1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cả nhà ơi cho mình hỏi về áo cưới Quỳnh Anh với please!

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi MayRain_, 08/11/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lolemsapcuoi

lolemsapcuoi Thành viên mới

Thứ 3 vừa rồi mình vừa đi chụp ảnh ở Juliette Phố Huế về. Theo lời giới thiệu của các bạn trên này, minh đăng ký trang điểm anh Thao, chụp ảnh anh Bình.
    Về khoản trang điểm, nhẹ nhàng nhưng không đặc sắc, có điều để chụp ảnh thì cũng ok.
    Bữa đó mình đăng ký đi chụp ở 2 địa điểm là BTDT và Cầu Long Biên. Sáng thứ 3 đến nơi thì nhân viên thông báo là đi 2 nơi thì a. Binh ko đì được vì có đến 4 đôi đăng ký a. Binh chụp. Thế là các em ý chuyển sang Hiếu chụp cho mình. Kết quả nhé, CD CR cảm thấy mãn nguyện một cách vô cùng tận với bộ ảnh. Có nguyên cả 1 đội quân đi chụp ảnh cho mỗi 2 vơ chồng mình thôi, do vậy tâm lý của mình thoải mái, thợ ảnh cũng có điều kiện để sáng tạo những kiểu trông khang khác so với mấy cai album hay thấy.
    Hôm đấy đi chụp ở địa điểm đầu tiên, thấy a.Binh chụp cho ca 4 đôi cô dâu chú rể, thật ra trong điều kiênj đó thì khó mà sáng tạo được. Cho nên mình nghĩ thà được chụp bởi 1 thợ ảnh ko nổi tiếng lắm những chỉ chuyên tâm cho 1 đôi CD CR sẽ hiệu quả hơn rất nhiều. Nếu muốn xem cụ thể những cảnh Hiếu chụp, bạn gửi email minh sẽ gửi cho bạn xem nhé.
  2. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

mà tớ nhớ lúc trước có topic sổ đen mùa cưới của poem ý, trong đó đủ cả. Bọn Juliet này bị tổng xỉ vả nhiều nhất.
  3. ThuHien83

ThuHien83 Thành viên mới

Đấy, tớ là người chứng kiến và móc túi ra trả đấy. Chẳng nhẽ lại cãi nhau hôm đó, mà khổ nỗi là bạn tớ ( tức cô dâu hôm đó) nói là thôi, tra tiền đi rồi đi. Mà chú rể là người nước ngoài nên cũng không can thiệp được. Nếu mà hôm đó tớ đi với anh zai nhà tớ xem, tớ cãi nhau luôn ấy chứ, nể nang gì bọn này
    Nói chung là từ đó, tớ vái QA cả nón ạ. Váy thì xấu, phong cách làm ăn mất điểm không chịu được. Nói chung la tớ loại cái áo cưới QA này đầu danh sách, nếu tớ cưới
  4. nguyenhung75

nguyenhung75 Thành viên mới

Nói chung QA hay bị mang tiếng về service. Có vẻ như thấy khách hàng chỉ dùng dịch vụ có 1 lần (mấy ai thích cưới hơn 1 lần đâu ) nên ko chăm sóc khách hàng tốt.
  5. MayRain_

MayRain_ Thành viên mới

Cám ơn tất cả các bạn đã góp ý giúp mình
  6. hangseng

hangseng Thành viên mới

LẠI CÓ MỘT NẠN NHÂN CỦA Q.A (JULIETE) ĐÂY CÁC BẠN Ạ!
    1. KO CHO ẢNH GỐC.
    2. NHÂN VIÊN LÀM VIỆC CỨNG NHẮC
    3. THÁI ĐỘ THỢ ẢNH KÉM (CÁI NÀY QUAN TRỌNG VÔ CÙNG VÌ NÓ LÀM MÌNH KO VUI VẺ TRONG LÚC CHỤP ẢNH)
    4. QUÁ NHIỀU KHÁCH NÊN PHỤC VỤ KIỂU HỚT VÁNG, VỪA PHỤC VỤ VỪA ĐÁ KHÁCH ĐI, TIẾC LÀ KO THAM KHẢO BLACK LIST TRƯỚC KHI ĐI CHỌN.
  7. xucxichmeo

