1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cả nhà cho mình hỏi vừa đi đường vừa nghe điện thoại có vi phạm luật giao thông không ah:

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi quyenbe, 12/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quyenbe

quyenbe Thành viên mới

cả nhà cho mình hỏi vừa đi đường vừa nghe điện thoại có vi phạm luật giao thông không ah:

Sáng nay mình đi từ đường Trần Hưng Đạo rẽ ra phố TRần Bình TRọng, đến ngã tư đó mình có điện thoại lôi ra nghe tự dưng ở đâu có mấy thằng công an cùng chạy ra bắt mình dừng xe lại với lý do đang điều khiển xe máy lại nghe điện thoại, mấy thằng công an kiểm tra bằng lái và các giấy tờ xe vì sáng nay đi vội mình chẳng mang cái gì đi thế là mấy thằng đấy được thể lấy hết lý do nọ đến lý do kia để làm tiền mình, cuối cùng xin mãi chẳng đựoc mình nói cho mình nộp 100k cho chúng nó ăn sáng(chắc mấy thằng thấy mình nộp dễ dàng quá lại giở giọng tử tế nói là lỗi của mình nhỏ thôi nó bỏ qua, ). Trong lúc đứng xin mấy thằng công an vừa hành họe mình nhưng mắt cũng không quên để ý ra đừuong để bắt những ngừoi khác nữa, Cà nhả cho mình hỏi bây giờ nghe điện thoại vùa đi xe máy là vi phạm giao thông ah??
  2. lovemeornot

lovemeornot Thành viên mới

Có, sai luật. Đúng là phải dừng xe ở nơi được phép dừng, rồi mới đc nghe máy. Công an nó hết tiền thì mới bắt thôi, chứ bình thường bắt lỗi j cái đấy.
  3. becksgiggs

becksgiggs Thành viên gắn bó với ttvnol.com

sai rõ rồi ạ
    mà đang đi xe máy giữa đường thì từ từ rẽ vào lề đường mà nghe, 1 là để cho an toàn, 2 là đỡ bị giật (cầm cái đt như kiểu Iphone, khác gì cầm mấy triệu vẫy vẫy mời các bác xơi)
  4. vietdoan2006

vietdoan2006 Thành viên mới Đang bị khóa

thế cho em hỏi vừa đi ô tô vừa nghe điện thoại thì có vi phạm luật ko nhỉ
  5. becksgiggs

becksgiggs Thành viên gắn bó với ttvnol.com

tai bluetooth thì chắc k việc gì
    còn nếu cầm đt nghe thì vẫn phạm luật hay sao ý ạ?
  6. yeulam13lan

yeulam13lan Thành viên mới

Trước em có dừng lại nghe dt. bị giật bay mất cái 6ngàn ba... các bác cứ vi phạm luật đi. ít khi bị công an tóm lắm...
  7. otcay_sp83

otcay_sp83 Thành viên mới

Mới nghe đài tiếng nói VN mấy hôm trước có bảo đi đường nghe đt di động bị phạt từ 40-60k. Mà bạn bên trên mất 100k, tiếc quá
  8. quyenbe

quyenbe Thành viên mới

thế nếu không có giấy tờ xe phạt thêm bao nhiêu bác, ức chế lắm cơ, sau này con e lớn nhất định phải cho làm công an,
  9. ngungu00

ngungu00 Thành viên mới

LẦn sau có điện thoại bac lên ghé vào vỉa hè, cầm điện thoại bên tay phải, nghe tai phải, đỡ nguy hiểm hơn
    ngu ...ngu lắm...
  10. manowar_kientruc

manowar_kientruc Thành viên mới

Dừng xe lại, cầm điện thoại bên tay phải để nghe thế là bị bọn đi bộ trên vỉa hè nó giật nó chạy mất, đuổi theo nó thế là mất xe...he he he