1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cả nhà ơi, vào đây nè

Chủ đề trong 'Nhạc Dân Tộc Dân Gian' bởi Guest, 01/04/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cutie_beautie_sushie

cutie_beautie_sushie Thành viên rất tích cực

Gửi cả nhà,
    hic tình hình là rất tình hình....Lúc này do sức khỏe của tớ rất ư là chuối cộng với việc riêng của gia đình nên chắc tớ o theo cuộc thi tới cùng được rồi. Xin thành thật xin lỗi (phạt gì cũng chịu ). Vậy xin kính nhờ BTC vyhuynh và kieuphong đặc biệt là kieuphong take over giúp chị nhé. Chị đã cố gắng hết sức nhưng kết quả là cả tuần rồi mà chỉ post được có 1 em thí sinh thoai. Hic đang uống thuốc treatment nên người nó cứ lâng lâng, lúc nào cũng muốn nằm thôi, nên chẳng làm ăn được gì cả.
    phần pv của em katy chị đã làm xong, có cả bài giới thiệu và hình ảnh. Nên nếu ai take over được giúp chị thì nhắn chị nhé. Chị gửi hồ sơ cho. Còn em conang danh da thì hôm nọ ai pv giúp cị chắc có hồ sơ rồi. Em bupsenhong thi van chua liên lạc được.
    Hic vài dòng than thở cùng mọi người, thành thật xin lỗi ạ
  2. ladymeomuop

ladymeomuop Thành viên mới

hí hí có tin mừng á?
    Take care, Cutie
  3. cutie_beautie_sushie

cutie_beautie_sushie Thành viên rất tích cực

bậy nà, hic bệnh hoạn thôi chứ đâu có tin mừng
  4. bouldergirl2

bouldergirl2 Guest

oe, coi baì của em Beauty ý nghĩ đầu tiên của tới cùng trùng với bạn mèo
  5. ladymeomuop