xucxichmeo Thành viên mới

Copy từ blog của đứa bạn,đọc xong cũng đủ hiểu dịch vụ ở đây ntn
    Định không viết lên blog vì đã hơi nguôi cơn tức và vì cũng bận, nhưng cứ hết việc bực mình này chồng chất lên việc bực mình khác, làm mình lại trỗi dậy cơn bức xúc.
    Đừng ai chụp ảnh cưới ở Quỳnh Anh ?" Juliet nhé!
    Lịch hẹn chụp ảnh 1h chiều. D đến đón muộn, mình phải gọi điện đến ảnh viện xin đến muộn 10?T. Đến nơi, sau khi trang điểm, mình lên phòng mặc váy cưới. Cứ tưởng sẽ có nhân viên tư vấn cho mình, nhưng không phải, ở đó có 6, 7 cô dâu, các cô dâu thi nhau chọn váy, không khác gì chọn quần áo ngoài chợ. Ai chọn nhanh thì được váy đẹp, không nhanh thì váy xấu, cũ, nhưng dù đẹp hay xấu thì váy nào cũng bẩn như nhau. Sau đó các em nhân viên sẽ giúp mặc đồ (có vẻ như thế là tốt lắm rồi).
    3h kém 15?T,tưởng xuống phòng chụp luôn nhưng không, mình được ngồi chờ vì nhân viên chụp ảnh đi chụp ngoài trời chưa về. Mình chỉ muộn 10?T cũng phải gọi điện. Còn họ chỉ một câu duy nhất: Chụp ảnh chưa về. Và mình ngồi đợi, đợi mãi, không thể nín nhịn được mình phải nói chuyện với nhân viên phục vụ. Các em ấy đến lúc này mới mở miệng ra được câu xin lỗi. Lịch hẹn này không phải do em sắp xếp??? Khoảng 1 tiếng nữa là anh chụp ảnh sẽ về. Và 1 tiếng nữa là 5h 30?T. Nhưng, vẫn chưa đến lượt mình, anh ấy lại tiếp tục chụp đôi đi từ ngoài trời về. Có vẻ như anh ta không hề được thông báo là phải chụp ảnh cho mình, và cũng chẳng có một giờ cụ thể nào là chụp cho đôi A, hay B gì đó, nếu rỗi sẽ chụp, khách hàng phụ thuộc vào cửa hàng, chứ cửa hàng nhất quyết không phụ thuộc vào lịch hẹn với khách hàng. Lại chờ, và tự dưng mất điện.Kết quả là hơn 6h, mình được chụp ảnh. Gần 9h tối thì xong. Một buối chụp trong nhà kéo dài 8h. Thật kinh hoàng! Mình chưa từng phải đợi ai như thế. Khách hàng là thượng đế đây sao?
    Một tuần sau. Bức xúc đè nén bức xúc.
    Giấy hẹn đến xem market ảnh là từ 9h ?" 11h sáng và 2 ?" 5h chiều. D không thể đi được buổi chiều, mình đã phải gọi điện đến Trưởng BBT xin hoãn cuộc họp phòng để 2 đứa đi xem ảnh cưới vào buổi sáng. 9h kém 5?T có mặt. Em lễ tân xem hóa đơn và bảo mình lên tầng 3 xem có ai không. Lên tới nơi có 3 người, nhưng không có ai trong đó là người làm ảnh cho mình. Họ hỏi mình ai là người làm ảnh cho mình? Ô hay, họ sắp xếp ai làm ảnh cho mình, mà lại đi hỏi lại mình. Suy từ ngày chụp ảnh cưới, cuối cùng cũng ra tên người làm ảnh. 1 thiết kế ngồi đó bảo các em lễ tân là gọi điện cho người làm ảnh đến nhưng 2 em ấy thỏ thẻ: điện thoại trên này bị hỏng không gọi được, nên 2 em ấy cứ tiếp tục ngồi thản nhiên? Mất 4 triệu để làm album, 1 triệu phóng ảnh và được đón tiếp như thế đó. Bỏ công, bỏ việc đi hơn chục cây số đến đây để trở thành người thừa. Vừa ngạc nhiên về thái độ của lễ tân, vừa cảm thấy bị xúc phạm và tức giận ghê gớm. Mình hỏi thiết kế ngồi đó số điện thoại của người làm ảnh để gọi (vì các em lễ tân ngại không chịu xuống tầng 1 để gọi (mặc dù ở đó đi bằng thang máy), còn ở trên tầng 3 thì không dám rút di động ra để gọi vì tiếc tiền) thì được anh làm ảnh trả lời: ?oHai em cứ đi đâu đó, khoảng 10h quay trở lại nhé. Mà sao không đến vào buổi chiều, bọn anh chỉ quen làm việc buổi chiều.? Ô hay, hình như họ tưởng mình ngồi không ở nhà nên đi lúc nào cũng được hay sao đấy. Họ hẹn đến xem ảnh vào giờ hành chính, thu xếp đi được đã là rất khó khăn, mà giờ lại bảo là đi đâu đấy đi để chờ. Thật nực cười.Nếu họ hẹn mình đến vào buổi tối thì có phải tốt cho cả hai bên không. Hết giờ làm việc thì mình đi đâu chả được. Còn khi đã hẹn với khách hàng, họ buộc phải giữ chữ tín. Ở đây làm việc hay thật, mình chả biết chủ ảnh viện có biết nhân viên của mình đáng mến như thế không? Nhìn sang ảnh viện Hồng Kông, thằng cu em cơ quan chụp ở đấy, đến trước hôm xem ảnh cưới, lễ tân gọi điện đến nhắc: Anh ơi, ngày mai là lịch anh chị lên xem ảnh cưới, anh chị đi được vào giờ nào để em sắp xếp. Sau đó, cô dâu chú rể đến sẽ được nhân viên mời uống trà và ngồi xem ảnh cùng thiết kế một cách bình tĩnh. Nghĩ mà thấy tủi. Tủi cho mình thì ít thôi, tủi cho người chủ studio này, bởi không quản lý được nhân viên, không đào tạo được nhân viên phong cách làm việc chuyên nghiệp. Vì đời người chỉ cưới 1 lần, chỉ chụp ảnh 1 lần nên nhiều người phải cắn răng chịu đựng cái cách làm việc ở đây. Có thể họ không phàn nàn trực tiếp nhưng họ sẽ nhắc nhở bạn bè mình: Đừng ai chụp ảnh cưới ở Quỳnh Anh ?" Juliet nhé!
  8. vochongTL

