1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ca ve có được yêu không anh?

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi goclamdep, 27/04/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. so3ngo172

so3ngo172 Thành viên rất tích cực

nếu bác gặp em tình cờ mà ko biết em nó trước kia là **** thì bác cũng xông tới rồi đúng ko, nhưng nói thật em thì chịu thôi, cái nghề bị cả xã hội khinh ghét, dù mình có nhắm mắt cho qua nhưng đến lúc nhiều chuyện xảy ra thì....
  2. thanhtrung87us

thanhtrung87us Thành viên tích cực

Tôi cũng không thích đám con gái *******. Ngoài đời, ai cũng có thể gặp nhiều cô gái làm việc tay chân thấp kém, vất vả, thu nhập thấp, nhưng họ vẫn bằng lòng với cuộc sống đó chứ không bán nhân phẩm của mình để đổi lấy được nhiều tiền hơn. Tuy nhiên, sau này vì công việc, tôi quen nhiêu và chơi thân với một số cô gái ..., và hiểu họ hơn. Đối với bất kỳ ai, bị người khác khinh bỉ, coi thường là điều khó chịu nhất, hơn cả sự vất vả về thể xác. Những cô gái ấy học vấn có thấp cũng thừa hiểu biết để thấy được tương lai u ám, những bất lợi sẽ đến với mình, để chấp nhận - đối mặt hay thậm chí cam đảm nghĩ đến tương lai ấy thôi cũng không phải dễ. Nhưng vì tiền nên đành chấp nhận, và người ta cần tiền với nhiều mục đích khác nhau, tốt có và xấu cũng có.

Và, những cô gái ấy đang sai, nếu họ không tiếp tục sai thì đàn ông hay bao dung và giúp đỡ họ. Hy vọng mọi người không thành kiến, không nhìn chằm chằm vào vấn đề ********, mà hãy coi người đó như cô gái bình thường. Cái phụ nữ khâm phục nhất ở người đàn ông, đó là long bao dung và chỗ dựa vững vàng.
  3. codonmotcoi

codonmotcoi Thành viên mới

Mình ko đồng ý với minhhuyen. Đúng là có những cô gái vì tiền mà làm nghề này và đó là những người đáng khinh bỉ. Nhưng nếu bạn hiểu biết đôi chút về thế giới của hầu hết những cô gái đó bạn sẽ ko nói như trên. Mình cũng ko phải đã hiểu hết, nhưng mình biết, nhiều người chỉ vì hoàn cảnh mới phải bước chân vào đó.
    Mặt khác, tại sao ko coi đó là một nghề? Nhiều nước đã coi đó như một nghề, được luật pháp bảo vệ. Ở nước mình thì ra sức cấm, nhưng nào có cấm được? Mại dâm đã có lịch sử hàng ngàn năm, phát triển cùng với sự phát triển của xã hội loài người, vậy tức nó là một thực tiễn xã hội, ở bất cứ chế độ nào cũng có. Do đó chẳng có lý do gì để phê phán hay chê trách cả. Có chăng là cách người ta hành nghề thôi. nhưng ở góc độ nào đó, những tiêu cực lại do việc bị cấm đoán mà ra.
    Hơi lạc đề chút, nhưng để thấy rằng ko có gì phải ghê gớm đối với ****. Ai sinh ra chẳng muốn mình là công chúa, hoàng tử? Nhưng cuộc sống mà, hãy thông cảm, chia sẻ và nếu có thể, hãy giúp họ tìm con đường khác
  4. minhhuyen

minhhuyen Thành viên mới

có thể mình không có cùng quan điểm với các bạn, trên đời này có hàng tỉ người, thì cũng có hàng tỉ người có những quan niệm khác nhau. Lạc đề 1 chút, nếu chồng bạn, hay ng yêu bạn chọn cách giải quyết này thì có lẽ lỗi là do họ k phải do những cô gai kia, nhưng đáng buồn là biết bao nhiêu ng bị nhiễm H từ những cô gái mà họ nói vì cuộc sống, họ trả thù đời... Và thực sự là mình cũng biết có những người do hoàn cảnh xô đẩy, nhưng có lẽ họ nên chọn con đường khác cho mình hơn là con đường đó, trong số tất cả cv trên đất nước này, bao nhiêu người không kể khổ , bn người không chấp nhận thay đổi khi họ đã quá quen với cuộc sống sung sướng, ăn ngon , mặc đẹp, họ không dũng cảm thay đổi đấy chứ, và bao nhiêu người trong số những cv kia đêm về họ suy nghĩ về những điều mà họ đã làm trong ngày hôm nay. Mình không thích mang Việt Nam ra so sánh với nước ngoài, có thể vì mình là cô gái trẻ nhưng suy nghĩ lạc hậu, bởi Việt Nam có văn hóa riêng và có những thuần phong mĩ tục mà mình không thể thoát ra được. Nếu những cô gái ấy dũng cảm hơn, họ có thê bắt đầu lại bằng một công việc khác, chứ nghề đó mình thấy họ đang hạ giá của chính họ và của cả thể giới phụ nữ. Vì những cô gái như họ, biết bao người đàn ông coi đàn ông nắm trong tay quyền uy còn phụ nữ chỉ là công cụ, chỉ là đồ chơi. Đúng, ai trên đời sinh ra cũng mong mình làm công chúa, hoàng tử, mình không phải là công chúa, nhưng có lẽ mình may mắn hơn những bạn trẻ khó khăn mà mình xem thấy trên tv hàng ngày, nhưng biết bao nhiêu người chọn con đường khác họ mà vẫn sống, mà vẫn có nghị lực vươn lên...
    @ với chủ topic: nếu cô ấy dũng cảm thay đổi, dũng cảm làm lại cuộc đời, thì anh nên mừng cho chị ấy, còn yêu thì nếu có phải có thời gian để tha thứ, để quên và để bắt đầu, chị ấy hiện giờ chưa thể chấp nhận tình cảm của anh ngay đâu bởi lúc này chị ấy còn mặc cảm!!!
    @codonmotcoi Tớ có thể cảm phục những con người dũng cảm, những con người dám thay đổi, còn với những con người quen với cuộc sống ấy rồi, thì tớ vẫn không coi nó là nghề trong cuộc sống được, còn có nhiễm bệnh gì đó, thì đừng trách họ, mà nên trách con trai đàn ông các cậu không làm chủ được bản thân thoy!!!
    Nếu biết nghĩ, thì mấy cô gái ấy quay đầu lại mình thấy vẫn là bờ, vẫn còn gia đình, bạn bè và xã hội!!!
  5. TVinhR