Giới thiệu thí sinh bảng 10: konhu_loaicodai_85
    1. Giới thiệu tổng quát:
    Tên thật: Tạ Hạnh Phương
    Cao: 1m58
    Nặng 45kg
    Học sinh trường Trung học Y tế, Bắc Giang
    2. Thí sinh tự giới thiệu
    Họ tên: Tạ Hạnh Phương.05/06/85.20 tuổi.Đến từ Vương Quốc TBTY xinh đẹp.(nếu các bạn đã từng đặt chân vào đó các bạn sẽ nhớ mãi).
    -Gia đình:sinh ra trong một gia đình bố làm xây dựng ,mẹ là công nhân về hưu.Hai cô em gái song sinh năm nay học lớp 10.
    -Công tác:Trung học Y Bắc Giang,bưu điện BG,Box TBTY,KBC mạng trái tim VN.
    -Sở thích:Âm nhạc,võ thuật.Nấu ănvà ăn nhyiều món cay.Ghét nưa(nhất là mưa phùn),yêu tuyết và hoa hồng.
    -Thần tượng:Bố và bà nội.Ca sỹ Phi Hùng.Siêu sao võ thuạt Thành Long,Chung Tử Đơn.
    -Ước mơ:Giản dị lắm ạ.Một công việc ổn định,một gia đình hạnh phúc và những đứa con ngoan.
    -Ưu nhược điểm:có nhiều bạn ,đã tìm được người bạn gái tri kỷ.Hay cười và đã nói thì...nói hết mình!Tuy nhiên đôi khi hơi trầm và kén chọn trong một số vấn đề.
    -Năng khiếu:Có thể tập quyền liên tục trong vòng 2h,và có một giọng hát cũng ko đến nỗi nào.Hì hì.!!Nấu ăn ngon nhất là món canh trứng,nếu nấu cho bà nội ăn thì lại càng ngon hơn,vì món này bà dạy codai mà...(ấy chết,em nói hơi...nhiệt tình thì phải...hì)
    -Quan niệm về tình yêu:Tình yêu ko có cánh,chỉ có trí tưởng tượng của con người là phong phú thôi.Cứ nhìn thẳng vào mặt nhau và nói những gì cần phải nói.
    -Quan niệm về tình bạn:Những phút thăng trầm của một đời người luôn có bóng dáng bạn bè trong đó.Chọn bạn mà chơi.
    -Quan niệm về cuộc sống:Cuộc sống cho ta cai gì ko quan trọng,cái chính là phải biết sử dụng nó như thế nào để ko chỉ có ích cho bản thân mà còn có ích cho những người xung quanh.
    -Mục đích tham gia cuộc thi:Cái chính là thử sức mình.Rèn luyện khả năng ứng xử,học hỏi và kết bạn.Codai đôi khi tỏ ra rụt rè lắm,vì vậy mà cũng thử một lần can đảm xem sao .Codai hy vọng nhận được sự ủng hộ của mọi người.
    Quê hương Kinh Bắc sắp lên TP,nếu có thể làm hướng dẫn viên cho các bạn tới chơi,codai rất vui lòng.Con người Kinh Bắc mến khách và luôn nở nụ cười chào đón.
    Cuối cùng là lời chúc đến BGK,và chúc cuộc thi thành công tốt đẹp
    3. Hình dự thi của thí sinh
    4. Trích phần giao lưu với BGK
    Em đang học về ngành Y khoa, theo em điều gì quan trọng nhất đối với một người làm ngành này?
    Với em điều quan trọng nhất trong ngành Y là lương tâm của người thấy thuốc. Và đó cũng là niềm hạnh phúc vì bản thân mình đã giúp ích được cho người khác. Trong thời buổi này, có nhiều Y sĩ có tài nhưng thường bị cám dỗ bởi đồng tiền đã làm không ít chuyện xấu.
    Vậy để học tốt em cần những gì?
    Trước hết em sẽ cố gắng tiếp thu kiến thức một cách triệt để và sau đó em sẽ cố gắng học hỏi.
    Dự định trong tương lai của em là gì?
    Trong tương lai em mong muốn hoàn thành công việc học tập của mình và theo học thêm một lớp tin học nữa vì em rất có hứng thú với ngành này. Ngoài ra em còn mong muốn khẳng định mình trong đội ngũ võ thuật của tỉnh.
    Em thấy mình mạnh nhất điểm gì?
    Em có niềm tin vào những gì mình làm và luôn cố gắng làm hết sức mình, điều đó giúp cho em không thất vọng về bản thân khi thất bại.
    Em còn rất say mê môn võ thuật, vậy theo em một người con gái khi học võ thuật có lợi thế gì?
    Với võ thuật em luôn có một cái nhìn thoải mái, con gái học võ hay con trai học võ không khác nhau vì tất cả đều nhằm mục đích rèn luyện bản. Riêng em, con gái học võ có lợi thế về những mặt sau: rèn luyện cơ thể đầy đặn, khoẻ mạnh, lúc nào cũng sảng khoái và luôn có hứng thú làm việc. Thứ 2, có thể đối phó với những anh chàng tán tỉnh kiểu khủng bố.Thứ 3, rèn luyện cho mình cách chịu đựng, tính kiên trì trong cuộc sống bộn bề.
    Khi xa nhà thì điều gì làm cho em nhớ nhất?
    Lần xa nhà lâu nhất của em là một tháng em vào Nam chơi, cảm giác thật mông lung. Em nhớ nhiều thứ, nhớ gia đình, những người bạn và nhớ nhất góc học tập thân quen của mình và nhớ nhất là bố và bà nội, hai người có ảnh hưởng nhiều nhất với em.
    Em thấy cuộc thi Miss TTVNOL thế nào?
    Đây là cuộc thi có tầm cỡ lớn đối với mạng TTVN nói riêng và thế giới ảo nói chung, là nới tụ hội của những bông hoa đủ hương sắc từ khắp nơi dồn về. Là nơi để thử sức mình và phát huy những tố chất của bản thân mỗi thí sinh, đem lại những bài học quý giá
    Được vyhuynh sửa chữa / chuyển vào 02:47 ngày 16/04/2005
  6. ladymeomuop

