1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cả nhà ơi, vào đây nè

Chủ đề trong 'Nhạc Dân Tộc Dân Gian' bởi Guest, 01/04/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hap23

hap23 Thành viên mới

Xin trình làng thí sinh Nhóm 6: Tieuadi
    1. Giới thiệu tổng quát
    Thí sinh: Tieuadi
    Họ tên: Phan Dương Thi
    Năm sinh: 1985
    Chiều cao: 1m61
    Cân nặng: 50kg
    Số đo 3 vòng: 82-65-90
    Trình độ học vấn: năm cuối (2) trung cấp kế toán
    Nơi ở hiện nay: quận Tân Bình, thành phố Hồ Chí Minh
    Đại diện cho box: Làm đẹp

2. Thí sinh tự giới thiệu
    Xin chào các bạn! Tên của Tieuadi là Phan Dương Thi, là công dân 8X (X=5), tuy tuổi con trâu giống mẹ TAD nhưng mờ may mắn TAD được sinh vào buổi tối, chắc là nhớn sẽ đỡ cực hơn mẹ (hì hì nghe mê tín nhỉ). TAD thích nhiều thứ lắm, về âm nhạc thì nhạc Trịnh này, nhạc Pháp này, văn chương (thích nhất là tiểu thuyết văn học cổ điển nước ngoài), guitar classic, thích tập thành làm thử những món uống được dạy trên báo, yoga. Tuy TAD là người rất vui vẻ, hay cười (rất tâm đắc và vận dụng triệt để câu ?o1 nụ cười bằng 10 viên thuốc bổ?) nhưng mà cũng rất mau nước mắt (tại mắt nó ra mồ hôi chứ không phải tại TAD mít ướt đâu ). TAD tham gia cuộc thi lần này trước hết là trên tinh thần ủng hộ về mặt lực lượng cho đội nhà, sau hết là muốn thử sức mình, xem minh có đủ sức vượt qua được vòng gửi xe máy trước khi lên núi hay không? . Dù kết quả cá nhân trong cuộc thi này có không được như ý muốn đi chăng nữa thì TAD cũng sẽ không lấy làm buồn vì TAD luôn tin rằng các đồng đội của mình chắc chắn sẽ thành công.
    LÀM ĐẸP = BẢN LĨNH = CHIẾN THẮNG!
    3. Ảnh của thí sinh
    4. Trích đoạn trò chuyện với giám khảo
    Em có thể cho anh biết em đang làm gì và, nếu còn đang đi học thì em dự định sẽ làm gì sau khi ra trường?
    - Em đang học trung cấp kết toán năm thứ 2 (là năm cuối), khoa Tài chính kế toán, Đại học kinh tế, TP HCM. Trước đây em cũng không ngờ mình sẽ chọn ngành học này, nhưng nói chung là do số phận đưa đẩy, và cũng cảm thấy hứng thú với nghề kế toán. Kế toán là người năm giữ sổ sách trong 1 công ty, xi nghiệp, kể cả 1 cửa hàng kinh doanh nhỏ, nói chung ở đâu có thu chi thì ở đó có kế toán. Công việc của em là phải cân đối phát sinh, các khỏan thu chi, báo cáo thuế hàng tháng. Em nghĩ học xong trung cấp thì đi làm luôn. Em định sẽ xin làm việc trong công ty của chú bạn ba em, chủ yếu để lấy kinh nghiệm. Khi em đã quen với công việc thì sẽ bắt đầu đăng kí học tiếp (tại chức buô?i tối).
