1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cả nhà ơi, vào đây nè

Chủ đề trong 'Nhạc Dân Tộc Dân Gian' bởi Guest, 01/04/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. scouter

scouter Thành viên mới

Tối qua tớ vừa đi chụp ảnh cưới, đến đêm mới xong, khoe với mọi người nè:

2. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Chị Ngọc cố gắng post phần giới thiệu của chị lên càng sớm càng tốt nhé. Hôm nay đã là deadline của chị Bống rồi. Tới mai là tới kakalot. Mình kô thể để trễ được đâu. Còn phải move topic đó ra lại Album nữa.
  3. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Đề nghị cả nhà cố gắng hoàn thành bài viết đúng schedule
    @Phaohoa: chị nhắn witch bổ sung thêm hình. Riêng vanvy thì lấy bớt ảnh nghệ thuật ra (nếu chị ko lấy ra thì em sẽ lấy) vì em quy định có 2 thôi. Vì là quy định nên mong chị làm theo để đảm bảo công bằng cho các thí sinh khác.
    Được vyhuynh sửa chữa / chuyển vào 01:36 ngày 09/04/2005
  4. ladymeomuop

ladymeomuop Thành viên mới

BTC có ảnh của mấy em thí sinh của tớ thì làm ơn post lên đây hoặc fw vào email của tớ:
    mlannguyen@yahoo.com
    Em ling_wiu vẫn chưa có hình toàn thân, Zoe120 thì mất tích
  5. bouldergirl2

bouldergirl2 Guest

Mèo vào hộp mail của BGK mà lấy,hình như tớ thấy ở đó có thì phải.
  6. bongxinh

bongxinh Thành viên mới

Hân hạnh giới thiệu thí sinh đầu tiên của nhóm 3 - [nick]fool_a_kiss[/nick]
    Phần 1: Thông tin cá nhân
    nickname: fool A kiss
    Họ tên : Ngọc Hà
    Năm sinh: 1983
    Chiều cao: 1m659
    Cân nặng: 49kg
    Số đo 3 vòng: 84 - 62- 89
    Trình độ học vấn : Năm thứ 2 marketing tại singapore.. môn học yêu thích Laws, micro - econ & marketing
    Nơi ở hiện tại: Singapore
    Box đại diện: Giáo dục giới tính (SE)
    Phần 2: Bài tự giới thiệu của thí sinh
    - Nick Fool A Kiss xuất phát từ cuốn sách yêu thích Never let a Fool Kiss You or A Kiss Fool You của Mardy Grothe (1999)
    - Nếu để phác hoạ cuộc sống thật của Fool , chỉ bằng vài lời này là đủ : Sống dữ dội, làm việc hết mình và yêu nồng cháy. Đã từng từ bỏ suất học bổng NUS vì ko muốn làm việc 3 trả nợ năm sau khi tốt nghiệp ...
    - Sắc màu nóng nhất của của F00l :
    + Say mê & hết mình vì công việc.
    + Fierce & furious @ work
    + Hài hước và tếu táo
    - Điểm mờ nhất của Fool :
    + Sợ bóng tối, ngủ với ánh đèn sáng.
    + Sometimes Fear, of not being able to meet tra***ional & typical society ?~s perception and expectation and so not being able to put my best foot forward in return.
    Khắc phục : GOd granted Beauty & intelligence to women, to me eqip them with my strength, atitude &ambitions to balance my life on this earth.
    - Cái đích phải cán trước mắt :
    Quan sát , học hỏi và khai thác kinh nghiệm của papa trong cách phát triển tập đoàn và quan hệ làm ăn với các đối tác.
    - Sở thích:
    + Âm nhạc & hội hoạ & ẩm thực : Get wild & dirrty with hip- pop & trance but Jazz get the best in me.... chơi organ & piano, biết vẽ và ham mê hội hoạ....Nấu các món của Nhật và Ý...
    + Thích đọc sách , báo, tạp chí, .. cuốn sách yêu thích nhất " Five people you meet in heaven " - Mitch Albom , cuốn sách sắp đọc kế tiếp là " Victims and perpetrators? - Testimony of young Khmer Rouge Comrades by Meng - tra Ea & Sorya Sim.
    - Yêu biển và beach volley ball, cự phách trong các trò chơi game chiến thuật PC và làm chủ hơn 200 games của PS2.
    - Sống có trách nhiệm & gắn bó với gia đình và luôn hết mình vì bạn bè và đồng nghiệp.
    - Quan niệm về cái đẹp :là Trendsetter cho riêng bản thân, không mù quáng chạy theo fashion ... Đẹp ở tâm hồn & trí tuệ và hấp dẫn & gợi cảm hơn qua cách nói chuyện và giao tiếp.
    Magraget Thatcher đã nói " If you want something said, ask a man ; If you want something done, ask a woman "... Nên f00l sống dữ dội, làm việc hết mình và yêu nồng cháy để không bao giờ phải hối tiếc và buồn bã.
    - Lý do tham gia cuộc thi : Tạo niềm tin và cổ vũ tinh thần cho thí sinh Box SE.

