1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các anh chị ơi giúp em với !

Chủ đề trong 'Nhạc cụ - Kỹ thuật' bởi ami_bb, 26/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ami_bb

ami_bb Thành viên mới

Các anh chị ơi giúp em với !

Em không biết lập 1 topic mới thế này có vi phạm nội quy không nhỉ
    Thôi thì các mod thông cảm...có gì em xin 2 chữ đại xá....!

Em xin thưa chuyện như sau, chẳng là em rất rất mê trống, muốn được học đánh trống...không biết phải bắt đầu như nào....Mong các anh chị chỉ giáo giùm em với

2. onggiadaukho6569

onggiadaukho6569 Thành viên rất tích cực

Bạn tìm cho mình một thày dạy !!!!!
    Thầy bạn sẽ hướng dẫn đầy đủ cần phải làm gì.
  3. somophai

somophai Thành viên mới

bạn sinh năm ?
    nhà ở?
  4. ami_bb

ami_bb Thành viên mới

Em sinh năm 86....hiện đang học ở HN ạh
  5. ami_bb

ami_bb Thành viên mới

T1: Em hok bít tìm thày ở đâu
    T2: Học phí có cao hôk anh
  6. ami_bb

ami_bb Thành viên mới

Nếu các anh khuyên là trước khi học đánh trống phải có trống đã thì tiêu em rùi
    Mà người ta hay dạy trống ở đâu ạh......
  7. signtoday

signtoday Thành viên mới

Lên Cung thiếu nhi Hà nội đăng ký lớp học, ở đó có trống tập. Về nhà thì lấy bát đũa nồi niêu ra thực hành.
  8. ami_bb

ami_bb Thành viên mới

Cung thiếu nhiHà nội có nhận đứa to đầu như em đây không anh ơi
  9. Im_Ok

Im_Ok Thành viên mới

có lớp trống của bố Tân đây học ở đây học phí cũng bt 150k tuần 3 **** không cần có trống ở nhà......cứ lên 60 hàng Bạc là ok hiện giờ cũng chỉ có chỗ này thôi...lên đó anh em học hỏi nhau là chính.....còn thầy thì chỉ là một phần nhỏ thôi.........................
  10. hutcon

hutcon Thành viên mới

Em ko học trống nhưng cũng cần giúp đỡ ạ. Mong mọi người chỉ giúp, bởi em chẳng có tí kinh nghiệm gì cả và đang rất bối rối.
    Chẳng là thế này, dạo gần đây em phát hiện ra em đang yêu Hì hì, cái tình yêu âm nhạc từ thủa bé bây giờ tự dưng nó bùng lên, thế là em quyết định ko chần chừ gì nữa (vì sắp già rồi), đăng kí học đàn luôn...Và bây giờ em đang học một lớp keyboard với toàn nhóc bé xíu xìu xiu à.
    Nhưng thật sự em vẫn rất băn khoăn, giữa học keyboard và piano? Sở dĩ bây giờ em đang học keyboard bởi lúc đầu nghĩ nhà mình ko dư giả gì, mà tiền mua piano với đi học khá là tốn kém. Em cũng nghĩ là mình cứ học keyboard đi rồi sau có tiền mua piano về học cũng được. Nhưng càng học em càng thấy bối rối, vì thật sự em yêu piano chứ ko phải là keyboard, em thích những giai điệu do chính tay mình đánh chứ không phải do máy đệm cho...
    Hiện tại em còn chưa có đàn. Em ko biết mình sẽ chọn gì nữa, học keyboard để có thể mua được đàn (vì bố mẹ em có thể tài trợ được), hay đầu tư mua piano (= một quá trình kiếm tiền, học bổng, xin xỏ...)để học cho đúng mơ ước của mình?
    Hix, trong đầu em có nhiều câu hỏi lắm, mà ko biết hỏi như thế nào cho rõ nữa........mong cả nhà lượng thứ và giúp đỡ
    To ông già đau khổ: cháu đã tới chỗ nhà văn hoá thiếu nhi quận Hoàn Kiếm như chú chỉ, nhưng người ta bảo từ nay sẽ không dạy đàn nữa. Xin chú chỉ rõ lại cho cháu được ko ạ? Giờ cháu đang học chỗ vincom và cũng sắp hết hạn học rồi, hix......cháu không biết tiếp tục như thế nào nữa.