vochongTL Thành viên mới

Chị trưởng phòng kế toán cơ quan mình đặt toàn bộ dịch vụ trọn gói ở Quỳnh Anh - Bạch Mai hết 6tr. Trang điểm hôm ăn hỏi tạm được, làm tóc hôm ăn hỏi ổn --> trông chị ý trẻ ra. Album ngoài trời đẹp. Mai là ngày cưới của chị ý. Để xem váy may ở đó và trang điểm hôm cưới thế nào rồi về up lên cho bạn biết nhé.
    Có lẽ tuỳ từng người hợp bạn ạ. Chẳng có hàng nào có thể làm bất cứ khách nào khi vào cũng mãn nguyện khi ra.
  9. ZinAnh

ZinAnh Thành viên mới

Tớ thì chẳng ủng hộ ai và cũng chẳng phê phán ai, vì tớ nghĩ, mỗi người có 1 cách nhìn và cách nghĩ khác nhau. Thậm chí, thợ trang điểm, cũng có phải 100 lần trang điểm đều đẹp cả trăm đâu.
    Tớ cũng đặt trọn bộ ở Quỳnh Anh, thấy chưa có thái độ gì cả, tớ mới đi chụp ảnh, lên xem marquette (k biết viết dúng k) có mấy trang tớ không ưng (vì tớ chụp ngoài trời, tớ muốn giữ nguyên cái nền ngoài trời chứ đừng làm nó mờ đi, hay pha xanh đỏ gì đó) nên tớ muốn thay đổi, thợ làm ảnh ok luôn (mặc dù k biết họ có khó chịu k). Nhưng tớ nghĩ, kể cả khó chịu thì mình vẫn cứ phải yêu cầu, vì mình là khách hàng mà, chứ k về nhà tức k chịu được, mà quyển album mình k ưng cũng k thích. Tớ khuyên các bạn, cứ thẳng thắn bày tỏ quan điểm, mình k ưng cái nào, bảo họ sửa luôn.
    Mình là khách hàng mà.
  10. miudibuidoi

miudibuidoi Thành viên rất tích cực

Lock topic với lý do: đã có topic về váy cưới, mời các bạn sang đó trao đổi kinh nghiệm
    http://www10.ttvnol.com/forum/HanhphucGiadinh/974475.ttvn
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa