1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ca ve có được yêu không anh?

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi goclamdep, 27/04/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. goclamdep

goclamdep Thành viên mới

Cuộc gặp gỡ
    Cả chiều ngồi nhậu với bạn bè, khi đã chuếnh choáng hơi men, chúng tôi nổi hứng đi tìm của lạ. Khi đến khách sạn 3 sao nổi tiếng ở thành phố, tôi đã gặp em – một cô gái miền Tây sông nước. Em có một làn da trắng, nụ cười hiền và một đôi mắt rất buồn… Chẳng hiểu vì rượu hay vì điều gì mà tôi có cảm giác rất lạ! Bỗng nhiên tôi tỉnh rượu, không còn hứng thú tìm “của lạ” như lúc ban đầu… và tôi quyết định ngồi nói chuyện với em, rồi tôi đã chủ động xin số của em!
    Phải chăng là định mệnh?
    Đầu tiên chỉ là những dòng tin nhắn vớ vẩn của những kẻ ăn chơi gặp nhau… nhưng rồi, những dòng tin nhắn ngày càng nhiều hơn và những cuộc điện thoại tâm sự hành đêm làm cho chúng tôi thêm hiểu về nhau hơn. Em mở lòng kể cho tôi nghe về những cuộc đi ‘bay’ thâu đêm của em… “Em đã nhắm mắt chấp nhận một cuộc sống tủi nhục, ê chề… để rồi hằng đêm, nước mắt em chảy ướt đẫm gối”. Chính sự chân tình trong những câu chuyện của em đã khiến tôi có một niềm thương cảm…
    **** có được yêu không anh?
    Một ngày nọ, em bỗng hỏi tôi **** có được yêu không anh?”. Tôi ngỡ ngàng không biết trả lời sao với câu hỏi đó! Nhìn đôi mắt em ngân ngấn lệ vì sự im lặng của tôi khiến tôi cảm thấy xót xa cho em quá!
    http://24hn02.24hstatic.com:8008/upload/2-2011/images/2011-04-12/1302577423-****-1.jpg
    Tôi đã yêu em tự lúc nào cũng không hay biết! (Ảnh minh họa)
    Từ khi quen tôi, em không còn “bay” thâu đêm suốt sáng ở vũ trường nữa, cũng không đốt cháy mình trong những cuộc tình chớp nhoáng hay mua vui cho những gã khách ham tìm của lạ… em đã từ bỏ tất cả, chỉ vì tôi! Em không dám nói với tôi những điều đó và em đã âm thầm từ bỏ, âm thầm cố gắng để trở về làm một con người lương thiện…
    Một sáng nọ, khi vừa mở mắt, tôi cầm lấy điện thoại thì đọc đượng dòng tin nhắn ngắn ngủi của em “Em sẽ về quê! Em sẽ từ bỏ tất cả, từ bỏ luôn cả anh… Em không xứng đáng nhận được sự quan tâm của anh! Em xin lỗi…”
    Đọc được những dòng tin nhắn ấy, lòng tôi thắt lại… Cảm giác hối hận trỗi dậy chỉ vì sự im lặng trước câu hỏi của em **** có được yêu không anh?”. Tôi hiểu, vì sự im lặng của mình mà tôi đã khiến em bị tổn thương rất sâu…
    Tôi đã yêu****
    Những ngày tháng tiếp theo, tôi sống trong sự dằn vặt và nhớ thương em! Khi đó tôi mới chợt nhận ra rằng, em đã tồn tại trong trái tim tôi từ lúc nào không hay biết… Tôi vùng dậy, chạy đi tìm em trong nỗi nhớ nhung khắc khoải…
    Hỏi thăm những người bạn và đồng nghiệp cũ của em, tôi được biết là em đã từ bỏ công việc ở đó để về quê làm lại tất cả. Em muốn bắt đầu lại cuộc sống của mình để người ta không còn gọi em là “****” nữa!
    Tôi cảm thấy vui cho quyết định của em… nhưng rồi, lòng chợt nặng trĩu và tự hỏi, mình có nên tìm em không?
  2. latdat_tn

latdat_tn Thành viên mới

Tình yêu thì quan trọng gì những cái râu ria bên ngoài nhể! đui què mẻ sứt còn yêu được! **** đâu phải là cái gì ghê ghớm! con người hết mà! đã là con ng! họ có trái tim, yêu được hết mà!
  3. aquarius1902

aquarius1902 Thành viên rất tích cực

Tôi có vài điều:
    - Nếu bác đã từng yêu và đã từng đau khổ vì yêu, bác cũng thấy mình cũng không thể tránh được đau khổ, và càng không nên vớt vát nếu nó đã có vấn đề.
    - Nếu bác có vợ rồi thì sẽ thấy cuộc sống gia đình có quá nhiều khó khăn, không cần thiết phải chọn con đường đã sẵn chông gai. Nói cho cùng thì sự gắn kết lâu dài ngoài tình cảm thì còn phải có lý trí nữa, và lý trí ở hoàn cảnh này là thế nào thì tự bác cân nhắc.
    - Nếu bác thấy nếu đã phải đi làm cái việc ấy, thì gái kia không kém mặt này thì cũng kém mặt khác (nhận thức xã hội, gia cảnh,...), ai cũng có hoàn cảnh éo le, nhưng không phải ai cũng chọn con đường làm ****, tại sao gái đó lại chọn con đường sung sướng kiểu ấy? liệu gái ấy có thể cùng bác chiến đấu cả đời được không (dĩ nhiên đây là nói đến việc bác sẽ tìm và cưới gái ý làm vợ)
    - Bác có sẵn sàng chơi canh bạc 50/50 nếu gái đó hoặc thật lòng hoặc lừa bác, người ta hay nói "đừng nghe **** kể chuyện, đừng nghe nghiện trình bày, đừng nghe say giải thích", vậy bác có thể có cái sừng to, hoặc bác sẽ có người vợ đã từng nếm trải cuộc đời và sẽ là vợ ngoan suốt kiếp bên người hùng là bác..
    - Bác có thể bỏ qua (cả trong lúc say, lúc đi ăn phờ ngoài, lúc *** với gái đó,..) bác sẽ kô dằn vặt chính mình rồi trút lên đầu vợ con, hoặc bác sẽ kô thể cương nổi khi *** nữa?
    Bác sẽ thế nào nếu có người chửi con bác là "son of a bitch!", hay bà hàng xóm độc mồm nói ngang lưng "cái nhà ấy toàn đứa mèo mả gà đồng"... tóm lại là có chấp nhận vượt qua cuộc hành xác vô cùng này không?
    - Bác có nghĩ rằng bất kỳ gái nào ngoài kia đều đáng yêu, đều có những nỗi niềm riêng cả, đâu riêng gì mỗi gái đó là xứng đáng được bác yêu thương?
    - Bác có nghĩ rằng bác xứng đáng và cần phải có một gia đình mẫu mực hơn không?
    ....

mệt lắm bác ạ!
  4. dinhlanh

dinhlanh Thành viên mới

sao lại phân biệt ta :-?
  5. aquarius1902

chắc nói mình :-?
  6. gerandlec

gerandlec Thành viên mới

túm lại là không nhưng như vậy bạn đx giúp 1 người hoàn lương rồi cũng vui chứ
    konf yêu và lấy à
    bạn nên nhớ câu "tình chỉ đẹp khi còn giang dở, cưới nhau về nham nhở lắm em ơi" khi mà 1 người bt đc nham nhở rùi thì với cô ấy luc buồn giận ghen.... bạn có bỏ qua được không , thf rằng chảng biết thì thôi mắt ko thấy tim ko đau bạn à, còn mắt bạn đã thấy thì chỉ gần thấy tim đã dau rồi
  7. talasieunhan

talasieunhan Thành viên mới

Nếu em đã có ý hỏi anh cũng xin trả lời luôn:
    Bộ luật nước cộng hòa xã hội chủ nghĩa VN tạm thời cho đến thời điểm này vẫn chưa ban hành điều luật nào cấm **** yêu, vì thế cứ mái thoải thôi!
  8. hongkong_girl

hongkong_girl Thành viên rất tích cực

Điền vào chỗ trông :
    Lấy .... về làm vợ còn hơn lấy vợ về làm .....
    Với lại cái bác j ở trên trả lời thật chuẩn. Pháp luật ko cấm thì chả có j là ko được.
  9. lieunh

lieunh Thành viên mới

moi nguoi moi hoan canh, moi nguoi moi nhan thuc, co nguoi tha thu, co nguoi ko bang long, ko chap nhan. tinh yeu co nhieu loai. biet duong nao ma lan theo dc. nen 50 - 50 thoi. còn theo minh thì da lam **** neu muon tim 1 gia dih hanh phuc thi dung dam me vat chat qua la dc. thuong thi nguoi ta cuoi **** suong hon la con gai binh thuong. vi co ay da duoc ren luyen van de xxx mot cach ko con gi de noi. ma xxx chiem den 60% hanh phuc vo chong. co doi loi cung ban
  10. aquarius1902

Giao tiếp với ** ở phương diện nghề nghiệp cũng bị pháp luật cấm đấy mà cũng còn chả nổi, nói đến luật mà làm gì???

Lấy ** về làm vợ được cái khoản giường chiếu thì được chiều sướng tí thôi chứ cứ trông cái miệng ấy đã dọn VS cho bao nhiêu đứa rồi thì hôn có ngon kô, cái chỗ ấy đôi khi bác muốn nếm xem nó thế nào và chiều vợ chút thì cũng là chỗ mà hàng trăm thằng nó đút cái của chúng nó vào rồi, giờ cũng lại vào mồm bác...

dĩ nhiên không phải là cùng thời điểm và đã được dis-infect rồi

nhưng em thật, em chịu!