    - Đặc trưng của kế toán là khi học với khi đi làm khác nhau một trời một vực. Thường thì những gì mình học không được ứng dụng hết. Và thực tế cũng khác với những gì mình được học. Vì thế mà những người đã có kinh nghiệm cho rằng kế toán không cần học cũng làm được, mà có khi học xong lại chẳng biết làm gì hết. Đối với kế toán quan trọng nhất là kinh nghiệm. Kế toán khi đã vào guồng rồi thì sẽ rất dễ dàng, chỉ là đi theo một con đường mòn mãi thôi. Tuy thế rủi ro không phải không có. Công ty mà có vấn đề gì thì kế toán bị lôi đầu ra chém trước.
    - Còn dự định tương lai nào khác nữa không á? Thì anh nghĩ điều gì quan trọng nhất đối với người phụ nữ nào? Có thể em sẽ lấy chống sớm ạ! Nhưng là khi nào cả 2 đều có công việc ổng định đã.
    Em tự nhận thấy mình có điểm gì mạnh và điểm gì chưa mạnh lắm?
    - Mặt mạnh là em nghĩ rằng em có thể phát biểu và cũng khá tự tin khi đứng trước mọi người. Hồi còn học phổ thông em thường xuyên phải làm việc này, nhưng bây giờ ít cơ hội hơn. Em có thể chơi quần vợt tốt.
    - Mặt chưa mạnh thì em nghĩ em còn thiếu một chút tự tin, một chút bản lĩnh và em luôn cố gắng khắc phục. Hơi yếu đuối một chút (trong tình cảm thôi chứ trong cuộc sống thì khác). Em vẫn luôn tự nhủ rằng chẳng có gì khó cả, quan trọng là mình cần phải vượt qua chính mình trước thì mới có thể vượt qua được những khó khăn trong cuộc sống. Và em thường đề ra những mục tiêu gần để phấn đấu đạt được nó. Em không đề ra những mục tiêu quá cao, nó sẽ làm mình nhụt chí trước khi với tới được nó. Hoàn thành mục tiêu nhỏ rồi lại tiếp tục một mục tiêu lớn hơn một tí, sẽ dễ dàng hơn.
    Ai cũng nghĩ con gái học kế toán thì cũng khô khan như những con số, nhưng mà không phải đâu nhé. Không ai mít ướt bằng em đâu!
    A, còn nữa, mê ngủ nữa chứ, đang tuổi ăn tuổi lớn mà
    Em chuẩn bị hành trang vào đời cho mình gồm những gì?
    - Hai bàn tay trắng và học vấn được ba mẹ trang bị từ mẫu giáo đến bây giờ, và một cái đầu biết phân biệt đúng sai (tuy hai chữ này không phải khi nào cũng rạch ròi). Dĩ nhiên cuộc sống thì phức tạp lắm, đã gọi là hành trang vào đời mà anh, chỉ đem theo những gì gọn nhẹ mà thôi. Có lẽ hành trang của em bé nhỏ hơn so với những người khác, nhưng càng đi sâu vào cuộc đời thì hành trang của mình sẽ càng được nặng thêm.
    Được vyhuynh sửa chữa / chuyển vào 00:44 ngày 14/04/2005
  2. hap23