F00l a Kiss is a Witty f00l not a f00lish wit.
    Phần 3: Ảnh tham gia dự thi của thí sinh
    Phần 4: Giao lưu giữa BGK và thí sinh (trích dẫn)
    Được biết em đang theo học năm 2 marketing, đó có phải môn học khó đối với em không?
    Em mới chuyển qua marketing do ý muốn của bố mẹ (năm thứ nhất HR), đây là seméter đầu tiên v ề marketing.
    Marketing khá phù hợp với khả năng nhanh nhẹn và sắc bén trong công việc của em. Thêm nữa, nếu khai thác và phát huy được cái khả năng thích quan sát, nắm bắt sự việc và đề xuất những ý tưởng mới (ideas for l ife) của mình thì chắc chắn marketing sẽ không phải là một môn học khó.

Theo em, những tính cách nào quan tr ọng nhất mà người phụ nữ hiện đại cần phải có?
    Mỗi người có cách nhìn và nhận thức riêng về kiểu mẫu ?oNgười phụ nữ hiện đại?. Với em, thì nó thế này: Khi mà xã hội phát triển ngày một phức tạp và money makes the world go round, ngư ời phụ nữ nên có một sự nghiệp thành đạt, tỉnh táo và khéo léo trong các mối quan hệ và có một trái tim nồng ấm để biết yêu và biết chăm sóc gia đình.
    Em có nhiều bài viết rất sắc xảo về ******** trong box SE. Em có thấy e ngại không khi thể hiện kiênthức của mình về một lĩnh vực khá tế nhị và còn chưa được nhìn nhận công khai ở VN?
    Vì đó là vấn đề tế nhị, nên khi viết bài em luôn chú ý đến cách viết, diễn cảm sống động nhưng không dung tục. Nếu tập trung vào mục tiêu giáo dục giới tính, em không cho đó là điều đáng phải ngại ngùng! Không đủ khả năng để hiểu biết về bất cứ lĩnh vực nào,không chỉ riêng về ********, mới là điều đáng ngại.
    Giả thiết rằng, em đang gặp khó khăn khi giải quyết một công việc mà nguyên nhân chính là do hạn chế về năng lực và trình độ. Kết quả của công việc này có ảnh hưởng rất lớn đến sự nghiệp của em. Người phụ trách trực tiếp đề nghị giúp em hoàn thành công việc đó, với điều kiện em để cho ông ta? xxx. Vậy em sẽ đồng ý với lời đề nghị đó hay chấp nhận thất bại để phấn đấu nâng cao chuyên môn?
    Em sẽ từ chối lời đề nghị đó! Vì cái giá của người con gái là priceless. Tuổi trẻ, nhiệt huyết và thời gian sẽ giúp người con gái tự khăng định năng lực và trình độ tiếp thu của mình trong công việc dù ở bất cứ đâu.
    Đến từ box SE, quan điểm của em v ề an toàn ******** là gì?
    An toàn trong khi yêu là phải tỉnh táo và không được mù quáng; và an toàn trong khi having *** là phải biết sử dụng bao cao su.
    Cảm ơn em! Hy vọng những bạn trẻ khi tham gia diễn đàn sẽ được trang bị thêm những kiến thức bổ ích từ những thông điệp về giáo dục giới tính của em trong bài viết này! Chúc em may mắn và đạt thứ hạng cao trong cuộc thi này.
    Được vyhuynh sửa chữa / chuyển vào 12:57 ngày 09/04/2005
  7. hap23

hap23 Thành viên mới

Xin trình làng thí sinh Nhóm 6: Annylinh_tieuyeutinh
    1. Giới thiệu tổng quát
    Thí sinh: Annylinh_tieuyeutinh
    Họ va? tên: Nguyêfn Ngọc Phượng, tên thường gọi Nguyêfn Phương Linh
    Năm sinh: 1985
    Chiều cao: 1m61
    Cân nặng: 55kg
    Số đo 3 vòng: 88-67-90
    Trình độ học vấn: sinh viên năm thứ 2, khoa Điện tử viễn thông, Viện Đại học mở Hà Nội
    Nơi ở hiện nay: Hà Nội
    Đại diện cho box: EDM (Electronic Dance Music www.ttvnol.com/emusic.ttvn)