Giới thiệu thí sinh bảng 10: Cundc
    1.Giới thiệu tổng quát
    Cundc- box Lamquen
    Năm sinh: 1982
    Cao: 1m50
    Nặng: 40kg
    Nghề nghiệp: Sinh viên (năm cuối, khoa tiếng Đức, trường ĐH Ngoại Ngữ Hà Nội)
    2.Thí sinh tự giới thiệu
    Tính cách: hướng ngoại, không ổn định, ba hồi trẻ con, ba hồi già dặn, hay suy diễn, dễ nổi cáu mà cũng dễ hết cáu, nhiều tính không hay nhưng nói chung lại vẫn có thể kết luận : ?oNgười tốt?.
    Sở thích: (sợ gì mà không kể hết nhỉ?)
    Thích nhất: hôn hít trẻ con, ăn uống với gia đình, picnic với bạn bè, học ngoại ngữ; tự làm món sa-lát Nga theo kiểu của mình, chocolate, kem Tràng Tiền; ánh nến;
    · Thích nhì: lướt internet, tham gia forum, đọc báo, nghe nhạc, hát karaoke, tập viết văn làm thơ; nấu chè đậu xanh
    · Thích ba: chụp ảnh, kể truyện cười?? (còn rất nhiều)
    Đam mê: Đọc và nói về tiểu thuyết Cuốn Theo Chiều Gió (M.Mitchell - Mỹ), xem bộ phim cùng tên.
    Thói quen: lướt internet mỗi ngày, cười nói ở nơi đông người, đi học muộn.
    Dự định sắp tới: đi làm.
    Phát biểu một tẹo: Vì sao tôi lại tham gia thi Miss TTVNOL?
    Tôi đến với Forum TTNVOL cách đây mới hơn 1 năm. Nhìn lại khoảng thời gian đó, không ngờ lại có nhiều kỷ niệm hơn là mình nghĩ. Tham gia một số box trước khi đến với box Làm Quen- Rút Ngắn Khoảng Cách, nhưng cuối cùng tôi lại dừng chân tại forum có mã số F_177 này và được giao công tác quản lý box. Sau một thời gian gắn bó với TTVNOL, tôi đã tìm được những người bạn thật tuyệt nhờ việc cùng chia sẻ nhiều quan điểm trên nhiều topic, về nhiều lĩnh vực. Tôi cảm thấy cuộc thi Miss TTVNOL lần thứ 1 này đã khơi lên được sự chú ý của hầu khắp các box thuộc diễn đàn chung, đã thể hiện việc tất cả các thành viên cùng tập trung vào một mục tiêu đáng chú ý: tăng cường giao lưu giữa các thành viên để đẩy mạnh việc xây dựng diễn đàn TTVNOL ngày càng phát triển. Bởi vậy, cuộc thi này cũng chính là một cơ hội lớn để tôi được giao lưu và làm quen với nhiều bạn bè hơn nữa. Và đó là lý do khiến tôi dự thi.
    Hai tháng nữa tôi sẽ tốt nghiệp đại học và phải quyết định sẽ học tiếp hay đi tìm việc làm. Đối với tôi, cũng như với nhiều người khác, thời gian này thật sự rất quan trọng và có nhiều vấn đề cần giải quyết. Nhưng tôi vẫn cố dành thật nhiều thời gian cho TTNVOL bởi vì đây là điểm hẹn của nhiều bạn bè tôi. Hơn nữa bây giờ box Album lại tổ chức cuộc thi hấp dẫn này, khiến cho tôi và bạn bè hồi hộp theo dõi sát sao.
    Còn một điều không thể phủ nhận là mục tiêu giải thưởng. Bạn bè box Làm Quen luôn cổ vũ tôi, và tôi cũng hi vọng mình sẽ mang về được cho họ một chút gì may mắn. Một giải thưởng có thể giá trị vật chất không lớn nhưng nó sẽ là ?ocái cớ? để box Lamquen tổ chức ăn mừng, cùng mục đích là tạo điều kiện cho các thành viên gặp gỡ offline để tiện rút ngắn khoảng cách hơn. Đã đi thi thì nhất định mong ?ođỗ đạt? rồi. Tôi rất hi vọng ít nhất một thí sinh từ box Làm Quen sẽ đạt được ít nhất một trong số giải thưởng của cuộc thi.
    Điều tôi mong muốn nhất trong lúc này là Ban GK có thể làm cho các thí sinh bộc lộ được hết ưu thế của mình. Cuộc thi mới bắt đầu vào vòng sơ khảo nhưng đã tạo được không khí rất vui vẻ, hào hứng. Tôi rất mừng vì mình đã kịp đăng ký dự thi.
    3.Hình thí sinh dự thi
    4. Trích giao lưu với BGK.
    Tại sao em chọn học ngành tiếng Đức?
    Tại em có chút "duyên" với tiếng Đức: 1. Papa em đã từng học tập ở Đức cuối những năm 1970''s; 2. Bác em đang định cư tại Áo, em định sang Áo ( chỗ Bác em) học tiếp sau ĐH.
    Học một ngoại ngữ, theo em điều gì là quan trọng nhất?
    Theo em thì điều quan trọng nhất là hứng thú ( nếu không có hứng thú thì em sẽ không hành động được)
    Em thấy mình có điểm mạnh và điểm yếu gì?
    Điểm mạnh của em thì nhiều lắm, nhưng mạnh nhất là: luôn nghĩ và đánh giá con người và mọi việc trước tiên là theo chiều hướng tích cực
    Ý em là lạc quan?
    Cũng không hẳn thế mà là em luôn muốn mọi người nghĩ tốt về mình, mọi việc xẩy ra tốt với mình và em thích một câu nói " Bạn muốn có thứ gì thì hãy cho đi thứ đó"
    Những điều đó chỉ là trong sách vở, thực tế thì không như vậy, em còn điểm mạnh gì nữa?
    Tất nhiên còn chứ, điểm mạnh nữa là giao tiếp tự nhiên, coi trọng tri thức và sự hiểu biết. Còn nữa, luôn nhiệt tình với bạn bè. Nếu chị muốn biết hết điểm mạnh của em ( theo em tự đánh giá) thì nhiều lắm.
    Vậy điểm yếu của em là gì?
    Điểm yếu của em là hay tự trách bản thân mình, kỳ vọng quá nhiều vào bản thân đến mức nhiều lúc thất vọng vì bản thân mình.
    Dự định trong tương lai của em là gì?
    UI nhiều lắm...
    Tương lai gần nhất và có thể thực hiện được nhất?
    Trong vòng 1 năm tới, em định sẽ bắt tay vào kinh doanh. Kinh doanh trong ngành giải trí vì hiện nay giới trẻ Tp Hà Nội đang thiếu các hình thức giải trí. Và em định tạo một hình thức giải trí kết hợp tìm bạn trăm năm. Nghĩa là loại hình này chỉ dành cho người trong độ tuổi 24-34
    Chị cảm thấy điều này cũng khá khó khăn vì để đi đến một tình bạn thật sự hoặc kết hôn thì không phải đơn giản, huống chi là qua một trung tâm môi giới e rằng có nhiều bất lợi.
    Em không nghĩ như thế, bởi vì ý tưởng này của em bắt nguồn từ thực tế trong 1 năm lang thang trên các forum, đặc biệt là TTVNOL và đặc biệt là box Làm quen.
    Nói chung theo chị các mối quan hệ trên NET rất nhưng cũng có rất nhiều mối đe doạ phía sau bàn phím, em có nghĩ đến điều này trong kế hoạch của mình không?
    Kế hoạch kinh doanh của em cần đến sự trợ giúp của internet, nhưng nội dung chính của nó lại không phụ thuộc vào internet. Vì thế em không nghĩ đến nhiều những sự đe doạ.
    Theo những gì em quan sát từ đầu đến giờ với cuộc thi Miss TTVNOL, em thấy thế nào?
    Em thấy rất thú vị, em rất thích cách tổ chức, BTC và BGK nhiệt tình quá. Các thành viên của tất cả các box thì ra sức thể hiện tinh thần của box mình, đó là điều mà diễn đàn nào cũng muốn có.
    Được ladymeomuop sửa chữa / chuyển vào 05:37 ngày 14/04/2005
  7. scouter

