1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CA TRÙ, có ai biết không ???

Chủ đề trong 'Nhạc Dân Tộc Dân Gian' bởi secret_garden, 20/03/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lean

lean Thành viên mới

Bận quá chưa về được Khi nào về nhờ cô Aries "dắt" lên chùa nhé!
  2. Kitukuti

Kitukuti Thành viên mới

Tối nay (7/10/2005) ở 75 Hàng Bồ có biểu diễn Ca trù, Chèo, Chầu Văn đấy. Bạn nào thích thì qua mà xem.
  3. LE_ROB

LE_ROB Thành viên mới

Bạn phải thông báo sớm hơn chứ, hơi muộn.
    Có bạn nào có các bài ca trù ở dạng mp3 không, cho tớ xin với.
  4. Kitukuti

Kitukuti Thành viên mới

Ở 75 Hàng Bồ thường xuyên có biểu diễn Ca trù, Chèo và Chầu Văn vào các buổi tối thứ 6, thứ 7 và Chủ Nhật hàng tùân. Chương trình bắt đầu lúc 8 giờ. LE_ROB vẫn có thể ra đấy xem được đấy. Kitu sẽ up vài bản Ca Trù lên để LE_ROB nghe. Nhưng khi up lại không phải MP3 ma là dạng file .wma - Như vậy không biết LE_ROB có nghe được không?
    Tin lại nhé.
    Kitu
  5. LE_ROB

LE_ROB Thành viên mới

Hi kitukuti tớ không ở VN thế nên không tới đó xem được, tiếc thật. Có lẽ chỗ này cũng mới mở nhỉ, ngày xưa không nghe thấy tên của nó.
    Về file wma thì không có vấn đề gì, tớ có thể nghe được. Bạn có thể gửi cho tớ được không? Cám ơn trước nhé.
    đ/c mail của tớ là: let_le_rob@yahoo.com
  6. FloraAtDawn

FloraAtDawn Thành viên rất tích cực

tớ thì ở tận Nha Trang, không biết bao giờ được tới đó nữa ... thôi chờ em nào có nhã ý vậy
  7. caneton0901

caneton0901 Thành viên mới

ặ ..........Cane câng xinnnnnnn........... Kitu có bài nào thơ upload cho Cane vỏằ>i . Cane câng muỏằ'n nghe . DỏĂo này thi , ngỏằT 'ỏằTc tiỏng PhĂp rỏằ"i, muỏằ'n trỏằY vỏằ vỏằ>i vfn hoĂ truyỏằn thỏằ'ng ........
    BĂc Flora lỏằ<ch lÊm cỏằĐa lòng........... ai 'ó , khi nào Cane vỏằ , kưnh bĂc ra Hà LỏằTi hào hoa và thanh "nỏằ<ch" câng cỏằĐa lòng.......... ai 'ó nhâ( ai 'ó ỏằY trên có thỏằf khĂc ai 'ó ỏằY 'Ây, ai 'ó có thỏằf là sỏằ' nhiỏằu, câng có thỏằf là sỏằ' ưt, nhặng câng có thỏằf là nobody ) , lúc 'ỏƠy sỏẵ dỏôn bĂc ra Hàng Bỏằ" , nhà Cane cĂch Hàng Bỏằ" có 1 con phỏằ' thui ( QuỏÊng cĂo tẵ, quanh 'ỏƠy có nhiỏằu món ngon cỏằc , thỏằư 1 lỏĐn bĂc sỏẵ thưch ngay thôi )
  8. Kitukuti

Kitukuti Thành viên mới

Kitu vừa rồi bận đi công tác. Hôm nay mới up được bài Ca trù tặng các bạn. Đây là bài "Chơi Hồ Tây" do cụ Kim Đức hát. Bài này Kitu rất thích vì có đánh trống cái (trống lớn) va chiêng. Nghe mênh mang sâu lắng lắm. Tặng các bạn nghe thử.
    https://s56.yousen***.com/d.aspx?id=2NMP1MDFTEEYW0GRPFRPA6A17G
    Kitu
  9. LE_ROB

LE_ROB Thành viên mới

Ối dời ơi dạng file *.rar thì tớ lại chịu rồi. Tớ chỉ dùng được máy tính ở chỗ làm, nhưng khổ nỗi lại không có quyền (admin) để cài chương trình giải nén.
    Kuti (hoặc bạn nào đó) có thể upload dạng file nguyên thuỷ của nó được không. Tớ chỉ có thể dùng trực tiếp dạng file *.mp3 hoặc nén ở dạng zip thôi. Cám ơn trước nhé.
  10. pica

pica Thành viên mới

Đây ạ
    http://s46.yousen***.com/d.aspx?id=10F6Y7P2ABVK91BT5B5527D2BF