hap23 Thành viên mới

Nhòm 6 cò?n 1 thì sinh Jenifer (box Phàp) vĂfn chưa hà cẮ liĂn hẶ với GK, cho nĂn mua cho em ỳ 1 one-way ticket to the place-you-know-where
  3. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Em Twinkling
    Lần đầu tiên tham dự cuộc thi này, em thấy thế nào?
    Thật sự em chưa tham dự cuộc thi nào, nhất là qua ảnh cả, vì trông em trong ảnh cứ làm sao ý, nên cũng hơi run. Nhưng vì những người trong box Benelux toàn là bạn em, những người vui vẻ và nhiệt tình. Em cũng muốn mọi người biết đến box Benelux nữa nên cũng đi thi.
    Vậy em nói thử đôi điều về box Benelux chị nghe với
    Thực ra box mới thành lập nên chưa có nhiều thành viên. Bọn em muốn giới thiệu với mọi người về Hà Lan, Bỉ, Lux, về văn hoá, hình ảnh và đời sống du học. Đôi khi cũng có những tâm sự vì là sinh viên xa nhà mà nên vào box giao lưu với nhau cũng hay hay, quen biết nhiều người hơn. Em muốn mở một topic học tiếng Hà Lan (vì em đang học tiếng Hà Lan) để trao đổi với mọi người. Mong là box mới thành lập nhưng sẽ đông thành viên hơn
    Cool. Thế em đang học ngành gì?
    Em đang học thương mại quốc tế (IBMS), em chọn chuyên ngành là Marketing.
    Sao em chọn chuyên ngành này?
    Em thích học về Design cơ nhưng mẹ em bảo sau này học Design là nghề tay trái mà mẹ em muốn em học ngành gì để ổn định trước nên em chọn IBMS. Em thấy chị em học về Marketing cũng có nhiều khía cạnh hay hay, với lại VN bây giờ cũng đang phát triển. Mà mẹ em bảo con nhà nòi mới học giỏi design được vì em thích học Mỹ Thuật mà.
    Và em vẫn thích Marketing chứ?
    Vâng em có, nhưng thích chuyên về nghiên cứu hành vi người tiêu dùng. Em thấy nó thú vị, em thích suy luận từ bản thân mình ra.
    Vậy nói chị nghe thử về hành vi người tiêu dùng xem thế nào.
    Giả sử như em rất thích dừng lại ngắm quần áo ở những cửa hàng có trưng bày quần áo đẹp. Dừng lại suy nghĩ, sau đó em sẽ đi vào cửa hàng. Nhưng việc đưa đến việc có mua hàng hay ko còn phụ thuộc vào cách họ trưng bày cửa hàng, mẫu mã quần áo và thái độ của nhân viên.
    Nếu sau này em đi làm, công việc tìm hiểu hành vi người tiêu dùng ko phải về thời trang, mà chẳng hạn em phải tìm hiểu hành vi người tiêu dùng ở thị trường điện tử thì em phác thảo thử ý tưởng nghe nào?
    Ặc ặc, em chịu. Thực sự sau này em muốn học xong IBMS, em sẽ học cái gì đấy liên quan về thời trang vì em muốn để bố mẹ yên tâm cái đã, rồi sau đó sẽ thực hiện ước mơ của mình.
    Em định phân bố thời gian cho ước mơ của mình như thế nào?
    4 năm học IBMS, về đi làm ở VN, vừa đi làm vừa học về thời trang (ko biết mẹ có cho ko)
    Nếu mẹ em ko cho?
    Vâng, nếu mẹ ko cho em sẽ làm nhân viên Marketing. hì hì, cưới chồng, sinh con, có một gia đình hạnh phúc. Nhưng em vẫn ước mơ, vì chẳng ai đánh thuế ước mơ cả.
    Uhm, thì ai cũng có quyền ước mơ, nhưng ko phải ai cũng đủ sức đi theo ước mơ của mình một cách trọn vẹn.
    Em ko biết mình có đủ sức ko. Có lẽ ko vì em luôn nghe theo những lời mẹ em.
    Em ko sợ mẹ em quyết định sai à?
    Em ko tin là mẹ quyết định sai. Chẳng hiểu sao nữa, có lẽ là em khâm phục mẹ em.
    Nhưng theo chị nghĩ, nếu em ko đi theo cái em thực sự thích, em sẽ ko có đam mê và rất khó thành công.
    Trong cuộc sống, có những cái em tin là thực sự quan trọng hơn đam mê. Mẹ là người sinh ra mình, cho mình tiền đi học, em muốn học cái gì mà mẹ em yên tâm, ko phải suy nghĩ nhiều, xong rồi sau này sẽ cố gắng hoàn thành ước mơ của mình. Nếu ko thể hoàn thành ước mơ thì sẽ cố gắng hết sức với những gì mình đang làm.

4. bouldergirl2

bouldergirl2 Guest

Khoe picture vua chup o Cherry Blossom ,Washington DC

5. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Em conang_danhda 15 tuổi thôi nên em chỉ hỏi được thế này chị Cutie à