scouter Thành viên mới

Thí sinh Linh_hoa79
    Thông tin cá nhân:
    Tên: Lê Lan Minh Sinh ngày 8 tháng 9 năm 1979 tại Hà Nội. Chiều cao: 157 cmCân nặng: 49kgSố đo 3 vòng: 84 ?" 64 ?" 90 Trình độ học vấn: Thạc sỹ, tốt nghiệp DH và M.Sc (công nghệ hoá) tại Warsaw University of TechnologyNghề nghiệp: làm việc cho Tổng công ty dầu khí VN tại TPHCMBox Đại diện: Làm đẹp
    Thí sinh tự giới thiệu thêm:
    Sở thích: internet, sport (chơi rất nhiều môn nhưng thích nhất vẫn là bơi lội), shopping và nấu ăn (món nào cũng biết từ Ý, Ba Lan, VN, Nhật, Mỹ, TQ cho đến Nga [​IMG]) và nhiều thứ nữa?Năng khiếu: hát, nấu ăn, làm đẹp [​IMG] và? ngủ nướng hihihiUớc mơ: kiếm được dreamlover và sống cùng người ấy trong căn nhà bằng kính ngay cạnh bờ biển, gầy đi được vài kí nữa và? nhiều lắm, kể đến mai không hết [​IMG]Tật xấu: kể rồi đấy (thích ngủ [​IMG]), lười dọn dẹp nên sau này cần ông chồng dọn dẹp hộ khi nấu ăn hihihi và hình như thẳng thắn và nhạy cảm vừa là ưu và nhược của tôi (sẽ sửa dần dần)
    Cảm ơn đã đọc lời giới thiệu sơ qua về tôi.
    Ảnh thí sinh:
    [​IMG] [​IMG] 
     [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]
    Trích dẫn giao lưu với giám khảo:
    Bạn nghĩ gì khi tham gia cuộc thi?
    Mình thấy bổ ích khi tham gia cuộc thi này. Vì nhiều lý do lắm. Thứ nhất, đó là một sân chơi giải trí. Thứ hai, cuộc thi này góp phần giúp TTVNOL phát triển, trở nên phong phú hơn, hấp dẫn hơn và ngày càng thu hút nhiều người tham gia. Đối với riêng mình thì mình thấy từ khi bắt đầu tham gia cuộc thi đến giờ mình quen được nhiều bạn tốt, qua đó học hỏi được thêm nhiều điều trong cuộc sống. Hơn nữa, đây cũng là một dịp để khẳng định bản thân mình, xem mọi người nhận xét mình là con người như thế nào. Từ đó rút ra được những ưu điểm để phát huy và những yếu điểm để khắc phục. Ngoài ra thì mình cũng muốn đóng góp cho TTVNOL nói chung và các box Làm đẹp, Làm quen, 7xSG nói riêng.
    Bạn nghĩ ưu điểm hay thế mạnh của mình là gì?
    Ở ngoài được mình được đánh giá là người tự tin và chân thật. Và mình không bao giờ hối hận việc gì đã làm bởi vì mình luôn suy nghĩ kỹ trước khi nói và làm. Có thể vì tuổi của mình cũng cao hơn phần lớn các thí sinh cho nên mình thấy có thể mình chín chắn hơn.
    Bạn được đánh giá là người chân thật à? Nhưng nhiều khi sự thật lại làm mất lòng. Bạn nghĩ thế nào?
    Ừ, tính mình thích nói thật và thẳng thắn. Nhưng điều gì thật mà khiến người khác buồn thì mình không nói dối, nhưng sẽ lựa thời điểm thích hợp để nói.
    (còn tiếp)Được scouter sửa chữa / chuyển vào 14:16 ngày 15/04/2005
    Được scouter sửa chữa / chuyển vào 08:19 ngày 16/04/2005
  8. scouter