2. Thí sinh tự giới thiệu
    Hùi bé Anny nhi?n có ve? hiê?n hiê?n ngoan ngoan cực ý.. Ma? công nhận ngoan ơi la? ngoan.. Ơ? nha? với mẹ thi? k hay khóc nhofng nhefo đo?i đi mua đô? chơi đâu nhớ (tớ toa?n được các cô giáo cho ăn cơm cùng ne?.. giưfa giơ? đe?o vê? nha?... cô chơi ru?i lin tin.. hihi Môfi tội các cô hay béo má.. đau chết khiếp ý,,, hiz) Đến bưfa cơm thi?,, Ui ăn ngon la?nh tự xúc hă?n hoi,, thế nên nhi?n hơi bị béo tốt,,, Đi thi bé kho?e bé đẹp được gia?i nhi? vi?,, Bé hay nguợng nên lúc tra? lơ?i câu ho?i cu?a ban bánh kha?o cứ mặt đo? tía tai Hi hi.. Nhưng ma? nhi?n vậy thui,,, ít nói nhưng ma? nghịch ngâ?m lắm.. Bố tớ,, nói thế.... Bố ba?o nhớ nhất cái lâ?n mới lop2 ma?.. ca? gan câ?m túi tiê?n cu?a bố đi ra chợ.. Uhm,.. mua trứng ne?.. ca? chua ne?,,, ha?nh ne?... dưa ne?.. gio? nưfa,.,, ca? mấy món Anny thích vê? nha?,,, bắt mẹ nấu cơm.. Ui.. Lúc đó bố ba?o lo ơi la? lo vi? nó biến đi đâu mất.. Ơ hu hu vi? bố mẹ ngu? quên,, Anny thi? đói,... nên mới ca? gan thế đấy)
    Co?n đây la? a?nh lúc tớ học lớp 4 hay 5 gi? đó... lúc đó thi? bố tớ đaf vê? ru?i ...uhm,, nhi?n đơf mập mập chút đúng k... Nói chung la? tại cái đợt tớ bị ốm nên ga?y hă?n đi,, Chẹp chẹp.. Coi bộ cufng xinh đấy chứ nhơ? Nhưng ma? ca?ng lớn chụp a?nh ca?ng khó,, hay tại xấu đi hay sao nên tớ cufng ít khi chụp a?nh lắm cơ,, ma? có thi? toa?n chụp mới mọi nguơ?i ne?.. hay bị ai chụp lén thui ha?.. Bi giơ? Anny đang la? 1 cô sinh viên năm thứ 2 cu?a khoa Điện tư? viêfn thông,, nghịch lắm rô?i nên mới la? tiê?u yêu tinh,., nhưngma? vâfn đáng yêu h` hi.. có nguơ?i ba?o nhi?n Anny thế . thi? sef tre? lâu.. Anny mong thế lắm ý.. Uhm tiê?u sư? ngán gọn thế nhi?,, A?h có thông tin na?y.. đa tư?ng đựoc chụp a?nh trang bi?a,, báo( hoa học tro? cu? chuối,, va? 1 số cái loa?ng ngoa?ng hu?i la? nưf sinh Marie Curie..) Ư?hm.. rất máu me với biê?u diêfn va? truyê?n hi?nh nên kha? năng sef,, la?m gi? liên quan đến nó
    3. Ảnh của thí sinh
    4. Trích đoạn trò chuyện với giám khảo
    Cho anh biết đôi chút về ngành học và lý do lựa chọn của em? Em dự định sẽ làm gì khi học xong?
    - Ngành học của em là về các lĩnh vực thuộc dạng viễn thông, mọi vấn đề về mạng điện thoại, các công nghệ mới nhất trong lĩnh vực truyền thông đều được cập nhật trong ngành học của em. Ngoài ra, còn có một số vấn đề cơ bản về máy tính, các phương thức về quản lý hệ thống truyền thông. Cuối năm sau em sẽ ra trường.
    - Em chọn ngành này là vì em học khối A và do gia đình quyết định. Em có thể chuyển tiếp qua Ôxtrâylia để học về ngành này, để có bằng kỹ sư chất lượng cao. Lấy bằng đại học của AUS, em có thể tích kiệm đến 2 năm, 1 khoản tiền lớn đấy ạ. Nếu lấy bằng bình thường em chỉ phải học chuyên về 1 mảng điện thoại hay máy tính thui. Nhưng nếu là chất lượng cao thì em sẽ phải học hết các môn của lĩnh vực đó. Đương nhiên thời gian sẽ tăng thêm và đi kèm là chất lượng của cái bằng.