TVinhR Thành viên mới

Giáo dục thú tính :D.
    1.Một số chị em sau khi giải nghệ vẫn thi thoảng gặp khách quen để ...cải thiện
    2.**** cũng là người,họ cũng có tâm hồn,có tự trọng,có danh dự,vậy với câu hỏi trên,câu trả lời đơn giản: mọi người sinh ra đều có quyền bình đẳng,tạo hóa đã cho họ.........
    3.Đàn ông xem lại mình: cho mình quyền phán xét người khác nhưng vẫn đi....****,vậy theo 1 cách nào đó thì đàn ông...****
    4........xem lại điều 1( :D )
    5.GDGT: .......nhảm thế
  6. Xgantz880

Xgantz880 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

chỗ mình có 2 người lấy ca ve làm vợ,họ sống rất bình thường,giờ mỗi gia đình đều có 2 3 người con.và giờ họ cũng sắp lên chức ông bà rồi.(50t)
    quan trọng bác có hiểu và thông cảm ko thôi ???hay là nhất thời rung động ???
  7. IloveFox

IloveFox Thành viên mới

Chủ thớt phải nghĩ kỹ xem có đủ bản lĩnh để vượt qua quá khứ của em nó ko ? Cực khó đấy. Nỏi ra những lời đẹp đẽ thì dễ nhưng về ở với nhau thì khó vô cùng. Lấy gái ngoan về nhà nhiều khi còn phải nâng lên đặt xuống nữa là... Tớ không phải là người hay kỳ thị, nhưng với hạnh phúc cả đời thì nên đối mặt với con người thật của mình.
  8. womankiller9

womankiller9 Thành viên mới

1. Có cầu thì mới có cung, vì vậy nghề kave xuất hiện là do nhu cầu của xã hội nhiều
    2. ca ve không được công nhận là một nghề, mặc dù bị ngăn chặn nhưng vẫn ngầm phát triển mạnh mẽ. Vì nghề ngoài vòng pháp luật nên mặc dù doanh thu & lợi nhuận rất lớn nhưng không được công khai và nhà nước thất thu thuế thu nhập nặng nề. Không những thế lại còn tốn chi phí nuôi kave trong trại giáo dưỡng hết lứa này đến lứa khác
    3. Vì hoạt động kave ngoài vòng pháp luật, nên giá cả không được kiểm soát, chất lượng phục vụ không có tiêu chuẩn => quyền lợi khách hàng không được đảm bảo

Kết luận & solution:
    1. Nếu trong vòng vài năm tới vẫn không ngăn chặn được nghề kave nghĩa là trước sau cũng ko chặn được => thà công nhận nó là một nghề để thịt thuế thật cao góp phần bổ xung công quỹ nhà nước
    2. Khách hàng sẽ được phục vụ tốt hơn với chi phí thấp hơn nếu nghề này được công khai, đồng thời hội bảo kê đầu gấu sẽ thất nghiệp và cải tà quy chánh đi kiếm việc khác làm => giảm tệ nạn xã hội
    3. Những gì xuất phát từ nhu cầu chung của xã hội thì dù có cấm cũng ko được, nếu cấm sẽ dẫn tới sự cố tình vi phạm ngầm => mất kiểm soát, vì vậy muốn kiểm soát được thì phải cho phép nhưng có những điều luật ràng buộc & đánh thuế thật cao để hạn chế (giống như thuốc lá)
    4. Những anh hoặc cô đi giải quyết sinh lý cần phải có chứng chỉ "đang đói" ví dụ như: Độc thân hoặc vợ đẻ hoặc chồng bị liệt ...vv, những trường hợp không được cấp chứng chỉ mà vẫn đi thì bắt cho vào trại giáo dưỡng nuôi ăn:)" border=0 alt="" src="/images/smilies/19.gif" smilieid="27">
  9. vinhtnt

vinhtnt Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Không có gì là không thể nhưng với cá nhân mình thì mình sẽ không yêu nhưng giúp hoàn lương như kiếm 1 việc gì đó trong sạch hơn cho cô ấy thì mình có thể làm đc :)
  10. nguyenquochoang_arc

nguyenquochoang_arc Thành viên rất tích cực

Thử nghĩ xem nhé:
    1. Mua giày cũ về đi thì nhanh rách, lắm lúc ra chỗ đông người có thằng bảo: Ơ, đôi này trước của tao, hôm nọ mang bán mà?
    2. Mua giày mới về, đi được mấy hôm, bị thằng hàng xóm say rượu sang đi nhầm về.
    3. Mua giày mới về, đi xong cất giữ cẩn thận. Uống rượu say sang nhà thằng hàng xóm, xỏ nhầm giày của nó, xong mang trả.
    Chọn cái nào nhỉ? :D