Em có thấy hồi hộp khi tham dự kỳ thi lần này ko? Và thấy tự tin ko?
    Thật sự là cũng có hồi hộp nhưng mà ít thôi. Em có tự tin thì mới dám thi chứ ạ
    Vậy so với các em gái khác, em tự tin về điều gì ở mình nè?
    Cái mà em có thể tự tin nhất thì 1 vài người lại coi đó là khuyết điểm của em, đó là bé tuổi nhất. Em nghĩ ít tuổi cũng có cái riêng chứ chị nhỉ
    Thế ở tuổi 15 thì người ta có thể tự tin ở điều gì ta? (smile)
    Ai thì em ko biết , nhưng em thì thấy ở cái tuổi 15 này nó có nhiều điều hay lắm, chưa là người lớn mà cũng chẳng phải trẻ con, dở dở ương ương, nhưng chắc là cũng có sự hồn nhiên trong đó.
    Thế tuổi 15 có điểm gì thua thiệt hơn so với những người khác?
    Thua thiệt cũng nhiều và sự hiểu biết cũng chưa rộng bằng những chị hơn tuổi mình
    Lớp 10, chắc em chưa định hướng gì được hả?
    Bây giờ thì cái hướng duy nhất là học thôi chị ạ
    Em dự định học sâu ban nào. A, B hay C, D?
    C ạ. Em thi khối C vì có chút khiếu văn mà. Thật sự là em chưa định hướng nhiều lắm nhưng nếu ko có thay đổI thì em muốn vào sư phạm. Em thích làm cô giáo ạ.
    Em định làm giáo viên môn gì?
    Em thích dạy môn văn, theo cái khiếu của mình thôi
    Theo em, tiêu chuẩn để làm 1 cô giáo tốt là thế nào?
    Theo em tiêu chuẩn để làm 1 cô giáo tốt là hết lòng với học sinh, ko nên quá khắt khe nhưng cũng ko đồng nghĩa với quá hiền và có thể hiểu được học sinh của mình. Em nghĩ làm được như thế cũng khó.
    Thế cô giáo có nên can thiệp sâu vào đời sống học sinh để hiểu rõ về học sinh mình ko?
    Ko, theo em thì ko. Can thiệp theo mức độ thôi
    Với kiến thức của 1 cô bé 15 tuổi, liệu Miss TTVN có là 1 danh hiệu quá nặng nề ko em? (smile)
    Cũng hơi, nhưng có cố gắng thì có lẽ cũng ko đến nỗi nào. Có nặng nề hay ko là do suy nghĩ tư duy của mình, chính vì mình nghĩ nó quá to tát nên khi mình làm mình mới thấy nó nặng nề
    Nhưng em chỉ có thể thông minh hơn 1 cô bé 15 tuổi đồng lứa chứ ko thể hiểu biết hơn 1 cô bé 20 tuổi được, đúng ko? (smile)
    Nhiều người bảo 15 tuổi chẳng biết gì cả, nhưng ít nhất thì ở cái tuổi 15 cũng đang học hỏi tìm tòi, để biêt thêm về đời. Nhưng chẳng ai là toàn vẹn, cái gì cũng biết cả. Nhiều người bảo 15 tuổi chưa biết gì, chưa nhận thức được gì mà cũng đòi thi MISS, nhưng em nghĩ chưa biết mớI cần thi để biết thêm
    Vậy em đến với cuộc thi này với tiêu chí gì?
    Nói thật là tự tin thì em luôn có nhưng mà em nghĩ mình cũng khó có thể có danh hiệu Miss nên tham gia chủ yếu để cho hiểu biết thêm, và để làm quen mọi người.
    Nãy giờ thấy được điểm mạnh của em nhiều quá (smile) , thế em thấy minh có yếu điểm gì ko?
    Tính em bướng, hay cãi, đôi khi còn hay quên nữa, chưa già đã lú lẫn, sớm nắng, chiều mưa, trưa ẩm ướt (laugh)
    Em có định thay đổi để làm bản thân mình hoàn thiện hơn ko?
    Em nghĩ là ko
    Sao vậy? Nếu đã tự nhận là điểm yếu thì phải tim cách khắc phục chứ!
    Ko ai là hoàn thiện cả, nhưng đấy cũng là 1 tính cách riêng của bản thân em mà, có khi bỏ đi rồi em lại ko còn là em nữa, mà mấy tính đấy đâu có làm hại đến ai đâu chị
    Đúng là ko làm hai đến ai, nhưng bướng, hay cãi thì làm cha me buồn nè, hay quên thi ko tốt nè, con gái mà hay quên là ko đươc đâu (smile)
    Nhưng phải có lập trường riêng của mình chứ ạ, em nghĩ em hay cãi, nhưng em nói những gì em cho là đúng, đối với ngươi lớn thì chỉ cần mình ko đồng tình với ý kiến của họ là bị cho là cãi rồi. Nhưng hay cãi ko đồng nghĩa với việc suốt ngày cãi, ko fải thế đâu nha, em cãi những gì em cho là ko đúng, còn đúng thì thoai chứ, sao ngang vậy được
    Thế em có nghĩ mình là 1 cô bé ngoan ko?
    Hình như là hơi ngoan thôi hay sao ấy , em nghĩ là mình ko ngoan, nhưng cũng ko hư
    Thế em có nghĩ Miss TTVN sẽ trao cho 1 cô bé 15 tuổi ko ngoan ko? (smile)
    Em bình thương mà, ngoan hay ko tùy vào mọi người, còn tuỳ vào người tiếp xúc với minh, nhìn mình theo phương diện nào, có hợp với họ hay ko . Ai lại tự nhận mình ngoan, ngại lắm, ko hư là ổn rồi (smile)
    Em muốn gửi thông điệp gì đến các bạn dự thi nè?
    1 câu - hãy cố gắng để đặt được những gì mình mong muốn, vui để sống và sống để thấy cuộc đời vui