scouter Thành viên mới

Thế còn yếu điểm?
    Lười nhác (cười). Với cả sự thẳng thắn và nhạy cảm nữa, đó vừa là ưu thế, vừa là yếu điểm của mình.
    Nếu được lựa chọn là miss thì bạn sẽ làm gì?
    Thật ra tham gia cuộc thi này mình cũng chẳng nghĩ mình sẽ được chọn là Miss.
    Ta hãy giả sử như thế. Lúc ấy bạn sẽ làm gì với số tiền thưởng và làm gì cho ttvnol?
    Nếu được như vậy thì mình sẽ đóng góp một phần số tiền thưởng cho qũy từ thiện của TTVNOL. Số tiền còn lại mình sẽ mời bạn bè ở TTVNOL của mình 1 bữa vì đã đứng sau ủng hộ mình hết lòng. Mà kể cả khi không đạt giải gì thì mình vẫn mời họ.
    Các hoa hậu trong cuộc sống thật thường hay làm từ thiện hoặc những hoạt động phúc lợi xã hội sau khi đăng quang. Nếu bạn trở thành Miss Ttvnol 2005 thì bạn sẽ làm những gì?
    Nếu TTVNOL có hoạt động từ thiện ở TPHCM hoặc quanh quanh đó thì chắc chắn mình sẽ thu xếp để đi. À, chủ nhật tuần tới mình có thể mình sẽ đi cùng hội 7xSG còn từ thiện đấy.
    Mấy hôm nay ttvnol bị kẻ xấu post ảnh xxx, bạn có bị không?
    Hì hì, không.
    Thế bạn có sợ bị thế không?
    Sợ gì chứ? Mình không sợ. Ta càng sợ thì họ càng làm tới. Mình phải vì TTVNOL mà tiến lên chứ.
    Thế ngoài công việc ở Petrovietnam bạn còn làm việc gì đó part-time liên quan đến thiết kế thời trang nữa à?
    À, mình thiết kế mẫu và đặt hàng cho người ta xuất đi châu Âu.
    Bạn thiết kế à? Hay quá nhỉ!
    Thực ra thì mình chỉ chỉnh sửa một chút thôi ý mà. Còn đâu là theo dõi xu hướng thời trang của các năm.
    Sao bạn làm ở Petrovietnam mà còn có thời gian đi làm thiết kế nữa?
    Khi nào nghỉ trưa hoặc sau giờ đi làm mình thường đến xưởng may. Đó là vì mình giúp người quen. Và mình thấy cũng thích nữa. Sở thích của mình là thời trang mà.
    Khà khà, thế thì chắc bạn chọn quần áo rành lắm nhỉ.
    Cũng tạm được.
    Thế theo bạn, trong thời trang, yếu tố nào đóng vai trò quan trọng?
    Là chất liệu, màu sắc, kiểu dáng. Tuỳ theo chất vải là gì thì mình chọn màu sắc và pha màu cho phù hợp thì mới đẹp được.
    Bạn Linh Hoa à, Tetrachlorodibenzo-p-dioxine là chất gì?
    Hì, cái này thì có lẽ mình phải vẽ công thức ra cho bạn. Dioxin là 2 cái vòng aromat đi với nhau.
    Không cần vẽ đâu, bạn hãy chỉ ra nó là chất độc hay lành thôi.
    Có 2 nhóm benzon nằm ở vị trí para, nếu mình nhớ không lầm, chất mà bạn hỏi có tên đầy đủ là Tetrachlorodibenzo paradioxine, ký hiệu là TCDD. Đó là chất độc, chỉ số độc tố của nó là TEQ = 1 đấy. Nó còn được gọi là Agent Orange.
    Bạn thích làm gì vào lúc rảnh rỗi?
    Mình thích đi shopping, vào internet, đi dạo quanh phố.
    Thế còn nghe nhạc?
    Có chứ. Ngày nào mình cũng nghe nhạc, nếu không thì mình sẽ bị stress. Mình thích nghe nhạc lắm.
    Bạn có dự định gì trong tương lai gần?
    Tương lai gần mình muốn lập gia đình. Nếu có thể thì học tiếp lên PhD, còn nếu vướng bận chuyện chồng con thì thôi.
    Bạn muốn học PhD ngành gì?
    Mình đang làm về Petrochemistry nên sẽ học về cái đó. Đấy là mình định thế.
    Thế còn lập gia đình thì sao?
    Nếu mình lập gia đình rồi thì sẽ không học tiếp nữa.
    Vậy bạn sẽ chọn Sự nghiệp hay Gia đình?
    Hì hì, cái đó còn tuỳ. Cái nào đến trước thì chọn.
