1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

các anh, chị, em. vào giúp mình với.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi mrnguyen41, 22/11/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mrnguyen41

mrnguyen41 Thành viên quen thuộc

chào toàn thể các anh, chị em, trên diễn đàn TTVNOL.
    xin tự giới thiệu sơ lượ về bản thân. mình năm nay 22t cao 1m7. đang là sv của một trường ko nổi tiếng lắm, tướng tá nhìn cũng hơi bảnh tí[:D] cáo kém hơn e 1 tuổi, cũng là sv. nhưng 2 tụi e hc khác trường.
    tình hình là thế này. em với cáo quen biết nhau hơn 1 tháng đi chơi, dạo mát, cafe. nói chuyện rất là vui vẻ.
    lần đầu tiên hẹn cáo đi dạo mát nói chuyên rất vui vẻ => lần thứ 2 đi chơi là nhân diệp ngày lễ 20/10. khi đi chơi e có mua tặng cáo một bó hoa, dẫn cáo đi ăn, cafe.trong lúc cafe đang nói chuyện vui vẻ thì tự nhiên có một tin nhắn của con bạn rủ e đi chơi ngày 20/10 nhưng e ko đi. lúc đó cáo liếc nhìn e với ánh mắt tò mò nên nên e cũng ko ngại nói ra là có con bạn rủ e đi chơi mà e ko đi với nó mà e lại đi với cáo...
    cuộc nc giữa e với cáo:
    H: thôi về để N còn đi chơi với bạn.
    N: N đi chơi với tụi bạn lúc nào cũng đc. hôm nay đi chơi với H sao tự nhiên thấy vui. chưa muốn về sớm :)
    H. ờ à. vậy cũng đc... bla bla. còn nhiều nữa. lâu r nên e cũng ko nhớ chi tiết cho lắm :)
    trong cuộc nc thấy cũng vui vẻ và hài hòa.xong cafe.
    e chở cáo về. trên đường về e có hẹn cáo hôm sao đi cafe. cáo đồng ý.
    => lần đi chơi thứ 3: lúc lên chở cáo thì trời hơi xe lạnh và mưa ngâu vì cái thời tiết mùa đông ở miền trung.khi cafe thì cũng nói chuyện chém gió bla bla. e kể về chuyện tình cảm của e. cáo cũng kể chuyện tình cảm của cáo và của bạn cáo.nói chuyện một hồi. hết chuyện để nói. cáo ngồi lấy vỏ hạt dưa xếp cái gì đó. e nhìn ko rõ lắm. lúc đó thì e lấy vỏ hạt dưa xếp. đang trong quá trình xếp thì cáo nhìn và hỏi e xếp gì vậy. e nói chữ love :x.xếp xong e chở cáo về. khi e về tới nhà thì có nt chúc ngủ ngon mà ko thấy cáo nhặn lại. e cũng mặt kệ. con gái mà. cũng ko nên chấp làm gì những chuyện nhỏ nhặc.
    cáo có đi hc thêm av và e cũng hc thêm av cùng trung tâm nhưng khác cơ sở. e thì hc từ 5h30 đến 7h30. cáo hc từ 7h30 đến 9h.vài ngày sau trung tâm của tụi e hc có tổ chức lễ hội hallowin. tiện đó e chở cáo đi tham gia luôn cho vui :)
    tối về nt chúc cáo ngủ ngon.cũng ko thấy tl.
    qua hôm sau e nt hỏi thăm thì cũng ko thấy cáo nt lại. gọi cũng ko bắt máy. a lo quá. nt cho cáo là:" có chuyện gì H có thể tâm sự với N cho vơi đi nỗi lòng. giữ mãi trong lòng cảm thấy khó chịu và bức xúc lắm". ko thấy cáo nt lại.e im ru lun.
    vài ngày sau thì nhận đc tn của cáo là xl vì hôm trước ko nt lại cho e. bla bla...
    sau thì tối nào e cũng chở cáo đi dạo và đi hc.
    có một hôm chở cáo đi hc thì biết đc là cáo có bực mình chuyện gì đó. nên e nói thôi giờ có đi hc cũng ko vào nên e chở đi dạo giảm stress :). trong quá trình đi dạo thì cáo có nói cho e biết là cáo đang bực vì chị cùng dãy trọ nói xấu cáo . và e cũng cho lời khuyên. bla bla..... chở về nt chúc ngủ ngon thì cũng ko thấy nhắn lại. qua hôm e chở cáo đi hc khi về thì hay đi dạo mát.đằng này e chở thẳng về nhà và ko nói một lời nào hết. cáo nói với e chở đi dạo đc ko và e dồng ý. em cũng hỏi thăm chuyện cảu cáo với chị kia sao r. cáo cũng kể cho e nghe bla bla...... mới hôm vừa r cáo bị đau m mau sữa và cam cho cáo mà cáo ko nhận. cáo ko cho e vào phòng trọ. e bỏ hết sỉ diện chạy thăng vào phòng trọ của cáo lun.đưa cam và sữa thì e về đi cafe với th bạn. vô tình th bạn lấy đt của e nt cho cáo nói yêu dương tùm lum. cáo giận e. qua hôm sau e có nt nói lại với cáo là ko phải e nt bla bla. và sau đó e nhận đc tn là.
    H ko muốn mắc nợ ai hết. N đừng đối sử tốt với h như vậy.
    e nt lai: tùy H. N ko thích ép buộc.
    H:ép buộc gì đau..
    e nt lại. từ chuyện đi chơi nhận quà N cảm thấy như là đang ép buộc vậy.
    H: nghĩ gì vậy H nói thật. hôm bữa trời mưa to mà N vẫn lên chở H đi hc. H cảm thấy rất súc đọng nhưng ko muốn N hiểu nhầm. hiện tại H chỉ xem N là bạ thân của H thôi. đừng đối sử tốt với H nữa.H se đối sử lạnh lùng nhất đối với N. H biết làm như vậy là sai. nhưng ko còn cách nào khác.nhung ko còn cách nào khác.
    e nt lại. tùy H thôi. N sẽ ko làm theo lời H nói mà sẽ làm theo suy nghĩ của mình.
    H: nếu còn như vậy thì H sẽ đối sử lạnh lùng nhất đối với N đó.
    đc tn mà e nghẹn cổ họng. tim như ngừng đập.
    hôm sau mẹ e bị cảm nhập viên.H có nt hỏi thăm mẹ e." e nghĩ trong bụng là H cũng có chút gì đó đv mình nên hôm sau lên nhà H chơi mà H ko cho vào phòng. e lấy hết can đảm và bỏ hết sỉ diên của một thằng đàn ông zô thẳng phòng cảu H lun. và H kêu e về mà mặt vẫn cười mỉm mỉm. lúc đó buổi tối. e chưa ăn gì cả nên cũng hơi đói bụng. H cũng chưa an nên e rủ đi ăn cùng thì H ko đi và đưa cho e 50k. e lấy chạy đi lun:))" tính e ko thích lấy tiền của phụ nữ. lấy 50k để kiếm kế hôm sau lên tră nợ để đc gặp cáo:.
    tối hôm nay tâm trạng e ko đc vui. nt cho H thì ko thấy tl nên e gọi. nói tí nữa lên nhà cáo trả nợ 50k. cáo nói có lên thì đứng o ngoài. ko đc zô phòng. e chạy thẳng zô phòng lun." chai rồi ko sợ nữa" :) zô trả nợ thì H ko nhận giữ đưa làm gì và còn nói N đưa cho H là N ko phải là bạn của H. e nói tùy H. muốn xem N là gì của H vẫn đc nhưng mà mà nợ thì phải trả. e đưa tiền r đi luôn. ko một lời nói.
    cho e hỏi các bô lão trên TVTY là tình hình như thế này thì e phải làm ntn. và H có tình cảm với e ko
  2. lady_man