    - Còn công việc và nơi làm sẽ do em tự quyết định. Em muốn làm gì để nuôi bản thân em là được. Em không muốn làm cho khu vực nhà nước lắm. Nếu để nhận lương hưu sau này thì thật điên rồ mất thời gian. Em không thích mất đến 2 năm chỉ để pha trà và công việc không có tính thực tế. Em thích là người quan trọng của công ty. Nghĩa là một nhân viên có năng lực, được công nhận và được mọi người yên tâm khi giao cho việc gì. Em không thích là người thừa. Nhận lương cũng phải xứng đáng với những gì mình làm. Công việc không chỉ là để kiếm tiền, mà nó còn là phục vụ cho những niềm đam mê của mình nữa. Làm việc gì thoải mái, không như kiểu bắt ép. Em không thích bị bắt ép và nói nhiều.
    Ngoài ngành học ra em còn mạnh ở những điểm nào nữa và em có điểm nào là chưa mạnh không?
    - Em có thể làm về nghệ thuật. Em có thể tự tin đứng giữa đám đông để nói (trước đây em đã là lớp trưởng và hiện nay em là bí thư của lớp). Em có thể hòa đồng với mọi người nếu em muốn (trừ khi em có chuyện buồn thì em thường tách ra). Em hòa đồng bằng cách nói chuyện cởi mở - tham gia vào những vấn đề mà mọi người đang quan tâm, hay đơn giản chỉ là người phát động một vấn đề nào đó. Em có thể biết thông cảm cho người khác, nhưng để hiểu một người khác tương đối một chút thì em không giỏi.
    Em có thể làm người mẫu chụp ảnh. Em có thể đóng kịch. Hát cũng tàm tạm. Và múa cũng khá được. Mỗi thứ em biết một ít.
    - Hay khóc nhè là điểm yếu số 1 của em. Em hay bộc lộ cảm xúc ra ngoài (không kìm giữ được, nhất là khi xúc động mạnh) ví dụ em rất dễ khóc, và khi vui thì em cười rất tươi. Ai cũng có thể đoán là em vui hay buồn. Lúc thật sự giận thì em sẽ không nói năng nhẹ nhàng đâu, em sẽ nói kiểu mỉa mai 1 chút đó.
    Em cũng dễ mềm yếu và mủi lòng. Tin người là điểm yếu vô cùng nguy hiểm (em đã bị lãnh đủ vì sự tin người). Em nghĩ chắc đến khi đi làm va chạm một chút em với có thể chín chắn hơn trong việc nhìn người.
    Có điểm yếu nữa là nhiều khi cái tôi của em đặt quá cao và không thích bon chen. và cả một chút hiếu thắng nữa ?" em và chiến đấu giành cái gì thì sẽ quyết tâm làm bằng được.
    Em chuẩn bị những gì cho hành trang vào đời cu?a mi?nh?
    - Ngoài kiến thức cho công việc, em học tất cả những gì con gái cần có. Em cập nhật thông tin về bất cứ lĩnh vực nào để có thể không là người lạc hậu, dĩ nhiên có chọn lọc. Em muốn mọi người nhìn vào em không chỉ nói cô bé này khá xinh xắn. Em còn muốn họ đánh giá em là thông minh, khá hiểu biết và thực sự có năng lực. Để được thế thì là một người khá thành công rùi. Dĩ nhiên những suy nghĩ hiện nay cũng vẫn có một chút mơ mộng và ảo tưởng. Em vẫn còn mơ mộng và lãng mạn quá đáng trong nhiều việc, suy nghĩ rất đơn giản.
    Được vyhuynh sửa chữa / chuyển vào 12:17 ngày 09/04/2005
  8. bongxinh