    Xem hình của bạn, scouter thấy bạn chụp mấy hình với mẹ. Bạn thấy mình giống cha hay giống mẹ (cả về bề ngoài lẫn tính tình, nội tâm)? Bạn có gần gũi mẹ không?
    Mình được sống trong 1 gia đình tương đối là hạnh phúc và gắn bó với nhau. Khi nào có tâm sự hoặc chuyện gì cả vui lẫn buồn mình đều kể cho ba mẹ nghe. Mình thấy người bạn thân nhất của mình chính là mẹ. Vì có những chuyện khi mà tâm sự với bạn bè mình không được những lời khuyên thành thật nhất mà cái đó ở người mẹ mình lại nhận được. Nếu mà chỉ xét bề ngoài thì có lẽ mình giống ba nhiều hơn. Nhưng mà mẹ chính là thần tượng của mình và mình luôn cố gắng để được thành 1 người như mẹ mình. Mẹ mình là 1 người phụ nữ rất chịu khó, hết lòng vì gia đình và ngừơi thân. Mình cũng được nghe những lời khen ngợi mẹ mình rất chân thành từ phía những ngươì bạn của mẹ mình. Mình thấy không có 1 người phụ nữ nào tuyệt vời hơn mẹ.
    Một số không ít người cho rằng du học sinh rất dễ sống buông thả do không có sự kiểm soát của gia đình và bị ảnh hưởng phong cách sống thoải mái ở nước ngoài. Quan điểm của bạn về ý kiến đó như thế nào? Bạn thấy mình có như thế không?
    Mình thì trong thời gian ở nước ngoài toàn sống với ba mẹ, hơn nữa sống trong 1 gia đình nề nếp có văn hoá truyền thống của VN nên mình không bị tác động bởi những sự đua đòi bên ngoài. Tuy nhiên, đã ở nước ngoài lâu năm thì mình biết mỗi nước có 1 văn hoá riêng, cũng có ảnh hưởng đến mình đôi chút, nhưng không thể nói cách sống của người phương Tây là không có điểm tốt. Mặc dù vậy mình vẫn thích nền văn hoá Châu á nói chung cũng như VN mình nói riêng hơn.
    Mình thấy có nhiều bạn du học sinh sang nước ngoài học tập thì nhất là con gái nhiều khi họ cần 1 ngươì để giúp đỡ hoặc chia sẻ gánh nặng, vui buồn... thì chuyện góp gạo thổi cơm chung mình thấy cũng thông cảm cho họ 1 phần. Nhưng còn những người vì a dua theo ?omốt? thì minh không hề tán thành. Vì mình nghĩ tình cảm là sự hiến dâng là 1 cái gì đó rất thiêng liêng, khi yêu 2 người nên có trách nhiệm với nhau và tôn trọng nhau. Mình rất quí và tôn trọng những người đàn ông có bản lĩnh và có trách nhiệm, biết tôn trọng bạn gái của mình. Nên mình nghĩ nếu có thể dc thì vẫn nên giữ nền văn hoá Á Đông.
    Bạn đến từ box Làm đẹp, vậy theo bạn như thế nào là một người phụ nữ đẹp? Bạn thấy mình có phải là một phụ nữ đẹp không?
    Đã có câu: "không có phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ không biết làm đẹp mà thôi". Theo mình nghĩ thì phụ nữ đẹp tức là về ngoại hình thì khuôn mặt dễ nhìn, luôn tươi vui và rạng rỡ, hình dáng phải toát lên 1 nét thanh lịch và kiêu sa, ngoài ra trang phục phải hợp với bề ngoài và cá tính của họ. Nhưng chỉ đẹp về ngoại hình thì chưa đủ để nói lên đó là 1 phụ nữ đẹp. Yếu tố quan trọng nhất ở đây chính là vẻ đẹp của tâm hồn. Nó bao gồm rất nhiều đức tính tốt như là: rộng lượng, nhân từ, biết yêu thưong đồng loại, ăn nói cũng như cử chỉ phải khéo léo và lịch sự, đảm đang, tháo vát... Mình thấy câu nói về phẩm chất của 1 phụ nữ VN của ông cha ta rất đúng. Đó là Công, Dung, Ngôn, Hạnh. Nếu như 1 người phụ nữ có đủ 4 yếu tố đó thì chắc hẳn họ là ngươì phụ nữ đẹp.
