi nỗi thống khổ mà bạn đã gây ra cho anh ta. Phụ nữ ngược lại, luôn chỉ nhớ đến những gì mình không được nhận, cho dù cái họ không được nhận chỉ bé bằng con kiến so với con voi những thứ đã nhận đủ đầy.

Với đàn ông, cái được nhận là bất thường, không được nhận mới là bình thường. Khái niệm này bị đổi ngược 180 độ với phụ nữ, nên bi kịch cuộc đời mới nảy sinh.

Phụ nữ rất giỏi khi khiến cho đa số cả thế giới này hiểu theo khái niệm mà họ phát minh ra. Phụ nữ tạo ra cho mình một vỏ bọc yếu đuối như chiếc xe nhỏ, còn đàn ông bị buộc phải mạnh mẽ như chiếc xe to. Khi xảy ra va chạm giao thông, lỗi luôn thuộc về phương tiện to hơn, miễn cãi.

Cho nên đàn ông sống rất cần bản lĩnh, chứ đâu có ai nói đến “bản lĩnh đàn bà”. Hãy nhớ là trong số rất nhiều quyền của phụ nữ, có một thứ quyền bất thành văn, là quyền được chủ động cảm hứng của mình và buộc đàn ông phải theo. Ngược lại là sai luật.

Phải chăng chính sự lộn nhào giá trị ấy mới tạo nên sức hút của phụ nữ? Tôi không biết. Dẫu sao, tôi cũng luôn yêu phái đẹp vì tính mong manh đó của họ.

Tít tít. Tôi có tin nhắn. Từ T.:
    “Em nhớ anh! Tối nay đi ăn nhé!”

Tôi biết mà. Phụ nữ khó đoán lắm.
  7. cqx007

cqx007 Thành viên tích cực

Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} Hi hi, tôi biết mà phụ nữ khó đoán lắm. Vậy hãy chinh phục họ đi. [r2)]
  8. _MHM_

.........................
  9. giovotinh810

giovotinh810 Thành viên rất tích cực

Cứ rủ đi nhưng em dự ca này gái từ chối, nên nghỉ 1 thời gian, đầu tư vào việc khác, để khả năng gái nó đồng ý đi thì có hội họp gì đông vui, có bạn bè gái thì ới gái nó đi bác ợ , tình hình này mà đi 2 đứa thì tạch .Trừ khi dùng mưu [:D]
  10. _MHM_

.......................