Được vyhuynh sửa chữa / chuyển vào 06:40 ngày 11/04/2005
  6. ladymeomuop

ladymeomuop Thành viên mới

Giới thiệu thí sinh bảng 10: konhu_loaicodai_85
    1. Giới thiệu tổng quát:
    Tên thật: Tạ Hạnh Phương
    Cao: 1m58
    Nặng 45kg
    Học sinh trường Trung học Y tế, Bắc Giang
    2. Thí sinh tự giới thiệu
    Họ tên: Tạ Hạnh Phương.05/06/85.20 tuổi.Đến từ Vương Quốc TBTY xinh đẹp.(nếu các bạn đã từng đặt chân vào đó các bạn sẽ nhớ mãi).
    -Gia đình:sinh ra trong một gia đình bố làm xây dựng ,mẹ là công nhân về hưu.Hai cô em gái song sinh năm nay học lớp 10.
    -Công tác:Trung học Y Bắc Giang,bưu điện BG,Box TBTY,KBC mạng trái tim VN.
    -Sở thích:Âm nhạc,võ thuật.Nấu ănvà ăn nhyiều món cay.Ghét nưa(nhất là mưa phùn),yêu tuyết và hoa hồng.
    -Thần tượng:Bố và bà nội.Ca sỹ Phi Hùng.Siêu sao võ thuạt Thành Long,Chung Tử Đơn.
    -Ước mơ:Giản dị lắm ạ.Một công việc ổn định,một gia đình hạnh phúc và những đứa con ngoan.
    -Ưu nhược điểm:có nhiều bạn ,đã tìm được người bạn gái tri kỷ.Hay cười và đã nói thì...nói hết mình!Tuy nhiên đôi khi hơi trầm và kén chọn trong một số vấn đề.
    -Năng khiếu:Có thể tập quyền liên tục trong vòng 2h,và có một giọng hát cũng ko đến nỗi nào.Hì hì.!!Nấu ăn ngon nhất là món canh trứng,nếu nấu cho bà nội ăn thì lại càng ngon hơn,vì món này bà dạy codai mà...(ấy chết,em nói hơi...nhiệt tình thì phải...hì)
    -Quan niệm về tình yêu:Tình yêu ko có cánh,chỉ có trí tưởng tượng của con người là phong phú thôi.Cứ nhìn thẳng vào mặt nhau và nói những gì cần phải nói.
    -Quan niệm về tình bạn:Những phút thăng trầm của một đời người luôn có bóng dáng bạn bè trong đó.Chọn bạn mà chơi.
    -Quan niệm về cuộc sống:Cuộc sống cho ta cai gì ko quan trọng,cái chính là phải biết sử dụng nó như thế nào để ko chỉ có ích cho bản thân mà còn có ích cho những người xung quanh.
    -Mục đích tham gia cuộc thi:Cái chính là thử sức mình.Rèn luyện khả năng ứng xử,học hỏi và kết bạn.Codai đôi khi tỏ ra rụt rè lắm,vì vậy mà cũng thử một lần can đảm xem sao .Codai hy vọng nhận được sự ủng hộ của mọi người.
    Quê hương Kinh Bắc sắp lên TP,nếu có thể làm hướng dẫn viên cho các bạn tới chơi,codai rất vui lòng.Con người Kinh Bắc mến khách và luôn nở nụ cười chào đón.
    Cuối cùng là lời chúc đến BGK,và chúc cuộc thi thành công tốt đẹp
    3. Hình dự thi của thí sinh