bongxinh Thành viên mới

Trân trọng giới thiệu, thí sinh Lizzy
    Phần 1: Thông tin cá nhân
    Nicknam: Lizzy
    Tên thật: Đặng Quỳnh Trang
    Sinh ngày 9/12/1985
    Chiều cao: 1m54
    Cân nặng: 45kg
    Số đo 3 vòng: 82-60-95
    Trình độ học vấn: hiện tại là sinh viên năm thứ 2 ?" Bachelor of Business (Accounting) and Bachelor of Business (Banking and Finance) @ Monash University ?" Australia
    Nơi ở hiện tại: Caulfield, Victoria, Australia
    Box đại diện: Australia.
    Phần 2: Bài tự giới thiệu của thí sinh
    Xin chào mọi người, mình là Lizzy đến từ box Úc. Nick Lizzy ra đời vào tháng 4/2003 - là tên của một nhân vật trong một bộ phim mà mình thích. Và cũng là cái tên gắn bó với mình kể từ ngày bước chân sang đất nước của những chú kangaroo.
    Mình sinh ra và lớn lên ở Hà Nội, con gái Hà Thành chính gốc hì hì hì. 17 tuổi và đi nước ngoài lần đầu tiên, cảm giác cũng thật sợ, nhưng cũng có gì đấy thật thích thú. Được ra nước ngoài, được khám phá 1 thế giới khác với thế giới mình sống suốt 17 năm, được tiếp xúc với nên giáo dục của nước tư bản, và hơn cả, được tự do, không còn bố mẹ kèm cặp bên cạnh, muốn làm gì thì làm. Đấy là tương lai mình tự vẽ ra cho mình khi mang trong mình nỗi niềm mãnh liệt được ra nước ngoài. Và đúng thật, đó chính những gì mình có khi sang bên đây. Song, cái gì cũng có hai mặt, cuộc sống không phải lúc nào cũng là màu hồng. Giờ đây sống 1 mình, phải tự chăm lo lấy bản thân, không còn bố mẹ để nhõng nhẽo vòi vĩnh nữa. Rồi đến lúc đi làm, đúng là có kiếm ra tiền mới biết quý trọng đồng tiền. Bao nhiêu công sức đi làm, trả tiền nhà, trả tiền ăn, trả tiền hoá đơn là hết. Chả còn tiền đi chơi nữa nói chi là tiền tiết kiệm. Nhưng đấy là cuộc sống du học xa nhà. Bạn nào đang có ý định đi du học thì nên cân nhắc kỹ nha, xem có thật sự chịu được áp lực của cuộc sống ở nước ngoài không đã.
    Chết, hình như hơi lan man quá, thêm một chút nữa về bản thân mình: ???..cận 6 điop mỗi bên, mình đeo kính từ năm lớp 6, tính đến giờ đã gần 8 năm rồi. Thích ăn nhất trên đời là kem (ăn bất cứ thời gian nào trong năm, kể cả mùa đông và khi bị viêm họng) và sôcôla. Mình vừa mới bị ốm, hiện giờ vẫn còn đang trong tình trạng đầu óc lâng lâng vì vậy nếu ai gửi sôcôla cho mình thì rất là trân trọng vì mình có 1 tật xấu là ăn rất nhiều sôcôla khi bị ốm, khi làm bài vài trước kỳ thi.
    Cuối cùng, câu nói mình thích nhất là câu nói của tổng thống J.F.Kenedy: ?oDon?Tt ask what the country can do for you; ask what you can do for the country?. Không biết mình viết lại có đúng không nữa, nhưng đại ý câu nói là như vậy. Và ?othere?Ts a will, there?Ts a way?.
    Chúc cho cuộc thi Miss TTVNOL 2005 thành công tốt đẹp và tương lai TTVNOL sẽ có cuộc thi Miss TTVNOL hàng năm. Lizzy xin thay mặt cho box Úc chân thành cám ơn Ban Giám Khảo và Ban Tổ Chức trong những ngay qua đã dành ra nhiều công sức thời gian cho cuộc thi này.
    Phần 3: Ảnh tham gia dự thi của thí sinh
    Phần 4: Giao lưu giữa BGK và thí sinh (trích dẫn)
    Vì sao em đại diện cho box Úc tham gia cuộc thi này?
    Một phần là vì em thấy chẳng ai tham gia ngoài weppete. Không khí của box cũng rất chùng trong thời gian này. Với cả, em cũng la mod, la người xin lập ra box. Thế nên em tham gia vơi phương châm vui là chính :), ủng ho BTC :)
    Không vì mục tiêu cá nhân một tẹo nào à?
    Em thấy không có cái gì đáng để em cho vào mục tiêu cá nhân chị ạ :). Tiền không có. Được nhiều người biết đến thì chẳng cần tham gia miss TTVNOL, nick Lizzy của em cũng đã được nhiều người biết đến rồi :)
    Theo em, ưu điểm nào của em khiến người khác mến mộ?