lady_man Thành viên tích cực

Chú vô tình tạo áp lực cho gái "H ko muốn mắc nợ ai hết. N đừng đối sử tốt với h như vậy". Sự việc chỉ quay quanh câu này thôi. Chú thử đặt bản thân vào vị tri gái và suy nghĩ xem. Khi mới quen, ko nên tạo áp lực cho gái, đơn giản thế thôi.
  3. pttruong

pttruong Thành viên quen thuộc

---> khúc đầu thấy được, tới khúc này tự nhiên lại phọt ra một tn quá chuối, bị mất điểm kể từ đây.
    ---> nhiệt tình quá mức cần thiết khi chưa biết được ý cáo như thế nào, quả nhiên về sau vì điều này mà gái cảm thấy mắc nợ.
    ---> chơi bài mặt dày nhưng phản tác dụng, vì đây là tình huống tế nhị.
    ---> cáo đã dùng đến bài giữ hàng đong hàng điển hình, và rất tiếc gà đã dính.
    ---> mấy trò dở hơi.
    Kết luận: ca này đang hấp hối, và sẽ tắt thở khi gà còn tiếp tục vài trò dở hơi hoặc gái tìm được mối khác ngon hơn.
  4. nguoi_ve_noi_dau

nguoi_ve_noi_dau Thành viên rất tích cực

chú em nóng vội quá. gái này không thể đánh nhanh thắng nhanh được đâu. cứ làm bạn tốt của nó, trong thời gian làm bạn hãy gây dựng hình tượng tốt đẹp, và đó cũng là thời gian để chú hiểu thêm về nó. nếu chú không ngộ ra ngay điều anh nói thì trong thời gian ngắn sắp tới sẽ tan vỡ hoàn toàn----> chú hết sạch cơ hội.
    hạn chế SMS đi. điện thoại chỉ dùng để rủ gái đi chơi thôi. khi nào nó chủ động nhắn tin tâm sự với chú thì nhắn lại vài tin rồi chủ động kết thúc tin nhắn.
  5. mrnguyen41

mrnguyen41 Thành viên quen thuộc

tình hình là đã bơ một tgian rồi. chưa thấy động tĩnh gì phía bên cáo hết. h e phải làm sao đây