    4. Trích phần giao lưu với BGK
    Em đang học về ngành Y khoa, theo em điều gì quan trọng nhất đối với một người làm ngành này?
    Với em điều quan trọng nhất trong ngành Y là lương tâm của người thấy thuốc. Và đó cũng là niềm hạnh phúc vì bản thân mình đã giúp ích được cho người khác. Trong thời buổi này, có nhiều Y sĩ có tài nhưng thường bị cám dỗ bởi đồng tiền đã làm không ít chuyện xấu.
    Vậy để học tốt em cần những gì?
    Trước hết em sẽ cố gắng tiếp thu kiến thức một cách triệt để và sau đó em sẽ cố gắng học hỏi.
    Dự định trong tương lai của em là gì?
    Trong tương lai em mong muốn hoàn thành công việc học tập của mình và theo học thêm một lớp tin học nữa vì em rất có hứng thú với ngành này. Ngoài ra em còn mong muốn khẳng định mình trong đội ngũ võ thuật của tỉnh.
    Em thấy mình mạnh nhất điểm gì?
    Em có niềm tin vào những gì mình làm và luôn cố gắng làm hết sức mình, điều đó giúp cho em không thất vọng về bản thân khi thất bại.
    Em còn rất say mê môn võ thuật, vậy theo em một người con gái khi học võ thuật có lợi thế gì?
    Với võ thuật em luôn có một cái nhìn thoải mái, con gái học võ hay con trai học võ không khác nhau vì tất cả đều nhằm mục đích rèn luyện bản. Riêng em, con gái học võ có lợi thế về những mặt sau: rèn luyện cơ thể đầy đặn, khoẻ mạnh, lúc nào cũng sảng khoái và luôn có hứng thú làm việc. Thứ 2, có thể đối phó với những anh chàng tán tỉnh kiểu khủng bố.Thứ 3, rèn luyện cho mình cách chịu đựng, tính kiên trì trong cuộc sống bộn bề.
    Khi xa nhà thì điều gì làm cho em nhớ nhất?
    Lần xa nhà lâu nhất của em là một tháng em vào Nam chơi, cảm giác thật mông lung. Em nhớ nhiều thứ, nhớ gia đình, những người bạn và nhớ nhất góc học tập thân quen của mình và nhớ nhất là bố và bà nội, hai người có ảnh hưởng nhiều nhất với em.
    Em thấy cuộc thi Miss TTVNOL thế nào?
    Đây là cuộc thi có tầm cỡ lớn đối với mạng TTVN nói riêng và thế giới ảo nói chung, là nới tụ hội của những bông hoa đủ hương sắc từ khắp nơi dồn về. Là nơi để thử sức mình và phát huy những tố chất của bản thân mỗi thí sinh, đem lại những bài học quý giá
    Được vyhuynh sửa chữa / chuyển vào 02:43 ngày 16/04/2005
  7. ladymeomuop

Hình như tớ trích dẫn phần trả lời hơi ít nhỉ, nhưng trả lời chán quá, chẳng muốn post. Nếu thấy cần thêm thì tớ trích tiếp
  8. ladymeomuop