    Mình thì cảm thấy mình chưa hẳn là 1 ng phụ nữ đẹp toàn diện về mọi mặt như mình đã nêu trên. Tuy nhiên mình đang cố gắng hoàn thiện mình để trở thành 1 người như vậy.
    Bạn vừa nhắc đến công, dung, ngôn, hạnh như là những chuẩn mực của một phụ nữ đẹp. Thế theo bạn, trong hoàn cảnh kinh tế thị trường hiện nay, hay nói đúng hơn là trong thế giới hiện đại bây giờ, những chuẩn mực ấy có còn giữ được chỗ đứng của mình hay không? Scouter thấy giờ đây có không ít các cô gái không sống theo những chuẩn mực đó, bạn nghĩ thế nào về việc này? Mình thấy phụ nữ VN hiện nay, nhất là những người trẻ đã bắt nhịp được với cuộc sống hiện đại của thế kỷ 21. Tuy nhiên mình thấy Công, Dung, Ngôn, Hạnh ở đây vẫn được áp dụng chỉ có điều nó được điều chỉnh 1 chút cho hợp với thời kì bây giờ. Ví dụ chữ Công ở đây có thể là làm việc tốt, chăm chỉ, tháo vát, đóng góp phần nào đó giúp ích cho xã hội. Dung thì ở đây nghĩa là biết chăm sóc cho bề ngoài của mình, tức là khg chỉ làm đẹp mà phải biết chăm sóc sức khoẻ thế nào để trông mình luôn tươi tắn và tràn đầy sức sống. Ngôn tức là ăn nói phải thuỳ mị, nết na, khiêm tốn, khéo léo nhưng thông minh và lịch sự. Hạnh nghĩa là đức hạnh, hiền hậu, chân thành và bao dung.
    Còn bạn nói có nhiều phụ nữ không sống theo chuẩn mưc này thì mình thấy cũng không hẳn thế. Vì trong cuộc sống có người nọ người kia. Những người mà luôn cố gắng hoàn thiện mình cũng có, và những người không ý thức được điều họ làm và tự làm xấu mình đi trong mắt người khác cũng có. Ngày xưa cũng vậy và bây giờ cũng vậy. Chỉ có điều bây giờ thanh niên được tự do hơn, trưởng thành sớm hơn, họ muốn tự chọn cách sống riêng của mình nên đôi khi họ nghĩ không cần lời khuyên bảo của ai hết. Nhưng mình tin rằng họ đến 1 lúc nào đó sẽ tự nhận thức được và sẽ sửa đổi thôi.
    Có một câu nói như thế này: "Người phụ nữ đẹp vì đáng yêu chứ không đáng yêu vì đẹp"? Bạn nghĩ thế nào về điều đó?
    Mình nghĩ câu đó cũng đúng. Một người phụ nữ được coi là đẹp khi họ được nhiều người quí mến và thương yêu, mà như mình đã nói ở trên, nếu chỉ đẹp bề ngoài không thôi thì không gọi là đẹp. Cho nên khi người con gái đó tính tình dễ thương và được nhiều người yêu mến chắc hẳn trong mắt mọi người cô ấy là phụ nữ đẹp. Còn phụ nữ mà đẹp bề ngoài nhưng lại không đẹp về tâm hồn thì chỉ cần tiếp xúc đã không làm cho người khác nghĩ rằng họ đẹp và đáng yêu.
    Hiện nay có một số ý kiến cho rằng bạn được điểm khá cao, trong khi BTC vẫn chưa công bố điểm thí sinh và bản thân scouter thì chưa chấm điểm các thí sinh trong bảng của mình. Bạn phản ứng thế nào trước những ý kiến đó?
    Thật ra thì mình rất tự tin vào bản thân mình và cũng nghĩ mình sẽ được điểm cao cho nên khi mình nói là có lẽ mình sẽ được điểm cao, có thể vô tình khiến mọi người hiểu lầm. Còn thật ra các bạn cũng biết BGK còn hơn 1 tuần nữa để quyết định chấm điểm cho các thí sinh của mình nên làm sao mình biết được BGK chấm điểm thế nào đâu. Sở  dĩ mình tự tin về điểm của mình chẳng qua mình thấy mình trả lời các câu hỏi của scouter khá. Tự tin và hy vọng là yếu tố rất quan trọng và có thể góp phần nào đó cho sự thành công nên mình thấy tại sao lại không tự tin và hy vọng chứ nhỉ ;)
    (hết)
    Được scouter sửa chữa / chuyển vào 18:16 ngày 15/04/2005
  9. hap23