    Em tham gia nhiều ở box Du hoc, là nơi em làm mod hơn 2 năm. Những gì em đóng góp cho box hơn 2 năm thì thành viên lâu đời của box Du học chắc chắn biết. Có lẽ mọi người trong box Du học quý mến em là vì em thật sự gắn bó với box, sắp xếp lại trật tự, trả lời câu hỏi (những câu mà liên quan đến việc du hoc o Úc). Và thật sư em trả lời bằng chính những kinh nghiệm em đã trải qua chứ không phải chỉ nói suông.
    Vậy em có lời khuyên gì cho các bạn trẻ đang có ý định du học tại Úc?
    Em nghĩ học ở Úc cũng tốt, không đắt tiền lắm so với Anh và Mỹ. Và thật sự là nếu vào được trường tốt, giáo viên tốt thì rất tốt. Tất nhiên là cũng phải tự bản thân cố gắng. Có điều hơi hạn chế ở Úc là Úc không cho sinh viên quốc tế học bổng. Thật lòng nhiều lúc em cũng chán lắm, không có gì gọi là "động viên" mình học cả. Học để rồi người điểm cao với người điểm thấp được đối xử như nhau. Vì vậy học ở bên này, cần phải biết phương hướng học. Giảng viên gần như chỉ nói những gì trong tờ giấy người ta phát thôi. Nên thời gian tự học là rất nhiều. Tiếng cũng phải tốt. Phải có mục tiêu là: điểm cao thì sẽ có 1 cái bằng tốt hơn. Giấy tờ sau này xin việc vào những công ty lớn người ta yêu cầu điểm cao. Nói chung cần phải có mục tiêu cho sự nghiệp sau này.
    Mục tiêu của em cho sự nghiệp sau này như thế nào?
    Em muốn học xong 2 cái bằng ĐH mà em đang theo học. Rồi em sẽ đi kiếm việc. Và rồi sẽ học thêm 1 bằng MBA nữa. Sau đấy có lẽ đi kiếm chồng được rồi, em so e^'''' lam . Mà em vẫn đang đứng trước sự lựa chọn là về hay ở. Nhưng cho dù là về hay ở thì em vẫn muốn có 1 sự nghiệp ổn định và thu nhập tốt. Em không muốn mình dựa dẫm vào ai. Em sống ở VN 17 năm trời trước khi sang Úc, nhưng chỉ cần 1 tháng sau là em thích nghi ngay với nước Úc. 1 năm sau em quay về VN, đã KO THE thích nghi lại với cuộc sống ở nhà. Không hiểu sao. Cơ địa. em cũng không tốt nên là khí hậu VN lúc nào cũng làm cho em đau ê ẩm. Nhưng mà ở lại thì thật sự là em cũng không thích lắm. Vì ở VN vẫn còn gia dình, vẫn là quê hương của mình.
    Ngoài vấn đề về thời tiết , còn vấn đề gì khiến em không thể thích nghi lại ở VN?
    Tiếng nữa chị ạ. Em học bằng tiếng Anh, giờ về VN đọc tiếng Việt em không hiểu, khổ thế!
    Em đi bao lâu rồi?
    Ý em nói là những từ chuyên môn.
    Người có ảnh hưởng sâu sắc nhất đối với em?
    Mẹ em. Em nghĩ vậy. Mẹ em là 1 người phụ nữ rất truyền thống nên là những gì em cảm nhận đều là từ mẹ em truyền lại. Em khá quyết đoán, muốn làm gì là làm nấy. Nhưng mà nhiều lúc em không thể làm được vì mẹ em lại muốn em làm cách khác. Ma em thì không thể nào làm trái lời mẹ em được.
    Điều gì em cho là quý giá nhất được học hỏi từ Mẹ?
    Là tấm lòng hết lòng vì chồng vì con. Có lẽ cả đời mẹ em chỉ biết lo cho chồng, con và gia đình chồng. Và em nghĩ cái đấy là cái rất đáng học.
    Là một sinh viên du học, được tiếp xúc với nhiều bạn bè quốc tế với nhiều nền văn hóa khác nhau, điều gì khiến em thấy tự hào nhất khi kể với họ về Viet Nam?
    Em tự hào là người VN. Em cũng kể nhiều về VN với bạn bè về những cuộc chiến trên đất VN. Và tất nhiên là em rất tự hào khi nước mình có 1 truyền thống đánh giặc tuyệt vời. Ba lần đánh thắng quân Thanh đấy chứ .
    Quân Nguyên Mông chứ!
    Thanh hay Nguyên Mông ạ? Em cũng chẳng nhớ nữa!
    Có ý kiến cho rằng, du học sinh rất dễ bị ?ohư? do sống xa nhà, không có sự kiểm soát của gia đình, do bị cuốn theo lối sống phóng túng ở nước ngoài. Quan điểm của em về ý kiến đó như thế nào?
    Thật lòng mà nói, cái đấy đúng. Cuộc sống bên này buồn quá, thế nên là việc đó cũng thật sự chẳng thể trách cứ đuợc gì. Mỗi người có 1 cuộc sống, ai cũng phải có sự lựa chọn cho riêng mình. Chọn sao cho sau này không hối hận. Đấy là cá nhân em, còn mọi người khác, ai sống ra sao em không quan tâm.
    Cảm ơn em đã tham gia phần thi giao lưu. Chúc em thành công trong cuộc thi này cũng như trong học tập.
    Được bongxinh sửa chữa / chuyển vào 11:54 ngày 09/04/2005
  9. hap23