Giới thiệu thí sinh bảng 10: Cundc
    1.Giới thiệu tổng quát
    Cundc- box Lamquen
    Năm sinh: 1982
    Cao: 1m50
    Nặng: 40kg
    Nghề nghiệp: Sinh viên (năm cuối, khoa tiếng Đức, trường ĐH Ngoại Ngũ Hà Nội)
    2.Thí sinh tự giới thiệu
    Tính cách: hướng ngoại, không ổn định, ba hồi trẻ con, ba hồi già dặn, hay suy diễn, dễ nổi cáu mà cũng dễ hết cáu, nhiều tính không hay nhưng nói chung lại vẫn có thể kết luận : ?oNgười tốt?.
    Sở thích: (sợ gì mà không kể hết nhỉ?)
    Thích nhất: hôn hít trẻ con, ăn uống với gia đình, picnic với bạn bè, học ngoại ngữ; tự làm món sa-lát Nga theo kiểu của mình, chocolate, kem Tràng Tiền; ánh nến;
    · Thích nhì: lướt internet, tham gia forum, đọc báo, nghe nhạc, hát karaoke, tập viết văn làm thơ; nấu chè đậu xanh
    · Thích ba: chụp ảnh, kể truyện cười?? (còn rất nhiều)
    Đam mê: Đọc và nói về tiểu thuyết Cuốn Theo Chiều Gió (M.Mitchell - Mỹ), xem bộ phim cùng tên.
    Thói quen: lướt internet mỗi ngày, cười nói ở nơi đông người, đi học muộn.
    Dự định sắp tới: đi làm.
    Phát biểu một tẹo: Vì sao tôi lại tham gia thi Miss TTVNOL?
    Tôi đến với Forum TTNVOL cách đây mới hơn 1 năm. Nhìn lại khoảng thời gian đó, không ngờ lại có nhiều kỷ niệm hơn là mình nghĩ. Tham gia một số box trước khi đến với box Làm Quen- Rút Ngắn Khoảng Cách, nhưng cuối cùng tôi lại dừng chân tại forum có mã số F_177 này và được giao công tác quản lý box. Sau một thời gian gắn bó với TTVNOL, tôi đã tìm được những người bạn thật tuyệt nhờ việc cùng chia sẻ nhiều quan điểm trên nhiều topic, về nhiều lĩnh vực. Tôi cảm thấy cuộc thi Miss TTVNOL lần thứ 1 này đã khơi lên được sự chú ý của hầu khắp các box thuộc diễn đàn chung, đã thể hiện việc tất cả các thành viên cùng tập trung vào một mục tiêu đáng chú ý: tăng cường giao lưu giữa các thành viên để đẩy mạnh việc xây dựng diễn đàn TTVNOL ngày càng phát triển. Bởi vậy, cuộc thi này cũng chính là một cơ hội lớn để tôi được giao lưu và làm quen với nhiều bạn bè hơn nữa. Và đó là lý do khiến tôi dự thi.
    Hai tháng nữa tôi sẽ tốt nghiệp đại học và phải quyết định sẽ học tiếp hay đi tìm việc làm. Đối với tôi, cũng như với nhiều người khác, thời gian này thật sự rất quan trọng và có nhiều vấn đề cần giải quyết. Nhưng tôi vẫn cố dành thật nhiều thời gian cho TTNVOL bởi vì đây là điểm hẹn của nhiều bạn bè tôi. Hơn nữa bây giờ box Album lại tổ chức cuộc thi hấp dẫn này, khiến cho tôi và bạn bè hồi hộp theo dõi sát sao.
    Còn một điều không thể phủ nhận là mục tiêu giải thưởng. Bạn bè box Làm Quen luôn cổ vũ tôi, và tôi cũng hi vọng mình sẽ mang về được cho họ một chút gì may mắn. Một giải thưởng có thể giá trị vật chất không lớn nhưng nó sẽ là ?ocái cớ? để box Lamquen tổ chức ăn mừng, cùng mục đích là tạo điều kiện cho các thành viên gặp gỡ offline để tiện rút ngắn khoảng cách hơn. Đã đi thi thì nhất định mong ?ođỗ đạt? rồi. Tôi rất hi vọng ít nhất một thí sinh từ box Làm Quen sẽ đạt được ít nhất một trong số giải thưởng của cuộc thi.
    Điều tôi mong muốn nhất trong lúc này là Ban GK có thể làm cho các thí sinh bộc lộ được hết ưu thế của mình. Cuộc thi mới bắt đầu vào vòng sơ khảo nhưng đã tạo được không khí rất vui vẻ, hào hứng. Tôi rất mừng vì mình đã kịp đăng ký dự thi.