hap23 Thành viên mới

Tớ ko hiểu mọi người thấy thế nào, riêng tớ nghĩ rằng cái phần trích đoạn phỏng vấn của các thí sinh ý, thì là để các thí sinh thể hiện mình, chứ không phải là GK thể hiện. Cho nên tớ đọc thấy mấy đoạn có lẽ ko phù hợp lắm thì phải (mặc dù nội dung thì đúng và hay). Kể cả mấy đoạn cảm ơn với chúc thi tốt nữa có nội dung gì đâu (ai mà chẳng nói mấy điều đó), có nhất thiết phải trích ở đây và nó có tác dụng đối với việc cho điểm và bỏ phiếu sau này ko? Không hiểu khi chúng ta post lên thì các khán giả đọc có thấy vậy không?
    Với lại còn 1 cảm nhận nữa là tớ nghĩ rằng GK ko nên thế hiện là người đứng trên thí sinh, dù là về mặt kiến thức, kinh nghiệm sống hay là quyền "hành". Có lẽ trong cách thể hiện nên là người ngang bằng, thí sinh sẽ tự tin hơn, bộc lộ nhiều hơn...
    Tớ thì hiểu biết hạn chế, lại ko phải là người trực tiếp "luộc" các thí sinh của các bạn, nên hãy chỉ coi ý kiến của tớ là ý kiến chủ quan của 1 người. Tùy các bạn làm thế nào cũng được, tớ tôn trọng tất.
    Tất cả ý kiến này là nhằm khi đưa ra công bố thì khán giả sẽ thấy là cả thí sinh và GK đều ngon .
    Được hap23 sửa chữa / chuyển vào 01:23 ngày 15/04/2005
  10. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

To Scouter và ladymeomuop:
    + S tháo bớt ảnh trong bài của linhoa xuống. Dư ra rồi.
    + Chị ladymeomuop nếu như tới lúc chị post bài mà kô thể sửa được bài viết trong topic này (để copy & paste sang bên kia) thì chị chỉ cần qua topic bên kia post mấy bày giữ chỗ, em sẽ chuyển sang giùm chị.
    Mọi người cố gắng nhanh nhanh, gần tới giờ G rồi.