hap23 Thành viên mới

Xin trình làng thí sinh Nhóm 6: PSD2030
    1. Giới thiệu tổng quát
    Thí sinh: psd2030
    Họ tên: Nguyễn Lan Phương
    Năm sinh: 1983
    Chiều cao: 1m58, muốn cao thêm 12cm nữa để còn tặng hoa cho em Bizu (Giám khảo: Bizu là ai lại lọt lưới mình nhỉ?)
    Cân nặng: 46kg
    Số đo 3 vòng: 86-62-90
    Trình độ học vấn: sinh viên năm thứ 3, chuyên ngành Quản trị kinh doanh, Đại học tổng hợp Radboud
    Nơi ở hiện nay: Nijmegen, Hà Lan
    Đại diện cho box: Benelux (Bỉ?"Hà Lan?"Luxembourg)

2. Thí sinh tự giới thiệu:
    Nếu các bạn muốn ngắm nhìn một trang quốc sắc thiên hương, hãy bỏ qua bài này!
    Nếu các bạn tìm kiếm một cô gái với quá khứ không một lỗi lầm, làm đẹp lòng được cả thiên hạ, thì bạn nên dừng đọc ở đây!
    Nếu các bạn muốn hiểu một chút gì đó về một con người với cái nick ảo psd2030, nhưng tên thật là Nguyễn Lan Phương, mời các bạn vào với tôi!
    - Yêu cái đẹp, nhưng chưa biết làm đẹp...
    - Hát khá hay, nếu lọt được vào vòng 2, sẽ hát tặng mọi người một bài.
    - Sở thích nguy hiểm: lái xe tốc độ cao, chơi các trò mạo hiểm, chưa trò nào đủ ?ođô? hết.
    - Phương châm sống: Chính vì ngược gió mà đại bàng bay cao!
    - Những người xung quanh nói về psd2030: vui tính, thông minh, cá tính...
    - Tự nhận xét về bản thân: sống hết mình, sống biết điều, hài hước, thông minh, hết lòng với bạn bè, nhưng đôi khi vẫn còn vô tâm lắm.
    - Từng tham gia Tình Nguyện Trẻ, làm gia sư cho các em có hoàn cảnh khó khăn... Rất buồn khi đi khảo sát các gia đình thương binh liệt sĩ, nhưng không làm được gì nhiều.
    - Kế hoạch sắp tới: học cao học rồi trở về quê hương tìm cơ hội cho bản thân.
    - Tham dự cuộc thi MISS TTVNOL 2005: vì không thấy lí do để từ chối; một dịp để thấy có những bạn vừa xinh đẹp vừa giỏi giang, để minh còn biết đường mà phấn đấu.
    - Đại diện box Benelux (Belgium-Netherlands-Luxembourg) đi thi. Chưa thi nhưng đã nhận được rất nhiều: mọi người tuy chỉ quen nhau qua TTVNOL nhưng đã đoàn kết, gắn bó vì mục đích chung là giới thiệu đến TTVNOLers về box mới thành lập; từ những nick ảo đã biết thêm những người bạn.
    Cũng không thể không cám ơn các bạn box German Club vì sự nhiệt tình với Benelux như với chính box của mình!
    - Gửi đến bố mẹ: YÊU BỐ MẸ NHẤT TRÊN ĐỜI
    Cuối cùng, cả là ai đọc bài giới thiệu này xong cũng chưa thể ghét mình ngay được.
    3. Ảnh của thí sinh
    ]
    ]
    4. Trích đoạn trò chuyện với giám khảo:
    Em có thể cho anh biết đôi chút về ngành học của em và vì sao em lại chọn ngành này? Sau khi học xong thì em sẽ làm gì?
    - Học Quản trị kinh doanh, em được học tất cả các môn liên quan đến quản lý, từ quản lý nguồn nhân lực đến chiến lược, quản lý hoạt động, và các môn như Methodology Diagnotics Method (?), nghiên cứu marketing, để từ đó có cái nhìn tổng quát về ngành học, và sau này có thể chọn một môn để theo lên cao hơn.
    - Em chọn ngành này là vì em thấy nó hợp với tính cách của em, vì nó không giống như kế toán với những con số, công thức. Ngành học của em liên quan nhiều đến các ?ocase study?, đến các công ty và các khó khăn của họ, không có sự giống nhau nhàm chán. Em cảm thấy em có năng lực biết cách sắp xếp tổ chức công việc. Nếu là một người lãnh đạo, thì sẽ hết sức trách nhiệm với công việc được giao. Có thể nói là rất nghiêm túc và khắt khe, không thiên vị, và biết dùng người ?" biết ai có thế mạnh gì, yêu gì. Người lãnh đạo cũng phải hiểu về tâm lý của mọi người, không phải chỉ hơn người ta về kiến thức là được, phải hiểu được khó