    3.Hình thí sinh dự thi
    4. Trích giao lưu với BGK.
    Tại sao em chọn học ngành tiếng Đức?
    Tại em có chút " duyên" với tiếng Đức: 1. Papa em đã từng học tập ở Đức cuối những năm 1970''''''''''''''''s; 2. Bác em đang định cư tại Áo, em định sang Áo ( chỗ Bác em) học tiếp sau ĐH.
    Học một ngoại ngữ, theo em điều gì là quan trọng nhất?
    Theo em thì điều quan trọng nhất là hứng thú ( nếu không có hứng thú thì em sẽ không hành động được)
    Em thấy mình có điểm mạnh và điểm yếu gì?
    Điểm mạnh của em thì nhiều lắm, nhưng mạnh nhất là: luôn nghĩ và đánh giá con người và mọi việc trước tiên là theo chiều hướng tích cực
    Ý em là lạc quan?
    Cũng không hẳn thế mà là em luôn muốn mọi người nghĩ tốt về mình, mọi việc xẩy ra tốt với mình và em thích một câu nói " Bạn muốn có thứ gì thì hãy cho đi thứ đó"
    Những điều đó chỉ là trong sách vở, thực tế thì không như vậy, em còn điểm mạnh gì nữa?
    Tất nhiên còn chứ, điểm mạnh nữa là giao tiếp tự nhiên, coi trọng tri thức và sự hiểu biết. Còn nữa, luôn nhiệt tình với bạn bè. Nếu chị muốn biết hết điểm mạnh của em ( theo em tự đánh giá) thì nhiều lắm.
    Vậy điểm yếu của em là gì?
    Điểm yếu của em là hay tự trách bản thân mình, kỳ vọng quá nhiều vào bản thân đến mức nhiều lúc thất vọng vì bản thân mình.
    Dự định trong tương lai của em là gì?
    UI nhiều lắm...
    Tương lai gần nhất và có thể thực hiện được nhất?
    Trong vòng 1 năm tới, em định sẽ bắt tay vào kinh doanh. Kinh doanh trong ngành giải trí vì hiện nay giới trẻ Tp Hà Nội đang thiếu các hình thức giải trí. Và em định tạo một hình thức giải trí kết hợp tìm bạn trăm năm. Nghĩa là loại hình này chỉ dành cho người trong độ tuổi 24-34
    Chị cảm thấy điều này cũng khá khó khăn vì để đi đến một tình bạn thật sự hoặc kết hôn thì không phải đơn giản, huống chi là qua một trung tâm môi giới e rằng có nhiều bất lợi.
    Em không nghĩ như thế, bởi vì ý tưởng này của em bắt nguồn từ thực tế trong 1 năm lang thang trên các forum, đặc biệt là TTVNOL và đặc biệt là box Làm quen.
    Nói chung theo chị các mối quan hệ trên NET rất nhưng cũng có rất nhiều mối đe doạ phía sau bàn phím, em có nghĩ đến điều này trong kế hoạch của mình không?
    Kế hoạch kinh doanh của em cần đến sự trợ giúp của internet, nhưng nội dung chính của nó lại không phụ thuộc vào internet. Vì thế em không nghĩ đến nhiều những sự đe doạ.
    Theo những gì em quan sát từ đầu đến giờ với cuộc thi Miss TTVNOL, em thấy thế nào?
    Em thấy rất thú vị, em rất thích cách tổ chức, BTC và BGK nhiệt tình quá. Các thành viên của tất cả các box thì ra sức thể hiện tinh thần của box mình, đó là điều mà diễn đàn nào cũng muốn có.
    Được vyhuynh sửa chữa / chuyển vào 01:55 ngày 14/04/2005
  9. scouter

scouter Thành viên mới

Hôm nay là deadline phiên làm việc của nhóm 9 do scouter làm giám khảo. Tôi đã tổng hợp lại phần giao lưu với thí sinh, lưu trong đĩa USB nhưng tối qua để quên trong quần lỡ cho vào máy giặt quay rồi. Xin phép cả nhà delay đến mai để cho USB khô rồi sẽ post lên.
  10. bongxinh

bongxinh Thành viên mới

Chú này, vừa cưới vợ đã nhớ nhớ quên quên! Thấy tác hại của việc lấy vợ sớm chửa?