1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CÀ PHÊ QUY NHƠN

Chủ đề trong 'Bình Định' bởi cumvit, 13/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TABANVINANG

TABANVINANG Thành viên mới

CÁC BÁC MUỐN BIẾT VA MUỐN TÌM HIỂU CAFE QUYNHON NHƯ THẾ NÀO THI CHỊU KHÓ BỎ RA VÀI NGÀY VÀ TÍ TIỀN LA THƯỠNG THỨC HẾT NGAY THÔI, CÒN CHÚ GÌ MUỐN HỎI QUÁN CAFE CHO HAI NGƯỜI THÌ ĐƠN GIẢN THÔI, HAI NGƯỜI CỨ DẮT NHAU RA CÔNG VIÊN Ở BÃI BIỂN VA CHỊU KHÓ CẦM THEO LY CAFE LA ĐƯỢC RỒI, RẤT LÃNG MẠNG VÀ RẼ TIỀN
  2. tranhanam

tranhanam Thành viên mới

Xa nhà, nhớ cà phê Quy Nhơn nên lôi lại topic này! Bà con muốn coi lại các bài cũ, chịu khó bấm vào mục coi bài với mốc thời gian "năm trước" nhé!
    Cà phê Hà nội nhạt quá, kể cả quán cà phê Quất nổi tiếng, vị không giống cách chế của dân Bình Định.
    Nhớ nhiều hương vị cà phê Phan Đình Phùng (Quán Rose) Quy Nhơn! Đậm đà khó quên!
  3. tuananh18682

tuananh18682 Thành viên rất tích cực

tội nghiệp thầy nam quá, có một điều phải công nhận quy nhơn quán cà phê nhiều mà quán nào cũng đông, người quy nhơn có thể uống caphê cả ngày hay sao ý. Nhung tìm quán cà phê hay hay thì ko có, thôi ra biển uống nước dừa ăn mực khô cho rồi hihi
  4. cumvit

cumvit Thành viên mới

Mình có một người bạn ở HCM vào Quy Nhơn chơi, khi về hắn nói : " Ở quê mày có cả một khu phố Cà Fê luôn!". Nó bảo lần đầu tiên nó thấy như vậy. Chắc có lẽ phải bảo tồn cái phố cà fê Phạm Hùng này quá...:D
  5. tuananh18682

tuananh18682 Thành viên rất tích cực

còn nữa, tui thấy cách phục vụ ở đa số quán đều dở
  6. lazy_manqn

lazy_manqn Thành viên mới

Hi Thầy Nam,
    Thầy đang ở HN thì thèm Cafe ở QN là phải rồi, hồi trước em cũng ở HN gần 2 năm, nhớ cafe QN mình nhiều lắm.
    À, quán Quất của HN ở phố nào vậy thầy nhỉ?
    Chúc thầy mạnh khoẻ!
    Bo
  7. myvietnam

myvietnam Thành viên mới

Hi thầy nam,
    Thầy uống cà phê Quy Nhơn pha đậm quen rồi,dân hà thanh uống cà phê nhạt lắm.Vậy mà họ uống trà thì đậm phải biết.Dạo này HN lạnh ko thầy,ở Quy nhơn thời tiết qúa tuyệt se se lạnh.
    Chắc thầy chẳng nhớ nổi em đâu,thầy dạy tụi em có một học kỳ mà sau đó thì thầy Hương dạy tụi em.Nhưng học trò thì vẫn nhớ thầy,vì một thầy nhưng học trò thì vô số.
    Chúc thầy "du học hà nội" vui vẻ nha.Khi nào về kể cho dân tình box Bình Định nghe nha thầy.
  8. S_holland

S_holland Thành viên rất tích cực

Ha ha, bác đã ra Quất rồi à? Cafe Quất không ngon, bác thích uống đậm à, he he, rất may ngay gần công ty em có 2 quán pha rất được, rất đậm đà nên em được uống cafe ngon suốt. Bác ra quán Nhà Sàn gần KS Asean, (hình như nó là của KS Asean).
    Đã lên đến Trúc Bạch rồi bác chịu khó đi hết đường Thanh Niên rẽ trái luôn (đối diện với phố Phó Đức Chính, đi khoảng 200-400m, cafe Tín, bên phải đường, quán nhỏ, nhỏ tẹo thôi, vị lạ, cafe ngon đậm đà) (đến quán đấy em chỉ thích gọi cafe sữa)

9. S_holland

S_holland Thành viên rất tích cực

@bác NAM: không ngon nhưng hình như tuần nào em với thằng bạn cũng ngồi đấy. 10h xong ca 1, em alo nó rồi quá cái phố có cafe Tín đón nó đi. Quất không ngon nhưng ngồi có cái thú, , thế bác Nam đã thấy cái thú chưa
  10. catbien82

catbien82 Thành viên mới

Cafe 1 mình, uống ở đâu là thik hợp nhất dậy ta??? Tui là con gái, nên dô quán uống ngừ ta cứ tưởng tui bị bồ đá. Mà đôi khi tui chỉ muốn ngồi một mình nhâm nhi cf để suy nghĩ cái sự đời thui. Có lần tui đi uống 1 mình, bà chủ quán hỏi tui: "chờ bạn tới hãy gọi hay sao e..." hxhx, lúc đó tui còn học năm thứ 2, tui quê quá, nói "chị cho e ly cf trước, chừng nào bạn e tới thì tính". Từ đó đến lúc dề, tui ngồi chịu đựng cái nhìn soi mói lẫn thương hại của bà chủ quán lẫn khách uống cf. Tự dưng bao cảm hứng đi tong, bực mình..
    Đến giờ, tuy đã nhẵn mặt hầu hết các tiệm cf trên tp này nhưng tui thấy chưa có hài lòng bất kỳ quán nào cả. Cung cách phục vụ lẫn chất lượng cf. May mà jờ tui đổi khẩu dị rùi, hông có uống cf nữa, quay qua uống trà rùi. Nhưng tui vẫn mong có 1 quán nhỏ nào đó, ngồi 1 mình, k ai quấy rầy...
    Bạn nào biết chỉ tui dới... Hậu tạ 1 chầu cf.... Hehee