khăn của người sẽ thực hiện việc, tạo điều kiện cho người ta, biết khen thưởng hay khiển trách kịp thời, với những góp ý và thái độ có tính xây dựng. Cũng phải nhận ra những nhóm không chính thức, biết lợi dụng các nhóm này và những người đứng đầu của nhóm, để làm sao hòa hợp giữa mục đích của cá nhân và mục đích của nhóm. Nếu làm việc trong một nhóm quốc tế, phải chú ý đến sự khác biệt về văn hóa. Người lãnh đạo có lẽ nên tạo một phong cách dễ gần, nhưng làm người ta phải tôn trọng, cái gì phải làm là phải làm. Cái đó rất khó, làm việc giữa những người của nhiều nền văn hóa khác nhau là rất khó.
    - Sau khi học xong em định học tiếp thạc sĩ, sau đó sẽ về Việt Nam làm việc. Thực sự là bây giờ chưa đi làm ngày nào nên em vẫn chưa hình dung được công việc ở Việt Nam thế nào, nên phải thăm dò cái đã. Dù gì thì em vẫn sẽ về, vẫn rất hớn hở, háo hức được về nhà và làm việc ở nhà.
    Em mong đợi gì ở cuộc thi này và theo em thì làm Miss thì có dễ không?
    - Em có ý định làm Miss đâu. Em thi để biết giữ mình hơn thôi. Vì dù ít dù nhiều, nếu không được cái giải gì thì em cũng có tí gọi là người của công chúng rồi, phải biết khôn khéo hơn một tí, cũng có nhiều áp lực hơn trước, thì mình cũng đỡ bốc đồng, thiếu kiềm chế hơn.
    Em tự thấy mình có điểm mạnh gì, điểm gì chưa mạnh, cần phấn đấu?
    - Điểm mạnh của em là tập trung được cao độ, nếu em phải làm việc gì đó, ví dụ như làm đồ án (project), nếu nước rút, em ngồi liên tục trên máy tính 2 ngày 2 đêm, không nghỉ. Nghĩa là làm việc dưới áp lực của thời hạn. Em cũng rất chán cái khoản đó, cũng là điểm yếu của em, em đang không biết khắc phục ra sao. Nước đến chân mới nhảy không hay tí nào.
    Một điểm mạnh nữa là em không dễ thất vọng, không dễ đầu hàng, càng gặp khó thì càng thích, nhưng em lại không dễ bị kích động. Trước khi làm gì, em sẽ suy xét xem người ta có bẫy mình không.
    Em thường có cái nhìn khách quan trước một sự việc, tất nhiên đánh giá được khách quan là rất khó. Nhiều khi giữa bạn bè em có xích mích tủn mủn, còn em thì thấy rằng thật sự không có gì, em hay phải đứng giữa hòa giải. Nếu mình đặt mình vào địa vị người ta mà giải thích các người ta xử sự thì sẽ dễ hơn.
    Em không thiên vị, ngay cả với em trai em, em cũng cố gắng rèn nó như bố em rèn em, ví dụ như nó ra ngoài chơi, có việc gì giữa bọn trẻ con với nhau.
    - Những điểm cần phấn đấu của em thì có nhiều lắm ạ: làm sao để vượt qua lúc tinh thần đi xuống hay lúc trầm uất; dễ bị mủi lòng, làm kinh doanh mà thế thì chỉ có lỗ vốn.
    Điểm yếu nữa là khi người ta không hiểu mình, thì em không cố gắng để giải thíc, nếu mà hậu quả nghiêm trọng thì biết đâu tự bản thân mình lại có thêm thù, tức là điểm yếu vì không biết tâm sự, cứ để lâu một mình dễ sinh trầm uất lắm.
    Một điểm nữa là khi đã chán thì dễ vứt hết đó, mặc nó muốn ra sao thì ra, cho đến khi sốc lại tinh thần.
    Em chuẩn bị gì cho hành trang vào đời?
    Một cái đầu lạnh để không dễ bị khuất phục trước thế lực xấu.
    Một trái tim nồng để biết rung lên những nhịp đập yêu thương, yêu mình và yêu người
    Một đôi mắt biết hướng lên cái cao đẹp và nhìn xuống những mảnh đời bất hạnh để giúp đỡ
    Một đôi bàn tay đủ khỏe và dẻo dai để lao động chân chính
    Một đôi chân cứng cáp để đi nhiều, học nhiều, giúp nhiều
    Còn kiến thức thì học trong trường lớp và trường đời.
    Được vyhuynh sửa chữa / chuyển vào 01:13 ngày 14/04/2005
  10. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Test....

Được kieuphong sửa chữa / chuyển vào 12:07 ngày 09/04/2005